Thiên Yết Confession

Discussion in 'Giao Lưu - Hội Họp' started by Wing Myth, Nov 9, 2015.

1. Scorpion

Scorpion Thiên Thể
    • 238/213

Occupation:
    Ăn Bám :">
    Yahoo! Messenger:
    Scorpion_999@rocketmail.com
    haiz.... đã kém hiểu biết còn bày đặt soi xét :D :D :D
    tiếng hán này 傻

2. Looking4something

Looking4something Thiên Thạch
    • 18/21

1 là làm đại tướng quân ra trận giết địch uy phong lẫm lẫm
    2 là làm cảnh sát bắn chít tội phạm thay vì bắt :))
    3 là ... để nghĩ thêm :D

3. mihnhi

mihnhi Mih mốc Staff Member
    • 403/213

Occupation:
    bán qan tài
    cái này dành cho anh Wan [​IMG]<3

Trả lời: Wan

ôi, xúc động (đậy) quá em =))

Gửi [​IMG]<3 đến ohscorpiokelly, hãy đoán t là ai [​IMG]=))))))

ohscorpiokelly, đoán đi bạn =))

"Chào các bạn, tui muốn tâm sự xíu
    Tui lỡ rung động trước anh Hoàng Minh Ngọc rồi sao, ngồi nghe ảnh hát với thấy hình ảnh tim tui loạn nhịp cả lên, có phải tui bị ngu hông? [​IMG]:'( có phải đó gọi là tình yêu sét đánh hông?

Trả lời: Mít

Thích thì minh thích thôi em, tuổi trẻ là sự điên cuồng còn gì, mình thích gì thì làm nấy, thích món đồ gì thì cố gắng đem nó về, chỉ là đừng xa quá khả năng của bản thân mình thôi. cũng như thích ai đó thì cứ thích chẳng ai thấy đó là điều ngốc nghếch hay kỳ thị cả. Tinh cảm vốn là tự di :))
    ---------------------------------------

NgocKent =))

Hụ hụ nhà mình vắng quá đi huhu :'<
    Tiện thể em xin được tym cho dàn rep và bạn Iris cutoe dễ thưn aka chính mình :v

Xin chào dàn rep
    Em là Iris. Giống như em, con bạn cũng sinh năm 2006. Hôm nay nó thay avatar facebook, bố mẹ bảo với em : Nhìn thấy bạn không hả? Em há hốc luôn, mặt như trát cả cân phấn, môi đỏ chót. Em rất ít khi trang điểm, nếu có thì cũng nhẹ thôi, Con bạn em nhìn thấy lúc nào cũng chê lên chê xuống mà phạm phải sai lầm
    quá đơn giản :v Xin được tặng cả rổ haha nhé.
    Bố mẹ khen nó trang điểm
    đậm vậy, em chỉ xin mượn
    cây son mà đã không cho,
    thiệt là vi dẹo. Noi gương một đứa trang điểm đậm trong khi bố mẹ dạy nói không với phấn son =))

Xin hỏi là là bạn đang muốn hỏi về vấn đề gì ở cfs này??
    Mình đọc thì chỉ cảm thấy bạn đang mỉa mai người bạn cùng tuổi với mình thôi.

à hihi không liên quan nhưng tớ thấy dàn rep cute quá >//<

Nhô, bạn cũng cute chết ngất luôn :)))
    Trả lời: Bò

Cảm ơn bạn nha :v <3 <3

ohscorpiokelly, Sargas and Piscesenny like this.
  4. ohscorpiokelly

ohscorpiokelly Thiên Thạch
    • 18/21

Occupation:
    thất nghiệp dài hạn
    Chậc chậc
    Là Nyan sao ?????????

cuadaica likes this.
  5. mihnhi

mihnhi Mih mốc Staff Member
    • 403/213

Occupation:
    bán qan tài
    Đau lòng quá các bạn. Thích một trai TY có là cái tội ko? Rõ ràng là bạn thả thính mình trước mà. Đầu mình có đớp đâu. Giờ đớp rồi thấy đau lòng quá. Giờ ib bạn còn ko thèm rep luôn. Thù bạn quá. Ghim ghim -_-

Trả lời: Mih

Chia sẻ nỗi lòng với bạn. Thính vốn là cái gì đó mông lung lắm, ai tin người đó dễ "thua" à :)

Theo mình thì ai cũng chỉ đi câu 1 thời gian thôi, còn lại đi làm thứ khác chứ =)) Làm gì có ai ngồi câu cá hàng ngày, ko đớp lúc đó thì thôi =)) j/k =))

"Năm nay mình học 12, là hs cuối cấp còn phân vân nhiều trước ngã rẽ ngành nghề =))) Chẳng là đến giờ mình vẫn chưa biết phải chọn ngành gì phù hợp để mà theo, mình thì theo thiên hướng nghiêng về các ngành nghề xã hội hoặc nghệ thuật, bởi vậy nên tranh thủ mới vào học bài chưa nhiều, mình ráo riết tìm kiếm cho mình một lựa chọn. Hổm rày mình có suy nghĩ đến ngành thiết kế nội thất nên có ý định muốn học luyện thi, tuy nhiên lại có rất nhiều vấn đề trằn trọc :<
    Thứ nhất là mình bắt đầu khá trễ (bạn bè của mình mà có ý định đi thiết kế thì tụi nó đã luyện từ lâu lắm rồi), hơn nữa vẽ cũng tàm tạm không bằng ai, thời gian này mình rất lo lắng sẽ không bắt kịp được với trình độ pờ-rồ của mấy bạn nên ý nghĩ ""Liệu có kịp không?"" cứ dai dẳng trong đầu mình :< Thực sự mình là người rất dễ bị lung lay ảnh hưởng, cho nên lúc nào mình cũng lo lắng mình có phù hợp hay không, mình ko biết có kiên trì nổi hay không nữa :<
    Thứ hai đó là, liệu trong 4rum mình có anh/chị/bạn nào đang dự định/ đang/ đã theo học ngành TKNT này không ạ? Mình rất muốn có cơ hội làm quen để trao đổi một số vấn đề liên quan đến ngành ạ. Mình xin cảm ơn!
    Ừm mình hiện ở SG, dự định thi vào ĐH Kiến Trúc. Ai team #ĐHKiếnTrúc có thể cho mình diện kiến được hơm ạ?=))))

Trả lời: Mih

Cứ thử đi bạn, "người ta thường hối hận vì những việc người ta không làm hơn là những việc người ta đã làm." À, bạn nên đăng cfs này vào mấy group vẽ hay của trường đó để tìm được nhiều người đồng chí hướng hơn nha :D
    --------------------------------------

Nghành học không chỉ đơn giản là đi học và biết nó. Nó là cả một bầu trời che chở cho bạn sau này, nếu bạn cứ suy nghĩ tới học ngành này hay nghành kia sẽ như thế nào, bởi bất kỳ một nghành nào cũng có trắc trở và thử thách riêng dành cho bạn, chắc rằng sẽ có lúc bạn chán nản muốn bỏ cuộc, nhưng trong tâm bạn có động lực và có cả sự đam mê đối với nghành học mình đã lựa chọn thì khi vượt qua nó bạn sẽ thấy mình thật mạnh mẽ và tràn đầy tự tin. Nếu bạn cứ mãi suy nghĩ và chạy theo trình độ của người khác thì bạn sẽ chẳng bao giờ đuổi kịp họ cả, bạn học và cố gắng vì mục đích của mình, bây giờ bắt đầu vẫn chưa muộn, nếu bạn vẫn cứ ngồi đó nhẫn ngơ làm sao để theo kịp đc mấy bạn kia thì đó mới chính là muộn. Đừng vội vã quyết định, hãy thoải mái và ngẫm xem thật sự bạn có đam mê ngành nghề nào nhất và theo đuổi nó. Vì khi vào đại học ngươi ta vẫn dạy lại tất cả căn bản cho bạn nên không cần phải quá lo và cuống cuồng đến thế. Nói chứ mình cũng thật rất thích xem những mẫu thiết kế nội thất, chúng thật rất hấp dẫn :)), và mình chỉ ước có thể dành đủ chi phí để có một căn phòng hoặc ngôi nhà có thiết kế đẹp như vậy :)). Bạn à cố lên, hãy lạc quan đừng tích cực.
    Trả lời: Bò

Mình nghĩ là bạn nên tìm hiểu kỹ hơn nữa về ngành này để chắc chắn là thích nó trước đã, còn về nơi luyện thì mình có 1 link này, có gì bạn xem qua thử nha:
    https://www.facebook.com/D%E1%BA%A1y-v%E1%BA%BD-luy%E1.../
    Còn về chuyện trễ thì theo mình nghĩ nếu bạn đã muốn làm 1 nghề gì đó suốt cuộc đời mình thì dù có đủ năng lực hay không hãy cứ theo đuổi nó mà không nuối tiếc điều gì. Chúc bạn tìm được và thành công với đam mê của mình <3 <3

"Mất ngủ rồi TvT bắn tym cho dàn rep <3

02:57
    Ký tên: Sen :x"​

Shinkai, Piscesenny and Sargas like this.

Share This Page

Share