Thiên Yết Confession

Discussion in 'Giao Lưu - Hội Họp' started by Wing Myth, Nov 9, 2015.

1. mihnhi

mihnhi Mih mốc Staff Member
    • 403/213

Occupation:
    bán qan tài

Trả lời: Mih

Có thể anh ấy có tình cảm với bạn nhưng đang ngập ngừng vì điều gì đó
    ---------------------------------------​
    Trả lời: Wan​

Mình thấy có rất nhiều kiểu yêu, có người thì hợp với yêu xa, có người thì hợp với yêu 1 lúc, xả hơi 1 lúc, lại nhào vào yêu 1 lúc, có người mà ko dính 24/24 thì chịu ko nổi. Túm lại nếu muốn người khác thích bạn mới là khó chứ nếu muốn biết người khác có thích bạn ko thì cứ hỏi thôi, chuyện này đơn giản!
    ---------------------------------------​
    Trả lời: Mít​

Suy nghĩ của bạn về tình yêu như thế nào? Thật ra trong mối quan hệ của bạn mình không có lời khuyên nào cả. Vì điểm mấu chốt nằm ở cả 2 mà thôi. Bạn thì dậm chân, người kia lại cứ tiến rồi lùi. Ai cũng đợi người kia bước trước, tình cảm của các bạn mà các bạn không nắm bắt thì ai có thể nắm dùm. Xin lỗi vì mình không thể cho bạn một lời khuyên nào.

Clazy Cat and LynnPryde like this.
  2. mihnhi

• 403/213

Occupation:
    bán qan tài

Em là một Yết nữ.Em đã crush một bạn Sư nam 4 năm rồi. Bản chảnh lắm, lòng tự trọng cao lắm ( Tự dưng thấy bản giống Wan [​IMG]:v ). Nhiều lúc em đã cố uncrush bản nhưng khó quá, không thể làm được. Rồi một hôm, bọn BFF của em nó lục được nhật kí của em, thế là biết chuyện em crush bản. Thế là chúng nó nói với bản luôn, nhưng vẫn nói với em là chẳng nói gì. Đến hôm qua em mới biết là bản biết tình cảm của em dành cho bản từ lâu lắm rồi, nhưng bản không nói gì.Bản vẫn đối xử em như 1 người bạn, vẫn nói chuyện, trêu đùa nhau. Em đau đớn lắm. Thà bản nói hết cho em đi, sau đó từ chối thẳng thừng đi thì em đâu có đau như vậy. Bọn em đã là HS cuối cấp, hết năm nay là xa nhau. Nghe nói bản sẽ chuyển về thành phố học, vậy là em sẽ hết cơ hội gặp lại. Sẽ không có lời tỏ tình nào hết. Vào lúc này mà tỏ tình thì em xấu hổ lắm. Em biết phải làm sao đây :"<

Mình nghĩ là bạn ấy biết rõ thế mà vẫn tỏ ra bình thường với bạn thì là không có tình cảm gì với bạn rồi. Bạn nên đối xử như bình thường với bạn ấy, rồi dần dần xa cách dần vì chuyện đã như vậy thì khó làm bạn lắm. Còn nếu bạn vẫn còn chút gì đó băn khoăn thì bạn nên tỏ tình để nghe từ chối hoặc hỏi thẳng bạn ấy tại sao lại như vậy cho nhẹ lòng năm cuối cấp.
    ---------------------------------------
    Trả lời: Wan

Xấu hổ và phải làm là 2 chuyện khác nhau. Ko tỏ tình thì cứ đập bàn hỏi thẳng: thế mày yêu tao hay là chết? =))
    Trả lời: Mít

Xấu hổ chỉ là bạn cảm thấy thế thôi, bạn chân thành bạn muốn người ta biết tình cảm của mình thì chẳng có gì xấu hổ cả. Người ta vẫn luôn nói tình yêu đẹp nhất là tình yêu tuổi học trò đấy thôi, người ta muốn quay lại thời điểm cuỷa bạn đang dừng còn không kịp nữa thì ai có thể quan tâm là nó có xấu hổ hay không đâu. Cơ hội đến thì mình nắm bắt thôi, có ai cấm mình đâu :)). Dũng cảm lên.

Trả lời:

Nếu vậy là không có tình cảm cho bạn rồi. Nhưng mình nghĩ người ta không chịu nói ra vì sợ làm tổn thương bạn cũng như làm mất tình bạn mà thôi. Nhưng nếu bạn muốn cảm thấy nhẹ nhõm thì bạn vẫn nên nói cho người đó biết.

Giả sử muốn giết người thì nên làm như nào cho ngầu

Giết mình ngầu hơn bạn à =))

Giết người mà muốn ngầu thì phải làm giữa đám đông: 1 mình chấp tất bạn nhé =)) đùa thôi, nếu đã phải giết người thì có nghĩa là chả còn cách nào khác rồi nên chả ngầu tí nào cả =)) Có đứa nào phải vô tù mà nhìn ngầu hem? =))

Có vẻ như toàn thấy wan làm nhân vật quần chúng gây cười còn Mít đi làm nhân viên mai mối kiêm giải đáp tâm tư tình cảm các thiếu lữ nhể :)) :))

Thấy hợp hem bạn =))

ồ, lần đầu được khen hài hước, mừng qué =))

[​IMG] [​IMG] [​IMG] cái trình ấy mình với không tới được, bạn Mít còn non lắm. Nói chứ Wan ngây thơi lắm [​IMG][​IMG]

Last edited: Jun 27, 2017
  3. buncutee

buncutee Thiên Thạch
    • 1/11

4. buncutee

buncutee Thiên Thạch
    • 1/11

Các nàng Thiên yết nghĩ sao về con trai Song Tử ?!!

5. mihnhi

• 403/213

Occupation:
    bán qan tài
    Chào bạn, với câu hỏi của bạn mình nghĩ nó thích hợp với một topic hơn là hỏi trong một cfs. Vì câu hỏi của bạn mang tính chất hỏi chung nên khi tạo một topic để hỏi và giao lưu với mọi người bạn sẽ thu thập được nhiều câu bình luận thú vị hơn là trong một cfs nhỏ của bọn mình :))

6. mihnhi

• 403/213

Occupation:
    bán qan tài
    *Vì dàn rep quá lầy và lười để rep (thực ra là thích mấy câu hỏi tư duy cao cơ :"<) nên đợt này có mình tui rep hoy à :'(
    Các bạn hãy mau mau gửi những câu hỏi có độ khó và xoắn quẩy cao để kích phát tinh thần của 3 bạn rep kia nhá <3 Cám ơn các bạn nhiều :-*
    Link đây nạ: Thiên Yết Confession

Cho em xin tuổi từng người, đặc biệt là chị mih nhé -.-

Bí mật nhé =))

Dàn rep của Yết toàn tên tuổi màu mè nhỉ :)) Bắm tuym cho anh Quặn Đẻ, chúc anh đẻ không đau =))

Confession Thiên Yết tưởng toàn màu đen, ai ngờ lại xanh xanh đỏ đỏ còn rực rỡ hơn cả Nhân Mã nữa. :)) Các bạn Yết tính lầy đến bao giờ nữa đây?

=)) Đến khi nào bọ cạp không còn độc

Last edited: Jun 27, 2017
    wander, Clazy Cat, Happydanbo and 2 others like this.
  7. mihnhi

• 403/213

Occupation:
    bán qan tài

Tớ crush anh wander từ lâu rồi mà không dám nói.

Toàn là tim hường tim đỏ cho Wan không nè.

crush là nghiền nát ấy hả bạn?

"Hí hí [​IMG]<3
    Iêm là #143 đây :v Em tỏ tình với thằng crush ( Tất nhiên là không đập bàn như anh Quăn nói :v ) vào ngày 1/4 ( Ngày nói dối mà nguyên lũ nói thật =)) Tất nhiên là nó hông tin rồi =)) Hết =))
    Và giờ vẫn còn crush nó =)) LOL =))
    Hôm nay ngồi ngẩn ngơ bỗng nhiên nhớ đến =)) Hí hí mình tự sướng tí
    Chỗ em ngồi là chỗ tối nhất lớp ỌAỌ Hôm ấy mang đống Kanji lên lớp nghiên cứu, ngồi góc đấy chẳng đứa nào để ý, lười không thèm mở cửa sổ nữa =)) Crush em bước vào lớp, phang vào mặt em một câu: ""Mày đọc thế mà cũng đọc được hả"" rồi ra mở cửa sổ cho em =)) Lúc đầu cứ nghĩ nó bảo mình dell dịch được kanji (Sự thặc là vại =)) ). Đến lúc về nhà lại nghĩ theo kiểu ngôn tềnh =))
    Sau đây là 30s PR :3
    Tym đây [​IMG]<3 5k quả tym nè [​IMG]<3 A hí hí [​IMG]<3"

Vậy bạn cứ crush tiếp đi nhé :). Rồi khi nào thấy không crush đc nữa thì phang thẳng câu tỏ tình vào mặt nó :)).

Quăn ca ca, dạo gần đây em thấy anh hay đi PR nên em cũng may mắn quen được anh. Mọi bữa có dám đâu :)) thôi thì vừa tặng tym cho nhà mình vừa bắn tym cho anh luôn [​IMG]<3 :))

Toàn là tim hường tim đỏ cho Wan không nè

anh hiền lắm mờ, sao ai cũng nói kiểu như anh ác lắm là sao? đau nòng quá -_-

"Ủng hộ nhà Yết nà [​IMG]<3 Yêu các Yết [​IMG]<3
    P/s: đệ tử thả tim cho sư phụ cái đã [​IMG]<3 [​IMG]<3 [​IMG]<3"

Nhà Yết "manh động" nhể :v Không biết cfs này là đệ tử của Mít hay Wan ta [​IMG][​IMG]

Mình cũng yêu bạn lắm ấy [​IMG][​IMG].
    P/s: Bạn là dt của ai dợ??

wander, Clazy Cat, LynnPryde and 2 others like this.
  8. mihnhi

• 403/213

Occupation:
    bán qan tài
    Tích cực reply, confession sẽ đến [​IMG]

Ờm...... Em quen biết một thằng Yết, nó chẳng có nạnh nùng gì sất. Nhưng không hiểu sao con bạn cuồng đam mỹ kế bên em nó lại kết thằng đó. Rồi không hiểu sao mà mấy ngày sau nó nói là hai đứa nó đang quen nhau. Rồi nó còn khen thằng đó đủ điều, nào là đẹp troai, vui vẻ , cường công các kiểu... Chiều ngày hôm sau nó ( với một biểu cảm rất là tỉnh) nói với em là " Ê mày, tao không thích nó nữa, nói với nó như thế lào để chia tay đêy ". Nó còn bảo em nói chia tay hộ nó nữa cơ. Thế là ngày hôm sao em liền xấp lại gần thằng Yết đó rồi nói quạch tẹt ra luôn. Mọi chuyện không có gì to tác nếu từ đó em không cảm thấy ghét con bạn của mình. Em cũng không hiểu sao em cảm thấy vậy (chắc là do chuyện đó) nhưng tình bạn của tụi em đang rạn rứt. Cho lời khuyên để. =((

Chắc là em có gì với thằng đó rồi á [​IMG] Nghe theo con tim đi em.

ca này khó. Hay em đòi nó trả công đá giùm đi =)) mà em ghét nó vậy nó có ghét em tội dám đá giùm hem? =))

Hãy cùng cô bạn tìm một buổi chiều vắng vẻ, à không mát mẻ, ngồi lại cùng tâm sự chim sa cá lặn. Mỗi người điều có cách sống riêng của nhau, cho dù đó là bạn thân hay người nhà, nếu bạn thấy cách sống đó không tốt, không lành mạnh hoặc có thể đưa người bên cạnh bạn vướng vào rắc rối thì cứ cho nhau một cai chia sẽ một lời khuyên thật lòng. Mình không phải thánh nhân nên không thể đòi hỏi một ai đó có suy nghĩ hay cách sống như mình mong muốn được. Nếu thương bạn ấy thì cứ tặng nhau những lời khuyên chân thành nhất, thời gian rồi sẽ giúp con người thay đổi cách sống cách suy nghĩ, chúng ta còn trẻ còn có thể đc làm những sai lầm nhỏ, nhưng lớn rồi sẽ chẳng còn đặc quyền ấy đâu. Bởi trách nhiệm quá lớn.

Trả lời:

Có thể do bạn đó đẩy trách nhiệm qua phía bạn, trong khi người lẽ ra phải nói chia tay là bạn nữ kia. Hoặc có thể bạn cảm thấy bạn nữ đó kỳ kỳ khi mà mới quen nhau vài ngày mà đã chia tay. Nhưng mà cách bạn đó hành xử trong tình yêu thì sẽ khác với bạn bè, nên bạn cũng không nên ghét bỏ họ. Còn nếu bạn vẫn cảm thấy ghét nguòi mà không tìm được lý do thì mình cũng rất tiếc. Dù sao thì mong mọi chuyện giữa 2 bạn sẽ tốt đẹp.

Quăn ca, gửi tym cho anh nà :))

Quăn ca, anh hãy đi làm tóc thẳng để hết hot được không [​IMG]

xúc động qué, cho anh hỏi món tym này có xào luộc được như tim thường hem em? =))

"How to từ chối 1 thằng TY cứ thích gạ chjch mình :(

Chịch nó là nó hết gạ chịch thôi à [​IMG] Đùa thoy. Mình có 2 cách này:
    Kiểu cá tính: Bảo nó, anh đợi tuần sau được không? Tuần này em kín lịch rồi, anh muốn là người thứ 99 hay 100?
    Kiểu ngoan hiền: Anh gạ chịch là anh yêu em đúng không? Anh yêu em thì mình đi đăng kí kết hôn rồi thích gì em cũng chiều [​IMG]
    Không biết nó có thực tế không nhưng bạn có thể thử. Good luck!
    P/s: Bạn có thể google một vài vlog của chị Lee D nhé.

Thì nói thẳng thôi, dù gì gạ chịch cũng được coi là 1 dạng quấy rối tình dục mà.

Khi bị gạ bạn hãy ghi âm lại và nói rằng nếu còn tiếp tục dụ dỗ xằng bậy như vậy nữa thì sẽ mách ba má và gọi cho 113 để tố cáo. Hãy nhớ là phải dấu dt đi khi dọa bạn ấy hoặc không nên dọa trực tiếp. Chỉ cần nhắn tin hoặc đứng nói chuyện giữa chốn đông người.
    Trả lời:

Bạn cứ từ chối thẳng thừng vô. Nếu không được thì hãy thử tàn nhẫn thêm 1 chút :v (trong trường hợp thằng đó nó mặt dày)

9. mihnhi

• 403/213

Occupation:
    bán qan tài
    Em yêu Quăn ca ca ><
    Cũng yêu dàn rep nhà Yết nữa
    Ngàn tym cho mọi người [​IMG]<3"

Cám ơn em, nọc Yết luôn chào mừng em =))
    Trả lời:

cảm ơn bạn nha <3

hết tym rồi nên không bắn được. sắp phải đi học rồi mà vẫn muốn ngủ ở nhà huhu

giả bệnh đi em =))

"à hihi [​IMG]:v mình là #152 lại đến ủng hộ nhà Yết này [​IMG]<3
    Mình không phải đệ tử của ai trong dàn rep đâu [​IMG]:)) chỉ là sư phụ cung Thiên Yết thôi [​IMG]:v
    *thả tim tiếp vì chẳng biết nói gì :v* [​IMG]<3 [​IMG]<3 [​IMG]<3 [​IMG]<3 [​IMG]<3 [​IMG]<3 [​IMG]<3 [​IMG]<3 [​IMG]

ủng hộ kiểu này xét theo kiểu của ty thì hem phải là ủng hộ đâu bạn. Dù sao vẫn cám ơn.

Last edited: Jul 7, 2017
    Clazy Cat, wander and Piscesenny like this.
  10. mihnhi

• 403/213

Occupation:
    bán qan tài
    Hè nóng chết mựa còn bắt học rõ lắm :(( Ngày nào cũng cắp đít lên lớp mà học hành chả ra cái mèo gì :v Toàn lẹt đẹt sau thiên hạ :<< Chán đời voãi ra ý

"*lạc trôi trên chốn chatbox và rồi lạc vô đây* :3
    Thôi thì thả tym cho bé Đèn aka Sweet delight [​IMG]<3 à húy húy ~"

"Sáng nay lên wattpad thấy có bạn bình luận 1 câu trả lời ai đó như vậy: Con người ai cũng có hỉ nộ ái ô
    Chiều nay vào mn12cs thì thấy bạn Scorpion comment 1 bài viết: con người đều có thất tình lục dục.
    Có vẻ như việc sử dụng tiếng Việt với bạn quá khó khăn thì phải. Tôi không phải người khắt khe nếu bạn sử dụng tiếng Hán trong văn viết và trong nói chuyện. Nhưng sử dụng và lạm dụng nó rất khác nhau bạn à :)"

Bạn nghĩ như thế nào là sử dụng và như thế nào là lạm dụng?
    Ví dụ như câu trên nhé, thay vì nói thất tình lục dục thì nói là gì ạ?
    Con người đều có 7 loại tình cảm và 6 loại ham muốn? ;)
    Và cái mà bạn đang nói là từ hán việt chứ không phải tiếng hán bạn ạ. Nếu bạn tìm hiểu kỹ thì rất nhiều từ bạn đang dùng là từ hán việt chứ không phải thuần việt nhé.

Share This Page

Share