Thắc mắc về nam Xử Nữ

Discussion in 'Giao Lưu - Hội Họp' started by Tiên Helen, Nov 27, 2016.

1. mihnhi

mihnhi Mih mốc Staff Member
    • 403/213

Occupation:
    bán qan tài
    Thử tìm cơ hội gặp mặt xem bạn :v

2. antitcodon

antitcodon Cừu Đen của Hàu
    • 118/128

Có moon sign không mình phân tích cho :))

3. S h i o

S h i o Thiên Thạch
    • 3/11

Mình không, biết thuộc nhóm tính cách ISTJ thôi :))

Mình lại sợ gặp mặt ổng, có lẽ là do tự ti, ổng rủ đi chơi (kiểu nói bâng quơ) mình không dám đi :((

mihnhi likes this.
  4. antitcodon

• 118/128

Khổ thế, làm mở gmail lên tra lại. Hừm, scientist à, hướng nội- trực giác- lý trí- nguyên tắc? Nó chỉ là bề ngoài thôi, mình nghĩ nam XN khá là để ý, không thích sự lôi thôi, bạn nên đầu tư bề ngoài gọn gàng, sạch sẽ, hơn hết nói chuyện có logic tí thì sẽ hợp lý với anh này. Hãy tập làm những hành động có chủ đích,đừng làm những việc thừa thải hay ăn nói linh tinh.
    Biết về ngày sinh là có moon sign rồi mà. Cần thêm cái anh ấy nghĩ gì mới nói thêm được.

S h i o likes this.
  5. S h i o

S h i o Thiên Thạch
    • 3/11

Mình không rõ ngày sinh lắm, hình như là 13/9, tại ổng không public nên mình đào mộ fb ổng, không dám chắc lắm T_T

Để mình nói qua một chút, mình là Nhân Mã, moon sign Xử Nữ, nên tính cách mình có phần hướng nội bị động và mâu thuẫn, lại hay lo nghĩ, cũng có chút rụt rè nữa chứ không bản năng như các Mã thuần.

Còn hai đứa mình thì đã nói chuyện với nhau một thời gian. Đại khái cũng tìm hiểu lẫn nhau, nhưng mình không rõ ý ổng về mình thế nào. Phần lớn là ổng chủ động bắt chuyện, những lúc nói chuyện mình cũng thử hỏi bóng hỏi gió, ổng cũng có nói là thích nói chuyện, thích cá tính của mình. Mà mình không rõ ổng có nói khách sáo hay không nữa :(

Cơ mà khổ nỗi ổng hay có cái kiểu im lặng giữ khoảng cách, kiểu im lặng mấy hôm, mình chủ động bắt chuyện thì ổng vẫn trả lời như bình thường.

Mình cũng có bày tỏ rằng mình có thiện cảm và thích nói chuyện với ổng. Sau đó thì ổng nói chuyện và chia sẻ nhiều hơn. Có lần tự nhiên ổng xả nỗi bức xúc về xã hội rồi nói mấy tật xấu của ổng với mình :)), mình có tìm hiểu về XN, đoán là dấu hiệu tốt vì ổng mở lòng với mình hơn, mà chưa kịp vui ổng lại im im lặn mất như cũ :)) như lần này đã im 3, 4 hôm rồi :))

Vì bản chất cung, tính cách của mình và của ổng khá ngược nhau, nên cũng xác định đã crush thì sẽ mệt tym dài dài. Lại thêm ổng học cực siêu, cực giỏi, cũng nhiều chị bạn xinh đẹp nữa, mình thì khơ khớ thôi, nên có hơi tự ti và lo :((

6. antitcodon

• 118/128

:)) thế à, bạn cũng có phần XN trong người thì hợp nhau rồi, cứ là bản thân thôi. Nam XN thì lâu lâu im lặng là bình thường, lo nghĩ nhiều thứ quá mà :)) dành quá nhiều thời gian để sng đó. Nếu bạn tự ti thế thì khỏi nói thẳng, không có tác dụng đâu :)) XN có tiêu chuẩn riêng lắm, nhưng nếu nói thẳng thì tỷ lệ cao bị từ chối, tốt nhất pm ổng nhiều hơn và lắng nghe ổng nói, chủ động pm là ổng nói chứ gì. Đến một ngày nào đó ổng sẽ chủ động thôi :)) nhưng phải chú ý kỹ lời nói và chủ đề đang đi xa hay chỉ vòng vo. Chúc bạn thành công :)) 13.9 mà không có năm thì hơi vô ích :))

S h i o likes this.
  7. S h i o

S h i o Thiên Thạch
    • 3/11

Chắc cũng coi như may mắn vì mình có tí XN trong người, không tạch từ vòng gửi xe mất :)))

Mà mình sợ cái kiểu im lặng lắm, pm nhiều thì thành phiền, không nói gì lại bứt rứt :)))) rõ mệt tym :))

Mình thấy ổng với mình kiểu như vì tính cách khác biệt nên tạm thời như nam châm trái cực gây thu hút tò mò lẫn nhau ấy :))) mà không biết hết tò mò rồi thành cái giống gì :))

Mình quên mất, 13.9.93 nha :)))

8. antitcodon

• 118/128

Moon Leo, đúng kiểu nam châm hút nhau. Leo thì bị thu hút bởi NM. Cả 2 lại có tố chất chung là XN. Bạn nên tìm hiểu thêm về SuT, nó quyết định anh này tầm 40%, nhưng cơ bản anh ấy là XN.
    Hãy để mọi thứ diễn ra như nó đã từng :)) thế thú vị hơn. T không phải XN nên t không thể nói hết được, t giống như bạn moon XN :))

S h i o and mihnhi like this.
  9. S h i o

S h i o Thiên Thạch
    • 3/11

Ôi hơn một tháng từ ngày vô đây rồi :)) Để mình cập nhật về lão XN của mình

Khoảng thời gian đầu mình rất sợ cái kiểu im lặng của XN =)) kiểu cứ đang nói chuyện bình thường xong im im mất mấy hôm :)) làm mình cuống lên không biết mình có gây họa gì không. Nhưng sau đó thì có một tuần mình bận quá, mà ổng XN lại đang tiến nhập vào trạng thái im lặng, mình cũng chẳng hơi đâu lo nữa, thế là cả tuần ấy mình với ổng không nói gì với nhau. Đến chủ nhật tuần ấy, mình còn đang nghĩ, có khi ổng quên mất mình từng tồn tại luôn rồi, thì nửa đêm khuya khoắt ổng ib, hỏi ngủ chưa, còn kêu cả tên mình ra nữa, (bình thường thì ổng chỉ hay gọi biệt danh mình thôi), xong rồi ổng hỏi tuần này em thế nào, rồi tụi mình lại nói chuyện bình thường :))

Tính cách tụi mình hơi khác nhau, cho nên sở thích cũng bất đồng. Cũng may mà mình có chơi cùng game với ổng, cho nên những khi bí quá thì lôi game ra nói, không thì chủ yếu thảo luận về phim ảnh, âm nhạc :)), nói chung mình sẽ nghĩ đề tài để nói, chứ để ổng lên đề tài ổng toàn hỏi ông bà em, mẹ em thế nào, có khỏe không, mình sợ lắm :))))

Cái đợt Annabella nổi rầm rộ, ổng pm mình hỏi mình có sợ ma không, xong hỏi có đi xem Anna không. Mình mới bảo, mình chưa xem phần 1 với The conjuring, ổng im luôn..

À có mấy lần ổng thả thính mình :)) Hôm ấy nói chuyện, mình bảo đi ngủ đây, cái tự nhiên GD livestream :))), xong ổng hỏi sao chưa ngủ, mình bảo em đang xem GD live, ổng hỏi, thế giờ em ngủ hay xem GD live :)), mình mới bảo là mình vừa nghe GD nói vừa ngủ, để GD ru mình :))), sau đó ổng bảo, anh ru em ngủ cho cần gì ai. Má ơi mình đứng hình luôn =)))) =))) Sau đó thì ổng nhắc mình ngủ sớm đi, mình chân chó nghe theo :))

Xong hôm trước mình dỗi ổng, vì ổng trêu mình quá đà. Mình dỗi thật luôn, đầu tiên ổng còn nhây, sau thấy mình dỗi thật thì ổng lảng sang chuyện khác. Mình vẫn bơ :)) Được mấy hôm ổng lại pm bắt chuyện :))

Mình có cảm giác là ổng cũng có ấn tượng tốt về mình, ổng cũng khá là chiều theo mình nữa, kiểu mình dỗi thì ổng sẽ dỗ, dù cách dỗ hơi bị gượng gạo :)), hoặc những khi mình tự ti về bản thân, ổng sẽ an ủi và khen mình :)). Nhưng mình không dám nghĩ nhiều hơn, sợ ổng thả thính diện rộng hay dính bro zone thì khổ :(( (tại mình bằng tuổi em trai ổng, nên sợ bị ổng coi như em gái lắm :()

À hôm nọ ổng còn rủ mình đi xem IT nữa, mà kiểu rủ nghe rất muốn đấm, "em thích xem anh có thể cho em đi ké" nên mình kệ luôn. Không hiểu sao thiếu gì phim mà toàn cứ rủ phim ma :((

Ôi type xong mới thấy dài ghê :(( mà khổ quá không có ai để chia sẻ nên phải mang lên đây :((

Share This Page

Share