Could not execute callback PhuongPH_Plug::adsterra() - Method does not match prefix: get, is, has, render, view, return, print, show, display.

Thư gửi người cũ .

Discussion in 'Cảm Xúc' started by Shira Libra, Jan 29, 2018.

1. Shira Libra

Shira Libra Hành Tinh
    • 143/170

Occupation:
    Lady Killer
    Thư gửi người cũ . Anh sẽ chẳng bao giờ đọc được .

TPHCM , ngày 6 tháng 9 năm 2017
    22:58 tối .

Gửi H.A.K - người cũ từng thương của em .

Mình xa nhau được 3 tháng rồi .
    Em tự hỏi rằng anh có ổn hay không ? Và rất may , câu trả lời là có . Qua những lần chạm mặt anh ở trường , hoặc nhìn thấy anh khi ra về , em biết rằng anh vẫn ổn , và chẳng nhớ đến em đâu .
    Vì sao em lại biết à ? Đơn giản thôi , vì anh chán em rồi .
    Anh nói lý do kết thúc của chúng ta là không hợp , và em đã cố gắng tin là như vậy , rằng lỗi là do em , vì em không biết trân trọng anh , vì em luôn làm anh khó chịu , mệt mỏi, và cảm thấy phiền phức .
    Nhưng hóa ra , lý do thật sự của anh là chán . Cảm thấy chán , và không muốn tiếp tục . Anh không nói cho em nghe , và em nghe được điều này từ bạn cùng lớp của anh , rằng bạn ấy nói là , anh kể với bạn ấy như thế .
    Em đã từng nghĩ tới điều này trong suốt 3 tháng anh bỏ em lại một mình , nhưng vẫn không dám tin đó là sự thật , là lý do thật sự của anh .
    Haha , giờ em chỉ còn biết cười . Anh dễ dàng vứt bỏ một mối quan hệ , chỉ vì chán .
    Anh có thể nói với em sớm hơn mà , tại sao lại chọn cách tàn nhẫn thế ?
    Tại sao lại im lặng , rồi cuối cùng nói những lời tàn nhẫn đó với em ?
    Anh block mess của em ngay sau đó , chẳng để cho em trả lời , hay hỏi lý do thật sự của anh .
    Anh bảo với bạn em là , anh muốn em quên anh đi , và chỉ chặn mess em tạm thời .
    Nhưng em biết , " tạm thời " của anh có nghĩa là mãi mãi .
    Và 1 tháng sau đó , em block fb anh . Để không còn đau lòng nữa . Và để quên anh .
    Nhưng , em không làm được .
    Em vẫn vô thức nhớ về anh , nhớ về những thứ chúng ta đã làm cùng nhau .
    Nhớ những lần hẹn hò ít ỏi của em và anh , vì nhà anh quản rất kĩ , và em thì luôn bận rộn .
    Nhớ cái lần em mua đồ ở cửa hàng tiện lợi gần trường , và anh dù đã tính tiền xong vẫn chạy ngược vào trong tìm em , vì sợ em lạc mất . Mà , cái cửa hàng thì nhỏ xíu à .
    Nhớ chuyến đi Đà Lạt với trường , lúc ngồi trên xe đi về , em để tay lên đùi anh , định nắm tay anh , nhưng chờ lâu quá nên rút lại . Và , bất ngờ , anh ôm trọn cả cánh tay em vào lòng , mân mê và đan những ngón tay của em vào tay anh . Lúc đó , thật sự em rất hạnh phúc .
    Nhớ cả lúc anh mượn tay em để chơi điện thoại của anh , và cho em mượn vai để tựa khi xe đổ đèo , dù anh không thích bị dựa vào vai cho lắm , vì anh sẽ bị tê và không thoải mái .
    Nhớ cách anh cười , quần áo và giày anh hay mang nữa .
    Nhớ cả những lúc chúng ta đi cùng nhau khi tan học , em hay nhảy xuống lòng đường để đi , và anh luôn kéo khuỷu tay em , lôi em lên vỉa hè . Được vài bước em lại nhảy xuống , và thế là anh nhảy xuống đi chung với em luôn .
    Nhớ luôn lúc em viết thư cho anh , nói là sẽ đọc trong đám cưới của chúng ta và anh bảo : " Thế thì anh càng phải đọc trước xem thế nào "
    Và , đặc biệt nhớ những cái ôm từ đằng sau và những cái nắm tay của anh . Nó dịu dàng và ấm áp vô cùng .
    Anh à , nhiều thứ thế này thì em quên làm sao được ?
    Em thì chưa quên , nhưng anh chắc chắn đã quên rồi . Nhìn ánh mắt ấy của anh , em cũng đủ hiểu rồi .
    Chúng ta , hai Thiên Bình , hai cơn gió của trời , vô tình tìm thấy nhau rồi lại vô tình để lạc mất nhau .
    Nhưng em tin , nếu còn là của nhau , còn thương nhau , chắc chắn sẽ lại tìm được nhau .
    Em chỉ muốn anh biết , em chưa từng trách quyết định của anh . Em vẫn còn thương anh , và rất nhớ anh .
    Nhưng , có lẽ chữ " thương " và " nhớ " này , em sẽ để dành cho tới khi mình gặp lại anh ở một cuộc đời khác ít đau đớn hơn , và đúng thời điểm hơn .
    Em hứa sẽ không để mất anh thêm một lần nào nữa .
    Còn bây giờ , chúng ta là người dưng , theo đúng những gì anh muốn .
    Đây sẽ là lần cuối cùng em viết cho anh , viết về anh . Sống thật tốt , và thật bình yên , người em từng thương và từng coi là cả thanh xuân của mình .

Từ một người cũ từng thương anh , và có lẽ vẫn thương tới đau lòng
    N .

Share This Page