[Phòng mạch] Share

Discussion in 'Phòng Mạch Thiên Thần' started by PrettyCan, Jul 26, 2016.

?

Đánh giá về phòng mach của bọn tớ?

1. Rất tốt

13 vote(s)
    92.9%
  2. Tàm tạm

1 vote(s)
    7.1%
  3. Tệ

0 vote(s)
    0.0%
  1. Lolya Lizi

Lolya Lizi Thiên Thạch
    • 3/11

Tớ ăn dưa bở hơi nhiều rồi:)).
    Lại cho tư vấn cho tớ một chút về tên crush kia nha. Nó có hơi dài dòng một chút: Hai đứa mình cũng có thể gọi là thân thiết, suốt ngày nói chuyện với nhau, đôi lúc cũng hay đánh nhau nữa. Hầu như lúc nào nó cũng gọi tên tớ ( hoặc lại do tưởng bở :3), thậm chí đứa nào trong lớp cũng bảo nó thích tớ nữa. Người ta hỏi vì sao lại bắt nạt tớ, nó nói ngoài tớ ra còn ai nữa đâu mà bắt nạt, thỉnh thoảng còn bảo tớ là trường hợp đặc biệt này nọ. Nhưng mà nó lúc nóng lúc lạnh á, có lúc tớ bị ăn nguyên rổ bơ:((. Trên FB thì khác hẳn, nó toàn nhắn hỏi tớ mấy thứ linh tinh, khi tớ nhắn trước hỏi nó cái gì mặc dù seen rồi mà không thèm rep lại:-w Có lần nó cho tớ mượn nick ( bảo là cho mày vào xem 5' thôi rồi tao đổi mật khẩu), mấy hôm sau tớ thử lại pass đó thì nó chưa đổi:D. Vào đọc tin nhắn thì thấy nó trao đổi thông tin với một bạn nữ trong lớp đại loại như ai thích ai đó. Nó kêu nó thích... bạn kia :3 . Vậy là nhờ tớ mà cả lớp biết được cái tin chấn động đó, nhưng mà kì lạ là nó tỉnh bơ không thèm giận luôn. Gần đây nhất thì nhỏ BFF tớ ngồi cùng bàn với nó ngứa mồm hỏi nó thấy tớ thế nào, rồi đủ các kiểu. Nó kêu nó quý tớ hơn cả bạn nữ trên kia nữa. Rồi ngày hôm sau, nó lại share với BFF tớ là, nó tưởng tớ thích nó nên cả đêm trằn trọc không ngủ được =)). Từ hôm ấy, chúng tớ cứ nói chuyện ngại ngại gì á (có thể chỉ là tưởng tượng), mà thỉnh thoảng ở lớp nó còn quay xuống nhìn tớ, tớ nhìn lại thì 2 đứa nhìn nhau cười.
    Vậy quan hệ giữa tớ với nó hiện giờ là cái quái gì thế bác sĩ?

Cancer472 likes this.
  2. Cancer472

Cancer472 Beta Team
    • 104/128

Occupation:
    Rảnh rỗi cả ngày
    Cứ tưởng rep rồi... sorry vì rep muộn nha

Khả năng cao bạn đó cũng thích bạn. Tớ thấy con trai hay trêu đứa mà nó thích. Hơn nữa nguồn tin từ BFF thì khá tin cậy đấy.

P.s: không loại trừ khả năng do bạn đang crush nên ăn dưa bở, nhưng mà đừng do, khả năng này thấp lắm :))

Lolya Lizi likes this.
  3. Lolya Lizi

Lolya Lizi Thiên Thạch
    • 3/11

cảm ơn bác sĩ nhiều ạ!!! Sau này còn phải nhờ bác sĩ nhiều ;)

Last edited: Mar 21, 2017
    Cancer472 likes this.
  4. Jasminie

Jasminie Thiên Thạch
    • 3/11

Occupation:
    Ăn bám gia đình
    Chào bác sĩ!! Cái sự việc của tớ thật sự có hơi phức tạp một tí, chả biết phải giải quyết nhăm nào nên lên đây xin tí lời khuyên ạ

Chả là con bạn thân của tớ (Cự Giải) đang gặp một chuyện hết sức là dở hơi với một đứa Ma Kết gần như là chị đại ở lớp. Bạn Ma Kết ấy có thích một anh chàng Bảo Bình là người ngồi kế bên Cự Giải kia và họ cx đã từng quen nhau rồi chia tay sau 2 tháng. Nhưng mà theo tớ thấy nhá, bạn Ma Kết đó thật sự là lụy tình bạn Bảo Bình rồi!! Bạn Bảo Bình đó suốt ngày léo nhéo bên cạnh bạn Cự Giải (vì cùng bàn nên cả ngày ngồi vs nhau), lại còn nghiện skinship nữa nên làm bạn Ma Kết ấy ghen tị lắm. Bạn Ma Kết ấy một hôm post status lên Instagram dưới dạng story tuyên bố đang ghét một đứa con gái "giả nai" và "cướp người mà bạn í yêu". Sau khi xem xong thì tớ và bạn Cự Giải cx đã đoán ra đc một phần là ai rồi nhưng lại k dám chắc, mấy ngày liên tiếp sau đó, bạn Kết đó lại tiếp tục post mấy dòng tus mỉa mai như vậy lên story làm cho bạn Giải ngày càng lo lắng. Rồi sáng nay, sau khi tan học, tớ vô tình nghe được bạn Ma Kết ấy đang nói chuyện với cô bạn thân của mình và tớ đã xác định chắc chắn luôn người bị bạn Kết ấy ghét là bạn Giải nhà tớ

Bạn Kết í còn hay đi nói xấu bạn Giải với mọi người trong lớp nữa, nó làm cho bạn Giải rất buồn. Bạn Kết í k những nói bạn Giải hai mặt mà thậm chí còn nói rằng cái tướng bạn Giải ngồi cạnh bạn Bảo Bình giống như là đang cố tình để "rù quyến" bạn Bảo Bình vậy trong khi bạn Giải thật sự đang thích một anh chằng lớp khác rồi.
    Chiều nay bạn Giải của tớ đã thật sự k chịu nổi nữa rồi, nó thật sự rất rất nhạy cảm luôn í nên khóc rất nhiều, còn tớ thì lại chả biết làm thế nào mà lần

Toàn bộ là như thế đấy ah~ Mong bác sĩ sớm sớm cho tớ một lời khuyên thật đúng đắn nhé! Và nếu trường hợp cậu là cô bạn Cự Giải của tớ thì cậu sẽ giải quyết như thế nào?

Cảm ơn bác sĩ nhiều nhiều, nhớ reply nhanh nhanh hộ tớ, tớ đang rất cần một lời khuyên đấy

Cancer472 likes this.
  5. Cancer472

Cancer472 Beta Team
    • 104/128

Occupation:
    Rảnh rỗi cả ngày
    Chào bạn :3
    Thật sự nghe xong chuyện tớ có hơi bị giật mình, tớ đã trải qua một gần như chuyện y chang thế này. Thế nên tớ khuyên bạn cùng Cự Giải nên giải quyết một cách dứt điểm chuyện này đi. Gặp mặt, có gì nên hai mặt một lời với nhau, có thể là cuối giờ học chẳng hạn. Chửi xoáy nhau bằng mạng xã hội và nói xấu sau lưng, nếu bạn đó còn không dám gặp mặt thẳng, thì không còn gì để nói nữa.
    Nếu tớ là bạn Cự Giải, tớ sẽ nhắn bạn Ma Kết một cái hẹn. Không dùng những lời lẽ kiểu ra lệnh hay gắt gỏng nhé, nhẹ nhàng thôi. Nếu Ma Kết còn tự trọng, bạn ấy sẽ đồng ý. Trong khi gặp mặt thì nên cương quyết, nếu không Ma Kết sẽ ỷ mạnh mà ăn hiếp. Giải thích ngắn gọn, rõ ràng với Ma Kết: Một, tớ không có ý gì với Bảo Bình. Hai, tớ đã thích một bạn khác. Ba, nếu Ma Kết thực sự thích Bảo Bình thì nhấc mông lên mà tán, đừng ngồi đợi mà ghen tị. Vòng vo một số ý nữa thì chốt lại, bắt Ma Kết hứa sẽ không tung tin đồn, nói xấu lung tung nữa. Tớ có thể nhượng bộ một chút, kiểu sẽ nhờ cô đổi chỗ chẳng hạn.

*một số lưu ý nhỏ mà tớ nghĩ bạn Cự Giải sẽ cần (theo ý kiến cá nhân của tớ):
    - Cần một người bạn thân đi cùng, để tránh mất bình tĩnh và có người ở bên sẽ yên tâm hơn; tỏ thái độ cương quyết (dù sao Cự Giải cũng cần động viên) (trong trường hợp đi gặp mặt)
    - Không nổi khùng, không mất bình tĩnh mà dẫn đến động tay chân
    - Phải cực bình tĩnh, nhớ lại xem mình có sai ở đâu không, có thể hỏi người ngoài cuộc/người đã nghe Ma Kết kể chuyện sẽ có cái nhìn khác hơn về bạn
    - Có thể chia sẻ cho bố mẹ, bố mẹ đôi khi khuyên rất đúng, có khi hơn cả mấy đứa trẻ con ngồi nói với nhau thế này

Chúc bạn và Cự Giải vượt qua
    May mắn nhé <3

6. Diamond Yuuki

Diamond Yuuki Hành Tinh
    • 108/128

Occupation:
    Bảo Vệ Trường Học :">>
    - Tui thích 1 thằng cùng lớp : I . Tui định tỏ tình nhưng mỗi lần gặp là 2 đứa lại cãi nhau :"> T biết phải làm sao ? :"<<

Cancer472 likes this.
  7. Aquarius Su

Aquarius Su Thiên Thạch
    • 8/11

Chào ạ!Tớ có một vấn đề khúc mắc cần các bạn đưa ra lời khuyên giùm ạ^^Ở lớp có bạn thích tớ từ năm lớp 6,cho đến bây giờ vẫn còn thích!Cơ mà có một số những khúc mắc mà tớ từ chối lời tỏ tình của bạn ấy!Lý do rất đơn giản:tớ là người thứ 10 mà bạn ấy thích><Thằng bạn thân của bạn ấy chơi với tớ và nó kể là bạn ấy thích tớ thật lòng,9 bạn trước kia chỉ là đáp trả tình cảm thôi!!!Một số bạn ở lớp bảo tớ khó tính thế<3Bạn ấy định tỏ tình lần hai:[Tớ không biết làm thế nào cả,vẫn còn đang phân vân!!!Tớ không thể chắc chắn vào lời nói của bạn ấy!Giờ cũng đã có chút tình cảm!Tớ không biết nên trả lời thế nào nữa><Mong các bạn là chuyên gia tâm lý tình yêu giúp tớ vài lời khuyên với-))))

Cancer472 likes this.
  8. Cancer472

Cancer472 Beta Team
    • 104/128

Occupation:
    Rảnh rỗi cả ngày
    Bạn làm mặt nghiêm túc một chút, bạn kia sẽ không khơi mào, rồi hai đứa sẽ không cãi nhau đâu. Với lại chuẩn bị sẵn tinh thần đừng đê nói lắp nhé, chứ cứ tôi tôi tớ tớ một hồi là cãi nhau ngay

Tớ nghĩ bạn nên suy nghĩ thật thật thật kĩ, vì tớ không nghĩ bạn nam đó thích bạn. Hơn nữa, dù có thích thật, việc bạn ấy thích đến 9 bạn khác với lí do "đáp trả tình cảm" thì chứng tỏ bạn ấy chưa tôn trọng tình cảm bạn ấy dành cho bạn.

Nhưng đó là ý kiến cá nhân của mình thôi nhé. Sau khi nghĩ kĩ mà bạn chắc chắn bạn thích bạn nam kia thì hãy đồng ý nhé

P.s: Mình không phải chuyên gia tâm lí tình yêu đâu bạn :v

Chúc hai bạn may mắn nhé <3

Aquarius Su likes this.
  9. Aquarius Su

Aquarius Su Thiên Thạch
    • 8/11

Mình cảm ơn bạn nhiều ạ

Cancer472 likes this.

Share This Page

Share