Nguyên nhân 12 chòm sao bị ghét

Discussion in 'Tổng hợp 12 cung hoàng đạo' started by smileyangel, May 16, 2015.

1. smileyangel

smileyangel Chocolate Team
    • 426/213

Occupation:
    Shinigami
    Translated by Cin

From Chocolate with Love <3

Note: “Ghét” là một động từ mạnh nhưng tùy trường hợp mức độ của nó cũng sẽ khác nhau

Theo astrolovecosmos

LIST

Bạch Dương ghét Bạch Dương khác vì nó chẳng bao giờ nghĩ cho người khác ngoài bản thân, và hai đứa này hễ gặp nhau là cãi vã.

Kim Ngưu ghét Bạch Dương vì cái tôi của Cừu quá lớn và nó lúc nào cũng nói như kiểu bạn-không-biết-bạn-đang-làm-gì-đâu.

Song Tử ghét Bạch Dương vì đôi lúc tụi nó giả vờ như hạ mình trước bạn, ý kiến và thái độ của nó cũng khiến bạn vô cùng khó hiểu.

Cự Giải ghét Bạch Dương vì tụi nó rất chảnh và luôn đề cao bản thân.

Sư Tử ghét Bạch Dương vì bọn nó lúc nào cũng cố dành quyền chỉ huy, hãy thực tế đi không ai có thể ép bạn làm việc gì cả.

Xử Nữ ghét Bạch Dương vì tụi nó khiến bạn phát cáu với bản tính bốc đồng và hay nóng nảy.

Thiên Bình ghét Bạch Dương vì tụi nó đã lấy đi ánh hào quang từ bạn và cho rằng bạn không có khả năng tự lực cánh sinh.

Thiên Yết ghét Bạch Dương vì tụi nó không bao giờ biết lúc nào là điểm dừng trong cuộc nói chuyện và cứ tự cho mình là mẹ thiên hạ.

Nhân Mã ghét Bạch Dương vì không thể chịu đựng nổi tính khí của tụi nó, và bạn tự nhủ: “Chừng nào bọn này mới bỏ thói ích kỷ chỉ biết quan tâm đến bản thân đây?”

Ma Kết ghét Bạch Dương vì bạn nghĩ tụi nó chẳng bao giờ “uốn lưỡi bảy lần trước khi nói”, và cũng không biết lúc nào là nên ngừng cuộc trò chuyện.

Bảo Bình ghét Bạch Dương vì tính thích kiểm soát và áp đặt người khác, thiện cảm bạn dành cho tụi nó cũng biến mất khi cơn điên của bọn này bộc phát.

Song Ngư ghét Bạch Dương vì thái độ thô lỗ, và khi nói chuyện với tụi nó, bạn sẽ có suy nghĩ rằng: “Làm như ta dễ bị lừa lắm á”.​

Bạch Dương ghét Kim Ngưu vì tụi nó rất bướng bỉnh và mỗi khi muốn nhờ cậy thì chả thấy đâu.

Kim Ngưu ghét Kim Ngưu khác vì tính cách quá giống nhau khiến chẳng ai phân biệt nổi và lúc nào tụi nó cũng muốn được chú ý tới.

Song Tử ghét Kim Ngưu vì thái độ lúc nào cũng tự cho mình là cao quý, và bạn không thể hiểu nổi sao bọn nó lại được mến mộ đến vậy.

Cự Giải ghét Kim Ngưu vì thích xen vào chuyện của bạn và tính khí của tụi nó thật hãi hùng.

Sự Tử ghét Kim Ngưu vì tụi nó không bao giờ nói lên suy nghĩ của mình, chẳng buồn giúp đỡ và quan tâm đến bạn.

Xử Nữ ghét Kim Ngưu vì tụi nó quá xuề xòa đến mức bừa bộn và nguyên tắc đến phát chán.

Thiên Bình ghét Kim Ngưu vì bạn cảm thấy tụi nó là mối đe dọa và luôn có sự cạnh tranh giữa cả hai.

Thiên Yết ghét Kim Ngưu vì tụi nó lúc nào cũng giữ nét mặt bình thản, quá bình thản, tụi nó chẳng bao giờ thể hiện cảm xúc trước mặt bạn.

Nhân Mã ghét Kim Ngưu vì tụi nó chẳng coi lời nói của bạn ra gì, đôi khi lại còn quá nhạy cảm.

Ma Kết ghét Kim Ngưu vì thái độ ngang bướng cùng tính khí khùng điên bất chợt của tụi nó.

Bảo Bình ghét Kim Ngưu vì luôn làm theo ý mình và bạn coi tụi nó như tình địch khi cả hai có chung một hình mẫu.

Song Ngư ghét Kim Ngưu vì thái độ vô cảm và mọi thứ dường như phải thuận theo ý tụi nó.

Bạch Dương ghét Song Tử vì tính không kiên định và tụi nó luôn nói xấu sau lưng bạn.

Kim Ngưu ghét Song Tử vì tụi nó khá khó hiểu, bạn không biết tụi nó có thực sự thật lòng với mình hay không.

Song Tử ghét Song Tử khác vì vốn hiểu biết hạn hẹp và cảm thấy rất phiền phức khi ở đi chung.

Cự Giải ghét Song Tử vì tụi nó tự phong cho bạn danh hiệu “bạn thân” hay “người yêu” và rồi tự làm rối tung mọi thứ lên, và bạn hoàn toàn bị nhiệt huyết của tụi nó lấn át.

Sư Tử ghét Song Tử vì cố gắng làm mọi việc cùng lúc nhưng rốt cuộc chẳng đâu vào đâu, và mỗi lúc bạn cho tụi nó mượn đồ là y như rằng hiếm khi đòi lại được.

Xử Nữ ghét Song Tử vì tụi nó thích đùa giỡn với bạn, lập kế hoạch cho đã rồi không thực hiện, và mọi thứ từ suy nghĩ, sở thích, sở ghét của tụi nó cứ thay đổi xoành xoạch.

Thiên Bình ghét Song Tử vì tính cách nhỏ mọn và hay thích làm quá.

Thiên Yết ghét Song Tử vì đôi lúc tụi nó khoái chọc ghẹo người khác, và bạn cảm thấy cử chỉ và lời nói của tụi này rất nông cạn.

Nhân Mã ghét Song Tử vì không bao giờ chịu để bạn yên, và bọn nó quá phóng khoáng, vô tư với mọi chuyện.

Ma Kết ghét Song Tử vì tụi nó luôn giấu giếm điều gì đó và sống rất hai mặt.

Bảo Bình ghét Song Tử vì tụi nó chẳng bao giờ thôi khoe khoang, nào là làm thế nào tụi nó biết câu trả lời đúng, bằng cách nào luôn đi đầu về trào lưu, và tụi nó không bao giờ nói hoài một chủ đề xưa cũ.

Song Ngư ghét Song Tử vì chuyện tụi nó kể thật nhàm chán và đôi lúc những câu bông đùa của tụi nó chả có gì thú vị cả.

Bạch Dương ghét Cự Giải vì tụi nó quá nhạy cảm và cứ thích kiềm nén tức giận trong lòng.

Kim Ngưu ghét Cự Giải vì tính hay than vãn và đua đòi của tụi nó.

Song Tử ghét Cự Giải vì rất dễ bị tổn thương, và một khi đã đau khổ, tụi này sẽ ôm mối hận thù cho tới khi xuống mồ.

Cự Giải ghét Cự Giải khác vì muốn điều khiển bạn và lúc nào cũng cho rằng bạn thuộc quyền sở hữu của tụi nó.

Xử Nữ ghét Cự Giải vì bọn nó rất khó đoán và cứ bám dai như đĩa.

Thiên Bình ghét Cự Giải vì chẳng bao giờ báo bạn trước một tiếng khi có sự cố, và không cho phép bạn để ý ai khác ngoài tụi nó.

Thiên Yết ghét Cự Giải vì thói ca cẩm làm ai nấy đều chán ngán, và các trò lừa của tụi nó khiến bạn chẳng ưng mắt tí nào.

Nhân Mã ghét Cự Giải vì tụi nó đột nhiên ngừng chơi với bạn chả hiểu vì lí do gì và thật sự bạn chẳng thể đoán nổi con người thật của bọn này.

Ma Kết ghét Cự Giải vì tụi nó là đứa gian xảo với mớ cảm xúc lộn xộn.

Bảo Bình ghét Cự Giải vì tính khí quá thất thường, ưa dựa dẫm và ủy mị.

Song Ngư ghét Cự Giải vì bạn thấy rõ sự tính toán khi chơi chung với tụi nó.

Bạch Dương ghét Sư Tử vì cái tôi quá lớn và tụi nó chỉ quan tâm để hoàn thành công việc của riêng mình.

Kim Ngưu ghét Sư Tử vì bản tính kiêu ngạo và tụi nó không để cho bạn nói xen vào một câu nào cả.

Song Tử ghét Sư Tử vì tụi nó luôn sai vặt bạn đủ thứ.

Cự Giải ghét Sư Tử vì tụi nó chẳng thèm để ý đến cảm xúc của bạn hay người khác, và bạn tự hỏi sao mình phải hy sinh làm các công việc khó nhọc thay tụi nó chớ.

Sư Tử ghét Sư Tử khác vì sự ngu ngốc, tụi nó tước đoạt ánh hào quang của bạn và đặt cho những người mến mộ bạn những cái tên ấu trĩ nhất có thể.

Xử Nữ ghét Sư Tử vì trong mối quan hệ này, chỉ có bạn là người nỗ lực nhiều nhất, vậy mà tụi nó lại trách móc rằng bạn vẫn chưa làm hết sức mình, nghĩ xem có tức không chứ.

Thiên Bình ghét Sư Tử với thái độ “Bạn nghĩ bạn là ai?”, và rồi bạn hoàn toàn bị tụi nó bỏ rơi khi cả hai hẹn nhau cùng đi ăn.

Thiên Yết ghét Sư Tử vì bọn nó hay to mồm và thích làm màu.

Nhân Mã ghét Sư Tử vì dù bạn luôn có mặt giúp đỡ khi tụi nó gặp khó khăn nhưng một tiếng cảm ơn còn chẳng có.

Ma Kết ghét Sư Tử vì có lúc bạn cảm tưởng như bị tụi nó lợi dụng, và lúc nào bọn này cũng tìm cách gây hấn với bạn bè và gia đình bạn.

Bảo Bình ghét Sư Tử vì tính bốc đồng và bọn chúng là một lũ chơi xấu mà khoái làm màu.

Song Ngư ghét Sư Tử vì thái độ tự mãn và bạn không thể nín nhịn nổi trước những lời lăng mạ của tụi nó.

Bạch Dương ghét Xử Nữ vì tính ưa chỉ trích, tốt hơn hết là tụi nó nên ngậm họng lại trước khi mọi việc đi quá xa.

Kim Ngưu ghét Xử Nữ vì thỉnh thoảng bọn này hành xử rất nông cạn và còn đòi hỏi ở bạn đủ thứ.

Song Tử ghét Xử Nữ vì quá kĩ lưỡng đến cái tiểu tiết mà chẳng ai thèm để ý, tụi nó cần học cách để tâm hồn được thanh thản đi.

Cự Giải ghét Xử Nữ vì tụi nó nghĩ món đồ thủ công bạn làm rất dễ thương nhưng không thực dụng, bọn này lâu lâu cũng rất phũ phàng nữa.

Sư Tử ghét Xử Nữ vì than thở quá nhiều, và bạn chẳng thể giúp được gì vì bạn không có trách nhiệm đối với cảm xúc của tụi nó.

Xử Nữ ghét Xử Nữ khác vì cả hai đều moi móc lẫn nhau và ai cũng cố gắng dành nắm quyền làm chủ trong mối quan hệ này.

Thiên Bình ghét Xử Nữ vì đôi khi làm bạn cụt hứng với những câu chuyện cường điệu hóa quá mức và bọn nó hay hiểu nhầm mục đích của bạn.

Thiên Yết ghét Xử Nữ vì những lời cằn nhằn, bạn không thể tin được mình luôn thua trong trận đấu khẩu với tụi nó.

Nhân Mã ghét Xử Nữ vì quá nghiêm túc và tụi nó nghĩ đẳng cấp của bạn không xứng với tụi nó.

Ma Kết ghét Xử Nữ vì trái ngược với ý định muốn gây được ấn tượng tốt, nhà Xử lại đi quá xa và liên tục bới móc bạn. Chắc vui !!!

Bảo Bình ghét Xử Nữ vì bọn nó thỉnh thoảng vội tự quy chụp rồi nhận xét bạn, ngoài ra lũ này còn đòi hỏi nhiều thứ mà khả năng bạn không thể đáp ứng được.

Song Ngư ghét Xử Nữ vì tính hay khoe khoang và quá kén cá chọn canh.

Bạch Dương ghét Thiên Bình vì lúc nào cũng do dự và tụi nó chẳng bao giờ tường thuật lại cho bạn biết những gì đang diễn ra hay chịu nói lên cảm xúc của mình.

Kim Ngưu ghét Thiên Bình vì bạn không thể hiểu rõ bản chất thật sự của tụi nó, và bọn này luôn cản đường bạn bằng cách này hay cách khác.

Song Tử ghét Thiên Bình vì tụi nó sẽ quên sạch chuyện thú vị bạn kể ngày hôm qua, và luôn ngấm ngầm dành lấy công việc, phần thưởng hay những món đồ tốt từ bạn.

Cự Giải ghét Thiên Bình vì tụi nó giả tạo và bạn không thể tin tưởng vào ý định của tụi nó.

Sư Tử ghét Thiên Bình vì dám tán tỉnh bồ hay người bạn thích, và bọn nó thường viện lí do bận bịu hay túng thiếu trong khi sự thật chẳng phải vậy.

Xử Nữ ghét Thiên Bình vì tụi này cố gắng giải quyết những vấn đề không cần thiết và tính tình lúc nào cũng dương dương tự đắc.

Thiên Bình ghét Thiên Bình khác vì tụi nó dùng tài năng và sắc đẹp vào mục đích thiếu đúng đắn và tụi này cũng rất hiếu chiến.

Thiên Yết ghét Thiên Bình vì bạn sợ tụi nó sẽ phản bội mình, và tụi nó thường tránh né các vấn đề bạn xem trọng hay không muốn đối đầu với bạn.

Nhân Mã ghét Thiên Bình vì tính cách của bọn này ảnh hưởng đến bạn, sự yếu ớt và không có chính kiến riêng làm bạn phát cáu.

Ma Kết ghét Thiên Bình vì bạn ứ hiểu sao mọi người lại nói tụi nó có sức hút, và còn hùng hồn tuyên bố biết mình phải làm gì trong khi chẳng hiểu mô tê gì sất.

Bảo Bình ghét Thiên Bình vì bạn chẳng hiểu lý do vì sao tụi nó lại được yêu thích, và tụi nó hứa sẽ tham gia các hoạt động biểu tình, kiến nghị hay thiện nguyện mà chả thấy mặt mũi đâu.

Song Ngư ghét Thiên Bình vì quá kiêu ngạo, và tụi nó đã chơi bạn một vố khi muốn gây ấn tượng với người khác.

Bạch Dương ghét Thiên Yết vì tự coi bản thân như “món quà của Thượng đế”, tụi nó lợi dụng bạn xong rồi quẳng bạn sang một bên.

Kim Ngưu ghét Thiên Yết vì bạn nghĩ tụi nó cứng đầu và không đáng tin cậy.

Song Tử ghét Thiên Yết vì coi bạn như món đồ chơi tiêu khiển, kiểm soát bạn và tụi nó còn không ngại khoe khoang vì điều đó.

Cự Giải ghét Thiên Yết vì tụi nó cố kiểm soát bạn và ép buộc bạn làm theo ý tụi nó một cách tàn nhẫn.

Sư Tử ghét Thiên Yết vì bọn này coi bạn như kẻ thù số một của công chúng chỉ vì bạn không chịu nghe theo ý kiến và thân thiết với “người ấy” của tụi nó.

Xử Nữ ghét Thiên Yết vì bọn nó chỉ nói chuyện với bạn khi có nhu cầu và không trả lời tin nhắn hay cuộc gọi nào từ bạn.

Thiên Bình ghét Thiên Yết vì tụi nó cả gan cướp gấu của bạn, ngủ với anh/ chị em ruột của bạn và hủy hoại bữa tiệc của bạn chỉ trong một đêm.

Thiên Yết ghét Thiên Yết khác vì tụi nó toàn chơi xỏ và dối trá.

Nhân Mã ghét Thiên Yết vì tụi nó mời bạn cùng dự tiệc rồi đá bạn đi, hôm sau lại giả vờ làm lành, kể vài câu chuyện thú vị và nói lời ngon ngọt thật là nhảm *beep*, chu trình này cứ lặp đi lặp lại như vậy đấy.

Ma Kết ghét Thiên Yết vì lúc nào cũng xỉ vả bạn bằng những lời thô tục và làm bạn bẽ mặt trước người khác.

Bảo Bình ghét Thiên Yết vì dễ bị tác động bởi mọi thứ và tụi nó không biết cách kiểm soát bản thân.

Song Ngư ghét Thiên Yết vì chả hề đụng tay đến việc gì trừ khi nó có lợi cho tụi nó và cho rằng tụi nó có quyền lừa gạt bạn, đúng là thánh ảo tưởng.

Bạch Dương ghét Nhân Mã vì thái độ thiếu trách nhiệm và những lời nhận xét gay gắt của tụi nó khiến bạn phát điên.

Kim Ngưu ghét Nhân Mã vì bọn nó làm bẽ mặt bạn và người khác, rồi còn tự cho mình là đúng.

Song Tử ghét Nhân Mã vì tụi nó chẳng có ý tứ và quá tự tin.

Cự Giải ghét Nhân Mã vì nhiều lúc phát rồ phát dại lên với trào lưu nào đó rồi lại quay sang chỉ trích bạn sao lại thích đi theo trào lưu.

Sư Tử ghét Nhân Mã vì bản tính “thẳng như ruột ngựa” và cả hai luôn trong tình cảnh đấu đá nhau vì sự hiếu chiến của mình.

Xử Nữ ghét Nhân Mã vì thiếu nghiêm túc, không bao giờ coi lời nói của bạn ra gì và phải thừa nhận rằng tụi nó đã bỏ rơi bạn vài lần.

Thiên Bình ghét Nhân Mã vì những lời lẽ xúc phạm, và bọn nó sẽ nhanh chóng quên sạch sẽ các mối quan hệ, ý tưởng, hay kế hoạch của bản thân.

Thiên Yết ghét Nhân Mã vì tính hấp tấp và thẳng thắng của tụi này.

Nhân Mã ghét Nhân Mã khác vì bọn nó quá hiếu thắng và hay phê phán bạn.

Ma Kết ghét Nhân Mã vì tinh thần lạc quan đến mức ngu xuẩn, thái độ cẩu thả và thích tỏ ra ngây ngô.

Bảo Bình ghét Nhân Mã vì bạn chẳng dám nhờ cậy tụi nó, và bọn này cũng hay thích phô trương bản thân lắm.

Song Ngư ghét Nhân Mã vì luôn tuôn ra những lời phàn nàn, chỉ trích bạn và tự ý thay đổi xoành xoạch kế hoạch mà không thèm hỏi ý bạn.

Bạch Dương ghét Ma Kết vì tụi nó quá lạnh lùng, không có tí hài hước nào cả.

Kim Ngưu ghét Ma Kết vì rất dễ bi quan và tụi nó quá khắt khe với bạn.

Song Tử ghét Ma Kết vì lúc nào tụi nó cũng bảo bạn phải làm gì và chẳng chịu buông tha bạn.

Cự Giải ghét Ma Kết vì không bao giờ bày tỏ sự cảm kích với bạn, và mọi thứ bạn làm đều bị bọn nó phản bác.

Sư Tử ghét Ma Kết vì tính cách ương ngạnh và tụi nó chọn chơi với bạn chỉ vì địa vị hay lợi ích riêng.

Xử Nữ ghét Ma Kết vì bản tính cứng nhắc và cả hai ai cũng tự cho mình là đúng.

Thiên Bình ghét Ma Kết vì ngu ngốc mà thích quản lý người khác.

Thiên Yết ghét Ma Kết vì tụi nó sẽ chẳng buồn nói cho bạn biết tụi nó đang phiền hà điều gì, và thái độ thiếu linh động, sống theo nguyên tắc của tụi này làm bạn phát bực.

Nhân Mã ghét Ma Kết vì tính ưa kiểm soát và lúc nào cũng che giấu cảm xúc thật của mình.

Ma Kết ghét Ma Kết khác vì cả hai đều dành đảm nhận trách nhiệm, rồi một khi lơ là, tụi nó sẽ vạch ra lỗi sai của bạn và lợi dụng chúng làm vũ khí chống lại bạn.

Bảo Bình ghét Ma Kết vì dù cách suy nghĩ hay ý tưởng của người khác đúng, tụi nó cũng chả thèm quan tâm, và một khi tụi nó không ưa bạn thì đừng mong thay đổi được điều đó.

Song Ngư ghét Ma Kết vì tụi nó toàn chú trọng vấn đề tiền bạc, công việc, tài sản hay địa vị của mình thôi, và đôi khi tụi này cũng suy nghĩ tiêu cực lắm.

Bạch Dương ghét Bảo Bình vì bọn nó không bao giờ xin lỗi khi phạm sai lầm và có lúc còn vô duyên vô cớ hiểu lầm bạn.

Kim Ngưu ghét Bảo Bình vì thích tỏ ra mình là người biết tuốt và rất khó để thân thiết với tụi này.

Song Tử ghét Bảo Bình vì tính thích kiểm soát và bạn không muốn dính vào cuộc cãi vã với tụi nó.

Cự Giải ghét Bảo Bình vì tính cách yếu đuối, bất kiên định và có thái độ vô tâm, hờ hững trước cảm xúc của người khác.

Sư Tử ghét Bảo Bình vì sự giả tạo và thái độ huênh hoang tự đắc.

Xử Nữ ghét Bảo Bình vì tụi nó rất khó đoán và cố tình xa lánh khiến bạn khó chịu.

Thiên Bình ghét Bảo Bình vì sự giả tạo và tâm trạng của tụi nó thay đổi thất thường khiến bạn không tài nào xoay sở được.

Thiên Yết ghét Bảo Bình vì chẳng có gì đáng để tụi nó xem trọng, và tụi nó tán tỉnh hầu như với tất cả mọi người.

Nhân Mã ghét Bảo Bình vì bọn nó sẽ nổi cơn thịnh nộ khi gặp chuyện gì trái ý và có lần còn “chiến tranh lạnh” với bạn nguyên cả năm.

Ma Kết ghét Bảo Bình vì luôn giữ khoảng cách và sống một cuộc sống riêng tư mà chẳng ai biết.

Bảo Bình ghét Bảo Bình khác vì thái độ hống hách và luôn muốn ở vị trí trung tâm, muốn mình nổi bật hơn những người khác.

Song Ngư ghét Bảo Bình vì tật đãng trí, tụi nó bận tâm đủ thứ đến nổi quên mất bạn và hay lưỡng lự khi bàn đến chuyện thỏa hiệp.

Bạch Dương ghét Song Ngư vì dù bạn biết tụi nó đang gặp chuyện bất ổn nhưng không tài nào hiểu rõ nguyên nhân.

Kim Ngưu ghét Song Ngư vì luôn đổ tội và vặn lại lời bạn nói.

Song Tử ghét Song Ngư vì tụi nó quá nhạy cảm, và bạn không thể đoán được liệu tụi nó có thích bạn hay không.

Cự Giải ghét Song Ngư vì lợi dụng bạn để phục vụ mục đích cá nhân và bạn không thích thái độ lơ đãng của tụi này.

Sư Tử ghét Song Ngư vì bản tính hay thoái thác trách nhiệm và kiểu gì tụi nó cũng giận bạn ít nhất một lần một tuần.

Xử Nữ ghét Song Ngư vì tính lười nhác và vô trách nhiệm, tuy nhiên bọn nó lại quá quan trọng hóa cảm xúc và vấn đề riêng tư.

Thiên Bình ghét Song Ngư vì sự thiếu quyết đoán và tụi nó toàn giận dỗi vì những chuyện nhỏ nhặt.

Thiên Yết ghét Song Ngư vì tụi nó là một trong số ít người có thể lợi dụng và thao túng được bạn.

Nhân Mã ghét Song Ngư vì tụi nó quá nhạy cảm và thiếu tự tin.

Ma Kết ghét Song Ngư vì bạn biết tụi này có năng lực để tiến xa nhưng lại không có khả năng vận dụng chúng, và đôi khi lại hành động một cách phi lý.

Bảo Bình ghét Song Ngư vì lúc nào cũng giả vờ mình là nạn nhân và thích ăn vạ người khác.

Song Ngư ghét Song Ngư khác vì lúc nào cũng “sớm nắng chiều mưa” và bọn nó là những kẻ hai mặt.

2. Fushika Ashami

Fushika Ashami Thiên Thạch
    • 8/11

Mình trong mắt Thiên Yết chỉ là đứa lúc nào cũng giữ nét mặt bình thản, quá bình thản, chẳng bao giờ thể hiện cảm xúc trước mặt anh ấy sao?:too_sad0::too_sad0:
    Nhưng bài viết của bn rất hay!:haha0000-59:

Sunflower08 likes this.
  3. Meoheoo

Meoheoo Thiên Thạch
    • 3/11

Mình cũng thấy ghét cái tính hay do dự của bản thân :)) Thiên Bình là chúa phân vân, do dự, không có chính kiến :P

4. Tarukinuz

Tarukinuz Thiên Thạch
    • 28/43

Kim Ngưu ghét Kim Ngưu khác vì tính cách quá giống nhau khiến chẳng ai phân biệt nổi và lúc nào tụi nó cũng muốn được chú ý tới.
    lí do nhẹ nhàng vãi =))
    Thiên Yết ghét Kim Ngưu vì tụi nó lúc nào cũng giữ nét mặt bình thản, quá bình thản, tụi nó chẳng bao giờ thể hiện cảm xúc trước mặt bạn.
    tôi tưởng mấy thím cũng thế=))

Unusual :3 and Fushika Ashami like this.
  5. Fushika Ashami

• 8/11

:)) Nói rất hay!=))

Tarukinuz likes this.
  6. Sunflower08

Sunflower08 Thiên Thạch
    • 18/21

Song Ngư ghét Sư Tử vì thái độ tự mãn và bạn không thể nín nhịn nổi trước những lời lăng mạ của tụi nó.
    >>> Tui có lăng mạ bao giờ đâu?! :confuse: Mà ai mượn Cá Ngố cứ chiều toai quá làm chi!!! Nên toai mới tự mãn và thế này nè!!! Tại cá đấy mà!!! :pudency0-31::smile000-61:

Fushika Ashami likes this.
  7. Fushika Ashami

• 8/11

Đọc xong mới thấu là Song Ngư cũng chẳng hiền lành gì!=))

8. Sunflower08

Sunflower08 Thiên Thạch
    • 18/21

đấY!!! cứ bảo cá hiền mà cá còn ghét sư tử vì mấy lỗi lầm do chính cá đào tạo ra!!!! ~xin lỗi các bạn cá khác~ toai nói cá nhà toai thôi nha!!!

Fushika Ashami likes this.
  9. donghieu

donghieu Hành Tinh
    • 101/128

tao chợt nhận ra yết có khả năng tự để người khác tự nói ra tính cách của mình ... !!!

yết trả lại những gì mà yết nhận không hơn !

Share This Page

Share