Could not execute callback PhuongPH_Plug::adsterra() - Method does not match prefix: get, is, has, render, view, return, print, show, display.

Nếu được chọn, bạn muốn được sinh ra trong một gia đình như thế nào?

Discussion in 'Khảo Sát' started by keocaosu, Feb 2, 2017.

?

Bạn có muốn được lựa chọn gia đình của mình?

1. Có, tôi rất muốn

3 vote(s)
    33.3%
  2. Không, tôi hài lòng với những gì mình đang có

4 vote(s)
    44.4%
  3. Tôi không chắc nữa

2 vote(s)
    22.2%
  1. keocaosu

keocaosu Hành Tinh
    • 158/170

Con cái không có quyền lựa chọn cha mẹ, không có quyền lựa chọn gia đình mà mình sẽ sinh ra. Nhưng nếu được lựa chọn, chỉ là nếu thôi nhé. Bạn muốn có một gia đình như thế nào, bạn vẫn muốn sống cuộc sống hiện tại với gia đình hiện tại. Hay là bạn muốn sinh ra trong một gia đình khác. Nếu muốn sinh ra trong trong gia đình khác thì bạn muốn gia đình đó như thế nào?
    Tôi muốn biết lựa chọn của các bạn.

Last edited: Feb 2, 2017
    windy black and Windy Windy like this.

2. cuadaica

cuadaica Hành Tinh
    • 118/128

Occupation:
    sắp làm to rồi
    Tôi thấy gia đình tôi thế này là ổn. Không giàu (chắc là hơi nghèo :)) ) bố mẹ đều làm thuê ăn lương, có cãi cọ, có mắng, có bất đồng nhưng xong rồi lại thôi. Cả nhà đều to tiếng, thẳng tính theo di truyền nên cũng dễ sống. Đôi lúc cũng muốn mình được thế nọ thế kia cho bằng con bạn, cũng muốn bố mẹ mình thế nọ thế kia cho như bố mẹ chúng nó. Nhưng lớn hơn một chút ngẫm lại, lại thấy gia đình mình hạnh phúc hơn ai hết. Nói chung là tùy vào suy nghĩ của mỗi người và tôi hài lòng với những gì mình đang có. ( Phật cũng dạy như thế đới =)) )

keocaosu likes this.
  3. keocaosu

keocaosu Hành Tinh
    • 158/170

Cảm ơn bạn vì đã tham gia cuộc khảo sát này.Tôi mừng khi cậu hài lòng với những gì mình đang có. Người ta thường nói, hạnh phúc là thỏa mãn với những gì mình đang có. Và gia đình hiện tại của cậu, tôi nghĩ nó là ước mơ của nhiều người. Tuy nhiên thì mỗi người có một cách nghĩ khác nhau. Quan niệm về hạnh phúc cũng rất khác nhau.

cuadaica likes this.
  4. windy black

windy black Thiên Thạch
    • 8/11

Tôi cực kỳ hài lòng với những j mình đang có nhưng nếu được chọn thì tôi muốn bố mẹ tui sinh hai ông anh trai và 1 bà chị nữa cho tui tui muốn làm út và tui cx muốn gia đình mình khá giả một chút để nuôi 6 cái miệng ăn chứ
    Và qua topic này tui cảm thấy rằng tui yêu gia đình rất nhiều
    Arigatou

keocaosu likes this.
  5. keocaosu

keocaosu Hành Tinh
    • 158/170

Cảm ơn bạn đã tham gia khảo sát. Tui cũng yêu gia đình của tui nhiều. Chắc cậu là con lớn trong gia đình, nên mới mong có anh chị để được chiều chuộng nhỉ. Nhưng tui thấy vui vì bạn cảm thấy hài lòng với gia đình hiện tại.

windy black likes this.
  6. Tiên Helen

Tiên Helen Hành Tinh
    • 118/128

Tôi hạnh phúc với gia đình hiện tại của mình, cha mẹ yêu thương hết lòng, dạy dỗ đúng cách, không khí gia đình đầm ấm, vậy còn gì hơn?

Share This Page