Libra's Confession

Discussion in 'Giao Lưu - Hội Họp' started by Veronica2010, Aug 5, 2015.

1. Jocelyn Holden

Jocelyn Holden Hành Tinh
    • 188/213

Occupation:
    Megalomaniac
    Đang đêm phia bật noti thấy mềnh (lại) bị tag vào cfs nhà nào đó làm hoảng hồn hết sức =))

Uề hông phải tui nha, tui theo chủ nghĩa freedom is life nên chắc chắn hông phải tui đâu nha =)) Tui chỉ thấy gái trong cfs kia mặt dày kinh hồn, kiểu mấy má antagonist ảo tưởng bản thân fabulous đầy mình mà tui hay coi trong mấy phim về showbiz í :v Móc xỉa người ta đầy ra rồi méo hiểu no offense cái khỉ gì nữa :v

Đọc hết cfs mà lồng lộn ruột gan, tui đáng eo dễ thương như vầy sao người có thể nghĩ tui viết ra được những lời bitchy như vại ỌvỌ
    Btw mị muốn nói vs gái trên mị là một con Cua yêu Thiên bình, anti Yết-Giải và méo công nhận gái cùng sign đâu ahihi :))

2. abluelittlewind

abluelittlewind Thiên Thạch
    • 40/43

Sao mình đọc mật ngữ 12 chòm sao thì đều thấy nói Thiên Bình với Song Tử hợp nhau lắm nhưng mà trong cuộc sống của mình những người cung Song Tử đều đối xử không tốt với mình. Ghét nhất là lúc mình đang nói chuyện với bạn mình thì Song Tử nhảy vào làm như thân rồi lại làm quen bạn của mình, sau đó lại đẩy mình ra rìa, mình tâm sự với Sư Tử thì Sư Tử nói là không có ai cướp của ai hết, tại bạn của mình thích Song Tử nên mới thân, nhưng mình thấy Song Tử nói dối, vì lúc mình nói mình ghét bạn của mình chơi với Song Tử thì bạn của mình nói tưởng Song Tử là bạn thân của mình nên mới chơi chung, mà cái gì Sư Tử cũng bênh Song Tử hết, lỡ mình tin Sư Tử mà không nói chuyện với bạn của mình nữa thì mình đã mất 1 người bạn rồi.

Sên: Thực ra tùy người bạn ạ. Có kiểu Song Tử như vậy, nhưng có kiểu chơi với bạn còn tuyệt vời hơn cả ông mặt giời nữa đấy :3 Mị có hai đứa bạn Song Tử, nhưng một đứa chơi vô cùng được, đứa còn lại chơi hai mặt. Bạn cứ chơi với bạn Song Tử đó đi, dần dần sẽ quen thôi, cứ bắt chuyện là được, nếu Song Tử bơ bạn thì hãy dùng cái thân thiện của bạn đánh bại sự không quan tâm của bạn ấy :))

Định qua bên BB hỏi mà thấy bạn rep bên này nên qua đây vậyBạn Glorious Light ấy mà, bạn trai, gái, trap, homo hay bi vậy =)) Xem các bài làm quen của bạn thật hoang mang quá

Beca: Cái này Beca biết nè :v cơ mà để xem QV có consent cho tiết lộ hông đã =)) *Miyuu: đợi chỉ rep là biết có consent hông chứ gì ahihihihi*

Lam: Hoang mang rì. =)) Mình thấy dễ thương mà. *le cuồng senpai*

Glo: bạn ấy giống mềnh. Hê hê =))

Q.V: Mình có 2 nhân cách :v Một là Amy thục lữ đáng eo không lầy thân thiện, 16 tuổi, BB, và là gái (bi). :”>
    Nhân cách thứ 2 là Quang Vinh, 13 tuổi, có thể trẩu trong mức độ Amy cho phép, cung Bọ Cạp và là giai :))
    Mình là Amy khi nói chuyện với người quen hoặc nghiêm túc :v Mình là Vinh khi mình tờ rẩu và… mà thôi, nói ra ngại lắm :">
    À nhân tiện mình PR luôn :)) Box BB chuẩn bị mở Confession mới. Mong bạn sẽ ủng hộ :3

T thích 1 bạn cung Thiên Bình ạ. <3

Miyuu: ừa mình cũng thích nhiều bạn cung TB lắm <3

Lam: Tớ cũng thế. <3 Quanh tớ toàn Thiên Bình, dễ mến lắm. :3

Glo: có một bạn Thiên Bình thích tớ <3

Q.V: Mình thích một bạn Thiên... Yết ạ :))

Mình sang đây tỏ tềnh với gái Amy nhé =v= Nói chuyện cư tê vờ lờ ỌvỌ

Sên: Who is she? :v

Lam: Và chị Amy có thêm fan. =w=

Q.V: *Đẩy Sên bánh pều qua một bên* Cưng eo là ai rứa? *nháy mắt bắn tim hường lại* I luv you too :3
    Người đầu tiên khen mình cư tê đọ Ọ w Ọ
    À mà nhân tiện, box BB chuẩn bị mở Confession mới. Bạn yêu mình thì qua ủng hộ mình nhơ =w=

Last edited: Jul 28, 2016
  3. Kyouko 02

Kyouko 02 Hành Tinh
    • 195/213

Có một cái cfs là của mềnh -_- Chắc phởi gửi tiếp :v

4. Holy Leapra

Holy Leapra Hành Tinh
    • 147/170

Occupation:
    Eventer
    Để thâyd cái confess #108 người viết là nam, mà cái ông BB cũng là nam? Cần lời giải thích.

5. Glorious Light

Glorious Light South Park's Kid Staff Member
    • 557/213

Occupation:
    Dream Walker
    Q.V: Mọi người chú ý ghi cfs phải khi tiếng Việt có dấu nha :3 Đừng hack não bắt Sên dịch tội Sên =))

Và tớ cũng cực kỳ ghét một đứa cung Thiên bình ạ :))

Sên: Kệ bạn ._. Vào đây ghi cfs dân Thiên Bình nó trù dập há*g đó bạn :3 Nhất là mị :))

Lam: Lạy má Kyouko 02 nhé. =))

Glo: Bạn ghét ai chắc mình ko cần care đau nhỉ :”> nhưng cứ rep cho bạn đỡ tủi thân, hihi.

Mình có một người bạn rất thân, mình đã từng share cung nha với bạn ấy khi đi thực tập. Lúc đầu mình mến bạn ấy vì hai đứa mình rất hợp nhau, bạn ấy cũng rất xinh nữa, còn mình lúc nào cũng "ngốc". Lúc đó bạn ấy đã có bạn trai rồi, mình cũng ở bên cạnh bạn ấy khi hai người chia tay, nhưng mình không thể tiến xa hơn được, vì mình biết sẽ không bao giờ có thể ở cạnh bạn ấy lâu dài được. Tụi mình xa nhau cũng được gần 1 năm, vẫn nhắn tin liên lạc và gọi điện cho nhau. Mình được xem là bạn thân nhất của bạn ấy. Gần đây vừa gặp lại, bạn ấy lại làm cho cả thế giới của mình đảo lộn lên. Mình lại nhớ đến bạn ấy như lúc trước. Mình cứ nghĩ cái cảm xúc lúc đầu của mình chỉ là crush. Nhưng liệu có ai có thể crush cùng một người nhiều lần như vậy được k nhỉ?
    (Đã sửa)
    Nhưng chưa dịch ra chỗ cung nha kia nghĩa là gì

Sên: Câu đầu tiên mị muốn nói là mị thấy mị thật rảnh khi thêm từng dấu cho cfs của bạn :v Rảnh vồn luôn :v Mong bạn lần sau viết cfs có dấu nha, tại vì đôi chỗ mị đọc mị không hiểu rì cả nên mới phải “trans” ra như rứa :v
    Mị muốn hỏi là bạn muốn hỏi điều rì? :v Nếu câu hỏi mà là câu cuối của cfs thì mị trả lời là mị không biết nhé, sorry bạn :"<
    Và mị nghĩ mị cũng thật điên khi mà trans ra xong hổng trả lời được cái chi hết =))

:))...quỡn đời nhảy vào viết còn - phẹt sau khi mệt mỏi với một mớ fanfic ảo diệu bên MBM, dạo này thấy nhà các sao có vẻ hoạt động năng nổ ghê ha, bao nhiêu là topic mới, đọc muốn mờ mắt luôn ấy. Cơ mà chỉ muốn nhắn với Miyu xinh đợp là đã sống lại sao nàng hơm về với ta, :((. Ta và ái phi vẫn đợi nàng mòn mỏi để bàn luận đấy hoàng hậu ới, comeback cứu hai chúng ta với, hiu hiu.

Miyuu: ahihihihihi ta đang định lượn qua fb hỏi hai nàng làm sao lôi con ghẻ chúng ta ra khỏi Lưu trữ đây mà cứ quên hoài =((( Mà hoàng hậu vô trách nhiệm này đã quên sạch plot quên sạch dự định của chúng ta rồi huhuhuhu =(((

Banner của chị cutoe nhờ ahihihi

Beca: Aihihiii eo chị <3
    Tag chính chủ theo yêu cầu :v Leila :x

Miyuu: ơ banner má des đấy à….

Yo, rảnh đời vào đây viết thêm cái cfs thứ 4 cho box xôm :v Dạo này mị deep quá mấy thím ạ, đọc fanfic cứ đến đoạn cảm động là lại rưng rưng nước mắt ;__; Tui thuộc kiểu người bất cần đời mà ;__;

Q.V: Mình cũng vại ; A ; Thấy một cụ già phải còng lưng đi bộ dưới nắng chang chang cũng khiến mình rưng rưng được nữa mà. Thật á. Dạng như dậy thì. Lúc mình coi phiêm Hàn thì nhà mình lụt luôn =))
    Mình cũng bất cần đời too =w= Cool outside, but warm inside là đây >w<

Glo: Mị nghĩ là thím đang đến thời kì tâm sinh lý thay đổi, hay còn gọi là d.ậy t.hì đó :))
    Đùa thou :v mị có có lần bị vại đọ, lúc trước cảm xúc trơ lì lắm mà bỗng dưng lại trở nên ướt át :’(

6. SakaiKimie

SakaiKimie Hành Tinh
    • 203/213

Occupation:
    Author/Student
    Các tềnh yêu muốn cung nhà mềnh xuất hiện trong truyện như thế nào? Mị là mị chúa ghét cái kiểu bánh bèo ưa lòe loẹt phấn son, cầm gương cả ngày ý.

Sên: Mị thì muốn xuất hiện bình thường thôi, cái loại thẳng đuột như ruột ngựa là cái người ta hay nói là sự thật mất lòng đấy :)) Hoặc là lộn một vòng cầm súng bắn chíu chíu, đứng lên phủi tay bảo: “Nhiệm vụ bắn thủng đũng quần địch, thành công!” xong rồi kiểu hất mông quay đi đầy sang chảnh =))

Glo: Cổ trang thì mị thích thể loại suốt ngày cầm kiếm chém bừa bãi cho rụng lả tả, chuyên đi đặt bẫy các loại động vật để đem về mần thịt :))
    Hiện đại thì mị thích kiểu đi tù 3 năm vừa quay ra lại vô, tù nuôi đỡ tốn tiền mua cơm =))
    Ài, đùa hoy, nếu là hiện đại thì thích đi phá phách nhà trắng hoặc nhà xanh và sau đó vô trại cải tạo :’3

Miyuu: càng sang choảnh càng tốt, hình mẫu lý tưởng là Blair Waldorf của Gossip Girl =))

Beca: Mị thích Thiên Bình kiểu elegant sang sang một tí :v cái đấy nó mới đúng với miêu tả Thiên Bình “thích làm đẹp” với “mắt thẩm mĩ tôt” mà các bạn hay nói :w Còn một cái sở thích cá nhân nữa là mị thích nhân vật kiểu tự tin và có cá tính tí nữa :v cơ mà về cơ bản miễn là Thiên Bình không phải đứa phân son lòe lòe điệu đà thái quá thì mềnh ổn :v

1. Gửi lời chúc cfs nhà Bình sẽ có một ngày vượt mặt MBM và chuồng Dê nhóe :))
    2. Ừa, vấn đề ở đây của tui là tui đang viết fic, nhầm, đang... ờm... biết nói thế nào đây... tóm lại là đang xây dựng cốt truyện, nội dung, nhân vật cho fic, nên đi khảo sát chút đỉnh: Hỏi các bạn Bình này, mẫu người yêu của các bạn là gì, và khi thích một ai đó thì các bạn sẽ biểu hiện như thế nào, sẽ đối xử với người đó ra sao, có dễ dàng biết rằng mình đã thích người đó không?
    3. Tui có đứa anh họ là Bình, hai đứa hợp tính nhau lắm :))

Sên: 1. Đọc lướt cứ tưởng “chúc mừng đã vượt mặt MBM và chuồng Dê” =)) Được như rứa là mừng lắm bạn ạ :))
    2. Bình thường như bao người đàn ông khác là được rồi, vừa mắt nhìn là được rồi, đẹp quá đứa khác nó hốt mất ._. Miễn là không thuộc kiểu như mấy bạn nam yêu hay không yêu cũng kệ chúng mày, tao lo thân tao trước nhé ._. Mị ghét kiểu đó lắm -_- Bởi vì mị thấy, chỉ là mị thấy thôi nhé, trai ngoài Bắc galang gấp tỉ lần trai Nam ._. Khi mở cửa thì trai Bắc nhường mình vào dù hai đứa chỉ là mới quen biết được vài tiếng đồng hồ qua người thân, còn trai Nam thì tự mở tự hưởng tự thẩm :)) Okay fine, ý kiến riêng thôi, ném đá mị thoải mái, bởi vì ai ném đá mị thì đúng là bạn như thế thật :)) Mua ha ha :))
    3. Ờ, kệ bạn :)) =))

Glo: 2. Mình hem phải Bình, mình trả lời được hem? :v (Sên: Không :)))
    Mẫu người yêu: giai ko cong, có đủ mắt mũi mồm tay chân =))
    Ài, thôi nghiêm túc :v
    Mị thích giai đẹp vừa phải, bá đạo si tình hoặc phúc hắc khó đoán.
    Mị thích người ta phải thích mị trước, và khi nhận ra mình thích người ta thì người ta đã tỏ tềnh rồi :v nghe hư cấu vlh =))

Miyuu: rep cái thứ 2 hoy ahihihihihi :v mị hay crush mấy anh giai trời ơi đất hỡi lắm, cơ mà typical thì là kiểu người có thể ăn nói đốp chát với mị, sẵn sàng nghe mị fangurl mấy chị gái bitchy, còn gì nữa ta? À, tốt nhất thì nên lãng mạn một chút, bởi vì mị rất thụ động, chỉ thích hưởng chứ ít khi làm ai bất ngờ :v Khi mị crush ai đấy thì thường mị sẽ điên cuồng stalk người ta, kiểu làm ra vẻ trùng hợp gặp nhao rồi nói chuyện linh tinh trên trời dưới biển :v nói xong mị chuồn :v Và yeah, thường thì những mối tình của mị hông lâu dài, vì stalk một thời gian là mị chán, mị lại hông thích chủ động tỏ tình, nên trừ khi anh giai cũng thích lại mị và tỏ tềnh với mị thì còn lại mị toàn đổi đối tượng nhanh thôi :v

Beca: Mình nghĩ mình sẽ thích ai đấy ciu ciu vui tính và chín chắn hơn mình và hiểu mình. Preferably hơn tuổi cuz idk anyone my age suits that description =))
    Cơ bản tại mình là đứa random và hay high bất thình lình xong nói lảm nhảm và inbox tất cả mọi người trên thế giới nói linh tinh rồi qua cái stage đấy sẽ là stage im hơi lặng tiếng đ nói câu nào với ai cả tuần luôn :v so yeah nếu có anh giai nào đủ kiên nhẫn…. Anh giai cũng nên mặt dày chủ động một tí tại mình có xu hướng friendzone giai trước khi mình nhận là mình thích giai lmao :v

Thực ra thì mình không phải sun Thiên Bình, cơ mà cũng có chút liên quan, mình moon Thiên Bình :)) Vậy nên là mình cảm thấy mình rất hợp với những ai cung Thiên Bình nhé. Tiện thể mình muốn nói là: Dê ơi, em yêu anh :)) Phiền các bạn chuyển lời cho mình nhaaaa. Yêu các bạn <3

Sên: Dê what? Who’s Dê? Ai dê ai? Dê dê ai? :))=)):))=)):))=)) Không biết không gửi, miễn bàn :))
    Btw, người bạn muốn gửi lời yêu cầu bạn nói chuyện với bả ngay đó :)) Coi chừng bị mần thịt :))

Glo: ờ đúng oy, ko biết ko gửi :v
    Đây ko phải chuồng Dê nên bạn nói vậy làm mình bối rối quạ :v

Lam: Ý bạn là LeeJae á? :v
    Nếu đúng thì chính chủ vào nhận thư hường nè. :3

Last edited: Sep 1, 2016
  7. Veronica2010

Veronica2010 Chocolate Team
    • 267/213

Nhân dịp đang bị rảnh mị chỉ muốn hỏi là có ai muốn cfs đổi màu hông ạ và nếu muốn thì cho mị cái combi các bạn thích nhee :v
    *tự dưng lần này có cái cfs ngắn mà cả lũ rep dài vcc làm phải tách ra :v*

Qua ủng hộ nhà Cân :3 *che mắt* Mình chỉ muốn nói là nó quá chói lóa :">

Sên: Tưởng phải dài hơn như rứa ._.

Glo: Sáng chói đúng hơm :”> Quá sáng và quá lóa :))
    Mà bạn đang nói về cái gì vậy? :v

Lam: Hường và tím xinh đẹp nhà Thiên Bình mà. :3

Mình là chủ cfs #110. Đã lâu rồi không ngoi lên, không biết còn có ai nhớ không nữa!? :Frown: Đầu tiên là muốn xin lỗi các reper vì các cfs mang hơi hướng spam của mình :Frown: Thứ hai là hoan nghênh cán cân đã trở lại với banner của Libra's Cfs. Thứ ba là mình nghĩ chủ thớt nên cập nhật danh sách các reper ở #1 đi :3 . Thứ tư là mong cái cfs là sẽ (lại) là tím :3 #tct

Sên: Ở #1 là sao? :v

Beca: Cảm ơn bạn đã nhắc :v tính update mấy lần mà toàn quên aihihiii :’>

"Ad yêu quý, sorry ad vì viết không dấu, nhưng mình hok có unikey :D
    Giải đáp cho thắc mắc của ad hôm trước: ""cung nha"" là cùng một nhà, same house đó. Kiểu như share nhà thuê chung đó.
    Hôm nay lại mạo muội lên đây viết confess cho ad. Sorry lần nữa vì lại viết k dấu :D
    Mình thấy Thiên Bình đôi khi rất hai mặt, rất mâu thuẫn. Ngày xưa mình thấy thiên bình tốt bụng lắm, ấm áp lắm, nhưng sao giờ mới thấy hình như càng lớn nó càng lạnh lùng, vô tình, và không chân thật. Mình có thể rất thân thiện với mọi người, nhưng bên trong lại phải đối mặt với cả đống vấn đề của riêng mình. Nếu ad cung là thiên bình, có bao giờ ad k muốn là một thiên bình mà là một cung nào khác hok?"

Beca: Một là bọn mình không phải ad nha :v ad là mấy anh nick màu đỏ ý :v
    Hai là nếu mình không nhầm thì “hai mặt” là khái niệm chỉ thể loại người trước mặt thì tươi cười sau lưng thì nói xấu đâm chọc chứ không phải như bạn nói =))
    Ba là con người có xu hướng đối xử với người khác giống như cách họ đối xử với mình, nên trước khi bảo mình không thích cách người ta cư xử với mình thì bạn cũng nên xem lại cách mình đối xử với người ta nữa :v
    Bốn là cái câu thứ ba thì liên quan đếu gì thế bạn :v ý bạn là vì bạn có vấn đề riêng nên người khác phải đối xử tốt với bạn? nói thật chứ ai chả có vấn đề riêng của mình chả riêng mình bạn đâu :v
    Năm là không, mình sẽ không chọn sinh ra là một cung nào khác :v Thứ nhất là ngày sinh của mình đẹp vcc ra đổi làm chi :)) Thứ hai là mình hài lòng với bản thân mình bây giờ, có thể mình không hoàn hảo nhưng mình tự hào là Thiên Bình.
    Cuối cùng là mình muốn nói lại câu không biết mình nói bao lần rồi :v đừng đánh giá tính cách một người theo cung hoàng đạo hay đánh giá một người rồi đánh đồng cả cung hoàng đạo vào. Tính cách những người cùng một cung có thể có vài điểm giống nhau, nhưng mỗi người là một cá thể hoàn toàn khác nhau, và tùy vào môi trường sống mà tính cách người ta cũng khác nhau.
    P.s: không có unikey thì lên mạng mà tải bạn à nó không mất phí đâu :v

Sên: Lần này mị thấy mị thật rảnh khi lại trans ra, nhưng mị muốn nói một điều rằng, lúc đó mị cũng nghĩ cái “cùng nhà” của bạn là “cùng nhà”. Nhưng nếu bạn là con gái, thì mình không nói, nhưng nếu bạn là con trai, thì mị thấy cái “cùng nhà” bạn dùng nó biến thái kiểu gì ấy ._. Sorry vì lúc đó dịch cái cfs của bạn, mình đã nghĩ bạn là con trai và cái đứa bạn share chung nhà ấy là một đứa con gái.
    Đúng là Thiên Bình bọn mình mâu thuẫn, nửa cái này nửa cái kia, lúc nào đến gần phút cuối mới chọn được. Mị thừa nhận như thế, và mị cũng thừa nhận ngày xưa mị rất đáng yêu, nói nhiều, nhưng đối mặt với nhiều thứ ngoài xã hội, bạn nghĩ bạn còn có thể đáng yêu và nói nhiều nổi nữa không? Đấy là những vấn đề mà bạn nói đó :3
    Và cuối cùng mị muốn nói, mị tự hào là Thiên Bình, một cung hoàng đạo tính cách chả giống ai, biểu tượng cũng là đồ vật chứ không phải là con vật. Nếu bạn đang mong mình là cung hoàng đạo khác thì mị sẽ xem như bạn không thuộc Thiên Bình.

Miyuu: wow mọi người rep dài vcc :v anw, mình phải thú thật là mình thấy cái cfs của bạn nó khó hiểu zl ra :v Lúc đọc lần đầu, mình cứ nghĩ là bạn đang ném đá một bạn khác thuộc cung Thiên Bình :v Lần thứ hai đọc mình lại có cảm tưởng bạn đang tự thị bản thân hai mặt :v mà vụ khó hiểu này klq gì đến gõ có dấu hay hông dấu hen :v
    Anw, cho dù là trường hợp nào đi nữa, mình nghĩ tất cả mọi người sớm muộn gì cũng phải thay đổi, đó là một quy luật tất yếu của tự nhiên :v Có thể do va chạm với nhiều người hơn, có thể là trải nghiệm nhiều hơn, cũng có thể là do mối quan hệ giữa hai người không còn thân thiết nữa, tất cả đều có thể là lý do để một người lạnh lùng hơn, biến thành một người “không chân thật” trong mắt người kia. Viì lẽ đó, mình đồng ý với chị Beca là có phải Thiên Bình hay không chả liên quan gì :v
    Có một câu nói mình rất thích: “What you do defines yourself.” Đừng quan tâm quá nhèo tới cung hoàng đạo làm gì, cứ làm những gì mình muốn làm và cần làm, thế thôi.
    Và anw mình từng thích làm một XN khi nghe mọi người bảo cung TB thì phải xinh, cơ mà theo thờihi gian thì mình quên phứt chuyện đó luôn rồi :v

Last edited: Aug 13, 2016
  8. Veronica2010

Veronica2010 Chocolate Team
    • 267/213

Và vì đách có thím nào chịu post nên Beca lại trồi lên post tiếp hừm...
    Yêu Mie <3

Beca: mị đang nghĩ xem có nên tính mấy cái cfs mỗi tỏ tềnh thế này là spam hông :v
    (Sên: Gái không được tỏ tình riêng cfs như tuôi gái GATO phỏng? :)))

Sên: Ahihi :”> Mà đứa lào ấy? ._.

Miyuu: spam spam spam spammmmm :v

Glo: Mie là ai? :v ở đâu? :v ở đây có Mie ko nhể? :v

Lam: Lâu lắm rồi mới thấy cfs gửi hường do repper. :))
    Chị Mie sẽ đáp lại tình cảm của bạn thôi. :3 Chắc thế :v

Qua chơi với mấy bạn kute ~
    Cho hỏi là nếu bị một Thiên Yết nghiện thì sẽ ntn ?

Sên: Triển luôn, tiến luôn, hấp diêm nó đem về làm của riêng :)):)):)):))

Glo: Túm cổ lôi về :))

Có ng` pr nên mình vô xem thử :))
    Mình là mều, nyc là thiên bình. Chuyện tình mình nhạt nhẽo lắm nên thôi bỏ qua. Mình muốn có lời khuyên làm thế nào để tiếp tục làm bạn với tb sau khi chia tay chia chưng xong. Lúc chia tay cũng nhẹ nhàng bình thường, hình như mình hơi hờ hững. Tự đó giờ tb không thân thiện và có vẻ, có vẻ tránh mặt mình. Mình phải làm sao bây h ? Thật sự thì mình không muốn 2 người từng quen thân mà giờ phải né tránh dửng dưng nt này.

Sên: Ai vậy? :))
    Bảo thẳng với bạn ý là “đừng tránh mặt tuôi nữa, tuôi không muốn sau khi chia tay chúng ta không thể tiếp tục nói chuyện.” Thẳng thắn ra đi, vòng vo lắm thì Thiên Bình đó sẽ không thích đâu bae :3

Q.V: Bắt chuyện bình thường, cô ấy sẽ không chạy đi đâu :)) rồi cứ nói chuyện, cố gợi chủ đề cho bản trả lời lại (gợi chủ đề bình thường hàng ngài í), cứ thế cho đến khi Mều làm bản í cười. Và thế là… hai bạn sẽ lại get along thôi.

9. Glorious Light

Glorious Light South Park's Kid Staff Member
    • 557/213

Occupation:
    Dream Walker
    Nhà Thiên Bình hường quá <3 mà tui lại yêu hường <3 nên tui yêu cfs nhà Thiên Bình <3 bắn tym cho dàn rep <3

Lam: Bắn tim lại. <3 Chúc đời bạn ngập hường nhé. :3

Sên: Thả thính hả? :)) Miễn nhận tim :))

Q.V: *Hốt tym* *bắn tym lại* *nháy mắt* :-*

Glo: Bắn tim cho bạn <3
    Ờ nhưng mà nhà bạn có ở Bình Dương ko? Tui sợ eo bạn xong ko chia tay được thì… =))

Hú hí. Mị muốn bùng cháy các tình yêu oi. :3

Sên: Cháy nhanh đi cho mị soi hàng :”>

Glo: *đổ xăng* *châm lửa*
    Cháy chưa? =))

#126. Theo mình thấy thì cfs nên để màu lam - tím hoặc tím - lam. Cơ mà đó cũng chỉ là sở thích cá nhân, nếu mina không thích thì không cần phải để ý đâu! :3 À, mình đang ấp ủ ý tưởng viết một oneshot trong tháng Thiên Bình. Mina thấy thế nào? Có gì thì góp ý cho mình nha! Địa chỉ: ♎Hanako♎ (cái này chắc nhiều người biết rồi :3). Mình đang định viết về chuyện của một con mèo đi lạc. Thiên Bình chắc là nữ chính rồi, còn nam chính thì mình đang phân vân giữa Thiên Yết và Bảo Bình, mina chọn giúp mình được hơm? :3 P/s: Lâu rồi mới viết được một cái cfs đàng hoàng và dài như vầy, cơ mà vẫn chưa dài bằng cfs đầu tiên :v

Beca: Mị chỉ muốn hỏi là mina là ai thế….
    À với bạn miêu tả fic làm mị nhớ đến fic Mèo hoang đi lạc của Phong Blue :v

Miyuu: *le đú đởn Beca* nếu em nhớ đúng thì mina tương đương với mọi người bên tiếng Nhật í :v à klq nữa cơ mà cái combo lam tím mình thấy nó hơi bị chói một tý, anw, để mình set thử cái cfs của bạn thôi xem thế nào =))

Q.V: Đã sửa theo yêu cầu của bạn ;) À, mina hình như có nghĩa là mọi người :v *theo kinh nghiệm của một chẻ từng cuồng siêu nhân Gao*

Ôi hường quá các bạn ạ =)) I feel my like become pinker =))

Beca: Mị hiểu ý câu sau của bạn cơ mà hình như nó hơi sai ngữ pháp =))

Lam: Thiên Bình mà. =))

Glo: Bọn mình muốn gửi gắm tới các bạn thông điệp của màu hường. Đó là: hãy nhìn cuộc sống qua lăng kính màu tím :v

Ừm , các bạn đổi lại font chữ ở mấy cái cfs đầu đi :")) Trông sẽ đẹp hơn đó , mình góp ý tí thôi , còn quan trọng là pr nạ : http://forum.matngu12chomsao.com/th...-tu-tinh-cam-cua-cac-ban.92202/#post-969224Ôi mệt chết :(( Mình đến Thiên Bình rồi hả ? :'( Còn ,5 cung nữa ?Mà thôi đi , tạm biệt :(( Cảm ơn <3

Sên: Vào cho tăng lượt xem thôi chứ không tâm sự được không bạn? :v

Last edited: Aug 31, 2016
  10. SakaiKimie

SakaiKimie Hành Tinh
    • 203/213

Occupation:
    Author/Student
    Móa, tại sao forum lại có cái chức năng khóa profile =.= tôi hận =.=
    Mọe, muốn tìm truyện đọc cũng không xong, đặc biệt là mấy mem nổi nổi lại cứ phải khóa profile cơ ( tôi không nói cô Miyu với Sakai đâu nhé, tôi chẳng bao giờ tìm truyện của các người đâu, nhá :v ) khổ tôi search sao nó cứ toàn ra đâu đâu =.=
    Mà toàn truyện tôi thích thì drop :'( như Tịnh đế liên hoa (lâu lắm rồi mà tôi đọc lại trong box lưu trữ vẫn thấy tiếc), Cyborg nổi phết mà cũng vào Lưu trữ nốt rồi *khóc một dòng sông*
    À ừ thì cái cfs đêm hôm khuya khoắt này chẳng có mục đích gì ngoài than vãn khóc lóc :'( Ý tôi là giới thiệu cho tôi mấy fic hay đi, truyện ngắn cũng được, để nhà Bình có đất diễn chút là được, bất kể thể loại :-*

Beca: Người ta khóa wall đế tránh bị readers vào đòi nợ chap đấy =))
    Mị cũng hong biết gout truyện của bạn thế nào vì hai cái fic bạn nói nó đều hởm phải genre mị hay đọc :v cơ mà có cái oneshot của mị trong series
    Pink của nhà mị là main nữ Thiên Bình nè :v

Miyuu: mình đã làm gì mà bạn bêu tên mình lên giữa cfs khi mà mình đã dẹp sạch fic phọt gì gần cả năm rồi :v À và klq cơ mà quý phi đã nộp đơn xin nghỉ zòi, hoàng thượng thì mình k rõ lắm, cơ mà theo những gì mình thấy thì nàng í cũng bận vcc ra :v so yah, lực bất tòng tâm, đợi chừng nào viết được khoảng hai ba chap nữa hẵng move Cyborg ra sau :v
    Rồi trở về vụ PR :v lâu lắm zòi mình k đọc fic trên rum, cơ mà hồi xưa nhớ có cái series Ly Hợp đọc cũng oke lắm :v À còn Siêu trộm *fic dài đã hoàn luôn lol* nữa :v nếu bạn ưng cổ trang thì còn Ly Hận của ss Can với Bi khúc :v

Q.V: Cần gì vô wall =)) Này nhé: Bấm vào tên họ, di chuột vào con số số bài viết của họ (ví dụ của mình hiện thời là 69 bài viết thì di chuột vào số 69 đó đó), nhấp chuột, rồi nó sẽ dẫn bạn vào trang tìm kiếm toàn bộ bài viết của thân chủ :v Next step rê chuột xuống tìm mục “Tất cả chủ đề bởi abc” hoặc nhấn Ctrl + F rồi gõ “Tất cả chủ đề”. Tìm được rồi thì nhấp vào em nó, sau đó một dàn con cháu tổ tông longfic shortfic oneshot gì đó có hết, tha hồ cho bạn tìm trẻ lạc :))
    Btw, Twins of Grey của mình dù là fiction nhưng mình mường tượng nhân vật Nick của mình là một bạn chẻ hệ Khí, và bản có thiên hướng Hội Họa nên có thể xem là Thiên Bình. =w=
    Cảm ơn đã nghe mình PR =))

À húy húy có một bạn mông to đi sang nhà Cân và bắn tym cho dàn rep :3

Sên: Đồ đi bơm sao? :))

Lam: LynnPryde ha. :))

Glo: *né* cẩn thận bắn trúng chỗ nhạy cảm :”>

Ahuhu, các cô tìm cho tôi một bạn trên forum mà để cái trạng thái là lời dịch một đoạn của Gasoline - Halsey đueeeeê :'((( hôm qua tôi mới vô tình đọc được mà lúc đấy chưa nghe Gasoline nên chỉ thấy lời dịch cũng hay thôi không để ý lắm, đến hôm nay tôi mới nghe Gasoline (vâng đây là lỗi của tôi vì bây giờ mới phát hiện ra nó) và tôi đột nhiên cảm thấy cái bạn để trạng thái ấy là soulmate của mình :'(( vâng thông cảm tôi bị điên một chút nhưng tìm cho tôi đi mà, tôi đã lần lại lịch sử web hôm qua mà không thấy bạn ấy đâu cả :'(((
    Hãy an ủi trái tim mong manh dễ vỡ của tôi đi mà :'(((

Beca: Thử copy câu đấy ra google + forummatngu12chomsao thử xem :v Chỉ có bạn mới biết đấy là bài gì và cái status của bạn kia là câu nào thoi nên mị cũng chỉ có thể giúp cách nài thôi :))

Sên: Mị cũng cuồng Gasoline lắm bạn ạ :”< Castle nghe cũng hay bá cháy nữa :”<

Glo: Bạn dùng công cụ search profile post của forum ấy :3 rum mình nhiều chức năng để làm gì, phải tận dụng chứ bạn :))

Miyuu: #teamquađường #teamfanHalseyyyy

Cho tớ hỏi, các cậu có ai bị cái kiểu cứ có bạn nam nào tiếp xúc thân mật với mình quá thì liền thấy... tởm xong không muốn gặp nữa không? Thậm chí trước đấy thấy bạn nam ấy rất tuyệt, tìm cách làm quen được với cậu ấy xong cậu ấy thân mật lại thì lại thấy tởm xong tránh xa? :(((

Beca: cũng không hẳn là tởm cơ mà chắc thấy không thoải mái thì có =)) Thực ra Beca thấy việc thiếu thoải mái lúc tiếp xúc thân mật với người mình không thân thiết như kiểu cơ chế tự nhiên mà :v

Sên: Tùy người cảm thấy thôi bạn, mị thích kiểu ôm tay, khoác tay, ôm cả người, nam nữ đều được. Bởi vì kiểu như thế thì những người đó cảm thấy quá đỗi bình thường. Một số do ba mẹ người ta dặn họ phải tránh những kiểu tiếp xúc như vậy, hoặc giống như bạn. Nhưng với mị, cũng giống bạn nếu thân mật quá nhé :3

Glo: Thân mật vừa vừa thì được, quá hơn tí nữa thì mình chỉ lẳng lặng đá ra chỗ khác thôi :))

Ê, mình nghĩ nên thay cái bìa mới + màu mới đi. Cái màu hường tím chói mắt lắm lắm á. :v

Beca: *le vừa để cái banner được mấy hôm* Beca có nói ở mấy mes trước là ai có ý kiến góp ý về combi màu cfs thì cho bọn mình vài ý tưởng rồi đó =)) bọn mình cũng không nghĩ ra được combi nào đặc biệt :v còn mn cứ nói đổi đi mà chả ai có ý tưởng gì thì đổi thế đếch nào được :v

Glo: Bạn hiến thân… à nhầm, hiến cái ban cho bọn mình đy :)) bạn cứ tặng thì bọn mình sẽ nhận tấm lòng của bạn :”> còn dùng hay ko thì ko biết =))
    Chữ thì dùng màu trắng cho khỏi chói được hơm? :))

Sên: Sao nhiều bạn cứ kêu đổi vậy? Bây giờ đổi hường tím sang xanh chuối với vàng chanh nhé? Cho nhìn ác liệt hơn hường tím :)) Biết nó chói thì cho cái combi đi nha bạn, không là still hường - tím nhé!
    Giờ thì bạn thấy cái nào chói mắt hơn?

Share This Page

Share