Could not execute callback PhuongPH_Plug::adsterra() - Method does not match prefix: get, is, has, render, view, return, print, show, display.

Hồi tưởng một buổi tối ôn thi

Discussion in 'Cảm Xúc' started by WindUp Tigerz, Mar 26, 2018.

1. WindUp Tigerz

WindUp Tigerz Chocolate Team
    • 256/213

Occupation:
    Daydreamer - Vợ bạn Ổi :3
    Gửi tới bất cứ ai mà mình quen trên 4rum , nhưng đặc biệt tới những người thỉnh thoảng vẫn hoạt động đến tận bây giờ. Mọi người đều là những người bạn mà mình vẫn hi vọng sẽ được gặp mặt ít nhất một lần trong đời.

Hơn một năm rồi mới mò lại vào 4rum này. Kể từ tháng 12/2016 rồi đấy.

Một đêm Hà Nội tĩnh lặng, và mình vẫn đang quay mòng mòng với đống kinh tế vĩ mô, sở hữu trí tuệ, giao dịch thương mại quốc tế.

Sắp đến ngày thi nữa rồi đấy, à thì kì vừa rồi mình không thể hiện tốt cho lắm, nên lại phải gắng hơn nữa thôi. Thế nhưng không một chữ nào lọt óc mới điên chứ @%#!^%$^@

Những lúc tĩnh mịch như này, bỏ điện thoại qua một bên và nằm nghĩ vu vơ.
    Một cảm giác trống rỗng lại tràn về, chừng này dạo trước mình đang làm gì nhể?
    Một năm trước hình như đang hoạt động câu lạc bộ lạc biếc gì đấy. Năm nhất mà, máu lửa là chuẩn bài rồi.
    Hai năm trước thì ôn thi đại học, bị cấm túc sml hê hê.
    Ba năm trước lại ôn thi học sinh giỏi tỉnh và được cái giải khuyến khích.
    Bốn năm trước à bốn năm trước cũng đang lăn lê đâu đó trên này.

Bốn năm, mà có những thứ như vừa chớp mắt.
    Tưởng như mới hôm qua còn chạy lăng xăng hết wall mọi người nhí nhố kiểu: "Ta thích fic của nàng lắm đấy. Cố gắng ra chap đều nha" hay "Chú eiii, bao giờ có chap mới đấy, tui chờ dài cổ rồi nè".
    Rồi thì cũng tập tành ăn theo viết fic 3 chap là bỏ (2 lần =)) ). Cái căn bản là lúc mình đang tưởng tượng ra thì nó fantasy tđn đến khi viết hổng n lỗi thôi dẹp hết chơi game đã. Nói thế chứ chắc có thời gian mình sẽ viết lại, và lần này sẽ nghiêm túc.
    Nhắc đến viết lách lại nhớ hồi thanh trừng 2014 của box MBM với drama thi thoảng lại mọc lên và mình cũng đú đởn đi chọc ngoáy đôi tí gọi là.
    Cũng có tham gia nhóm dịch cute vc đấy, chạy sô suốt cả mùa hè 2014 mà nhớ lại thề đhs hồi ấy nhiệt đến thế (hình như là vì hứa hẹn quả nick hường =)) ). Ôi đọc lại đống bài dịch mà nghĩ hồi đấy hội QC chắc mệt lắm với mình =))
    Á đậu, mình còn gạ trai, làm đám cưới các kiểu. BINGO, quả đu team dịch là để đủ points lên thiên thể mới được làm đám cưới kia đấy. Huhu cũng gọi là sớm biết phấn đấu vì hạnh phúc rồi đấy *chấm nước mắt*.
    Không dừng lại ở đó, mình còn được con chồng kia nhận vơ về vài đứa con và được gọi là 'má' lolol

...
    Nhưng mà, cuộc vui nào rồi cũng có lúc tàn, và có vẻ đối với mình thì còn sớm hơn những người khác. Nhiều chuyện xảy ra trong năm lớp 11 kéo mình xa dần 4rum, và đến một ngày (chắc là) đẹp trời hè 2015 đã đưa mình vào trạng thái inactive vô thời hạn, không một stt, không lời chào với ai cả. Mình biến đi lặng lẽ như những ngày đầu mới xuất hiện.
    Nói biến mất hoàn toàn cũng không phải lắm vì mình thi thoảng vẫn ngoi lên xem vài người dạo này thế nào, rồi lại lặn. Lần ngoi lên lâu nhất của mình chắc vào tầm tháng 7-8/2016, hồi mới thi đại học xong. Rồi nhịp sống thành thị cũng cuốn mình đi không quay đầu lại.

Và đó là về lần lặn lâu nhất của mình đối với 4rum này.
    Hơn một năm mình không lên đây, nhiều thứ thay đổi, và cũng có những thứ có vẻ không thay đổi là bao.
    Vào cái giờ này, của một đêm Chủ Nhật, chắc người ta cũng đi ngủ hết cho ngày đầu tuần nhỉ.
    Không thấy bóng dáng cú đêm nào trên chatbox, vô tình lại tưởng tượng mình đang trở về một thị trấn yên ắng trong màn đêm.
    Có với tay gõ cửa vài nhà, nhưng nhận ra rằng không ai tiếp khách lúc này.
    Lại tiếp tục lướt qua con đường trầm lặng này.

Hình như mình đã dùng hết một tiếng đồng hồ rồi thì phải. Well, lại tiếp tục với sự học thôi.
    Viết lên mấy chuyện như này, thực sự làm đầu óc thoải mái đấy.
    Sau cùng thì, mãi đến gần 3 năm, mình mới có thể gửi lời tạm biệt tới những người mình quý mến ở trên này.
    Không biết chừng nào mới trở lại, nhưng chắc chắn một ngày nào đó mình sẽ lại lên tám chuyện vu vơ cùng mọi người.
    Hà Nội, 26/3/2017
    Cọp

(lol hơn 1 năm mới dùng lại cái tên này, cảm giác cứ là lạ =)) )

Last edited: Mar 26, 2018

Share This Page