Could not execute callback PhuongPH_Plug::adsterra() - Method does not match prefix: get, is, has, render, view, return, print, show, display.

Crush and Japanese

Discussion in 'Cảm Xúc' started by Himani, Mar 17, 2018.

1. Himani

Himani Thiên Thạch
    • 3/11

Chuyện là vầy, tiêu đề nói lên phần nào đó =)) thì là bạn ý rất hay gửi câu viết bằng chữ Nhật cho em, mà nó biết thừa là em mù tịt thế mà cứ gửi suốt đánh đố. Vài lần trước thì dịch được còn lần này em bó tay thiệt!! Có thể nó viết sai ngữ pháp nên tra không có ra (À, nó đang học tiếng Nhật dần dần ạ) Vì vậy em khẩn cầu bạn nào biết tiếng Nhật dịch cho em câu này với ạ: にほんご。
    Cảm ơn tận đáy lòng ạ

2. Mayuki

Mayuki Thiên Thạch
    • 3/11

Nó là chữ Nihongo, nghĩa là tiếng nhật nhé

ArisQueen and Himani like this.
  3. Himani

Himani Thiên Thạch
    • 3/11

Tớ thấy có khá nhiều view hẳn là vài bạn cảm thấy hứng thú với câu chuyện này nhỉ =))
    Về cơ bản thì thằng ý có mục tiên lấy chứng chỉ Nhật ngữ rồi qua Nhật du học. Tính tình thì chững chạc, người lớn, trưởng thành xong thích nhất là hay nói móc tớ nữa mấy bạn ạ. Trong mess đặt biệt hiệu cho tớ là Bff, buồn sâu sắc :v
    Không phải tự dưng crush nó đâu, ngoài đời còn nựng má với xoa đầu tớ suốt ngày ấy ạ :((
    Vậy tớ kể tiếp nahhh
    Nửa đêm nửa hôm nó nhắn cho tớ là "Buồn ngủ chưa, ばか?" :)
    Xong cả nhiều lần khác 23h đêm nhắn: "おやすみなさい" kèm icon bắn tim =)))
    Còn khen tớ là "かわいい。[​IMG][​IMG]" nữa cơ, sướng rơn người ý mấy má ơiii, em chỉ kể vài mẩu vầy thoiii, cũng là để cho mấy bạn hóng tự dịch cho thú vị chút chút nah, còn tớ thì hiểu nghĩa goyy
    P/s: cái từ Nihongo kia em tưởng nó tỏ tình với em =)) hichu, suýt bị bẽ mặt với nó rồi lại bảo ばか :)
    Chuyện tớ kể ra nhàn nhạt vậy hoy chứ nếu mà đã crush rồi thì auto gục :smile000:

Mayuki likes this.

Share This Page