Aquarius' Confession

Discussion in 'Giao Lưu - Hội Họp' started by Juno White, Jul 31, 2016.

1. doubleKi13

doubleKi13 Chocolate Team
    • 100/128

Occupation:
    ăn bám
    #208 đấy là đời bạn ạ :v hãy chấp nhận nó :v
    ... Nói thật chứ t cx muốn đc như mấy Bảo =)) Mấy Bảo toàn tài tử giỏi đủ nghề tài lẻ đầy mình, thật theo ko kịp.
    To Sap: em làm anh tổn thương *le phần tử chưa bao giờ hơn 8,3 TA*

Juno White and Glorious Light like this.
  2. Glorious Light

Glorious Light Quang Vinh Staff Member
    • 557/213

Occupation:
    Dream Walker
    Tuần này có mỗi 1 # nên mình mị rep thôi =w= Nhân tiện rep luôn tuần trước.
    Juno’s right. Tụi mình yêu blue nên sẽ chung thủy với tông cũ dù có một số ý kiến quan ngại rằng “nhạt điệu” hay “chói mắt” đi nữa.

Warn trước là dạo này mị đang khó ở nên rep khá là phũ và sarcastic… ừm, và bitchy. Nên là: sorry trước :”>
    .

.

.

Các bạn sẽ phản ứng ra sao nếu một ngày nọ, có một cô bé kém bạn 2 tuổi không biết từ đâu nhảy xổ tới trước mặt bạn, mắt long lanh: "Em hâm mộ chị/anh lắm!", mà bạn chưa hề quen cũng chưa hề gặp cô bé đó?

Q.V: “Cảm ơn em nhưng anh chỉ thích TRAI đẹp thôi. Xuu xuu =w=”

Tớ eo mọi người <3
    Đùa tí chứ tớ vào đây hỏi một số chuyện cỏn con thâu :3 Chuyện là thế nài :v Tớ tính viết fanfiction (ước mơ của bao nhiêu bạn chỏe trong rum ấy mờ :v) và cung Bảo Bình sẽ có giới tính nam (crush tớ cung BB :v tớ có quyền =3(: vấn đề ở đây là tớ không biết nên đặt tính cách cho bạn này thế lào :v mọi người giúp tớ đuy =v=
    Saranghae~~ *chụt chụt* <3
    Btw, đừng diếm cfs của tớ

Q.V: Lớp diu tiu ;)
    Bảo nam có 2 loại mình thích:
    1. Nerdy nerdy he knows how to get the flirty :3 Anh ấy biết mọi thứ trên đời vì anh bước ra từ trường đại học “bôn ba”. Ăn mặc khi nào cũng vô cùng casual và khá bụi bặm, nhưng anh lại đeo kính không tròng và cười trông rất ngơ. Mọi người nghĩ anh là nerd vì anh look damn cute và hiền khi nhấm nháp 1 ly latte lúc đọc sách. Anh ít nói, nói đúng hơn là anh dùng đôi mắt nâu quyến giũ của mình để giao tiếp nhiều hơn là bằng lời, vì nhiêu đó cũng đủ để anh thuyết phục bất cứ người con gái nào “tình một đêm” cùng anh, nếu muốn. Đời anh ngày qua ngày chỉ quay quần quanh 3 thứ: Tự do cùng gió, sách và gái. Cho đến một ngày, cả nguồn sống thu nhỏ lại trong… một người con trai khác =,.=
    2. Ngược lại với anh trên: Tùa lua tăng động, dâm đoãng, biến thoái, vô duyên, nhưng anh đẹp anh có quyền, chẳng phải các bé cũng tự nguyện cả sao =)) Anh blond, blue eyes, sáu múiiiiii =,.= và giọng anh damn sexy and husky như caramel và sô-cô-la tan chảy quyện vào nhau. Anh nhếch mép cười đời với điếu thuốc nghi ngút khói cùng khóe miệng xỏ khuyên đầy nổi loạn. Anh đã tưởng mình thoẳng cho đến khi anh gặp người con trai nerdy sexy với đôi mắt nâu biết nói ấy…
    Oh, love… =,.=
    Đó là mình chỉ nêu ra ví dụ thôi. Như đã nói: đó là 2 hình tượng mình thích, nhưng khi viết thì quan trọng là BẠN thích nhé. ;)
    Good luck with your story :x
    À, Juno và Sả welcome với cái truyện ngắn SA phía trên. ;) It’s for you.

Em là #212/2 đậy ợ :v
    Thật sự thì cái #212 đó chả dài được đến thế đôu :v Phần của em chỉ có mỗi phần 4 thoy còn phần trên của ai em mếu biết nhé :v Néu đọc kĩ mấy chế sẽ thấy hai kiểu nói chuyện hoàn toàn khác nhau. Em không ngoan hiền tốt bụng quan tâm người khác được như bạn "gì đo đó" đâu :)) Con nhỏ vô tâm lắm chỉ biết nghĩ cho mình thoai :3 Nên em cực kì không thích cái cfs của mình bị dính chùm với cfs của người khác như kiểu hồng cậu bị kết dính do truyền máu không đúng nguyên tắc :v

Q.V: Dựa theo thời gian gửi cfs thì… really? Và tone thì… you guys must be twins, so cute =)) Đùa thôi. Sorry, lúc đó đang nghiện bài “Một nhà” nên có lẽ mị bị thích cho cả đám vô “một thăng” cho nó ấm ;) Winter is coming.
    P.s: Seriously. Sorry. Mị thường ghép mấy cfs vô 1 # như thế khi thấy cfs gửi với thời gian gần nhau, tone nói chuyện giống nhau, và cách type cũng như dùng emoji y xì nhau để tránh mấy bé spam hoặc hack thăng Confession hoi. Nếu #212 ko phải cùng 1 người thì cứ chill out đi cái đã bro :v Chia sẻ là một đức tính tốt you know

P.s2: Sorry again, I know my bitchy attitude lately but I can’t help it =)) Right, Sả? *huých vai* Mị có vẻ mean nhưng mị hoàn toàn didn’t mean it ;)
    Cơ mà phép so sánh hay btw :v not that's big deal, then...
    Why so serious? =w=

<<<>>>

>>CHỌT LINK<<

3. Glorious Light

• 557/213

Occupation:
    Dream Walker

Thấy thú vị nên post thôi =))
    Cảm ơn Liam đang trong kì nghỉ phép cũng hiện hồn về rep hộ giúp chụy :3

- Hehe.. Có ai biết mình là ai không? Mình là đứa trong team repper đang mất cmn tích ấy. :v

Q.V: Liam? Bánh Bèo Chúa? Daddy?
    Là bé nào đi nữa thì cứ nghỉ mát tiếp đi em :v Dạo này ế quá repper mất tích chệ cũng ko buồn lôi cổ về trại nữa mà =))

Lam: Chế nào giả danh tớ vại :v *if cậu nhắc tớ*
    Còn không thì là Rii hở? *theo chị Juno* Thấy cách nói chuyện không giống Rii mấy, mà nếu là Gis thì càng không :v

Juno: Tuôi nghĩ là Rii @@

I love u. :”>

Q.V: Oh! REALLY?!
    Me too! I love me too :> :”> :x

Juno: Tớ cũng yêu tớ nữa :v

Chin chàooo~ Thấy cfs có vẻ im im thế nào ấy nhể =))))
    Anyway, la liếm diễn đàn lâu rồi và em vẫn có điều thắc mắc là: người mới phải có hơn 5 bài viết mới được đăng truyện phải không hay rum đổi luật rồi? ;;___;;

Juno: Cảm ơn chế đã qua đổ nước giúp cfs tụi này đỡ ế ;;___;;
    À, cái đó là luật bất thành văn từ thời đồ đá rồi nhé O w O)b

Lam: Tớ nhớ chị Amy đăng truyện ở post đầu tiên nhất luôn nên chắc là không cần 5 posts cũng được, cơ mà đó có thể là sự sai lệch khi diễn đàn đổi mới nên tớ không rõ, mà chắc là giờ thì đúng là cần 5 posts mới đăng topic ấy cậu. @@

1. #212 chỉ có cái 1 của em thoy, chớ mấy cái dưới... "chúng ta không liên quan đến nhau"
    2. Nghe nói trong dàn rep cfs cũng có mấy người xem vocaloid với lại thích Nhật Bổn phải không nhỉ? Chuyện là hôm nọ mình vớ được cái series music (?, không nhớ lắm, có thể là series song gì đó) của Rin với Len từ thuở nào - "Story of Evil" ấy, mà đọc comt thấy có bạn nói đấy không đơn thuần chỉ là một câu chuyện hay các bài hát mà còn mang ý nghĩa sâu xa, ai là fan Rin với Len vào wiki hay trang gì đó đọc mới hiểu rõ được. Thế là mình lặn lội mò vào wiki, khổ nỗi wiki toàn English + từ khó hiểu, nên... trong dàn rep có ai hiểu, giải thích hộ mình với ._.
    P.s: Dạo này AC ế quá :'(

Sả: 1. Cái này thì tớ không rõ lắm nên cũng không có ý kiến O w O

2. Aye~ Cuối cùng có người hỏi đúng chuyên môn của tớ rồi, mừng quá đi mất :chấm nước mắt: Tớ cũng là fan của Kagamine Twins nên cũng biết kha khá, hy vọng giúp được cậu :3 Cái series “Story of Evil” thực ra khá rối, có lẫn chung vài ba fanvid nữa nên cũng rất dễ nhầm lẫn @@ “Story of Evil”, được tạo bởi Mothy-P (tên gốc là Akuno-P) gồm 12 bài - trong đó có 3 bài nổi tiếng nhất là (tên tiếng Anh): Daughter of Evil, Servant of Evil, Regret Message - thuộc album “Evil Theaters”. Nếu cậu muốn hiểu khái quát, chỉ cần xem 3 bài trên, ngẫm một chút sẽ hiểu. Các bài còn lại là mở rộng, nói rõ hơn về các char xuất hiện/được nhắc đến qua 3 bài chính kia trong series. Tớ có thể dịch được nội dung/tóm tắt sơ lược của 3 bài trong album Evil Theaters, còn dịch cả 12 bài thì lại thuộc về phạm trù khác - nó lấn sang The Evillious Chronicles mất rồi =)) The Evillious Chronicles là light novel của Story of Evil - đào sâu hơn về những khía cạnh mà trong series vocaloid đó chưa giải quyết hết được…(đấy, đã bảo là rối rồi mà =)))Phần dịch sơ lược nội dung như sau: 1. Daughter of Evil: Bài hát đầu tiên của series. Nó kể lại chi tiết về mặt cơ bản của câu chuyện về một công chúa lộng quyền, tham nhũng; sử dụng quyền lực của mình để tiêu diệt vương quốc màu xanh lục sau khi chàng hoàng tử mà nàng ta yêu lại yêu một cô gái của vương quốc đó. Và cứ như thế, các câu chuyện bắt đầu từ đó.

Bạn #214 học lớp 8 vừa học xong phần máu hở, hay nhiều tuổi hơn và có niềm đam mê với Sinh (or với máu) hay theo chuyên ngành Sinh vậy?

Đã chuẩn bị tinh thần, đã biết trước rồi, ấy vậy mà sao tới lúc "người ta" khẳng định một câu "Không" cho câu hỏi "Chúng ta không hợp nhau đúng không?" vẫn thấy buồn muốn thấu ruột?

Mọi người cảm thấy như thế nào khi có một đứa BFF là con trai ạ :">

Q.V: Mình không có bestie là con trai nên chả biết nó như thế nào nữa. Bestie là con trai chắc là để làm Friend with benefit thì phải? =))
    Hình như Juno có BFF là boi :v

Dream job của mấy gái hoặc mấy ông là gì ^.^
    Tớ thích đi ngành du lịch, đặc biệt là Tour guide ý, cơ mà vì là con gái làm nghề ấy lại phải di chuyển đây đó quá nhiều, mai này hok lo cho chồng con đk. :"(( Gia đình mình không cho. Bản thân cũng đang do dự không biết nên chọn nghề đó không vì chỉ biết bề nổi về nghề mà không biết Tour Guide lương tháng thế nào, có đáng không, ngoại hình có quan trọng không. Mấy bạn biết gì về nghề này thì tư vấn với, mình có thử google mà không ra.
    Hóng rep :x

Lam: Tớ không nghĩ làm tour guide thì ngoại hình quan trọng, vấn đề là ngoại ngữ cơ. Lương thì tớ không rõ, người lớn kị chuyện lương bổng quá :v Nhưng nếu làm tốt thì có thể sẽ được tip. Còn chuyện di chuyển nhiều thì đương nhiên rồi, cơ mà không lo được cho chồng con tớ lại thấy hơi sai. Thường thì đâu ai nhận guide các tour liên tục đâu, trừ khi thiếu nhân viên, cơ mà vẫn có ngày cuối tuần với khoảng 1 ngày với gia đình mà nhỉ. Chọn nghề đó thì phải chịu thôi, mặc dù tớ thấy cái nghề này cũng giúp mình tập thể dục do đi lại nhiều, tăng cường sức khoẻ. =)) Nếu còn do dự thì tớ khuyên cậu nên căn nhắc thêm, nhưng nếu đọc được post này của tớ mà thấy chắc ăn muốn làm tour guide thì gia đình không đồng chả phải chuyện lớn đâu. Học hành chăm chỉ và tự tin yêu thích công việc của mình để gia đình thấy mình hạnh phúc và sống tốt với nghề đó thì họ sẽ thay đổi suy nghĩ thôi.
    Chỉ là chút ý kiến của tớ, không chắc ăn là đúng đâu nhưng cậu có thể đọc để giết thời gian. Dù sao thì cũng chúc may mắn trên đường đời nhé.
    Về câu hỏi của cậu thì tớ vẫn chưa xác định được, nhưng tớ có tìm được link tham khảo để cậu đọc này: huongnghiep24h.com/ tu-van-nghe-nghiep/ huong-dan-vien-du-lich-mot-nghe-vat-va-thu-vi-day-trien-vong.html
    Thêm http:// và bỏ space đi nhé, tớ làm vậy tại sợ dẫn link trực tiếp bị mod hốt :v

Lâu lắm rồi không thấy AC đăng cfs mới nhỉ? Buồn ghê luôn.
    Btw :v Cho tớ hỏi Amy sinh vào lúc mấy giờ mấy phút không? :v Vì cậu là 2000 nên cậu tuổi con rồng theo Tử Vi :v Tớ chỉ muốn biết giờ sinh của cậu thôi, được không bae? Thanks nhiều :-*

Q.V: Dạo này ế quá sinh nản, mị không có hứng rep cfs luôn :< Vả lại học hành cũng bựn nữa. Dàn rep vừa chia tay với Gis đáng eo máo M, ít xôm hơn mọi khi hẳn. Sorrey mọi người, được thì mình sẽ cố rep trong thời gian nhanh nhất. :)
    Mình tuổi lol. Giỡn thôi, hồi giờ tuổi con giáp thì tính theo âm lịch nên là mị tuổi Mão aka con mèo, chứ không phải Thìn nha. :>
    Còn sinh mấy giờ thì chệu, mama bảo nhớ mang máng là buổi tối.

<<<>>>

THÔNG BÁO:
    Confession thiếu người rep, please join us.
    Còn 2 cfs, có lẽ tụi mình sẽ rep sau hoặc ai đi qua hảo tâm rep luôn cho vui :)
    .

.

.
    Happy New Year :)

>>CHỌT LINK<<

4. Glorious Light

• 557/213

Occupation:
    Dream Walker
    Chúc mừng năm mới nha nhà Bảo <3
    Stay Unique. Cool brain warm heart :3 <3 :x And...

Mọi người cảm thấy như thế nào khi có một đứa BFF là con trai ạ :”>

Sả: Er---Cảm giác nó thực sự kỳ quặc sao sao ấy =))Bởi bản thân tớ cũng có một thằng bestie, và chúng tớ---không biết phải thanh minh bao nhiêu lần câu “Tụi này chỉ là bạn thân!” nữa :)) Không biết sao, chứ bestie-kun của tớ có hơi khác một tẹo so với của mọi người, nếu chưa nói là khác lắm =w=Nó thuộc tuýp con nhà người ta nên đứng cạnh nó, dù có cao hơn cũng thấy mờ nhạt value

Dream job của mấy gái hoặc mấy ông là gì ^.^
    Tớ thích đi ngành du lịch, đặc biệt là Tour guide ý, cơ mà vì là con gái làm nghề ấy lại phải di chuyển đây đó quá nhiều, mai này hok lo cho chồng con đk. :"(( Gia đình mình không cho. Bản thân cũng đang do dự không biết nên chọn nghề đó không vì chỉ biết bề nổi về nghề mà không biết Tour Guide lương tháng thế nào, có đáng không, ngoại hình có quan trọng không. Mấy bạn biết gì về nghề này thì tư vấn với, mình có thử google mà không ra.
    Hóng rep :x

Q.V: Ầu, tớ cũng đam mê Tourism lắm. Nghề tour guide quả thực rất cực, khắc nghiệt và bất ổn định cho một cô gái. Đa số ai theo đuổi nghề này cái chính là vì đam mê trải nghiệm hơn là vì tiền lương, đồng thời cũng phải hi sinh rất nhiều như bạn nói. Mình cũng chả biết tour guide một tháng làm mấy củ, mà nghe nói là dựa trên số tour bạn điều hành và tiền boa.
    À, làm tour guide thì cần trình độ chém tiếng Anh hạng đẳng, kiến thức văn hóa con người lịch sử thâm sâu, ngoại hình không quan trọng nhé. Cơ mà đi lead tour dĩ nhiên phải ăn mặc thanh lịch trang nhã, bạn phải năng động, sức chịu đựng cao và tùy cơ ứng biến tốt, có tố chất lãnh đạo :)
    Nếu bạn muốn một nghề trong ngành du lịch ổn định hơn thì sau vài năm bươn trải làm tour guide, bạn vẫn có thể tiếp thu kinh nghiệm để promote lên làm quản lí tour. Con gái thì sao? Sống theo đam mê thì không có gì phải hối hận cả :)

Good luck <3

Mình buồn quạ ỌwỌ Buồn mà không biết lí do luôn ỌwỌ Ai biết chỉ mình với

Q.V: Đừng lo. Là dậy thì thôi.
    Hốc-mon nó tuổi lol khi nó f*ck up cảm xúc và tâm lí của bạn. Thôi thì dậy thì thành công không thì chưa biết, cơ mà chúc chế dậy thì lành mạnh nhé :)

Mò lên cfs chỉ vì muốn... chúc mừng năm mới hoy à :v
    Cố lên nha các Aquarius-ers, nhiều event + mini-game + tini-game + blah blah gì cũng được vô để hơn chục cái nhà còn lại nó nhìn vô nó GATO =))
    Thế nhá, Happy New Year ^^
    P.s: Cái "đổ nước vào bình" của đệ tử tau! Tau phải đòi quyền lợi cho đệ tử của tau!!!

Q.V: Cái cfs này gửi ngày 2/1. Giờ post “Happy New Year” xem ra cũng còn hợp thời điểm chán :)) Sorry tụi này lầy lội đó giờ ;)
    Mình nghĩ event sẽ come sớm thôi ;) Nếu mình còn là Mốc box Bảo :)) tầm 30/2 này là event đình đám luôn :>
    Mình thấy cũng không cần GATO lắm đâu ;) Không có event thì mình tự chơi với nhau. Ví dụ: Mỗi đợt tuyển mốc lại có game chờ xem ai rớt, đảm bảo nhộn nhịp và hồi hộp từng phút giây :)
    P.s: Vụ “đổ nước vào bình”, mình không hiểu ý bạn :)

Sả:ヽ(*´∀`)ノIt’s a new year~★!Chúc mừng năm mới ạ~! Quào, một năm trôi qua nhanh thật đấy :)) Mới đó mà AC gần được 7 tháng rồi, lucky seven cơ, teehee-! σ(´∀`●)
    Tự dưng làm nhớ tới một cái thống kê thời xưa lắc...Nghe đâu box Bảo là box duy nhất không có Mốc mà lượt view vẫn nhất nhì trong Nhà Các Sao ấy nhé, so pride (^//3//^)Như chị Amy nói, mỗi khi tuyển Mốc thì y như rằng có game đấy =)) Cảm giác như cá độ Euro/World Cup, ngồi hóng từng ngày muốn vỡ tim ấy chứ =)) Game thì hầu như cũng sợ có ai tham gia hay không thôi í chứ :”<
    P.S: “Đổ nước vào bình”...Là Lam-nii ạ?

<<<>>>

Hôm nay mùng 1, trùng hợp là 28/1, ngày mà 1 boss ngầm ra đời :>
    Chúc mừng sinh nhật Juno luôn nhé <3 <3 <3

Sả: Còn 23/1 vừa qua là sinh nhật của Gis-neesan & 24/1 là sinh nhật của boss AC, Amy-senpai nữa đó~ Happy♪ヾ|*゚∀゚*|ノ” Birthday♪

5. Glorious Light

• 557/213

Occupation:
    Dream Walker
    Hôm nay ngày 6/6, team AC hè cũng rảnh ruồi nên mở lại cfs tâm sự với các Bảo bối của mị :3

Đã chuẩn bị tinh thần, đã biết trước rồi, ấy vậy mà sao tới lúc "người ta" khẳng định một câu "Không" cho câu hỏi "Chúng ta không hợp nhau đúng không?" vẫn thấy buồn muốn thấu ruột?

Q.V: Đau lòng quá man :<
    Cố gắng nha man
    Sorrey vì giờ mới rep cfs của người nha man :x

À tớ muốn hỏi là cfs nhà mềnh còn tuyển repper hong ợ :">

Sả: Tớ nghĩ là vẫn còn đấy ạ :”> Tùy thuộc vào ý kiến của Amy đại boss cậu nhé =))
    P/S: Tớ có linh cảm...linh cảm thôi; cậu là Lam hở? O w O)~

Q.V: Yeah. Cưng muốn ứng tuyển?
    Yêu cầu công việc không cao: Rảnh rỗi nhưng không nông nổi, gợi tình chứ không gợi đòn, không là Sky’ss và không là fan của mấy bạn hot teen ung thư như Chi Bé hoặc Linh Kha hoặc Long Bi - tuy nhiên bạn được allowed to tôn thờ mị hoặc Tùng Sơn :>

Công ty nước lọc Aquafina welcome bạn! ♡

________

Không có máy tính nên mình post vội. Chọn ngày đẹp mở lại AC để hè bùng chái :v Mọi người gửi cfs thả tym cho AC thì repper hè này sẽ viết fic cho mọi người đọc :3

Last edited: Jul 3, 2017
  6. Glorious Light

• 557/213

Occupation:
    Dream Walker
    Hôm nay 3/7, Happy birthday whoever has birthday today :)) <3 :x
    Một lần nữa so sorrey mọi người vì lầy rep lẫn post :>
    Btw, dàn rep giờ vì một số repper bận học nên chỉ còn Tớ, Juno cun ngầu và Gis đáng eo nữa thôi :)) đỡ để các chế băn khoăn nên yêu repper nào nhất
    But for real though ._. Tuyển repper. Ai có nhu cầu cứ liên lạc thẳng tớ, khi tớ khóa wall vẫn có thể gửi hộp thoại nha.

Bạn #214 học lớp 8 vừa học xong phần máu hở, hay nhiều tuổi hơn và có niềm đam mê với Sinh (or với máu) hay theo chuyên ngành Sinh ko

Juno: Triệu hồi bạn #214 (tui thuộc hàng ngu Sinh nên… hơ hơ hơ…)

Có một sự thật nài mị ngẫm thế nào cũng méo ngấm được. Crush của mị hết lần này tới lần khác đều là Bảo bình :)) Thiệt ra mị đang kẹt trong friendzone của 2 thằng Bảo và Yết, và mị tđn lại crush cùng lúc cả 2 thằng :)) zone này có thể gọi là hàng siêu xịn, không made in Chai Nơ, về độ bền vững chắc vô địch cmnr :)) 2 thằng đó đã theo mị từ lớp 6 tới giờ, cắt máu ăn thề bên nhau bất chấp nắng mưa, tự ngẫm cũng thấy dai thật, như phim í ôi đìu mé :)) Btw truyện với chiêm tinh toàn lừa tau, thằng Yết đíu có gì kul ngầu còn thằng Bảo thì suy nghĩ triết lí quẫn đời phết =)) Lâu lâu nó phán một câu khiến chuyên văn như mị còn phải chết đứng như Từ Hải :))

Btw, lảm nhảm đủ gùi =)) Làm anh em chí cốt bao năm tự nhiên lên cấp 3 thì pé đã có những rung động đầu đời :) Nói văn chương thế thôi chứ xưa giờ crush đầy đường, toàn BB cả, đhs :)) Urghh mị không cảm nắng một cách lỡn mợn như trong truyện, cảm thấy ngại ngùng khi ở bên tụi nó các kiểu, mị vẫn tỏ ra kul ngầu và đập chai, và cũng từng bị bồ tụi nó lườm liếc đủ thể loại =)) Tự nhiên biết là mình thích tụi nó hoi *chắc do càng lớn 2 thằng càng đẹp giai bảnh bao ra phết =))*

So với thằng Yết mất dzại thì thằng Bảo đỡ hơn tí, dù phát ngôn cũng hùng hồn đấy nhưng tâm hồn vẫn rứt bịnh quạng và damdang :))

Các chế BB hãy chỉ mị cách thoát khỏi frzone :))

Btw có ai đoán được mị là ai hum :))

Juno: Tình hình là lâu ngày không qua rum nên khả năng đọc cfs đoán danh tính của tui cũng bị mai một kinh khủng…

Tui chưa bao giờ trong friendzone, chỉ đi friendzone người ta, mà đó cũng là quá khứ xa vời hồi nảo hồi nào rồi. Vị trí của tui bây giờ là BFF của 1 đứa trong rela a.k.a mẹ vợ =))

Cơ mà nói chung á, tui nghĩ chế nên xác định trước xem chế thích trẻ nào hơn trước đã, rồi tùy từng bạn sẽ có chiến lược khác nhau :v Cơ mà nếu chế thích bạn Bảo hơn, thì, hừm… *xoa cằm* lời khuyên duy nhất tui có là quan tâm đúng lúc đúng chỗ đúng mực, với cả tui nghĩ chế dò trúng đài bản là thành công lớn rồi :3 Bảo thích đứa nào nói chuyện hợp cạ lắm :)

Chúc chế may mắn với tình trường của mình nhé :v

Q.V: First thing first, giọng hào sảng khí phách thần sầu và là dân chuyên văn như thế này… Chế có phải là twin thất lạc của mị hông :)) Jk, I’m messing w/ ya. Lyn người eo hỡi <3 Cảm ơn cô đã gửi cái cfs cứu rỗi cái Công ty nước lọc đa cấp ế sệ này của tuôi :v Ế đến độ I don’t even bother to PR

Tuôi cũng đang có một forbidden crush với Bọ Cạp, he’s so kul man, handsome and awesome. Nhưng vì là forbidden crush nên giữ trong lòng thôi. *ngoáy mũi* Về chủ đề thoát fzone thì tuôi chưa bao giờ thân mật hay tỏ lòng với crush của tuôi nên chả bao giờ bị fzone, mà là nằm trong fzone sẵn ngay từ đầu cmnr. Cũng FA quá lâu nên chẳng thế nhớ nổi mình nên flirt, thả thính các kiểu như thế nào cả :v Cơ mà cô thích bị M nhề, bọn động vật máu lạnh như Cạp với Bảo thì nó chảnh cún, làm mình làm mẩy sml ra :v chuẩn kiểu sói ca ngôn lù luôn, thích chúng nó thì hãy tu luyện ngồi thiền dưới thác lũ đi nhá :))

As I said before, Bảo thuộc kiểu rất nhạy với khiếu hài hước, nếu người khiến bạn Bảo kia cười sấp mặt lol thì xin chúc mừng, cô đã trong tầm brotherzone, và nó sẽ dần đần cân nhắc cho người level up thành bromance :)) Bảo thuộc dạng: theo tình tình chạy, chạy tình tình chạy luôn nên là… để nó tự đổ chắc là best :)) Idk, chưa tán giai bao giờ, đừng tin mị.

"Friendzone is a psychological place in which you put yourself in when you behave like a friend with the person you like because you don't have the courage to behave otherwise" - How to get out of the fzone -by Wil Aime, my celeb crush =3= Cô check out page facebook ảnh là có. Cái vid này hơi bị đỉnh.

In ma opinion: If he is cool as ice, melt him with your heat darling :v Be hot af, know what I’m saying ;) basicly, be kul ngầu and đập trai as you already are.

*Chọt Amy* Người hứa đi, người hứa nha, tui thả tym là có fic nha, người đừng dối lừa con tym thiếu nữ này của mị :">

Chắc mọi ngừi đoán được tui là ai gòi nhỉ ỤvỤ Thiệt ra thì cả nửa năm qua off rum chỉ một phần là do mất pass, phần còn lại là do mị phải trải qua khá nhiều chuyện phiền lòng :v Like how i saw ppl bein crushed rite infront me n i couldnt do even a single thing bout it. Tim t đau quá man :<

Btw học trường chuyên buồn quá, sau một năm đã có 7 đứa đi du học. Lớp mị từ 29 mặt mốc giờ còn vỏn vẹn 22 mống, mà kiểu lớp văn trường mị literally bị coi là chốn thị phi nên chả ai dám chơi thân, quanh đi quẩn lại cả bọn chỉ biết bám víu vào nhau mà sống. Đã mỏng manh thế lại còn mai một qua thời gian, mị biết phải nàm thao :<

Btw tui nhớ ngày xưa cái phần rep của dàn host nó dài vật vã, sao giờ lại ngắn củn như này :)) Các darlin đã lạc trôi về đơu ;-; Juno, Gis, Lam đâu cả gòi ;-; Sao lại để một mình Amy của mị gánh lấy cả giang sơn xã tắc như vại ;-;

Mị sẽ chờ cả đàn cơm bách vào một ngày hông xa =v=

Hãy để ngàn cái hôn nồng chái của tui kéo mọi ngừi quay dzìa :x

To Amy: thêm chữ Dzú sờ lệt vào chỗ bảo kê được ròi đó người :)) Người là chủ thầu bù nhìn còn tui là bảo kê dzô dzụng, hợp đôi ghê rứa =))

klq mình đao lòng qué, mình lấy nick mới tên gốc Ý đàng hoàng kul ngầu như vại để cua gái mà gái hong đổ, và mình vẫn không thể kìm được bản ngã tăng động lúc đầu của mềnh ỤvỤ Ước mơ hốt được dàn harem hùng hậu đã tan thành mây khói :))

À btw cái yêu cầu xin một chân trong dàn rep là của mị, của mị đới :)) Nhưng mà hoi đợi khi nào tui có chút tiếng tăm rồi tui sẽ xin vào lại Ụ v Ụ Đứng ngang hàng với mấy bợn hót face tui tự ái vcl ra ahihi :">

Juno: Juno về rồi đây :v Juno về rồi, chỉ là năm vừa rồi bận bịu nhiều thứ với lắm thứ để coi quá thôi :3

Juno hè này căm bách, căm bách hoàng tráng lắm nhé, yên tâm, yên tâm đê :v

Tui hiểu cảm giác bạn cùng lớp cứ thế xách balô ra nước ngoài của chế *pat pat* *chấm khăn* Lớp tui năm ngoái cũng có 2 trẻ đi (1 trẻ ngồi ngay sau tui và 1 trẻ khác thường xuyên đổi chỗ cho tui lên ngồi với BFF nên tui cũng mến 2 trẻ ấy lắm). Vào năm học tới đây 1 đứa bạn của tui cũng đi nữa Ọ Ọ Tui cũng buồn lắm á Ọ Ọ

Một chân trong dàn rep… *chọt Amy* Ei, có đơn xin việc kìa, sếp nhớn coi thế nào đi chớ

Yêu chế nhiều <3

Q.V: Thả tym vào cfs thì dàn rep nhất định sẽ tung fic :)) Juno, Gis và Sả sẽ không khiến cô thất vọng đâu ;) Cơ mà tuôi thì dạo này sinh lí yếu nên bận đi học thêm cày môn :< không có thời gian viết lách chi cả người ạ. Còn Lam với Rii thì off rồi, các bé bận học. Yeah, cfs giờ còn mỗi 4 móng là tuôi, Juno, Sả với Gis :< Dàn rep chuyên ở ẩn và chả hoạt động gì active nên chìm hơn cả Titanic người ạ =w= Chả hot he gì nữa đâu. Phải là tụi tui down on one knee and ask you: “Will you take this mess as your gang?” mới phải :))

Btw, fic Celeste của cô hay sml :v Từ sau khi đọc Tiết trời áo len với Ám ảnh, tuôi chưa bao giờ feel như vại ; A ; Tung fic đó đi tán gái đảm bảo gái đổ rầm rầm. Thu thập dàn harem hùng hậu rồi đi chinh phục thế giới :))

Well, năm vừa rồi tuôi cũng bình bình, chuyện buồn nhiều đến nổi lờn với nỗi đao - giờ đang tự hỏi: Am I emtionally strong and can handle anything or I’m just a heartless psychopath? ._. Lớp tuôi cũng 2 đứa đi Úc rồi, trúng con lớp trưởng đi nên chắc năm sau lớp sẽ bớt xôm do ảnh rất là xàm và xồn, in cute way, giờ nó đi rồi :< I feel your pain man

Gis: Lyn senpaiiiiiiiiii, I’m back with yaaaaaaaaaaa ;;-;; Cho em no comment chuyện tình frzone ở trên của chị nhóe ;; w ;; Đừng nói là frzone, ngay cả crush zone em cũng chưa bước vào nên em have no idea // A \\ Nhưng vì quá nhớ chị, em quyết định cố chen chân rep ở #229 này đấy ợ, dù dạo này em nhạt chảy nước ốc ra…

Năm nay em quyết tâm làm silence reader, à vâng một thành phần em từng căm hờn :)), lý do bởi vì não cá của em vừa trải qua kì thi tuyển sinh khắc cmn nghiệt đầy máu và nước miếng đíu còn đủ sức ngoi ngóp lên ý tưởng hay plan qq gì nữa ;; w ;;

Và chị đừng dọa em… Em học thấy sml mới ráng luồn lách vào được trường chuyên, đừng làm em vừa nộp học bạ mai đã đi rút chuyển trường thường ;;; Klq lắm nhưng bạn em từng nói thế lày: Tao ước gì được học cái lớp đầy thị. Miễn là mày đừng trồng thị thì đó là cái nơi tốt nhất để hóng thị phuy cả ngày mà đếu lo thằng nào chê nhiều chuyện. Nên đừng lo chị ui, nếu chị mỏng manh thì ở đó cho dày dạn xíu :)) Có confession của tụi em là nơi làm đầy tâm hồn chị nè hihi <3

Erh… em còn phải nói gì nữa nhỉ?

Ah yeah, cho em gửi ngàn trái tym đỏ chóe đến fic mới của chị. Hụ, nó hay quạ ;;-;; Bạn main nữ đúng chuẩn type gurl u sầu mong manh dễ vỡ quật cường kiên nghị yêu tự do xinh đẹp diễm lệ động lòng thằng main nam nhưng con tim cứng hơn cả đá mà em thích *gào rú* Hụ hụ đọc fic đó xong em muốn chui vô hàn hậu cung vắng như chùa bà đanh của chị ghê gớm nhưng chị từng tranh chức cuchoe với em nên sẽ hông bao giờ có chuyện em thành harem của chị :) Nhường chức cho em đuy, em sẽ quay sang eo chị <3 <3

Cực lực muốn chị vào dàn rep ;; w ;; thiếu nhân lực quá rồi. Vô đi chị êi, để chị Amy thục lữ xíu an lòng con dân ;; w ;;

P.s: Mỗi lần rep chị Lyn em sẽ auto being kewt hí hí <3 <3

Mấy bạn repper hot face cho mình xin tip làm quen đê :)) dạo này đi mần toàn bị bơ thôi :'( ko thì cũng nói chuyện gượng gượng thế nào í :'(

Juno: Hot là hot thế nào ‘ ‘) Phải đến 1 năm không onl (hoặc chủ yếu onl vào giờ méo ai onl) tui cũng hết hot rồi á (nếu trước đó có hot)

Ừm, nói chung thì tui là Juno :v Juno hiện đang bấn Supernatural nên nếu chế có xem và cũng bấn Supernatural như Juno thì vô conver chúng ta cùng tám :3

Gis: Mặt dầy và có khiếu hài hước =3= Mình thấy thằng bạn nổi tiếng thân thiện lớp mình đúng kiểu mặt dầy và hài hước là type của năm. Hãy cố bắt chuyện như thế nào cũng được, nhưng phải kéo dài conver bằng sự hài hước, không được nhạt, nhạt là bạn sẽ bị bơ sml :)) Và mặn một cách khốn nạn thì bạn sẽ bì kì thụy hoặc bị dọng nếu gặp trúng đối tượng khó ở :))

Hoặc bạn hãy cố tâng bóc đối phương trong lúc làm quen, chỉ áp dụng cho gurls :)) Không ngần ngại tôn sùng bạn ấy như thành mẫu hay như cái qué gì đó mà all-bơ-phẹc, nhìn đâu cũng thấy tốt ấy :)) Đồng thời hãy tự hạ thấp mình nếu bạn muốn đối phương hí hửng hơn nữa ‘ 3 ‘

P.s: Mình không phải hot face, mình chìm như Titanic ;; - ;;
    P.ss: Vì mình chìm nên mình cũng chả biết liệu những gì mình chỉ có actually works, mình chỉ đúc kết từ thằng lớp phó lớp mình thoy ;;-;;
    P.sss: Chúc bạn bắt chuyện được nhiều bạn cute cute như dàn rep nhoe <3 <3

Mình nhận điểm toe-full xong là mental breakdown luôn các chế ợ :)) Các chế hãy chỉ mình cách để qua dc 100 ;-; Dù mình thấy điểm mình cao vcl ra r nhưng trong một gia đình toàn thánh CA thì mình là một nỗi nhục ấy ợ ;-;

so sad ;-;

Juno: Juno không học TOEFL, Juno học IELTS cơ ‘ ‘) Thế nên Juno không biết…

Anyways, mị thấy bài thi tiếng Anh của mấy chứng chỉ này có điểm chung là nói linh tinh rất nhiều. Bắt được keyword là ổn :v

Hỡi các au thân thương,
    khi các au bí ý thì các au làm gì ạ ? Ọ . Ọ

Juno: Quẳng hết. Mị đi coi phim ‘ ư ‘)~ Hoặc coi truyện :v

Q.V: Nằm trên giường suy nghĩ… =w=
    “Viết là cách tốt nhất để lách khỏi thực tại.”, cố gắng plan out cái plot hoành cmn tráng :v
    Nhưng sau một hồi thì tớ ngủ luôn các bạn ạ

Gis: Bung lụa đi bạn, kiểu gì cũng nghĩ ra thôi.
    From con bé bị block idea từ năm ngoái ngoái :))

Tự nhiên muốn lên đây kể lể một tí =))

Bố mình cung Bảo Bình, mẹ mình là Thiên yết. Nhìn thế nào cũng thấy 2 người kul ngầu và bảnh lòi hớt, mà thiệt ra cũng tình củm ghê :)) Chiện tình của bố mẹ mình là thứ duy nhứt khiến mình tin vào duyên phận :)) 7 năm ngồi cùng bàn đó mấy bợn, 7 năm lận đới :)) dù thiệt sự là có 4 năm đầu là trùng hợp thâu, còn 3 năm còn lại là bố mình tự dọn cặp đến ngồi kế vợ =)) Mà kinh thiệt chứ :)) Bốn năm 2 người bị 4 bà chủ nhiệm khác nhau bốc sao toàn ngồi kế, mình cũng muốn một cuộc tình lỡn mợn như dị với crush ahiuhiu ;-;

Ngày xưa bố mình thuộc loại thông minh mà lừi học í, mấy môn tự nhiên đòi hỏi suy luận nhiều thì điểm cao phát ngất, còn mấy môn học bài thì hoặc là auto skip, hoặc là phao =)) Bố cực kì tự tin vào trình độ phao thần thánh của mình, công nhận thế thật, lâu lâu bố còn chỉ mình vài mánh vi dịu lứm =)) Trong khi đó mẹ mình là lớp phó học tập, bảng điểm như top star, học trò cưng của rứt nhiều thầy cô giáo. Bố mình lúc đầu tưởng mẹ là cái kiểu nerdy mọt sách nên lúc đổi chỗ chán nản lắm, ai ngờ, mẹ mình hiện nguyên hình là một bậc tài cheating =)) Mẹ học mỗi toán văn anh thôi, mấy môn khác mẹ chỉ phán tầm phào học kiểm tra cho có lệ. Bố mình thấy có nhiều chiêu của mẹ ảo dịu quá, lại đúng kiểu con gái mạnh mẽ ngầu lòi bố thích nên bố đổ luôn =))) 4 năm sau do trùng hợp ngồi cạnh nhau nên bố mình thành anh em chí cốt của mẹ, vâng, brotherzone trong truyền thuyết đó ạ =))

Bởi lúc lên cấp 3, dù chúa ghét trường chuyên *vì theo bố nó bóc lột sức lao động bm*, bố vẫn ráng thi để cua mẹ cho bằng dc =)) Ờ thì tất nhiên là đậu :)) Sau đó thì bố tỏ tình và bằng cách nào đó dc xếp chung lớp vs mẹ luôn =))

Cũng méo biết lúc kể mẹ mình có cường điệu hoá cho kịch tính như phim hay k, cơ mà nể dễ sợ :)) Theo lời mẹ thì bố ngày xưa nhiều gái theo lắm, mà chỉ thích mỗi mẹ thôi *cái này thì cần kiểm chứng thật =))* mà nhìn lại thằng cùng bàn mình thấy sao cuộc đời bất công :'(

Ngày của bố vừa rồi:

Em tui: Bố, một ngày chủ nhật lí tưởng của bố là như nào?

Bố tui trả lời không chút do dự: Tống 2 bây qua nội và bố với mẹ đi chơi.

Vâng, người đàn ông ngầu lòi đã ngoài tuổi tứ tuần đã tỉnh rụi nói với con mình như vậy đới, dễ sợ hôn =))

Bởi ai nói gì thì nói, Bảo bình trong mắt mình là người lỡn mợn hết sức :))

Q.V: Chuyện tình pama bạn đúng là ngôn tình thời hiện đại :)) ngọt và đáng eo đến độ mình đọc xong thì lòng tủi thân phận FA sml =)) Trường hợp pama bạn nghe như là “meant to be” luôn ấy <3 Vụ được xếp chỗ ngồi làm mình nhớ đến hồi lớp 6 của mình - nhưng hồi ấy chả biết yêu đương gì =)) thấy thinh thích nhau là thọc gáy nhau đến độ con nhà người ta khóc thì mới chịu thôi :”> ptsss, nghe đâu bạn ý cũng thích mình, nhưng mình nhận ra thì bị chuyển chỗ cmnr :v vì 2 đứa nói chuyện và cười trong giờ học quá nhiều. Xa mặt cách lòng nên dẹp luôn. Thế mới nói, pama bạn cứ như là Destiny, sinh ra là dành cho nhau ý :v gato quá người ơi :<

Bạn là kết tinh của tình yêu đẹp ấy, chế may mắn nhất rồi đấy ;) Mách này, nếu bạn viết fic lấy cảm hứng từ chuyện tình pama bạn thì đảm bảo trăm like đấy ;) Cần người beta thì hú mị nếu viết oneshot.

Yeah, ai bảo Bảo Bối chỉ có cái đầu lạnh, quá lí trí, có bạn bỏ người yêu, “lãng mạn” không có trong từ điển *tự nhột-ing* khi đã gặp The One rồi, đảm bảo trái t(r)ym Bảo sẽ ấm nóng hơn cả sa mạc Sahara, luôn tràn đầy nhiệt lửa ngàn độ hướng về phía người ấy =3= Vì tình yêu quá nóng bỏng, sợ người yêu chết chái nên lâu lâu Bảo tạt cho gáo nước đá để cool down thôi :))

*nhìn thằng cùng bàn* nó đẹp trai mà có bồ rồi :)) thằng bên trái thì đẹp gay cmnr, cũng có bồ rồi :)) Bất công thật! Mình đang hi vọng năm 12 được đổi chỗ ngồi với trai hay gái cũng được, miễn là nó đừng có người yêu huhu, để mình đỡ tủi :”<

P.s: ngày nào buồn buồn, mình đọc cfs của bạn là thấy đời đỡ chán phần nào. :”>

<<<>>>

Các bạn hãy cứu rỗi cái confession ế sệ này ;_; pls
    >>CHỌT LINK<<

Last edited: Jul 3, 2017
  7. Glorious Light

• 557/213

Occupation:
    Dream Walker

Năm sau đại học rồi mà tớ vẫn chưa đẹp lên :<

Ừ tớ chỉ muốn đến để nói lời xin lỗi với 1 người trong dàn rep. Ừ tớ xin lỗi vì ngày trước tớ bốc đồng quá. Xin lỗi nhen...À cái ảnh page đầu bị died rồi, các cậu sửa đi cho đỡ trống. À tớ chỉ muốn tới bắn tim và đặc biệt xin lỗi bạn ấy thôi. Các cfs nhà khác came back lại hết rồi, mà sao thấy BB cfs của mình vẫn hẻo. Dù sao tớ vẫn mong là BB cfs sẽ đông lại thôi <3 Tin tưởng các cậu và đặc biệt là cậu (dù tớ biết sang năm tới cậu phải thật tập trung mất rồi..)

Q.V: yeah, hẻo thật. Nhưng mình thấy fine, bình bình không thúc ép phải chạy rep như năm ngoái. Vả lại dàn rep hiện ai cũng cuối cấp, bận sml :v Nhưng lâu lâu vẫn sẽ ngoi lên xàm cùng nhà Bảo :)) Y’all ma baobei ;)
    Người đó chẳng để bụng nữa từ lâu rồi :)) you guys can both move on and live in peace. Quan trọng là ta rút ra được điều gì để đỡ thất bại trong cuộc sống.
    Về cái #1 :v chắc sẽ nhờ Lei des lại cái banner vào một ngày bớt lười. Và edit lại phần dàn rep cho đỡ lừa tềnh :/ mà vấn đề là bị lười… =w=

Rảnh quá nên chọt link :v
    Lần thứ hai tớ chọt confession nhà của tớ =))
    Btw, tớ muốn hỏi về vụ repper, còn tuyển hăm vợi? =))

Q.V: Tuyển khẩn như Vua tuyển phi vậy :v
    Welcome welcome

Bạn Rii đáng iêu đâu rồi ấy nhỷ? Dạo này chẳng thấy đâu nữa luôn :'(

Q.V: Đang thắc mắc tương tự ni :v

Thấy vụ này vui nè :vv
    Nếu được cho 16,7 tỷ và yêu người ta 7 năm, bạn có đồng ý?
    Mấy bồ thấy xàm quá ko rep cũng được hí hí

Q.V: Nếu mình nói “tớ nhất định sẽ từ chối, vì bao nhiêu tiền cũng không mua nổi thanh xuân và tự trọng của một người phụ nữ/cô gái hiện đại.” thì mình biết chắc chắn trong thâm tâm rằng mình đang nói dối :v Miệng thì nói lời đạo lí, trong lòng lại gào thét điều ngược lại nó cứ gượng và sĩ hảo giả tạo, mình không làm được :))
    Mình không sĩ và không sợ nhùng, cái nghèo và tham vọng không cho phép =w=
    Mà hell no :v làm gì có ai thần kinh không ổn định lại đi “hợp đồng người yêu” với mình đâu mà lo, cứ rep cho sướng miệng thôi :)) no biggie

thứ nhất là banner die rùi kìa mấy cậu ơi :))
    thứ hai là ủng hộ bể Cá nha mấy cậu ơi =)) =)) =))

Q.V: biết roài bạn ơi :))
    Nhớ ủng hộ lại Công ty nước lọc Aquafina nhiều nhiều nha bạn êi
    Mà bể Cá mới vì sao lại là version 6.9 :v lấy biểu tượng “69” nhà Cua để mở luôn tiệm hải sản hử

Bình có vẻ thiếu nước *rót*
    Tym hường cho các bạn này <3 :))

Tui vào ủng hộ <3 yêu nhà Bảo Bình <3

Q.V: We love you too <3 Cảm ơn nhèo

bắn tym cho nhà Bình :)) các cậu có ai rảnh nhớ qua ăn cưới của tụi tớ cho xôm nhé, 2 tuần nữa ahihi =))

Q.V: Gửi thiệp, lúc đám cưới nếu onl tớ sẽ qua chúc đôi uyên ương <3
    P.s: It's a mistake. Don't get married until you're 30.

Ặc, quả thật là cái cfs này ế kinh khủng khiếp chứ đ phải đùa đâu =)))))))))))))))))) tđn cái cfs mình gửi từ tận tháng 1 với cái cfs gần nhất vẫn nằm trên một page mới sợ chứ đm =))

Nói đùa chứ chuyện tình của các mẹ dramatic vãi ra, nhìn lại của mình thì đm thôi, tao đi tự tử cho lẹ =))))))))))))))))) Đây để con kể các mẹ nghe về chuyện tình đam mẽo mà con "được" vinh dự làm nhân vật chính nhé (Vâng tao là con trai các mày ạ =)) )

Chuyện là cùng lớp với tao có hai thằng, tạm gọi là A và B nhé. Thằng A học damn good, biết parkour, chuẩn boyfriend material còn thằng B là học sinh cá biệt, chơi với toàn dân anh chị. Hai thằng cao ráo trông cũng được phết undercut các thứ và đặc biệt là biết chơi bóng rổ. Đ biết có phải tao bị bọn bạn cùng lớp đầu độc BL đam mỹ các thứ nên sinh ra ảo giác không nhưng mà tao để ý là mỗi khi có bóng, thằng A thường chuyền cho tao (nhưng vì tao đ biết ném bóng 3 điểm nên cứ có bóng tao chuyền bừa đi luôn =)) ), còn thằng B thì theo kiểu các mày hay gọi là ôn nhu công ấy :v Lúc đi đến trường khác để thi đấu giải cấp trường ý, tao bị say xe, thế là nó lật đật chạy đến chỗ thầy xong vác cả túi cam quýt về ngồi bóc cho tao cơ =)) Thằng A thì kiểu play 'hard to get' mập mập mờ mờ khó chịu vcl hở ra là xoáy mình vài câu xong vào phòng thi thì úi giời aegyo cứ phải gọi là bắn tung tóe, bling bling rồi quỳ xuống ôm chân các kiểu, còn ông B thì hỷ nộ ái ố ông thể hiện hết ra mặt cmnr tao không muốn nói nữa =))

Nói nhiều như vậy từ nãy đến giờ không phải muốn khoe hay tâm sự gì đâu, mà tao chỉ muốn nhắc nhở các mày tránh xa trai Thiên Bình ra nhé ;) bọn nó nhát gan và thiếu quyết đoán kinh khủng nhất là trong chuyện tình cảm (thằng A for example ;) ). Thay vào đó hãy chọn trai Bảo Bình (như tao) vì bọn nó vô cùng vô cùng tâm lý. Còn thằng B à? Dẹp mẹ đi tao chỉ kể cho vui thôi hahahaahahha

Chúc các mày sớm tìm ra real love nhé mãi'ss iu'ss ❤

Q.V: Mày kể gì tao hông hiểu gì hết Ọ w Ọ cơ mà công nhận cái cfs này nó ế tàn tệ, tao nản với bận cũng chả thèm đi PR nữa. Sorrey vì đã lầy’s rep với post cfs của mài hi =))

*đọc lại cfs-ing while uống nước mắm bổ sung muối* Vẫn hông hiểu mày ạ :v Mài đang kể chuyện đam mõe hay đang thả thính tán gái thế hả :/ Well, khả năng cao là mài đang khoe mài đào hoa okay fine :v Mài khoe nhầm động rồi :v Repper AC toàn dân FA lâu năm đấy, mài có biết mài vừa làm tổn thương con t(r)ym thiếu nữ không >:’v Tha cho mài vì viết truyện dam mõe free cho tao đọc. Tao thì tao vote anh A nhé :v Ex tao là Thiên Bình, nhút nhát hay play hard to get không hẳn nhưng đúng là thánh thả thính, được cái rất ga-lăng và ăn mặc có gu, có điều khiếu hài hước có vấn đề nên… well. Nếu mài into trai công thụ đều flexible thì Thiên Bình okay đấy :v G’luck babe

Ưu tiên post trước dù chưa tới lượt :v hi vọng mài đừng thù dai vụ bị lầy cfs ahihi’s =))

Chúc mài tìm được real's love's too :v Tao thì ế quen rồi, không sao ._.

<<<>>>

#Hãy_cứu_rỗi_cái_cfs_này
    say something...
    >>CHỌT LINK<<

8. Glorious Light

• 557/213

Occupation:
    Dream Walker

That's how cun ngầu we are :>

Mình tới muốn kể chuyện
    Câu chuyện nhỏ tương tư
    Dùng 2 năm thầm mến cậu ấy , dùng 1 năm lãng quên cậu ấy . Nhẩm tính cũng được 3 năm . Mình không tiếp xúc cậu ấy nhiều lắm , nhưng mà mình vẫn thích cậu nhiều như thế . Mọi người đều nói mình chỉ thích một cái ảo tưởng do mình tưởng tượng ra , không phải cậu . Mình không biết . Chỉ là mình nghĩ nếu cậy ấy là ảo tưởng thì ấy chắc hẳn là ảo tưởng ngọt ngào nhất thế gian . Cho dù gì đi nữa , cậu ấy cũng là điều tuyệt vời nhất , là điều mình thật yêu thương . Đơn giản mà nói , chính là đánh rắm cũng thơm . Chỉ là đường dài quá không thể cứ bỏ hoang thanh xuân mà chờ đợi một người .
    Cậu trong tôi chính là ánh nắng ban mai tinh khôi dịu dàng , chỉ nhìn thôi cũng khiến lòng nhẹ nhàng khôn cùng , còn tôi , mãi là một kẻ phàm phu tục tử truy đuổi phép lạ , lén lút dõi theo cậu ,lén lút giữ lại một góc nắng trong tim. Tôi yêu một cách thật hèn nhát
    Ừ , nghe có vẻ ghê nhưng cũng chẳng đến mức thế . Tôi chẳng thật sự moi tim , móc phổi , đưa cho ai cả, cũng chẳng có cái gì mà tôi cho cậu cả thanh xuân , cậu là thanh xuân của tôi. Thanh xuân của tôi , không có cậu , vẫn sẽ qua thôi . Trong tiếng Trung Quốc , trái táo được đọc gần âm với bình an. Chẳng biết tại sao tự dưng nhớ đến , chẳng biết tại sao tự dưng muốn nói cậu là trái táo nhỏ của tôi , là may mắn bé nhỏ chợt lóe rồi chợt tắt
    Tương tư , nghe thực có một chút ý họa tình thơ , dễ thương biết bao lại chẳng khác nào viên thuốc độc , hơn nữa còn lợi hại hơn anh túc khiến người ta mỉm cười mà nuốt . Ái tình nảy sinh trong thầm lặng , rồi lại chết đi trong tuyệt vọng . Tương tư là một khúc ca , càng hát càng bi thương
    Hôm nay nghe bài [ Tình ca thầm mến ] Có một câu thế này :
    "Bài ca này hát thế nào anh mới đồng ý đây ? "
    Bài ca này hát thế nào anh mới đồng ý đây ?
    Chẳng thế nào cả
    Chỉ là nếu thiêu thân không lao vào lửa lấy cái gì làm nên vẻ đẹp sinh mệnh ?
    Sơn hữu mộc hề , mộc hữu chi
    Tâm duyệt quân hề , quân hữ tri
    Quả thực từ thời xuân thu chiến quốc , tương tư đã là câu chuyện cười bi thương nhất
    Giữa chúng tôi quả thực chẳng có tí kỉ niệm nào để nhớ , thật chán phèo , nhưng nhớ tới cậu, tôi lại có rất nhiều rất nhiều cảm xúc để viết , để cất giữ
    Thật sự cũng chẳng biết đống tình cảm ấy ở đâu chòi ra nữa(≧∇≦)
    Mấy hôm nay trời mưa quá các mẹ ạ , sịp em phơi mãi nó chưa khô , tức cảnh sinh tình , quyết định ngồi viết cfs .
    Tiễn đưa tình đầu
    Hoặc gọi tạm là văn tế vong linh
    Cũng được
    Hự viết dài ngoẵng thế này chẳng biết các bạn repper chinhchẹp'ss có cho lên hình không đây ?(⁄ ⁄•⁄ω⁄•⁄ ⁄)⁄
    Đến đoạn giữa mình đã chuẩn bị tinh thần rồi chỉ là thì cũng không sao hết
    " Bởi vì đây vốn là nỗi nhớ gửi đến Thiên đường , chỉ có điều địa chỉ của Thiên đường thì chẳng ai biết cả
    Thượng đế quên không nói cho chúng ta "
    Tui học của Tào Quất Tử đó , thấy tui thông minh không , mau khen ngợ tui đi
    Uầy , nếu được lên sóng không biết cfs của tui có được nhận cúp '' cfs dài nhất lịch sử" không nha ? Không biết lúc đăng nên như thế nào chứ hiện tại tui đo được 47 cm này . Nếu thực sự được nhận cúp cho tui gửi lời cảm ơn đến ba má đã đẻ ra tui văn hay chữ tốt và thằng ăn hại nào đó rốt cục cũng làm được việc tốt và đoàn thể repper xinh đẹp he he, moah moah ~
    ✧ ─=≡Σ((( つ•̀ω•́)つ

Gis: Vâng chúc mừng =)) Cho đến giờ thì bạn thặc sự đẻ ra được confession dài nhất lịch sử AC rồi :))
    Lần đầu mình đọc confession #fall_into_crush_zone mà không thấy lạ lẫm hay gato với chuyện tình dù tiếc nhưng nó vẫn đẹp như mơ của bạn ;;-;; *mình là dân FA sở hữu con tim sắt đá chả thèm đổ thằng nào làm hủy hoại bốn năm cấp hai tươi cmn sáng* :))
    Nghe bạn kể sao thấy dramatic qué :”< Nhưng nếu được chọn thì mình vẫn chọn có crush, có một chuyện tình để nhớ như bạn nhé :)) Người ta bảo tuổi trẻ là cơn mưa rào đầu hạ mà :)) Cứ thích, cứ yêu, cứ đau thôi, nếu không có khi ra ngoài xã hội nhìn lại quá khứ thì lại tiếc sml mất :))
    Tớ từng đọc được một câu thế này: “Có những khi sự xuất hiện của một người là để gây thương nhớ chứ không phải để yêu.” Crush bạn là một người như thế chăng? :)) Là một điểm dừng trong thanh xuân của bạn, là một kí ức giữa thế giới bộn bề, là một góc để nhớ khi sau này trưởng thành. Đệt, mình cũng chả hiểu mình đang nói quần què gì nữa :)) Anw, mình nghĩ mãi sau này khi nhớ lại crush bạn bây giờ, có khi bạn cũng bật cười rồi lắc đầu cho qua thôi, vì khi ấy có thể bạn đã tìm được trái táo nhỏ cho riêng bạn rồi. Không phải tương tư, cũng chẳng phải yêu thầm gì cả <3 Mình mong bạn sẽ sớm gặp được <3 :))
    Ummm...
    Bạn viết qua dài làm mình nghĩ ra cái qué gì đến rep lại cả ;;-;;
    Vốn từ mình hạn hẹp, mình lại là dân FA di căn lâu năm :)) Nên mình sẽ cố rep bằng ⅓ confession của bạn :))
    Btw, cho mình gửi ngàn trái tim nồng thấm vì bạn đã góp phần khai hoang AC ;;-;; Lớp diu much <3 <3 :))

Tớ đến thả tim. :">
    Đầu tiên là Juno nè, Juno cậu yêu cậu có biết khi tớ phát hiện một đồng minh thuộc fandom Supernatural tớ đã cảm động thế nào không. Kiểu như cả thế giới bỗng thu nhỏ lại chỉ bằng một cái nick Juno White be bé ý :'< Rồi thì thời gian trước khi có nick tớ làm silent reader fic Immortal Child nữa. Đọc tới mức chap nào nội dung gì nói tên là tớ trả lời được hết, đến bây giờ tớ vẫn là author trung thành của cậu và khi thấy có fic mới về HP / PJ fanfic của gái là tớ lội sang tận Fiction đọc bất kể wifi một vạch. Có vẻ fic lần này về thế hệ mới con cái của Bộ Ba chăng ? Thôi không lảm nhảm nữa, tóm lại là tớ yêu gái và thành fan gái rồi :"> Gái nhớ ra chap nha, yêu lắm.
    Tiếp theo là Sả dễ thương này, lần đầu làm quen đã thấy Sả cute rồi. <3 Không biết Sả có nhớ không nhưng kí ức duy nhất của tớ là cái mess làm quen loạn hết cả lên vì nhắn quá 420 từ cho phép và phải chia thành nhiều comt =)) Tiếp theo là WWWY của Sả đã trúng tim tớ và hự, fall in love với cậu luôn ý. Hết WWWY thì lại có mấy oneshot đáng yêu dã cả man khiến con tim tớ rung động và từ đó vô hàng fan của Sả. Yêu cậu lắm và mong oneshot của cậu. Thú thực là oneshot Sả là một trong những author tớ thích nhất vì loại học đường tình cảm mới mẻ không hề gây nhàm chán.
    Tiếp theo là Amy, chưa nói chuyện nhiều nhưng ấn tượng đầu của tớ về Amy là cun ngầu dã cả man :"> Rồi khi cậu set chữ kí BlackPink, tớ be like OMG mình cần đi xin tên tuổi họ ngay lập tức trời ơi cùng fan Lisa kìa =)) Nhưng nhớ không lầm thì hồi đó ngại hay cậu khóa wall ý mà chỉ dám gửi cho cậu một cái cfs về Lisa thui. Qúy nhiều lắm <3
    Thôi đêm rồi lảm nhảm vậy là đủ =)) Mong các cậu có thêm nhiều cfs mới nhé. Bắn tim cho Bể Nước <3
    Không liên quan mấy nhưng Chuồng Cừu, Chuồng Dê Chuồng Ngựa, Bể Cua Bể Cá chỉ có mỗi Bể Nước lạc loài ý :<

Juno: *ôm* Chộ ôi hiếm lắm mới thấy fan SPN *ôm lần 2* Tớ thấy yêu cậu lắm lắm lắm rồi đấy :) Vô conver mình tám đê :)))))
    (Klq lắm cơ mà tớ luôn luôn có mong muốn viết được 1 cái OS Destiel :v)
    Về cái fic, tớ không thể spoil gì được, nhưng mà tớ sẽ cố gắng ra chap đều đều :)
    Dành cho tất cả các fan của Immortal Child trong quá khứ và hiện tại (và hiện tại bé ấy mang tên mới Gavri’el :3) cảm ơn tất cả mọi người đã ủng hộ tớ :v Đây sẽ là lần rewrite cuối cùng, tớ đảm bảo :D
    Yêu cậu <3

Sả: Lần đầu tiên Sả đọc cfs này là đang trong tình trạng hờn cả thế giới vì lỡ tay đánh mất bữa ăn trưa, và rồi sau đó tớ như “Từ ấy trong tôi bừng nắng hạ, mặt trời chân lý chói qua tim”, mừng rớt nước mắt luôn ấy Ọ A Ọ Tại trước giờ mấy cfs thả tim như này chẳng có tên tớ đâu, tìm ra một cái ngăn ngắn cũng tủm tỉm cả ngày rồi, có tâm thế này sợ con trym bé bỏng của tớ không chịu nổi mất...Cơ mà cũng cảm ơn tình yêu rất nhiều nha <3
    Well, thực ra trí nhớ của tớ não cá lắm, dạo gần đây cũng chìm quá nên chẳng nhớ đã từng làm quen với ai, thứ lỗi cho tớ :’<< Với cả, tớ cute á? Có lẽ Sả của bây giờ làm cậu thất vọng rồi hụ hụ, giờ tớ nhạt lách như nước ốc í Ọ × Ọ
    Huhu, cậu vẫn còn nhớ WWWY sao? :chấm nước mắt: Tớ cứ tưởng nó vào quên lãng rồi, đang trong tình trạng reset lại một số thứ, giờ Sả chỉ quắn quéo em nó một mình thôi, nói trắng ra là tự kỷ ;; w ;; Nếu cậu còn quan tâm em nó, đừng ngần ngại ib nhé, tớ cần người tâm hự lắm cơ---dù chắc là không spoil gì trước được :))) Tớ nghĩ sau này lên lớp 12 sẽ bắt tay vào rewrite, er---4 năm nữa lận =)))
    Oneshot, cảm ơn cậu lần nữa nè :3 Tớ viết 4 oneshot, cơ mà chỉ mới xem có 2 cái thiệt sự là OS thôi---Với cả Sả chỉ là một con người cả nghĩ, mỏng manh, nên chỉ quẩy hường hòe nhẹ nhàng đời thường thôi; nếu được thì sắp đến tớ sẽ post 1 shortfic trong project tớ siêu cưng, mong cậu ủng hộ :’>
    Có gì cứ conver thẳng tiến nhaaa, yêu cậu nhiều ạ <3
    Tiếp tục ủng hộ Aquafina nhé (〃⊃ω⊂〃)
    P/S: Tớ nhớ trong mấy fic gần đây đâu có Romantic đâu nhỉ :))

Q.V: Tui, cun ngầu á? :v Nah nah nah, tớ thân thiện kawaii sugoii dã man luôn cơ mà thao ai cũng bẩu vại :< Mị tưởng lên 4rum mị đã cưa sừng làm nghé đủ thân thiện rồi :))
    Yep, tớ bias Lisa nha - chụy quá xynh đẹp và cun ngầu và dance cực hút mắt :)) Thích nhất bài Playing with fire, đặc biệt là về phần vũ đạo.
    Babe vẫn có thể đối thoại conver với mị mà ;) hứa sẽ kawaii không anti-social như ngoài đời
    Tớ thích gọi nơi này là Công ty nước lọc Aquafina *feel the fashion* hơn :)) Bể Nước không được original lắm.
    Yêu bạn *bắn tym <3*

Tui muốn hỏi các bạn rằng: Khi các bạn deep thì như thế nào?
    Chứ tui deep fail af, như con dở trốn trại ấy =))

Q.V: Bạn cứ viết mấy câu nghe như dân sao Hỏa mới xuống Trái Đất rồi thêm dấu ba trấm cuối câu :v works every time ;)
    “Cả thế giới mỗi tôi lạc loài…”
    Yo welcome :v

Juno: Tui nằm dài trên giường, cắm tai nghe bật nhạc deep và suy nghĩ sự đời :v

Gis: Mình chưa bao giờ deep :)) Vì não mình quá úng để nghĩ ra deep quotes và mặt mình quá thộn để act deep :v

Sả: Thực ra thì bình thường tớ nói câu nào cũng bị liệt vào hàng deep chảy nước rồi =)) Nhưng nếu tớ deep thiệt tình thì auto bật radio nghe nhạc Trịnh, bolero rồi harmonica---lần gần đây nhất là đang ngồi xem TV, tự dưng lên cơn buồn đời thì gào lên “Ôi đàn bà, đàn bà là những niềm đaoo”, dù tớ thấy làm thế như con dở í =))) Mẹt tớ bao giờ cũng trông tình trạng chào cờ - xoắn quẩy đến mấy cũng không đổi sắc mặt, thử triết lý chút là y chang cán bộ phát biểu =))) Túm quần lại tớ có deep cũng như không hà ~

Mị yêu các Bảo nhiều <3 *Thả một rổ tim* Yêu cả dàn rep nữa :3 Cơ mà thấy hềnh nhơ bên nhà mình hơi bị vắng á.

Juno: Tui cũng yêu bạn nhèo :)
    *Ọ Ọ biết là nhà mình vắng khách quá mà*

Q.V: Awww, you guys are so kewt ;A;
    *bắn tym lại*
    Tớ biết nhà mình vắng honey :v sự thật đắng lòng và hiển nhiên thao các bạn cứ nhắc quàiiii vại >:’v
    Just… okay?

From chocoteam with love

Juno: From AC team with equal love <3

Gis: Hầy, em chưa trả xong mớ pj đã QC…

Uw ell, tao muốn hỏi thằng lên con phẹc kể ch đam mỹ là đứa nào, ăn gì tao cúng :))
    Hai nữa tao ko hiểu m viết cái gì nhưng tao thấy nó mặn vl và t ngồi cười như zồ =))
    Hết :))

Q.V: #243 nhận fan nào :v Tán gái vại cũng thành công nể sml. À nhầm, #247 cũng có thể là trai mà nhỉ =))

Tớ thấy cfs ế quá à. =='
    Btw, luôn ủng hộ Công ty nước lọc nhà mình.
    P/S: Chị Light ơi, cho em rep cfs với chị - Một con bé ham hố cho hay =))

Q.V: Các bé muốn ứng tuyển cứ mạnh dạn liên lạc thẳng mị :v mị không ăn thịt đâu mà sợ

Tung hường <3 <3 Yêu cả nhà Bảo....aka bình_nước_đục/trong. Nhưng cuối cùng vẫn phân vân không biết "trong" hay "đục" =))

Q.V: Có lẽ cfs của bạn là cái # mình thích nhất trong 2017. Ah, nhì, sau cái chuyện tình kawaii destiny. Gọi là công ty nước lọc thì hẳn nước phải đục, nhưng sẽ lọc - không dám chắc có trong 100% hay không, nhưng uống được :>
    Chậc, lại thêm một lí do mị thích cái tên Công ty nước lọc =))
    Aquafina và Aquarius hân hạnh tài trợ <3

Gửi tim cho Juno hihi. <3
    Juno có biết khi cậu like fic tớ hay post tớ thì tớ như nào không ? :'( "Mẹ ơiiiiiii,."

Juno: Mình thích thì mình like hoy =))))
    Thật đấy. Mình không hay đi like, mình chỉ like những thứ mình thực sự kết :v
    Mình cũng yêu bạn nhắm <3 <3 <3

<<<>>>

31/7/2017
    Mừng Aqua Confession sống xót được 1 năm tuổi <3 <3 <3
    Happy Birthday, Cứu Thế Chủ <3

Cảm mọi người rất nhiều vì đã ủng hộ AC trong suốt một năm qua.
    Cảm ơn dàn repper đã đồng hành cùng mị và lọc nước cho Bể Nước nhà

Be Unique

Love,
    Amy.

Last edited: Sep 18, 2017
  9. Glorious Light

• 557/213

Occupation:
    Dream Walker

Thật tình là tui không có biết cái lần đổ nước trước nó đã đi đâu ;;; Hình như là "một đi không trở lại" :v Kệ đi, tui ngồi tui tâm sự đây ;v

Nói chung hiện giờ tui đang cực kì ngáo cần, tình trạng không thể vãn hồi nữa mấy thím ạ ;;^;; Chính là vì sắp vào năm học rồi :v Vui lắm luôn, vì sẽ có thêm đứa ngáo cùng mình, bốc phét và thả thuýnh cùng mình :v (Đi học chỉ vui vì có bạn có bè hoy :))). Nhưng lại thấy đau lòng quá cơ, chiều cao chỉ dậm chân ở ba mét bẻ đôi là nàm thao???? Rõ ràng là vẫn ở trong giai đoạn phát triển chiều cao mừ Q^Q Thêm 1 điều dở hơi nữa, dạo này tui không tài nào đọc được fanfic 12 cs romantic, hoàn toàn là do đống Đam mẽo bên wattpad đầu độc, vì bây giờ đọc fanfic mình lại để ý tính cách của chúng nó hơn và sinh ra chán ghét với cp :v Mà tui chỉ thích hứng hint giữa mấy anh giai hoy :))) Tuy hời hợt với việc đọc truyện 12 cs, nhưng tui cưng mấy bài viết hài hài trên đây lắm nha, sang nhà Bảo Bảo (nhà của tui mặc dù cực kì hiếm khi ló mặt ra đóng góp :))) thì hứng cả rổ hint bonus thêm cả mấy câu chuyện SA ly kỳ nữa ha :))) Mặc dù tui không thích cái 3P của bạn #243 lắm, tui là fan chân ái của 1x1 :3

Gửi vạn tym hường cùng những câu sến súa nhất năm :))) Ai nớp du ~ <3<3<3<3<3

Q.V: Ủa tớ nhớ tớ luôn post hết, thật á
    Yea, hồi còn trong hè sắp đi học mị cũng háo hức lắm, nhưng sau 3 tuần bị cái lịch học dày đặc học full từ sáng tới tối thì giờ chuẩn nghĩa sấp mặt lol =)) hên còn có lũ bạn để nói chuyện ba xàm xã stress chớ không chắc tui chớt quá. Hơn bao giờ hết tui muốn năm học cuối cấp này qua thật nhanh để break free khỏi mấy cái luật lệ rách việc của trường học và khỏi học hóa lí nữa :3… So, vào năm rồi, đầu năm của chế dư lào rồi?
    Haizz, chiều cao 3 mét bẻ đôi forever young vầy đau quá man ;-; đã vại mị còn ngực lép nựa. Lớp 12 rồi toàn bị hiểu lầm là đứa cấp 2 :) okay i’m fineeee. Bạn còn trong giai đoạn cao thêm, chớ mị là xác định rồi. Chăm tập thể thao và uống sữa vô nha. Còn không nữa thì hãy học cho giỏi, làm việc lương cao có tiền kéo chưng.
    Mị thì đã ngưng đọc truyện 4rum từ lâu do lười đọc và hông phải fan đam mõe nên… triệu hồi #243

Sả bao zờ có fic zợ? Hóng Sả chan <3

Sả: Hình như dạo này tuôi bị triệu hồi hơi nhiều nên có cảm giác như bị gank nợ vậy, nhưng thú thiệt cũng rất vui vì đã không chìm vào quên lãng =))) *xin lỗi vì Sả đã thụ lại còn M ỌvỌ*
    Tình hình là sáng 18.8 Sả mới thi tổng kết ở mấy chỗ học thêm hè xong, nó khá quan trọng (tới sĩ diện =))) nên không thể lơ là được. Sau khi thi xong thì tuôi sẽ ập mặt vào đống pj ngay---à mà chắc để cày hết bộ anime tuôi đang xem đã =)) Đùa chứ tui đảm bảo cuối tháng 8 này sẽ có oneshot---nhưng mà không phải school life :’> Yep, if u know what I mean :)) Và nó chỉ là cái-gì-đấy be bé xài như thay lời chào tạm biệt hè thôi nên hổng chắc đâu nha…
    Nhưng dù sao cũng cảm ơn đằng ấy đã ủng hộ nè <3
    P.S: Giờ tuôi đã thành Sả-kun rồi nha hihi ( ;∀;)

Cho tuôi hỏi là mấy cô trong AC fetish cái gì nạ =3

Q.V: Người đàn ông trong áo vest đen. Anything with cheese on it. Sách mới mua.

Cho ta hỏi trong group có BB nam nào không vậy? Giới thiệu cho ta làm quen đi. Chứ ta thấy toàn BB nữ với thụ không à....

Q.V: hình như có bạn #243 Oh wait, mà hình như bản hơi cong chứ không hoàn toàn thẳng :)) Nhưng là TRAI đó!

Tui lảm nhảm chút... Tui không có ý dìm mấy cung khác nha, mà hông hiểu sao tui toàn chơi với các Bảo Bình, trong lớp tui thân với 2 Bảo Bình nữ, và so với mấy bạn nam thì chỉ nói chuyện được với đúng một bạn nam Bảo Bình. Anh trai tui cũng là Bảo Bình, trừ chuyện hay giành ăn với tui thì còn lại tốt tính và ga lăng. Vài anh em họ tui cũng là Bảo Bình (nam lẫn nữ) và cơ số Bảo Bình khác mà tui thấy tui hợp tính.
    Về nữ Bảo Bình, các bạn rất dễ nói chuyện và dễ gần. Các nữ BB mà tui tiếp xúc đa số đều nữ tính, đơn giản, gọn gàng và thông minh. Đôi lúc nói chuyện hơi phũ, không phải người dỗ dành tốt đâu, nhưng để tâm sự thì tui nghĩ có thể tìm những bạn này. Nữ Bảo Bình tui thấy không giỏi trong việc phản ứng với cảm xúc đối phương. Các bạn có óc logic, tầm nhìn xa. Nếu thấy có gì thú vị hơn, các bạn sẽ xao nhãng 1 chút rồi lại đâu vào đấy.
    Về nam Bảo Bình, tui phải công nhận những bạn này là điển hình của sự lập dị luôn. Các nam Bảo Bình mà tui biết rất hài hước: hay đùa kiểu dark humor, châm biếm và trào phúng nên ai không hiểu thì sẽ bảo mấy bạn này nhạt nhẽo/khó hiểu. Tui nghĩ ai ai cũng giấu tính cách thật của bản thân, nhưng tui thấy BB nam là ví dụ rõ nhất. Một số đặc điểm khác là thông minh, ai cũng nói chuyện được nhưng ghét ai - thích ai thì chỉ có bản thân các bạn ấy biết, hay làm chuyện không giống ai.

Đó là suy nghĩ của tui về Bảo Bình. Nhìn chung tui thấy các Bảo Bình khó đoán và hòa hảo (dễ chơi). Bảo Bình nam tui thấy các bạn này dễ mắc các bệnh về tâm lý nhất, không hiểu sao. Bảo Bình nữ thì làm rất tốt những việc về tình nguyện, phục vụ cộng đồng.

Vậy thoy, tui rất quý các bạn BB \m/

Q.V: Mình thì gặp vài bạn Bảo thôi, ai cũng tài và hài hước, hoặc kiểu vô tình hài hước - chúng nó phán mấy câu ngu người méo chịu được. Ai cũng chill, laid-back, “not” crazy =)) Nữ thì không quá bánh bèo, cũng không quá tomboy, nói chung mấy mẻ rất là flexible tùy ngoại cảnh. Nam Bảo mình biết mỗi 1 bạn - nó đểu chóa và lầy nên mình thấy thú dzị nhưng luôn cảnh giác không thân. Mặt lập dị của tụi nó mị chưa thấy nhưng chắc là do không đủ thân. Cả đám Bảo tụi mình đều cùng tuổi 2k: hoặc là rất nhí nhảnh lầy lội, hoặc là rất lạnh lùng mature *tỏ vẻ*; chơi được, học ổn, đều FA ở tuổi 17 này dù tình trường trước đó đầy sóng gió hoặc em nó has always been FA =)) yea, rứa đó, 5 đứa mị đã gặp qua.

Một bạn Bảo nữ mình có nghe qua, chưa tiếp xúc bao giờ nhưng chuẩn những gì mình imagine một Bảo Bình sẽ là: lạnh lùng, im mà hiểm, những hành động lẫn lời nói kì lạ như người cõi khác, tách biệt và bị kì thị khỏi đám đông vì điều đó, vấn đề gia đình và tâm lí, xinh đẹp. How did I know her? Qua thụy phi :) nhưng nghe ngầu lắm. Bạn này thực ra dark và twisted hơn những gì mình vừa miêu tả, which is even more awesome =))

Bạn ấy từng “chơi” một đứa mà giờ là kẻ thù của mình nên dù bản rất bad girl mình vẫn kết bản vl >o<

Mọi người cảm thấy sao khi mình bị người ta chửi rồi đánh, cuối cùng sau vài giờ bạn đã quên mọi việc và chẳng thèm giận người ta nữa. Chứ bạn thân của tôi nói có đứa ngu mới không giận

Q.V: Chửi rồi đánh? Sau vài giờ đã forgive?
    Ờ, hơi ngu thiệt. Có một từ gọi là easy đó mà. Aizz, không đùa được, nếu tha thứ những hành động tồi tệ quá dễ dàng, kẻ xấu kia sẽ nhận thấy bạn là người dễ bị bắt nạt và cam chịu.
    I’m sorry btw :<

.

.

.

>>> CHỌT LINK <<<

10. Glorious Light

• 557/213

Occupation:
    Dream Walker
    Hế lô

Q.V: Lô lô cái bô :v lần sau spam là diếm.
    Cfs ế sệ nên... cho đỡ trống space :’<

@Aqua mừng ss bay thẳng lên mốc. Bữa thấy màu xanh chói chét lét này cảm thấy shock lắm, và đau mắt =)) đóe mở wall để em chúc nên xài đây, nhớ hậu đãi đàn em

Q.V: Từ ni đến hè sang năm mình mị gánh team nên gửi hường hay tâm sự hay tỏ tình khỏi cần “@Tên_Repper”. Yea, it’s gonna just come down to me.
    Ló mặt nếu muốn trẫm ân sủng nhé c: khóa pro5: để bế quan
    Yea, đau mắt thiệt :v But it’s blue. It’s freaking BLUE.
    Jk hường đẹp hơn nhiều nhưng uniform sao xài vậy thoi v:

<<<>>>

Vô năm rồi, tới mị cũng cầu cho cfs ê ế để khỏi phải rep, tbh =))
    Nhưng không cần phải ước thì cũng ế sml sẵn rồi... =,.=

Last edited: Sep 22, 2017

Share This Page

Share