Ưu Đàm

Discussion in 'Nhật Kí' started by Iris de Mirbel, Nov 13, 2017.

1. Iris de Mirbel

Iris de Mirbel Designer Staff Member
    • 234/213

2. Iris de Mirbel

• 234/213

Hình như mình là đứa có tiềm chất phá hoại lớn. Điện thoại sửa ba lần thì hai lần do mình làm rơi hỏng. Mà còn là rơi một lần liền hỏng.
    Quá đáng vcl. Không thể chịu đựng nhau nữa, chia tay, tao sẽ đi tìm tình yêu mới. :')

Hồi đầu đến lớp tiếng Hàn, mình rõ là im lặng và ngoan ngoãn. Nhưng sau một thời gian thì mọi người bảo Ngọc ơi nói ít thôi em. = )))))) Thực ra bản chất của mình vẫn rất im lặng và ngoan ngoãn. Chê mình nói nhiều vậy chứ mình còn nói là may đấy, không nói mới thành vấn đề. Mọi người hay mặc định suy nghĩ những người không nói nhiều là bị tự kỷ thì phải, mà rõ ràng là do đ' thích nói thôi.
    Ở với chị Ly nhiều mình lây luôn cách nói chuyện rồi, không biết gần đèn hay gần mực đây...

Mình nhận ra là mình rất trẻ con. Kiểu luôn làm người cạnh mình phải để ý đến như trông trẻ con ý. Người ta đóng vai chăm trẻ còn mình đóng vai được chăm. :/
    Thiên nói Thiên làm bảo mẫu cho mình. = ))))
    Con bạn là chuyên gia dắt mình sang đường. "Tao không dắt mày sang mày một đường cắm đầu đi tông xe lúc nào cũng không biết."
    Chị Ly thì khỏi nói rồi.

3. Iris de Mirbel

• 234/213

Đi ngủ hoi. Hôm nai mình thật chăm chỉ ahihi. <3

Mọi người trêu suốt sau này mình sẽ lấy người kia. Xin lỗi nhé, em chỉ cưới Đáng Yêu thôi... = )))
    Mà nếu có đủ kinh tế tự nuôi mình rồi, không gặp được ai đủ tốt thì cũng chẳng cần lấy chồng rước mệt mần chi. Hạnh phúc của mình tự mình tạo, không nhất thiết phải có thêm một người thì mới có hạnh phúc.

Tieuleo118 likes this.
  4. Iris de Mirbel

• 234/213

Mình không thích khi có người luôn muốn so sánh xem họ và mình ai giỏi hơn. Ầy, cũng vì mình không có hứng thú so bì, và mình làm việc theo kiểu khá là gợi đòn, kiểu vừa làm vừa chơi. Vì háo thắng mà chạy theo người ta còn hơn chó đuổi, mình không ham, mình lười...
    Cảm giác thành tựu khi thấy bản thân ở trên cao còn người khác ở dưới vui lắm hỉ? Còn mình thì không hiểu nổi, chỉ nghĩ đm rảnh rỗi vcl. Nhưng thích so cứ so đi, vì suy nghĩ vốn là quyền tự do.

Nói thế thôi, hôm qua ngủ muộn, nay ngủ sớm chút cho đẹp da. Buồn ngủ, học cả ngày, cũng không có thời gian ôm ấp Photoshop, đành hẹn em ta gặp nhau một ngày đẹp trời khác.

5. Iris de Mirbel

• 234/213

Hồi lâu lâu òi, Thiên gửi cho một bài thuộc chương trình 'Come Sing With Me' Trung Quốc, nghe thích cực kỳ. Nên giờ mình đang ngồi tìm mấy bài hát của chương trình nghe cho đã ghiền. :'3

Uầy, hôm nay mần nốt mới xong báo tường. Dù là công sức cả nhưng thật sự phải công nhận là nhìn hơi xấu, có điều mình cũng hết hơi rồi.
    Thời gian làm thì vui lắm. Bắt đầu làm từ đầu tháng 11, nhẩn nha chơi suốt cả quá trình và đến mấy ngày cuối này vắt cổ lên chạy. = )))))

Littel Virgo69 likes this.
  6. Iris de Mirbel

• 234/213

Mọi người rủ về Hưng Yên chơi, nhưng mình từ chối. Tiếc lắm mà hết tiền ời... Thứ 5 tuần sau đi ăn với con bạn, tiện mừng sinh nhật nó luôn, từ lúc thi xong đến giờ chỉ gặp nó có 1, 2 lần, dù sao cũng chơi thân suốt mấy năm.
    Chịu thôi. Khi điều kiện không đủ để đáp ứng cả hai phương án mình muốn, thì việc lựa chọn là tất yếu phải xảy ra.

Cô giáo trêu mình khó cưa. Mình bảo nếu là chồng em [Đáng Yêu ấy hihi... <3] thì cười với em một cái em cũng tự theo về nhà rồi, đuổi cũng không đi. = ))))))))))) Còn những người khác em không có hứng thú.
    À. Chị Ly bảo sau này, mình với Đáng Yêu sẽ có chút khó khăn, tinh thần của nó vững lắm mới trụ được ấy. Trước khó sau dễ. Vấn đề không phải người trong cuộc, mà là sức ép bên ngoài. Mình nghĩ, biết trước một số chuyện là một lợi thế, vì sửa được.
    Fighting.

Littel Virgo69 likes this.
  7. Iris de Mirbel

• 234/213

Trời chuyển lạnh. Mùa thu mát mẻ của mình đi không về. Còn mùa đông muộn, bao giờ cũng đi mất?

Thỉnh thoảng, mình lại biết thêm một ít tin tức của Đáng Yêu.
    Well... Còn hơn không biết gì. Một số ngạc nhiên khi nghe mình nói mình thích người kém tuổi.
    Cũng không rõ Đáng Yêu nghĩ như thế nào về mình nữa, thật tò mò.
    Có khi bây giờ, nó còn chưa biết mình ấy.

Mình đọc khá nhiều ngôn tình, nhưng không phải rất thích. Đại khái vì quá rảnh, thường xuyên đọc đến mức nó trở thành một thói quen.
    Khi thấy mình đọc nhiều, mọi người thường nghĩ mình thích nó lắm và như lẽ dĩ nhiên, ảo tưởng về những thứ trong 'ngôn tình'.
    Thực ra đọc xong một bộ, khoảng mấy ngày là mình xoá nó khỏi bộ nhớ.
    Mấy năm đổ lại đây, mình lười đọc những truyện tự sáng tác. Mình lười phải suy nghĩ, phải chú tâm, phải chờ đợi và lười tìm kiếm một truyện hay.

Share This Page

Share