Yêu một người không nên yêu

Thảo luận trong 'Cảm Xúc' bắt đầu bởi hinerabbit, 26 Tháng hai 2012.

1. hinerabbit

hinerabbit Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    tự do
    Yahoo! Messenger:
    hine.thanh
    Mình 1 TY nội tâm...và đa sầu có lẽ vì vết thương trong lòng càng khoáy sâu thì lý trí lẫn trái tim đều lạnh lùng và cứng nhắc. Một tình yêu dành không đúng chỗ như một mảnh ghép không hoàn hảo trong cuộc sống này. Như những chuyến xe buýt, lỡ chuyến này thì còn chuyến khác...và vấn vương 1 thứ tình cảm được gọi là yêu. Trái tim có nhìu lổ hỏng...biết làm sao lắp đấy được nhỉ. Muốn quên một người không dễ...chỉ đơn thuần, vết thương cứ lâu lâu trái gió trở trời..khiến lòng không nguôi. Mỗi đêm thức giấc, nươc mắt rơi trong đêm...nỗi đau thoát ra 1 lấn, thà là gào thét cho khỏa lấp ...nhưng sao cứ âm ĩ mỗi đêm...gặm nát tình yêu với bao kỉ niệm. Trách người, trách đời, trách số phận khéo trêu đùa...Chợt nhận ra 1 điều, càng cố xây dựng..càng vì người khác thì nhận được gì..ngoài 2 chữ giả dối. Như bao người yêu nhau rồi chia tay, họ lừa dối nhau bằng tình yêu vốn có..người bị bỏ rơi là người đau khổ nhất. Vì họ không hỉu tại sao hôm qua còn yêu hôm nay thì chấm dứt rồi...và câu trả lời kinh điển là " mình không hợp nhau không đi chung 1 con đường"... thật ra vì hết yêu là hết yêu...sao mà đơn giản như khi bắt đấu thế nhỉ. Có những tình yêu đấu tranh đến phút cuối cùng rồi lại tan rã...Đúng là chuyện đời...khó hỉu quá. yêu người, yêu nhiều, và rồi đến lúc mất tất cả không còn gì...người lạ cuối cùng cũng chỉ là người lạ.

Cuối cùng em nhận ra , dù có cố gắng thì cuối cùng em cũng chỉ là 1 trong số những người đi ngang đời anh. Như 1 kí ức đã từng rất đẹp. Dù anh nói anh không muốn buông em ra..nhưng giờ em buông anh ra..để anh được hạnh phúc nhìu hơn bên người ấy.
    Sự hiện diện của em chỉ làm cho anh yêu người ấy nhìu hơn mà thôi...
    Em xin lỗi vì đã yêu anh nhìu đến thế, em xin lỗi vì đã làm tổn thương người con gái ấy..
    Em sẽ trở về nơi em đã từng bắt đầu..anh sẽ là kí ức mà em cấn xóa sạch...là vết thương mà em cần phải đắp thuốc mỗi đêm.
    Tạm biệt anh..người em đã từng yêu...vậy nhé anh..hãy hạnh phúc với tình yêu hiện tại và thật sự với 1 người..đừng đánh mất nó vì sẽ không tìm lại được nữa đâu.

2. bachho2000

bachho2000 Thiên Thể
    • 93/128

Nghề nghiệp:
    Du hành
    Trang chủ:
    Chòm Sao:
    Ma Kết
    Có 1 điều con gái nên biết về bọn ma mãnh nó nghĩ gì, đó là trai thì không sợ điều gì khi yêu hết mình nên chúng cứ thế mà chà đạp trái tim người khác , còn con gái thì lại ngây thơ khờ dại dâng trọn cho chúng khi chúng nói chỉ như thế mới là yêu :confused:
    Con trai như tôi thì đơn giản hơn, nếu gặp trường hợp giống bạn bị họ bỏ rơi, tôi còn cảm thấy may mắn , may vì họ đã sớm ra đi nếu không sau này rước rắn về nhà thì còn khổ hơn, họ đã đang tâm bỏ ta như vậy thì chắc chắc phần nhiều sẽ không có được hạnh phúc bên người mới...
    Nhưng còn bạn ? chuyện đã lỡ thì nên cho nó đi qua quãng đời như 1 kinh nghiệm trong cuộc sống, không quên cũng không cần dấu diếm khi bạn gặp 1 người thực sự yêu bạn... chắc tới thời điểm này thì nó đã trở thành vết sẹo đối với bạn rồi nhỉ :D .
    Cũng may chưa từng trải qua chuyện tình cảm trực tiếp như bạn vì trong thâm tâm, chuyện tình yêu nào phải trò đùa, đã nghiên cứu và học hỏi những kinh nghiệm từ người đi trước qua vô số trang sách :D
    Chúc bạn sớm đạt được điều mong ước trong tình yêu nhé :)

Ruou lu lan and Tulehin like this.
  3. linh_kkute

linh_kkute Thiên Thạch
    • 3/11

Mình cũng muốn nói với một người như thế!
    Dẫu biết mình bị bỏ rơi... nhưng vẫn cầu mong người ta được hạnh phúc!
    Cố gắng lên, tôi và bạn đều fải quên...

Ruou lu lan thích bài này.
  4. hinerabbit

hinerabbit Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    tự do
    Yahoo! Messenger:
    hine.thanh
    Cám ơn bạn nhìu lắm...mình đã xóa hết những gì về người ấy..im lặng và rời bỏ...nhưng cố quên lại càng nhớ..cố nhớ lại càng đau..thứ tình cảm dễ dàng vứt bỏ thì đâu gọi là yêu....chỉ tiếc thay không biết đến bao giờ mới xóa được hình bóng người ấy trong tim. Phải cám ơn người ấy đã cho ta 1 quãng tg iu đương thật đẹp và rồi may mắn nhận ra mình biết iu nên đau..hay trách đời sao có những sóng gió xé nát lòng :(

Ruou lu lan and Na tra 2002 like this.
  5. hinerabbit

hinerabbit Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    tự do
    Yahoo! Messenger:
    hine.thanh
    Hạnh phúc của mình là người ấy..người ấy ra đi hạnh phúc cũng rời xa rồi..dấu biết cũng sẽ có 1 hạnh phúc khác..nhưng trái tim đâu còn nguyên vẹn thì có thể dành tình cảm trọn vẹn cho người đến sau....đừng cố chúc nhau hạnh phúc vì điều đó là sự giả dối..vì hạnh phúc đang có mà không nắm giữ được thì mơ chi thứ hạnh phúc khác xa vời. Ngta nói không yêu nhau nữa thì thôi...nhưng có ai hỉu..sau những lần thôi đó thì trái tim đã chai sạn và mất niềm tin nhìu rồi ....
    Cám ơn bạn nhìu ...tình yêu mỗi người mỗi cảnh..vì biết đâu trên thế gian này còn nhìu ng đang đau khổ hơn mình. NHưng chỉ cần trái tim mạnh mẽ thì vết thương cũng sẽ lành...và cuộc đời vẫn đẹp sao :)

Ruou lu lan and Na tra 2002 like this.
  6. lstfrs

lstfrs Thiên Thạch
    • 3/11

Mình ko biết Tiểu Yết lại nặng tình vậy đâu... những TY mà mình quen đều sống rất vô tư hồn nhiên, yêu ghét rõ ràng, thậm chí mình còn cảm thấy vs TY chẳng có chuyện gì có thể trở nên nặng nề được... chuyện ty mỗi người mỗi cảnh, nhưng nó ko nằm ngoài vài quy luật đơn giản: tình yêu ko có mắt phải được dẫn dắt bởi lý trí, tình mới thì nồng nàn ngọt ngào về dài sẽ trở nên hiện thực... Có lẽ tình cảm của ng kia của bạn trở nên hiện thực sớm hơn bạn và có thể bị lý trí chia tách... tình yêu chỉ là một thứ cảm xúc trong muôn vàn cảm xúc khác của cuộc sống, một loại giá trị trong bao nhiêu giá trị khác.. đừng để mình mất cân bằng... Hãy hăng say trong những sở thích của bạn, trái tim bạn sẽ lành lại sớm hơn bạn tưởng đấy... và mình tin tình yêu sau của bạn sẽ có cả lý trí dẫn đường để bạn sẽ có một hp viên mãn... lạc quan lên nhé..ng vui tính :)

Ruou lu lan and Tulehin like this.
  7. Rainie9x

Rainie9x Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    Học Sinh
    mình cũng là 1 TY nà pạn :D thật sự TY rất nặng tình đấy pạn,hồn nhiên vui vẻ chỉ là cái vỏ bọc chúng tớ tạo ra để ko ai pk chúng tớ bị tổn thương và cũng ko mún những ng thân của TY phải lo lắng nên chúng tớ v đấy pạn :)

Ruou lu lan thích bài này.
  8. Rainie9x

Rainie9x Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    Học Sinh
    mình cũng là TY nà pạn :) mình pk để wen 1 ng rất là khó :( thay vì pạn cố quên thì hãy nhớ tới nó như 1 kỉ niệm đẹp trog cuộc đời pạn :) sau này pạn sẽ tìm đc ng tốt hơn mà :x

Tulehin thích bài này.
  9. Âu Dương Sảnh

Âu Dương Sảnh Mạnh Bà Staff Member Quản Lý Chung
    • 143/170

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Hôm nay mới đọc được một câu rất hay. Yêu một người không nên yêu giống như ôm một cây xương rồng. Ôm càng chặt thì sẽ càng đau.

Hãy quên đi những gì đáng quên và vui lên nhé. Mình là một Yết và mình cũng hiểu cảm giác này dù mình và người ta chưa đến với nhau nhưng hai bên rất mến nhau... Cuối cùng thì ai cũng đi đường nấy nhưng ai cũng phải sống bạn yêu ạ. Vui lên nhé :)

10. hinerabbit

hinerabbit Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    tự do
    Yahoo! Messenger:
    hine.thanh
    oh mình đồng tình với bạn đó. TY thật sự chỉ được vỏ bọc ở ngoài thôi...nỗi đau cứ âm ĩ nên TY muốn khóc cũng không được đành cười trừ cho xong ...haiz.