Xử Nữ's Confession

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi Leila :x, 25 Tháng tám 2014.

1. Leila :x

Leila :x Rainbow Unicorn
    • 1204/213

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Lâu rồi không đăng cfs :3

Theo mọi người, tiêu chí để đánh giá một câu chuyện hay không là gì? :))

Glo
    Cũng tuỳ cảm nhận của từng người thôi bạn :))

Mih
    Là ý nghĩa của truyện và cảm giác nó mang lại chăng?

Lei
    Lei chả có tiêu chí nào cả, đọc mà thấy hay thì có nghĩa là nó hay, vậy hoy =))

Em đi theo tiếng gọi lòng em qua đâyyyy. =)) Có 2 người là ss Can với ss mihnhi thì em biết, còn em muốn nàm quen với ss Lei từ lâu rồi mà sợ ss nạnh nùng quá ahiuhiu. T^T
    Đố đoán em là ai. :v

Glo
    Ừ em mang qua đây ít lòng được koooo? :))
    Mà khoan, có phải mình bị gọi là "ss Can" ko nhỉ? T^T sao dạo này nhiều người gọi là Can thế T^T Glo mừ.

Mih
    Em là người =))

Lei
    Đù Lei lạnh lùng chảnh chó hồi nào =)) Muốn thì cứ qua làm quen hoy, Lei thoải mái mà =))

Ahihi cho mình hỏi ngu spam là cái gì vại :v *chớp chớp*.
    Với Lei với thớt wander quan hệ gì vại???

Glo
    Theo định nghĩa của gu gồ tren sờ lết nó là "thư rác" bạn nhé =))

Lei
    Anh Wan là sếp Lei nhé =)) Mà bạn nghĩ anh Wan với Lei là quan hệ kiểu gì? =))

Chồng Lei là ai thế ??

Lei
    vuonggia nhé bạn :3

Lei chảnh quá :(( éo thèm rep mềnh trong 4rum j cả , hờn

Lei
    Ủa Lei bơ bạn hả, cho Lei xin lỗi nhe :v

Chưa thấy TY nam chảnh choá ( mới thấy nữ thoy ),lạnh lùng boy,soái ca nào cả chỉ thấy một lũ bựa bựa nhát gái thoi :3

Glo
    Uầy, TY nữ toàn người đáng yêu ko hà :x

Mih

Chắc bị đột biến cung hoàng đạo =))

2. Leila :x

• 1204/213

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    THÔNG BÁO
    không liên quan đến XN's cfs đâu =))

Nói chung thì Lei muốn đú đởn mấy box khác, lập tủ sách cho box Xử Nữ, khốn nỗi Lei rất ít khi lượn lờ MBM nên tác giả cung Xử Nữ Lei chỉ biết vài người ;;--;; Thế nên Lei muốn tìm người làm cùng :3. Yêu cầu thì Lei cần những bạn hay hóng hớt bên MBM và biết những fic nổi + tác giả cung gì. Bạn chỉ cần tìm fic thôi, tất cả những chuyện lặt vặt khác cứ để Lei lo :''>. Nếu bạn nào cảm thấy mình đủ khả năng thì cho Lei xin nick facebook nhé, nhắn qua profile hay conver đều oke.

Hoặc nếu bạn không muốn làm cố định, thì cứ pm cho Lei qua conver những fic được viết bởi những tác giả cung Xử Nữ, hoặc có nhân vật chính là Xử Nữ, khi đăng Lei sẽ để credit cho bạn :3.

Tương tự với các bạn author, nếu bạn thuộc cung Xử Nữ, hay viết fic mà có Xử Nữ là nhân vật chính thì hãy cứ mạnh dạn mà tự PR (dĩ nhiên là gửi conver cho Lei), Lei sẽ đưa fic của bạn vào tủ sách :''>. Các bạn cứ thoải mái pm cho Lei nha, long-fic, short-fic hay one-shot Lei đều welcome hết :3.

Cảm ơn các bạn đã đọc cái thông báo dài loằng ngoằng và rất không liên quan này :)).

Từ nhỏ đến giờ tuôi chưa quen một mống Xử nào :v:v:v

Glo
    Ai bảo, biết đâu những người bạn quen nhưng chưa biết ngày sinh cũng là Xử Nữ thì sao :))

Ờm... mị vào tìm fic để đọc :v
    Mọi người chỉ cho mị mấy fic onshot nào Xử là nữ đuy =w= HE hay SE mị đều gặm được :v cơ mà nếu được thì đừng tìm fic nào tay ba nhớ~ mị không thích tình tay ba~ chỉ đơn thuần là hai em nó eo nhau, không có người thứ ba là âu kê!
    Ờm~ xong rầu :v chúc cfs đông khách :3

Glo
    Bạn dùng công cụ search của forum ấy. Ấn "tìm chủ đề và bài viết", gõ từ khoá "Xử Nữ" rồi tìm trong box Truyện ngắn là ra cả loạt đó :)) rồi sau đó mò từng fic :v
    Mị ko hay đọc Oneshot nên chỉ biết làm vậy thôi :))

Lei
    Series Pink của nhà Lei có 2 fic XN nữ nha, không có tay ba tay bốn chi hết nha :3

1. Gửi lời chúc cfs nhà Xử sẽ có một ngày vượt mặt MBM và chuồng Dê nhóe :))
    2. Ừa, vấn đề ở đây của tui là tui đang viết fic, nhầm, đang... ờm... biết nói thế nào đây... tóm lại là đang xây dựng cốt truyện, nội dung, nhân vật cho fic, nên đi khảo sát chút đỉnh: Hỏi các bạn Xử này, mẫu người yêu của các bạn là gì, và khi thích một ai đó thì các bạn sẽ biểu hiện như thế nào, sẽ đối xử với người đó ra sao, có dễ dàng biết rằng mình đã thích người đó không?
    3. Chẳng hiểu sao nhưng thấy Xử rất hợp Sư :)) Hợp trên mọi phương diện: mẹ con, bố con, bạn bè, chị em, ba la bô lô,...

Glo
    1, Thanks bạn :x gọi người đến ủng hộ bọn mềnh đê để còn nhanh vượt mặt :))
    2, Vui lòng quay trở về Libra's confession để xem lời rep của mình nhé, ngại viết lại lắm :))

Lei
    Lei không có mẫu người yêu cố định, nhưng đang thích một bạn giai Song Tử, thành ra mọi tiêu chuẩn về giai xịn của Lei đều quy về bạn ý hết =)). Còn khi Lei thích/crush ai, thì trừ phi là Lei nói ra, chứ còn không thì đếch ai biết luôn, do Lei toàn thích/crush những người còn chả biết Lei là ai =)). Chủ yếu là vậy, dĩ nhiên thỉnh thoảng cũng có chút ngoại lệ. Còn nếu có dễ thích hay không, thì Lei nghĩ là không, nhưng dễ crush thì có. Lei có thể crush một bạn trong vòng hai nốt nhạc vì bạn ý xinh giai (xong cũng hết crush luôn =))), nhưng để thích thì Lei phải biết một phần tính cách của người ta nữa. Còn biết thì bỗng một ngày đẹp giời, tự dưng Lei thấy thích bạn ý vl ra, thế thôi =)).

Ahihi, em qua ủng hộ cho Xử Nữ confession của Lei đây >w<
    Er... Thặc ra em cũng ứ có gì để nói nhiều, hay nói cách khác, méo biết phải nói gì ;;-;; Thôi thì bắn tuym hường cho Lei nạ >w< Bắn luôn cho các thành viên của Xử Nữ confession, mấy bợn rep cư tê muốn chớt >w<
    Btw, cho em hỏi, Lei định quay lại DC ạ? Em vừa thấy post của Lei trong topic Trả hàng của DC :3

Glo
    Hihi. Mình cũng tính bắn lại tim cho bạn, nhưng sợ trúng chỗ nào đó gây nguy hiểm thì chớt =)) nên thôi :))

Lei
    *hứng tym*
    Lei mới vào DC mà em, trước đây Lei ở DT chứ có phải DC đâu =)).

mị muốn tìm fic couple Ngưu Xử (Ngoài Hào Môn Dậy Sóng ,Độc Chiếm)

Có Fic nào mà Xử nhà mình ko bị ngược đãi cho ra rìa ko nhỉ ,tại vì mị toàn thấy những fic Xử nv chính mà đất diễn ko có mấy rồi bị lu mờ

*rep chung nhe :v*
    Glo
    Các bạn có thể mò từng fic bằng công cụ search theo cách mình vừa nói ở trên :))

Lei
    Cầu bạn nào hay hóng hớt TDK =)).

Có forum nào cũng có truyện 12 cs ko nhỉ (trừ wattpad)

Glo
    Tất nhiên có chứ bạn. Chỉ là forum mình chuyên về Hoàng Đạo nên fanfiction 12cs là chính, còn fic 12 cs rất nhiều nơi có mà :))

Lei
    Thực ra thì rum nào cũng có một vài fic 12CS, nhưng forum mình là mạnh nhất thôi.

Sắp đến sn tuôi ròi :3
    Quà đâu???? :"">

Glo
    *nhét quà qua màn hình*
    Nhận được chưa bạn? :))

Lei
    Số đẹp nên cho bạn màu xanh cutoe nè =))

Hức sắp phải đi học rồi ,chỉ muốn ở nhà thôi :(((((

Glo
    Tôi đi học rồi nà :'(

Bực nhất cái khoảng khắc hỏi "" Bạn cung gì?"", "" Xử Nữ"", ""Hèn gì, thảo nào bạn lại abc abc như vậy"".
    Sorry? Cung tuôi ra sao thì tính tuôi vậy á? Mấy bạn nói tuôi ""kỹ tính"", ""bà già"", đó là do tuôi trưởng thành hơn mấy bạn thôi. Còn về cái ""kỹ tính"", xin lỗi đê, chị đây chỉ đảm bảo xác suất an toàn cao hơn mà thôi, làm việc phải rõ ràng, chính xác chứ el phải dạng vô tư, đùa cợt như mấy má đâu nhé.
    Sạch sẽ? Ở bẩn sống lâu? Excuse me? Chân dơ mà đạp lên giường tui, đạp gối, ngồi lên gối tui gác đâu thì bình thường chắc? Cái lớp hơn 1 tháng chưa quét, toàn giấy với bánh tráng, ly nhựa, đến cả cô giáo và má tui còn nói nữa là. Thế mà chị đây xách chổi đi quét, bảo chị đây sạch sẽ y chang Xử Nữ. Adu, thế cô giáo sao k bảo cung Xử luôn đê. Má tui sao không bảo cung Xử luôn đê. Nhằm tui mà nói không. WTF?
    Thêm mấy chị tỏ ra hơn đời lắm, phán như đúng rồi ấy. Xử là cung bà chằn, cung khó tính, cung này k hợp với em đâu, rồi cung này có tính như này như kia hợp với em đấy. Mấy người bị não à? Cung thì liên quan đến tình cảm chị và crush chị à? Mấy má nói 2 đứa cung này hợp nhau ghê, thế sao thằng đó còn từ chối chị? Thế sao vẫn có ly hôn?
    Shitt, cung có thể cũng dính líu đến 1 phần tính cách, chứ không phải là hốt hết nha mấy mẹ ._.

Glo
    Tôi nói thiệt, tôi là Cự Giải nhưng mấy kiểu kĩ tính với cầu toàn có khác quái gì Xử Nữ đâu :v Đi beta bài chỉnh từng cái dấu chấm, thấy người ta sai tí là sẵn sàng nói, như kiểu mama tổng quản khó tính ấy =)) vậy nên bạn bực mình làm gì, kệ đê :v mình tự biết mình thế nào là được rồi :))

Lei

Cung nào cũng bị stereo-typical thôi, thấy không thoải mái thì im luôn đi, nói cung cho người ta biết làm gì =)). Đùa chứ Lei nghĩ bạn hơi bị butthurt đấy, người ta nói thì kệ người ta đi, bạn thích nghe thì nghe, đếch thích thì thôi, việc gì phải khó chịu như thế? Quan tâm làm gì, người ta có biết rõ bạn bằng chính bản thân bạn đâu. Cứ để ý đến những gì thiên hạ nói thì chỉ bạn khổ thôi, chứ đếch ảnh hưởng gì đến người ta hết.
    Nói chung là bơ đi mà sống, tình yêu ạ =)).

Không liên quan, cơ mà dạo này đang mốt viết kiểu double ngoặc kép à =))

3. Leila :x

• 1204/213

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Lei không biết có ai để ý không, nhưng cách đây tầm một tuần là sinh nhật tròn hai tuổi của Xử Nữ's confession. Ban đầu Lei và hai bạn rep còn lại, mỗi đứa định hát một bài tặng các bạn, nhưng rốt cuộc cả lũ đều lười, và hơn một tuần rồi mà vẫn không ai hát hò gì hết =)). Vì thế nên Lei mới lên đây lải nhải một chút, coi như là chúc mừng sinh nhật muộn, còn vụ hát hò kia thì để từ từ rồi tính =)).

Trong dàn confession của Nhà các sao, nếu như Lei không nhầm thì XNC là cái "già" nhất, nhưng lại là một trong những cái hẻo nhất =)). Cơ mà cái hay của chuyện "hẻo", là việc XNC cũng là một trong những cái confession yên bình nhất, lúc nào cũng hường everywhere chứ chả thấy thị đâu =)). Rất cảm ơn các bạn gửi confession đã giúp Lei giữ bầu không khí vui vẻ hường huệ này suốt hai năm qua, và hy vọng trong tương lai vẫn sẽ như vậy :3.

Lei cũng muốn cảm ơn những người đã ủng hộ XNC của Lei, dù bạn chỉ mới bắt đầu theo dõi hay đã hóng hớt từ những ngày đầu tiên, thì Lei cũng yêu hết <3.

Còn bây giờ là màn special thanks =)). Cảm ơn anh wander, Veronica2010 cưng và Miyukiwinter1999, aka những con người rảnh rỗi đã like gần như toàn bộ các post ở trong topic này, mặc dù không phải là Xử Nữ =)). Cảm ơn chị ThuyanhDoan1997 đã cho phép em lập XNC, và đã giúp em treo em nó lên từ hồi chị còn làm mod box XN :3. Và dĩ nhiên là Lei phải cảm ơn mihnhiGloria Cancer, rất cảm ơn hai người đã giúp Lei duy trì XNC đến ngày hôm nay :3.

Vậy thôi, Lei hết thứ để nói rồi =)). Mong mọi người tiếp tục ủng hộ cho Lei, Mih và Glo nhé <3.

À quên, chúc mừng sinh nhật cưng, Xử Nữ's confession.

From Lei, to pretty much everyone who is reading this, with a heck load of love.

4. Leila :x

• 1204/213

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Lei vẫn đang tuyển người làm Tủ sách cho box Xử Nữ, bạn nào có hứng thú thì xem chi tiết ở dây nha.

Xử Nữ này , hiện tại e hút c lắm ấy

Xử Nữ ạ, chị thương em, em có thể nào đừng bất chợt lạnh với chị được không, cứ gậm nhấm chuyện không vui 1 mình, cả 2 đều khó chịu đấy , đồ ngốk

*dàn rep hông biết phải nói gì cho #225 và #226...*

Đíu hỉu sao lại crush một " con trâu "
    Cảm thấy tự thương mềnh

Mih
    Chắc tại vì thịt trâu ăn ngon :))

Glo
    Mình cũng từng crush trâu đấy, suốt 3 năm rưỡi. Đến khi hết crush nó thì phát hiện nó cũng từng crush mình 4 năm, ahihii =))

Lei
    Crush một bạn Trâu thì làm sao nào, Lei từng một thời rất thích cặp XN - KN luôn :3 Thực ra ban đầu, khi mới tiếp xúc với 12CS ấy, thì Lei thích cặp này nhất, suốt đến tận khi crush một bạn TB và chuyển tông thích cặp XN - TB =)).

Ahihi tuôi chỉ muốn hỏi rằng cái cfs này có phải già nhứt cái forum ko nhể?

Lei
    Không, có MBM cfs già hơn một ngày đó =)).

Haizzzz cũng phải gửi cfs vào đây đến cả chục lần ròi... -.-
    Vẫn là câu hỏi đó - Yêu đơn phương có nên tỏ tình ko???
    Plus tui cuối cấp ròi đây là năm cuối cùng để ở cạnh nó T^T

Mih
    Thực ra bạn có câu trả lời rồi mà. Bạn chính là thiếu dũng khí nên muốn được người khác đẩy một cái đúng không? :3
    Nói thật là tỏ tình đi, dc thì tốt, k dc thì ít ra bạn cũng là đứa thích nó chứ không phải cái đứa bình thường nào đấy học cùng lớp (câu này tui đọc dc đâu đó). Mà không tỏ tình thì về sau bạn sẽ tiếc nuối á

Glo
    Triển đê bạn =)) dù sao cũng năm cuối rồi

Lei
    Bạn hỏi khơi khơi vậy ai mà trả lời được :v. Nếu bạn muốn được nghe ý kiến của người khác thì ít nhất cũng phải cho tụi mình biết cái mối quan hệ giữa hai bạn, bình thường đối xử với nhau thế nào, blah blah blah, dù sao đây cũng là confession nên có ai biết bạn là ai đâu. Hiện tại bạn chỉ nói như vậy thì tụi mình phán cũng chả khác gì thầy bói mù sờ voi cả, vì chuyện tình cảm còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm :v

Xử Nữ đâu hết ròi bơi vào đây đi !!!
    Sao mà cái Cf vắng vại ô.ô

Lei
    XNC hẻo đó giờ, nếu bạn yêu tụi mình thì giới thiệu cho bạn bè qua đây chơi nha =)).

Hồng quá!

Lei
    Mình sẽ coi đấy là một lời khen nhé =))

Nhanh nhanh ai đó cứu tui. Sắp tới sinh nhật thằng bạn Xử Nữ rồi, tặng nó gì bây giờ nhỉ? :3

Mih
    Đây nè bạn :))

Glo
    Tấm lòng là chính thôi bạn :))
    Làm thiệp tặng nó cũng được :)) viết lời chúc với lời nhận xét dài vào nó dọc cho sướng :))

Lei
    hằng bạn bạn nó thích cái gì thì tặng cái nầy =)) Đùa chứ bạn nói như thế này thì mình có thể suggest cả đống thứ luôn. Mấy đứa gamer thì card game này, mấy cái đồ liên quan đến game nó chơi/theo cái theme của game này. Nerds thì mua sách. Hoặc không, nếu muốn personal hơn một tý thì làm đồ handmade.

Tớ thích 1 bạn nam cung Xử Nữ. Thích lắm, 4 năm rồi. Năm nay bọn tớ sẽ ra trường, tớ sẽ chuyển nhà và có lẽ sẽ không còn gặp thường xuyên. Tớ làm gì giờ? Có nên tỏ tình không nhỉ? Vì sợ bị từ chối lắm, sợ mất lòng nhau lắm chớ, sợ tình bạn bị vứt vào sọt rác lắm. Ahihi, có nên tỏ tình không nhỉ? Giúp tớ nhá <3
    Yêu mọi người, yêu nhiều, yêu lắm, cực yêu luôn! ( "" Xạo "" đó ) <3 <3 <3

Mih
    Chuyển nhà rồi liệu 1 năm gặp nhau được mấy lần hả bạn? Trong một tình bạn mà có 1 người có tình cảm đặc biệt với người kia thì đã không còn là tình bạn đơn thuần nữa rồi.

Glo
    Tỏ tình đê, rồi bonus thêm câu: "nếu m ko yêu t thì cũng đừng bơ t nhé :'("
    Thử đi bạn :))

Lei
    Bạn muốn thì tỏ tình, hông muốn thì thôi =)) Đùa chứ yolo đi, sau này dù sao thì cũng ít gặp nhau, có bị từ chối thì cũng không sợ ngại ngùng hay cái gì. Nếu mà được đồng ý thì mới khổ thôi.

5. Leila :x

• 1204/213

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    XN và NM có hợp không? Nếu về chung 1 nhà thì sẽ thế nào? Còn XN với XN thì sao?

Mih
    Cũng hơi hợp :)) NM thì phóng khoáng thích bay nhảy, XN thì qui tắc trọng an toàn. Nếu cả hai về chung một nhà, XN giúp NM ghìm bớt tính ham chơi lại, NM giúp XN khám phá ra những điều thú vị ngoài vòng an toàn của mình, nhưng ở một mức độ nhất định thôi.

Còn XN vs XN, theo kinh nghiệm của riêng mình thì hợp làm bạn hơn, 2 Xử có thể dễ thấu hiểu nhau hơn và chơi với nhau thoải mái hơn, vì cùng loài mà :)) (Nhưng mình đọc chiêm tinh lại thấy bảo XN không hợp chơi với nhau :v) Về tình yêu thì ban đầu cũng có chút hút nhau, quen lâu thì cũng có chút hiểu nhau, nhưng ngặt nỗi bọn Xử thích che giấu, Xử A quen Xử B, Xử A chẳng chịu bộc lộ suy nghĩ, Xử B như mò kim đáy biển, chả biết Xử A nghĩ gì, mà Xử B cũng không nghĩ đến chịu nói ra lòng mình với Xử A, thường trực trong đầu có lẽ chính là Xử A tại sao lại như vậy? Bọn Xử thường tò mò mà ngại chia sẻ cảm xúc và suy nghĩ :)) Thêm một điều nữa, XN ưa hoàn hảo. Hai Xử ở cạnh nhau, đứa nào cũng lo chưa đủ hoàn hảo, đứa nào cũng cố show mặt tốt nhất của mình ra, mà nhiều khi sợ k đủ đẹp nên thôi giấu luôn khỏi show gì :)) Thế rồi chẳng ai biết suy tư của ai, người thì lo linh tinh, người thì chán nản > the end.

Đây là ý kiến cá nhân mình thôi nhé, bạn thích ai thì thích, quen ai thì quen, đi dc đến đâu không ai biết trước đâu :3

Glo
    Nhiều khả năng sẽ hợp và trở thành cp so ciu =))
    Thường thì giống nhau quá cũng k tốt, nên XN đi với XN có hợp k thì còn tuỳ vào 'mức độ biểu hiện' của tính trạng... à nhầm, tính cách nữa :))
    Việc có hợp hay k còn phụ thuộc vào hai bên nghĩ thế nào nữa mà.
    Mình thích thì mình sẽ hợp thôi =))

Nhiều lúc cũng thấy chán đời vì thị lúc nào cũng bay ngập mặt hết, lí do gì chính đáng không nói, toàn là lí do củ chuối nhảm nhí mà hầu hết là do các thanh niên tự cuồng râm sinh hoang tưởng :)) à chẳng hạn như là bạn ấy cảm thấy ( những gì thuộc về mình ) mình đẹp và đách muốn ai khen ( những gì thuộc về ) người khác đẹp chẳng hạn :v

Mih
    Những thứ không đáng thì không cần phải bận tâm bạn ợ :)) Làm việc của mình, hạnh phúc sẽ đến

Glo
    Hãy coi hứng thị là một hình thức tu luyện, rồi sẽ đến một ngày bạn tu thành chính quả =))

Xữ Nữ là một nơi hường huệ với dàn rep hường huệ tung tóe <(") nớp Xữ cfs

Mih
    Hường buê đuê, hí hí :)) thank bạn

Glo
    Chộ ôi hường quá mà :">
    Nớp :-*

Lei
    Pink rules the world my darling <3

Để ý các bạn Xữ Nữ rất đẹp gái :v nhưng mà có vài người thì rất xấu tính.

Mih
    Nhân vô thập toàn. Đẹp quá nên phải "xấu tính" bù lại bạn ợ =))

Lei
    Có vẻ như Lei là thành phần ngoại lệ, do không đẹp gái nhưng vẫn rất xấu tính =))

Còn các bạn nam Xử thì vô cùng đẹp chai, tính tình thế nào thì không biết nhưng đẹp là được rầu :v nhưng mà mấy bạn nam Xử thả thính ghê lắm -_- toàn thả trong một thời gian cực dài
    #team-bị-thả-thính-2-năm

Mih
    Má này mê zai đẹp nè :D không đớp nhanh là đứa khác nó giật ra đớp mất thính của chế ấy :<

Tớ hỏi này nhe, các cậu XN có hay thất thường hơm?
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] cả khi ghét ai đó các cậu làm gì?

Mih
    Đương nhiên có :)) Chắc là không quan tâm hay cố giỏi hơn nó về mọi mặt :))

Lei
    Mình không biết mọi người thế nào, nhưng mình thì siêu thất thường luôn =)) Cơ mà cái kiểu thất thường của mình là nhảy qua nhảy lại từ hớn-hở-hường-huệ sang hyper-dã-man ý, chứ không phải kiểu lúc vui lúc buồn đâu =))
    Mình không thực sự ghét ai bao giờ nên cũng không rõ .-. Không thích nhiều người, nhưng ghét thì không.

Có chắc là các cô ko biết tui là ai ko???

Lei
    Không hiểu là đang mention đến cfs nào, nhưng nếu em không nhầm thì đây là anh wander đúng hông =))

Last edited by a moderator: 26 Tháng chín 2016
  6. Leila :x

• 1204/213

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Ai đó cho tụi mình xin ít cfs đi, sao hẻo quá vậy .-.
    Có mỗi một cái cfs nên Lei xin phép rep một mình mà không đưa qua cho Glo và Mih nhé .-.

Cái bìa mào mè hường phấn quá thể =))
    yêu mấy mống nhà Xử ghê :">

Lei
    Tại Lei hường phấn nên bìa phải hường phấn =))
    Xử cũng yêu bạn hí hí <3

7. Leila :x

• 1204/213

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Cho Lei xin miếng cfs cái nào, sao dạo này hẻo quá vậy .-.
    Again, có mỗi một cfs nên Lei rep thôi nhé .-.

Ôi hường quá, mà mị thích hường nhoa ~
    Sao cfs vắng thế, từ 2014 đến giờ mà đúng không?
    Dù sao thì, mị iu bợn rep ~ bợn nào rep mị đều iu hết á :3

Lei
    Ừa đúng dòi XN cfs rất rất hường <3
    Yup, từ 2014 đó, nếu bạn thương tụi mình thì lôi kéo bạn bè vào XN cfs chơi cùng tụi mình henn <3

Clazy Cat and Gloria Cancer like this.
  8. Leila :x

• 1204/213

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Sorrey mọi người vì đã bỏ bê cfs quá lâu ạ .-.

Hmmm, thấy Xử Nữ cũng ế hết sức, nên quyết định qua ủng hộ. Mình thấy mấy nam Xử Nữ đẹp trai lắm, mà cực kì hay thả thính nhé, ai cũng thả được [​IMG]:v kể cả người không thân [​IMG]:v nữ Xử Nữ thì tính dễ thương lắm, có tận 5 con bạn ko thân lắm mà chơi cx lâu cứ cho là thân đi là Xử Nữ, có mình tui Thiên Yết [​IMG]:v
    Hmmmm, điều cuối cùng là qua ủng hộ Leo Confesion nhớ hí hí [​IMG]:)))

Glo
    Ụ uôi thanks nhiều nài :))
    Hun hun :sweet_ki: :sweet_ki: :sweet_ki: =))
    Còn cái Leo cfs, tuôi gửi mà chưa được đăng nha [​IMG]:'(
    Nói đến giai XN làm tuôi lại nhớ đến thằng bạn ngồi cùng năm lớp 10, chuyên đi tán mấy em nhỏ tuổi hơn =))
    Hồi lớp 10 nó yêu đứa lớp 8, nhận đứa bạn của người eo là "con" =)) rồi lên lớp 12 lại yêu đứa "con" ấy ngay được =))
    P/s. Nhưng mà nó ko đẹp giai đêu :v

Mình là Kim Ngưu nữ. Gần đây mình có học chung 1 môn trên đại học với 1 bạn Xử Nữ nam. Tụi mình tình cờ ngồi chung bàn nên tạo thành nhóm làm bài luận chung với 2 bạn nữa. Lần đầu gặp Xử mình có cảm giác đã gặp ở đâu rồi vì nhìn rất quen, nhưng mình thì hk bắt chuyện vì mình cũng hk quen bắt chuyện trc với ng lạ. Ấn tượng đầu của mình về Xử là 1 ng ít nói, chững chạc và nhanh nhẹn. Nhưng mình cũng chưa có cảm giác đặc biệt gì tại trc giờ mình toàn bị thích những người hài hước vui vẻ dễ thương như cung lửa và khí. Bài luận đầu tiên còn khoảng 1 tuần nữa nộp bài mà chưa ai trong nhóm làm, thế là Xử gửi nguyên 1 bài Xử làm dàn ý trc cho cả nhóm và nói khéo là tụi mình phải bắt đầu làm đi. Mình lúc đó bận vs bài tập của môn khác, khi thấy Xử gửi dàn ý mình dành ra mấy ngày liền làm xong phần của mình nhưng ra kết quả khác vì mình dùng phần mềm khác Xử để tính toán. Hôm sau mình gặp Xử ở lớp và đưa Xử xem kết quả khác, Xử ngạc nhiên và kêu mình chỉ Xử cách làm của mình và mình cảm nhận đc là Xử chấp nhận cách làm của mình. Sau bài luận đó, 2 bài luận sau mình và Xử gặp nhau nhiều hơn để bàn cách làm. Mình là đứa tính toán giỏi còn Xử là người phân tích cực hay. Mình dần dần cảm thấy rất thích tính cách của Xử, khiêm tốn, ga lăng, tế nhị và tinh tế vs mình, luôn nhường nhịn mình. Nhưng biểu hiện của Xử thì hk rõ ràng, vẫn ít nói lạnh lùng. Tụi mình chủ yếu chỉ nói về học tập. Đến cả nhắn tin cũng chỉ trao đổi học hành. Ngày thi cuối kỳ, Xử nhắn muốn gặp mình để trao đổi bài lấn cuối, mình đồng ý. Hai đứa cũng dẫn theo bạn của mình và trao đổi bài có khoảng cách. Sau hôm đó mình chủ động nhắn tin hỏi Xử làm bài đc hk và mình nói mình thích học chung vs Xử nên rủ Xử kỳ sau học chung 1 môn. Xử tới nửa đêm mới trả lời mình và từ chối vì Xử chưa học xong năm 2 còn môn mình rủ là môn của năm 3. Nhưng Xử nói là tụi mình học chung nghành nên còn môn chung nhiều lắm nên có gì Xử nhắn mình biết. Mình cũng trả lời là ""ukm, cám ơn Xử"". Từ đó là tụi mình hk còn liên lạc gì nữa. Mình nhận ra là mình thích Xử nhiều mà hk biết là Xử có thích mình hk? vì bề ngoài Xử ngầu lắm cực thích chăm sóc bản thân nên có vóc dáng thể thao mạnh mẽ, lại thích nhạc EDM, thích lễ hội âm nhạc điện tử, bạn bè Xử toàn những ng như Xử, nữ ai cũng đẹp, dáng chuẩn, thích EDM. Còn mình thì là mọt sách chính hiệu, bề ngoài cũng bình thường.
    Mọi người tư vấn cho mình là Xử có thích mình hk để mình chủ động. Cám ơn mọi người nhiều.

Mih
    :v nhà Xử mà thích ai thì cũng không bộc lộ ra nên ý mình là bạn cứ chủ động tiếp cận hơn xem chứ bây giờ tình cảm của bạn Xử nam kia chưa đoán đc :v

Em là nữ KN và em thích bạn một nam XN (24/8) cũng khoảng một năm rồi. Lúc trước tụi e học thi cùng một chỗ. Thực sự ngày đầu đi học đó, vừa vào lớp nhìn thấy cậu ấy là e đã thích rồi, mặc dù e chưa bao giờ tin vào t/y sét đánh. Rồi tới mỗi lần ra về e đều đợi cậu ấy ra trước để đi sau cậu ấy ra cổng trường, và cậu ấy biết điều đó. Thật ra e nghĩ cậu ấy cũng có chút gì đó có cảm tình với e. Tụi e thật sự chưa bao h có một cuộc nch thật sự, nhưng lần nào cũng như rất có duyên vs nhau ý. Có lần cậu ấy chuyển sang ngồi đằng sau e và lúc về e đã để quên cuốn tập. Lúc ra cổng e cứ thấy cậu ấy giống như đợi ai đó, một hồi rồi tự nhiên đi về phía e rồi đưa cuốn tập. Tim e như rớt ra ngoài vậy. Sau khi học thi xong tụi e cũng ko gặp lại nhau nữa. Đến lúc lên cấp 3 lại rất vô tình mà 2 đứa học chung trường và cậu ấy học lớp kế bên e. E không biết cậu ấy có thích mình không nhưng 1 lần e nghe nhỏ bạn kể rằng cậu ấy hỏi bạn cùng lớp (cũng là bạn của nhỏ đó) có biết Fb ai bên lớp e không (vì cậu ấy chẳng biết tên e). E thì biết fb cậu ấy cg lâu rồi nhưng không dám kết bạn, những e thấy cậu ấy có rất nhiều bạn chung vs e. Một ngày nọ cậu ấy kết bạn vs e và sau khi xác định được đó là e thì cậu ấy đã xóa hết tất cả những đứa bạn chung đó. E với cậu ấy không tiếp xúc nhiều, 2 đứa thấy nhau cứ như là người dưng, nch trên fb cũng ít vì rất ngại. E thấy cậu ấy thường đạp xe về vs nhỏ bạn cùng lớp cậu ấy. E chẳng yên tâm chút nào. Và cả những khi câu ấy like hình mấy đứa con gái khác nữa. KN thì rất ghen mà, lại hay lo nghĩ suy diễn lung tung nhiều nên rất hay buồn. Kiên nhẫn thì có lẽ ko ai hơn được KN rồi. Nhưng e chẳng biết chuyện này sẽ đi tới đâu nữa. E nghĩ e cg nên chủ động nch vs cậu ấy ít nhất là trên fb nhưng rồi e có bk ns gì đâu, rồi lại khiến câu chuyện trở nên nhạt nhẽo và thêm cả cái sự ngại ngùng chết tiệt của e. Trên internet luôn nói XN và KN rất hợp nhau, e nên làm thế nào để phát huy cái hợp đó bây h ạ. Và còn nữa mọi người nghĩ cậu ấy có tình cảm với em không?

Mih
    Cái suy nghĩ chần chừ, nghĩ rồi không dám làm ấy thường ai mới yêu cũng đều vậy nên bạn cứ mạnh dạn lên nhé, nói chuyện đừng vô duyên là đc rồi, phải nói chuyện với cậu ấy nhiều dần dần thì hai người mới có sự tương tác chứ. Còn muốn có gì với cậu ấy thì bạn phải hiểu cậu ấy trước đã. Mình thấy tình cảm bạn dành cho cậu ấy còn mông lung, nó chưa định hình và bạn không hiểu rõ lắm về tình yêu với cả người mình thích nên bạn bấn loạn không biết nên làm gì.