Trưng cầu ý kiến: Tình bạn giữa Thiên Bình và Kim Ngưu

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi Nhậu Không, 11 Tháng sáu 2012.

1. Hi_run

Hi_run Hành Tinh
    • 101/128

Nghề nghiệp:
    Học sinh
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Mình có một người bạn nữ cung Kim Ngưu, bọn mình hợp rơ về sở thích. Bạn ấy khá hiền, nói chuyện văn vẻ, hơi cứng đầu một chút... và nhạy cảm nữa. Quen nhau bốn năm, có lần mình lỡ làm bạn ấy giận, vì mình quá vô tâm trong những cuộc nói chuyện, cả trả lời tin nhắn nữa... Bọn mình không nói chuyện với nhau... Một tháng rưỡi sau, mình nhận được bức thư tay do bạn ấy viết, hihi, chữ bạn rất đẹp, nội dung đại loại là : thôi, quên nó đi, nhưng đừng có gan mà tái phạm lần sau :))

2. Frank Phan

Frank Phan Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Kế toán -_-
    Facebook:
    https://www.facebook.com/frank.phan.7
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    1. Làm bạn với Kim Ngưu khá vui, đặc biệt là khi chọc giận Kim Ngưu nhìn cứ ngơ ngơ thế nào ấy (xích mích là do Thiên Bình chủ mưu cả đấy) :D

2. Lưu ý duy nhất là Thiên Bình khi thân ăn nói hơi bốp chát, nhưng toàn lời thật thôi. Mong các Ngưu bỏ qua cho......Thiện Tai, Thiện Tai :-ss

3. meilling

meilling Beta Team
    • 179/213

Nghề nghiệp:
    Support
    Yahoo! Messenger:
    small_chibi_2310
    Facebook:
    https://www.facebook.com/pe.mei.1
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    mình thì có hai đứa bạn thân là Kim Ngưu, một KN nữ và một KN nam, ba đứa mình cùng chung một nhóm bạn thân từ lớp sáu đến bây giờ, cũng được mười ba năm rồi. KN nam thì có cái tính sĩ diện và thích khoe, được cái rất galant và tốt bụng, nhớ đợt nó đi nghĩa vụ, thi thoảng được cho ra ngoài, là cầm lương trợ cấp của quân đội chạy về đãi cả đám đi ăn hàng. Ngoài mấy cái tính tốt ra thì nó cũng có khuyết điểm là cứng đầu và dễ dỗi, mỗi lần họp nhóm bàn đi chơi mà không đúng ý nó như trễ giờ hay bàn lùi là nó nổi cáu, mấy lần cả đám chửi nó rồi mà sau đâu vẫn hoàn đó. Còn nữ KN thì chơi thân với mình nhất trong đám, cả đám 9 đứa có được bốn đứa con gái, một Xử Nữ, một Sư Tử, mình là Thiên Bình và Kim Ngưu là đứa còn lại. Mình thấy KN nữ tính cách khá dễ chịu, nó thuần là KN, mê tiền, cứng đầu và nhiều chuyện. Gì chứ chuyện tiền nong là không đùa với nó được đâu, có hai nghìn nó cũng tính cho đủ đấy, nhưng nếu nó đã chịu đãi hay chịu chi thì cái gì nó cũng chơi tuốt, mấy lần cả đám tổ chức sinh nhật nó cũng hứng lên chi hộ một vài đứa rồi. Chắc do chơi với nó lâu nhất nên mình thấy KN nữ cũng khá đáng yêu, nó biết cách an ủi người khác, hiểu chuyện và giữ bí mật rất tốt nữa. XN mỗi lần thất tình là lại sang tâm sự với nó, xong rồi hai đứa lại lôi nhau đi ăn, hôm sau thấy XN vui vẻ hơn hẳn ;)). Mà lạ cái là hai đứa KN này nó không thích nhau nha, mỗi lần cãi nhau thì cũng đều từ hai đứa nó mà ra cả, mình hay nói đùa "hai đứa mày là KN, là hai con trâu cứng đầu nên không đứa nào chịu nhường, cứ thích húc nhau vậy à?" hoài, mà đâu vẫn hoàn đó. KN nam thì không thích tính KN nữ chỗ chi li tính toán quá, còn KN nữ thì lại ghét KN nam việc kỹ tính xét nét => tóm lại là hai đứa nó ghét nhau vì cái tính nó giống nhau vại đó =)). Nó cũng khá cứng đầu, nhiều lần mình với nó cãi nhau, cứ chửi nhau ầm ầm vậy đó, chửi cho đã vào rồi hai đứa lại thôi, chả bao giờ im lặng được, chuyện gì cứ phải lôi ra nói cho hết, giải quyết cho xong. Nhớ có một lần mình với nó giận nhau. Tối hôm trước nó với mình cãi nhau một trận, hôm sau không thèm nói chuyện gì, đùng phát chiều đó nó gọi điện rủ mình đi ăn, hai đứa dắt nhau đi, trên đường còn cãi chí choé, xong nó đập vào lưng mình một cái, mình đập vào người nó một cái, rồi xong chuyện, làm lành, lại dắt nhau đi ăn đi chơi bình thường, cứ như chưa hề có cuộc cãi vã nào cả :)), riết mấy đứa còn lại trong nhóm cứ bảo mình với nó có đồng tính không mà bu bám nhau suốt vậy.
    Bởi vì chơi với tụi nó mười ba mười bốn năm, nên mình thấy cái việc cung hoàng đạo nó cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều lắm, đôi khi tính cách hợp nhau hay không nó vẫn dung hoà được. Chắc do mình là TB, chuyện gì cũng có thể nhường nhịn được nên dễ hơn, chứ mấy lần ST với cả XN nhóm mình cãi nhau um trời đòi huỷ quan hệ các kiểu rồi ấy. Mình nghĩ tìm được một người bạn nó cũng khó lắm, nếu cứ phụ thuộc vào ba cái cung hoàng đạo này nọ để đánh giá nó nhiều khi là sai lầm đấy, chẳng thà cứ xem tính cách nó có hợp với mình không, chơi được thì chơi, không được thì bình thường hoá mọi thứ, như vậy nó dễ dàng hơn nhiều. KN cũng vậy, TY cũng thế, NM cũng chả sao, cái quan trọng nó là bạn mình, và mình là bạn nó, chuyện gì không thích thì nói thẳng ra, vậy là xong rồi :). Như mình vậy, nhóm của mình có hai TY, một NM, hai XN, hai KN, một ST, cả mình là TB, mỗi đứa một tính, thậm chí nó cũng chẳng giống miêu tả của mấy cái bói cung hoàng đạo nữa, như TY thì nhắng nha nhắng nhít, XN lại ham chơi đua đòi... Thế mà vẫn chơi chung được, chỉ bởi vì nói chuyện vui vẻ, hợp tính hợp trò thế thôi :)

4. Akirakira

Akirakira Thiên Thạch
    • 1/11

Mình thân thân rất thân với một KN :3 À thì Ngưu hay dỗi, hay bảo mình nói nhiều không chịu nghe ngưu nói nhưng mà hai đứa hay chọc nhau lắm, dính nhau mọi lúc mọi nơi :> Mình có vẻ hsy ba phải, dễ bị dụ lừa nên nhờ có Ngưu bên cạnh giúp đỡ mình cũng an tâm, Ngưu rất đáng tin cậy ><. Có ai từng nghe Ngưu thường để dành tiền cho người thân mình không, Ngưu coi mình như chị em ruột và có một thời gian mình bị lừa một số tiền nợ không nhỏ Ngưu đã trấn an mình, còn để dành tiền giúp mình trả nợ. Mình có vẻ hay dựa dẫm vào Ngưu ^^. Ngưu hay buồn nhưng chỉ thoáng qua à, mặt xị ra đen xì nhưng gặp mình chọc một xíu là lại cười toe toét. Ngưu như một đứa bé vậy, thật thà, đáng yêu và...trẻ trâu ^w^ Ngưu cũng hay đưa money vào chủ đề trò chuyện, ấy nhưng mà rủ Ngưu đi ăn món nào thích thích hay xem bộ phim nào đó hay hay thì Ngưu không hề ki bo như nhiều người vẫn nghĩ đâu nha :3