Thư gửi 1 bảo bình

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi moonlight, 11 Tháng bảy 2012.

1. vjtmozdanh

vjtmozdanh Thiên Thạch
    • 28/43

Nghề nghiệp:
    HS
    Yahoo! Messenger:
    vjtmodzanh
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Nói BB vô tâm, thật sự thế gia này ai hỉu đc BB 100% đâu nào?

ChaosEris thích bài này.
  2. coanhdao

coanhdao Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    Troller ;)
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    thích đoạn này này :x
    Nói chung là CG và BB về lâu dài thì tính tình k hợp. Mình cũng đã từng có 1 ng bạn khá thân là CG nhưng vì tính tình quá khác nhau, xảy ra rạn nứt là điều k thể tránh khỏi. CG không thích sự "quá lý trí" của BB cũng như BB không chịu nổi cái "quá tình cảm" của CG. Mình không phải CG nên không biết rõ được suy nghĩ của CG là sao, nhưng BB thì ngoài mặt và bên trong không đồng nhất, đôi khi không liên lạc hay không thường đi chơi cùng nhau..v...v..không có nghĩa là BB không còn coi bạn là bạn. Đối với BB, tình bạn chỉ kết thúc khi trong lòng 2 ng` không còn có nhau nữa, thời gian dài không gặp mặt nhau không có nghĩa lý gì cả. Nhưng CG thì khác, có thể bạn sẽ cảm thấy rất buồn hoặc hụt hẫng... Nói chung là BB không từ chối bạn bè nhưng cũng cần có nhiều khoảng không gian cho riêng mình. Nếu 2 bên hiểu được nhau cần gì thì xin chúc mừng, còn nếu không thì cũng không phải buồn vì 2 bạn vẫn còn tôn trọng và ít nhiều gì vẫn còn dành tình cảm cho nhau, đó không phải là điều đáng tiếc.
    P/S: Nhưng nói đi cũng phải nói lại, đây (lại) chỉ là suy nghĩ của riêng mình, không ai có thể giống hoàn toàn ai, mà nhất là cung BB thì thường xuyên nghe 3 cái câu "cá thể khác biệt" gì đấy nên... =.=!

moonlight thích bài này.
  3. moonlight

moonlight Hành Tinh
    • 269/213

Nghề nghiệp:
    Đại gia .-.
    Trang chủ:
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    thật ra thì mình biết nó chẳng vô tâm, chỉ là mình quá đa sầu đa cảm thôi, dù sao chuyện cũng qua rồi, giờ mình và nhỏ BB đó vẫn là bạn thân như thường, mặc dù suốt ngày cãi nhau:))

4. moonlight

moonlight Hành Tinh
    • 269/213

Nghề nghiệp:
    Đại gia .-.
    Trang chủ:
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    uk, cảm ơn bn nhá. Tại xung quanh mình toàn chơi vs BB (khổ...cái số:)) ) có đến tận 3 ng cơ nên cũng đành chấp nhận tính cách của chúng nó thôi chứ làm sao đc. Nghĩ lại thấy mình còn may chán vì chỉ chơi vs 3 ng, chứ hầu như cả lớp đều là BB và MK=))

coanhdao thích bài này.
  5. coanhdao

coanhdao Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    Troller ;)
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Ở giữa tập thể MK và BB thì khổ cho bạn rồi :)) ...tự nhiên muốn thịt bạn Cua 8 cẳng đáng iu này quá :x

moonlight thích bài này.
  6. moonlight

moonlight Hành Tinh
    • 269/213

Nghề nghiệp:
    Đại gia .-.
    Trang chủ:
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    chẳng là khi mới vào hồi lớp 6, quen chúng nó trg hội tự kỉ, sau này điều tra hóa ra toàn là BB * nói nhỏ* Sự thật là lúc các bn BB trông như đang tự kỉ thì BB đang suy nghĩ tính bày ra trò j đó...Nếu đến gần thì rất có thể sẽ trở thành nạn nhân=)) (tin mình đi, đã từng trải qua^:)^)

coanhdao thích bài này.
  7. virgobells1260

virgobells1260 Thiên Thạch
    • 28/43

Yahoo! Messenger:
    linhpig_ctn@yahoo.com
    Chòm Sao:
    Xử Nữ
    mình thấy đúng thế thật, mình quen 1 BB, đôi khi tình cảm chẳng rõ ràng gì lúc nóng lúc lạnh làm mình nhiều lúc cứ tưởng đang giận dỗi điều gì (làm mình trăn trở ko yên). Nhưng sau rồi mình mới thấy đc sự ấm áp và dịu dàng của BB phần nhiều thể hiện qua hành động. Đúng là ban đầu hơi khó hiểu thật, nhưng quen rồi thì lại thấy Bảo bảo rất đáng yêu ^__^

moonlight thích bài này.
  8. Evaline231

Evaline231 Thiên Thạch
    • 8/11

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    ờ chắc tại trời sinh bb vs cua ko cùng một tuyến, năm lớp 6 mình cũg có nhỏ bạn cự giải nhưg mờ sau đủ thứ truyện giờ thì cứ như ng wa đườg ý

9. OFF Aqua

OFF Aqua Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Chế tạo bom xuyên lục địa.
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Bạn viết truyện hay cực, post sang truyện ngắn luôn là vừa. Đọc mà thấy thê lương, sau đó đọc thêm mấy cái com của bạn, mém xỉu.

Hummer Hummer thích bài này.
  10. moonlight

moonlight Hành Tinh
    • 269/213

Nghề nghiệp:
    Đại gia .-.
    Trang chủ:
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    Cảm ơn tất cả các bạn Bảo Bình hoặc cung khác đã đưa ra lời khuyên cho mình hồi ấy =))
    Thấy có bạn like topic này nên bây giờ mình mới quay lại xem, hoá ra ko còn nhớ chuyện đau lòng lúc đó là gì nữa :v.
    Hiện tại thì sau 1 năm chiến tranh lạnh, mình và bạn Bảo Bình đó đã trở về làm bạn như cũ =)). Tuy nhiên giờ cả hai đều trưởng thành rồi, mình cũng hiểu là ko thể bắt BB chỉ chơi vs 1 mình mình được (hồi xưa mình nghĩ thế đấy :))) vì ai cũng cần một không gian riêng cho bản thân. Lúc nào xung quanh nó ko còn ai và nó buồn thì nhỏ BB sẽ lại tìm đến mình và mình cũng rất vui khi được chia sẻ vs nó.
    Chắc là ai cũng sẽ lớn và qua thời gian thì ta sẽ quên những nỗi buồn mà bạn mình gây ra, chỉ còn nhớ những gì tốt đẹp của nhau thôi =)).

P.s: À và cuộc đời mình vẫn có duyên vs mấy bạn Bảo Bình Ma Kết nhá :)). Huhu các chế cứ ám ảnh trái t(r)ym nhỏ bé của con Cua này mãi :'(. Bây giờ còn có xu hướng thêm cả Nhân Mã nữa :v.
    P.ss: Spoil một chút, BB năm nào nay đã học vẽ để quyết tâm trở thành kiến trúc sư. Mong cho ước mơ của cậu thành sự thật, tiếc là vài ngày nữa cta sẽ không còn ở dưới cùng 1 bầu trời rồi...