[Thông Báo] Về topic Tìm ảnh và Nhận Des

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi PhongHy, 14 Tháng một 2016.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dark Rose

Dark Rose Thiên Thể
    • 89/128

Nghề nghiệp:
    HCSM
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Cái đó là mình nói về topic tìm ảnh, hông des. Xin lỗi vì gây hiểu nhầm.
    Và mình chẳng hề mong ước các bạn xin per đàng hoàng chi cả. Hư cấu lắm. Nhưng hạn chế lại thì vẫn hơn, thế thôi.
    Chẳng phải ai viết fic cũng cần banner, có banner còn hơm thèm ghi chữ lên và banner còn dùng để tạo một cái nhìn nào đó về nội dung fic nhé. Cái mình muốn bảo là thay vì quá chăm chút, chỉnh font, bôi tới tận 3, 4 mào còn vừa chơi in nghiêng in đậm kèm với gạch chân, thì chỉ cần xuống hàng thông thoáng sạch sẽ. Mấy chuyện hông hề tốn thời gian mà vẫn hiệu quả mà ha. Các bạn bảo gây ấn tượng, nhưng chẳng phải mấy pic des của bạn mới chính là thứ quyết định à...
    Cuối cùng là mào mặc định hông hề xấu nhé, và số lượng chữ viết cũng chẳng nhiều thì lấy đâu ra vụ căn lề hỏng ngoài mấy cái tai nạn hi hữu + tự ý phá?

Hơm phải mod nhưng mình có vài điều muốn nói
    1/ Nếu tiêu chí như thế thì box GAD sẽ có bao nhiêu topic đạt chuẩn đây, đăng ký= hoạt động tốt á :))
    2/ Des Team từ khi nào trở nên rảnh rỗi đến mức này :)) Công việc truyền thống của họ là des, họ chưa hề chuẩn bị trước cho những chuyện quá sức như thế này: Lội từng page check đơn, ngồi banh mắt soi chất lượng. Để khách hàng vote poll tự chấm như trước giờ còn hơn í :))

Vẫn trong thời kì bổ sung, sửa chữa luật thì làm sao tung ra được chớ :))

Còn về vụ người làm không xuể người ngồi xó chuột: Khách hàng có quyền yêu cầu chứ có đưa ra quyết định đâu bạn :)) Kiểu như gánh được thì sẽ cố gắng còn không được thì bạn chuyển qua bạn kế bên đi nhé Và nếu họ không thích thì vẫn có thể yêu cầu des lại mà :))

H-hả ? Nani sore

Last edited: 15 Tháng một 2016
  2. Iris de Mirbel

Iris de Mirbel Designer Staff Member
    • 234/213

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Chỉ là vài ý kiến riêng thôi ợ.

Nếu các bạn có shop bị đóng cửa và chuyển vào lưu trữ mà lại không muốn tham gia Des Club, tui thấy vẫn đâu phải không có cách. Các bạn có tiếng sẵn từ lúc mở shop rồi, chứ cái tường nhà nó sinh ra làm chi dợ. Đặt chữ ký ấy, và bạn nào muốn đặt hàng thì cứ lò dò vào mà đặt thôi. Cái đó là của riêng các bạn và không ai có thể sờ gáy :'3 *tất nhiên trừ trường hợp vi phạm nội quy diễn đàn hay nghịch dại gì đấy để đến mức bị ban... *
    Des Club tạo ra cũng vì mục đích tốt, muốn mọi thứ gọn gàng và dễ cho việc tìm kiếm hơn. Về cơ bản là tốt,.
    Các bạn không muốn tham gia, không sao cả. Không thích thì bơ nó đi và tìm cách khác là được mà. ~.~

Còn về việc Des Club hợp lý hay không, tui thấy phải chờ cách thức hoạt động chi tiết mới có thể bàn luận.
    Hơn nữa, một môi trường có nhiều designer nghiệp dư cùng tham gia, ngày ngày nhìn ngắm sản phẩm của người khác và tham khảo, rút kinh nghiệm, không phải mọi người cũng có thể học tập hay sao. Cách lên tay nhanh nhất chính là có động lực. Mà động lực là như thế nào? Tất nhiên là phải có cạnh tranh. :)) Như là mình thấy người ta des đẹp, bản thân cũng sẽ có động lực cố gắng, lấy người ta làm mục tiêu.

Nói chung cũng chỉ đơn giản là ai thích thì tham gia, còn không thích thì né thôi mà. Đâu có ai ép uổng tất cả đều phải tham gia. Gì mà tui thấy bôi ra rõ lắm chuyện, từ cái topic tìm ảnh mà bay về phía bản quyền tranh luôn, siêu dữ dội.

P/S klq: Tui mất nick, hổm phải clone nhe. Và bao giờ Des Club ra thì chắc tui sẽ đăng ký... :3

3. イチゴブリーフ

イチゴブリーフ Chocolate Team
    • 237/213

Facebook:
    https://www.facebook.com/DochuyenAnhLHP
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Ý của mình vụ không tôn trọng artist không phải là nguồn. Xin hãy hiểu cho. Việc bạn (anh) cho rằng khi artist đăng tranh lên thì phải chấp nhận việc bị đem tranh đi với vô số mục đích mà mình không hề biết là hoàn toàn vớ vẩn. Rất nhiều artist mình hâm mộ trên pixiv sau khi biết mấy vụ này đã xóa sạch tranh trên pixiv.
    Góc ảnh lậu.
    À mà có bạn từng nói mình là thánh nhân nên mình có thể làm 1 cái banner đẹp ko cần hình nhé hihi.

Dark Rose thích bài này.
  4. YunKin

YunKin Thiên Thể
    • 68/85

Ờm... thực ra mình chỉ là một mem rất bình thường, đơn giản là thấy topic này hay hay nên vô đọc thử xem thế nào. Rốt cục cuối cùng mình có vài ý kiến riêng sau (và mình sẽ nói ngắn gọn thôi):

1. Có rất nhiều shop des ảnh, nhưng chất lượng thì khác nhau. Vậy tại sao không để các mem vote ra 3 - 5 shop chất lượng nhất rồi giữ lại? Còn các shop còn lại kia thì move vào lưu trữ?

2. Mình đồng ý với ý kiến của bạn Iris de Mirbel về Des Club. Các mem des trong shop không được chọn giữ lại có thể xem xét, học tập từ những người giỏi hơn, rút kinh nghiệm để tiến bộ.

3. Vụ Design team MN12CS, đọc comt của các bạn mình không hiểu lắm nên no idea.

Vậy thôi!

Clazy Cat and SojiLeo like this.
  5. Wing Myth

Wing Myth "Ai đọc tít tồ này là M" - CD thân gửi ♥ Staff Member
    • 364/213

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Hình như các bạn đã đi quá xa vấn đề của topic rồi thì phải. Các bạn hãy nhìn lên tiêu đề một lần nữa xem, đọc thật kĩ vào " thông báo " đây chỉ là thông báo thôi. Các bạn vẫn chưa thấy được cách thức của design Club thì đã vội vàng phản đối BQT.

Những vấn đề các bạn thắc mắc BQT cũng đã giải đáp nhưng hầu như các bạn không chú ý đến, vẫn cứ khăng khăng bảo vệ cho ý kiến của riêng mình. Trong khi đó những vấn đề tranh cãi này chỉ xoay quanh một điều " các bạn chưa biết được design club hoạt động như thế nào " vậy thì tranh cãi đến khi nào? Các bạn có thấy nó vô nghĩa không?.

Các bạn muốn BQT nghe và hiểu những gì các bạn nói nhưng các bạn lại không nghe và hiểu những gì BQT đã giải đáp thắc mắc cho các bạn.

Mình hy vọng vấn đề tranh cãi trong topic thông báo này sẽ dừng tại đây. Sẽ không còn bất kì ai comt trả lời qua lại với nhau nữa. Các bạn sẽ được quyền ý kiến về Design Club khi nó chính thức được đưa ra. Lúc ấy BQT sẽ giải đáp những thắc mắc ý kiến mà các bạn đưa ra.

Nếu còn ai comt vào topic chỉ với việc tranh cãi như thế này nữa thì mình sẽ xem như các bạn đang spam và del không báo trước.

Sẽ có Design Club thay thế bạn nhé. Còn về đăng kí thế nào thì sẽ có thông báo về việc hoạt động của design club. Bạn yên tâm nhé.

•Cancerio• and Clazy Cat like this.
  6. KingArea

KingArea Area Sama :v Staff Member
    • 508/213

Nghề nghiệp:
    Bán bắp rang bơ, bán bơ, bán đường sỉ và lẻ :v
    Facebook:
    https://www.facebook.com/AreaKKido
    Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Thật ra bạn Area chỉ muốn góp ý vài câu, các bạn có nhiều ý kiến trái chiều, đa phần là không đồng ý với quyết định này của các Mod.

Nhưng mà tạm thời các bạn hãy ngừng tranh luận mọi việc đúng sai thế nào, chờ đến khi topic Quy Định và cơ chế mới được đưa ra, hoạt động một thời gian một tuần hay tuần gì đó các bạn vẫn thấy không ổn thì lúc đó hẳn nộp đơn lên kiến nghị.

Tranh cãi bây giờ là vô ích, các bạn hãy bình tĩnh lại và chờ đợi nhé.

CLP21liran and pemaket like this.
  7. conbovancute

conbovancute Thiên Thể
    • 98/128

Vậy cho mình hỏi khi nào Design Club sẽ bắt đầu hoạt động?

8. Wing Myth

Wing Myth "Ai đọc tít tồ này là M" - CD thân gửi ♥ Staff Member
    • 364/213

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Khi nào ra mắt bọn mình sẽ thông báo. Bạn yên tâm nhé.

9. Kagamine Haru

Kagamine Haru Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    Ăn ko ngồi rồi
    Em bị thất cmn lạc, cần ng cưu mang =]]]]
    Trang chủ:
    Facebook:
    https://www.facebook.com/kagamine.haru
    Chòm Sao:
    Xử Nữ
    vậy thì từ giờ muốn đặt hàng design ảnh phải làm sao, nhờ các bạn trong design club à, và ảnh mình vừa đặt hôm nọ nhưng hình như chủ team off r, chắc mấy ngày nữa mới onl, chưa chắc đã đọc đc thông báo, vậy mình thiệt à, ko chịu đâu :amazed00::too_sad0::cry00000:

10. Lost Child

Lost Child Papaver Somniferum Staff Member
    • 263/213

Nghề nghiệp:
    Boss
    Facebook:
    https://www.facebook.com/phongvu.nguyen.3956
    Chòm Sao:
    Ma Kết
    Đúng rồi bạn, Designers Club sẽ hoạt động sớm thôi, còn về đơn hàng của bạn thì bạn có thể PM riêng với chủ shop nhờ bạn ấy làm rồi gửi qua wall hoặc inbox để nhận hàng nếu bạn không chờ được.

Chuyện gì cũng có cách giải quyết, Designers Club là để bọn mình tách mảng design ra khỏi mảng hình ảnh trong box để cho gọn gàng hơn hơn là đề cả hai cái lẫn lộn với nhau, yên tâm là Ban quản trị sẽ không để bạn và các bạn chủ shop design trong box bị thiệt nhé.

Kagamine Haru thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.