Thế giới khác

Thảo luận trong 'Thùng Rác' bắt đầu bởi ngoisao_thuytinh, 26 Tháng mười 2012.

1. ngoisao_thuytinh

ngoisao_thuytinh Thiên Thạch
    • 43/64

Nghề nghiệp:
    học sinh
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    mình xin lỗi , mới bị tai nạn nằm húp cháo trên bệnh viện cả tháng nay nè,mình sẽ cố gắng để up truyện nhanh hơn , cảm ơn bạn đã ủng hộ

huynhtranbaokhoa thích bài này.
  2. ngoisao_thuytinh

• 43/64

Nghề nghiệp:
    học sinh
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    Chap II

( Trời ơi là trời người ta đã đau bệnh, lại còn xui xẻo . Nãy giờ ngồi cả tiếng đồng hồ để viết truyện ai ngờ đâu sắp viết xong nhấn lộn nút back thế là......... xong, đời em coi như chấm dứt. Vốn định đăng nguyên một chap dài thiệt dài cho mọi người đọc coi như quà xin lỗi ai ngờ đâu... Thôi tối nay tạm thời đăng một phần nhỏ , bữa sau bổ sung tiếp. Ok ? )

-Áaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    Một tiếng thét vang lên . Song Ngư cảm thấy từng giọt máu , ướt át, tanh tưởi và vô cùng lạnh lẽo ( vampire mà máu phải lạnh thôi ) văng đầy trên người cô. Khẽ hé đôi mắt còn long lanh ướt sau cơn hoảng sợ cô nhìn đám vampire. Khuôn mặt chúng biểu hiện sự kinh ngạc nhìn cô. Không, ánh mắt chúng đang dừng lại sát bên cạnh cô. Có vật gì đó đen đen ? À , thì ra là tên vampire định giết cô đây mà. Ủa sao hắn nằm ở đây ta ? Ủa sao hắn chưa giết mình ta ? Ủa sao..... bla.. bla những thứ khác. ( các bạn thông cảm người ta sau cơn thập tử nhất sinh thường có xu hướng nổi cơn tự kỉ và Song Ngư là nhân vật tiêu biểu chứng minh cho giả thuyết này )
    Trong lúc Song Ngư đang mải mê với mấy cái suy nghĩ trên trời dưới đất thì Nhân Mã đã te te chạy đến từ lúc nào . Tiểu Mã giương đôi mắt tròn xoe nhìn bọn chúng ...chớp chớp, chúng cũng nhìn Tiểu Mã ... chớp chớp ( đang shock nên làm theo quán tính)
    Nhỏ cắn cắn môi, tay chỉ bọn chúng rồi chỉ cái tên đang nằm dưới đất ( ý ẻm là ẻm muốn làm gì gì đấy với tên đó nhưng sợ nên chạy lại xin phép) Bọn chúng gật gật, làm theo bản năng khi thấy gái đẹp. Khỏi phải nói nhỏ mừng biết bao. Nhỏ giơ cái chân của mình lên dồn hết sức, lấy đà và.....
    Đúng lúc đó Song Ngư đã trả lời xong mấy câu hỏi do mình đặt ra và các chòm sao đã thoát khỏi cơn sốc. Họ đồng loạt đưa mắt về phía Nhân Mã và cùng nhau thốt lên :
    - Khônggggggggggggggggggggggggggggggg
    Nhưng đã quá trễ , Nhân Mã đã thực hiện điều mình muốn là ... đạp. À không , không phải một mà là liên hoàn đạp, đạp trên , đạp dưới, đạp trái, đạp phải ... đạp đủ kiểu.
    10 phút sau, mệt ,hết đạp nổi. Leo xuống. Cúi người. Đưa tay lên mũi tên xấu số. Rút tay ra. Đứng lên. Chạy te te đến chỗ mấy tên vampire còn lại.
    - Anh, anh ....
    - Ờ , ờ ( trả lời theo quán tính)
    - Bạn của anh.... ảnh chết òi.
    - Ờ, ờ
    Lại cười tươi rói, chạy sang mấy chòm sao kia.
    - Mấy bạn biết gì chưaaaaaaaaaaaa?
    Cả đám lắc đầu ( tình trạng tương tự đám vampire sau khi thấy nhỏ bạn ác quỷ của mình làm những gì với tên kia )
    - Cái anh đòi ăn thịt Song Ngư á.
    Bốn đứa gật đầu
    - Hồi nãy... Mã Mã chạy lại xem á
    - Ừ, ừ
    - Thấy ảnh chết òi á
    - Ừ ừ
    - Suỵt, suỵt. Bí mật nha, mấy bạn đừng có kể cho ai hết. Mã Nhi thương mấy bạn lắm nên mới nói á, chứ người lạ mặt Mã Nhi không có kể đâu nha
    Mã Mã đưa ngón trỏ lên miệng, cái đầu thì cứ gật gật liên tục để tăng phần thuyết phục . Chợt nhỏ nhớ ra chưa dặn mấy tên kia, định chạy qua nhắc nhưng mà mệt quá chạy không nổi.. Hít ra thở vô, 1..2..3..4 hít thở, hít thở , hít thở, tay giơ cao lên trời, tay song song bờ vai, 1...2..3.. hét
    - MẤY ANH ƠI , MẤY ANH ĐỪNG CÓ NÓI VỚI AI CHUYỆN EM VỪA NÓI VỚI MẤY ANH NHÉ!HỨA VỚI EM KHÔNG ĐƯỢC NÓI RA CHUYỆN ANH VAMPIRE TÊN MICHEAL CHẾT NHÉ ! ( Lúc cuối xuống thấy cái bảng tên nên biết tên ) ẦU KHẤY ?
    - YEAH, ẤU KHẦY (tình trạng vẫn còn lan man chưa trở lại bình thường.

Nhân Mã lại cười , một nụ cười " không thấy Tổ quốc " nhỏ thật sự rất khâm phục sự chu toàn, kĩ lưỡng của mình. Thiệt tình, ây gù không biết mình là con nhà ai mà thông minh, dễ thương, xinh đẹp , sắc sảo như vầy chứ? May mà mình là người hoàn hảo nên mới không quên việc dặn mấy ảnh không thì... bla.. bla...

Đúng, Nhân Mã quá " tuyệt vời " nên không biết rằng giọng nhỏ nó " thánh thót " cả " một góc " rừng.
    END
    ( Tạm thời ngưng tại đây , mình sẽ cố gắng hoàn thành chap II nhanh nhất có thể nhưng bây giờ mình phải nghỉ ngơi một phần vì vết thương , một phần vì nếu không muốn bị cấm online vài tháng nữa. Mình biết sẽ có nhiều thắc mắc trong phần chap này vì chưa truyền đạt đầy đủ ý nhưng tất cả thắc mắc mình sẽ giải đáp trong phần tới của chap II nên mọi người đừng bức xúc khi thấy điều gì chưa hợp lí .Chân thành xin lỗi ! )

3. huynhtranbaokhoa

huynhtranbaokhoa Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    đọc , thích , viết và bình luận các fic
    Yahoo! Messenger:
    baokhoa@yahoo.com
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    u woa !!! Hay quá , mắc cười nữ , i love it !!! Tác giả mau đăng chap mới nha

4. sagita

sagita Thiên Thạch
    • 18/21

:)) mắc cười quá :)) NM bá đạo thật!! nàng tính cho bé ấy cp vs ai thế?

5. hamham

hamham ♥ ♥ ♥ ♥
    • 113/128

Nghề nghiệp:
    ★ ☆ Đông Cung Nguyệt Chủ ☆ ★
    Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Mã đã lây tính bá đạo của Sư =))

6. AmeShiro

AmeShiro Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Yahoo! Messenger:
    regulus_of_leo@yahoo.com
    Chòm Sao:
    Sư Tử
    tớ có vài điều muốn góp ý như sau .
    1/ nhân vật Nhân Mã ủa bạn , cho tớ cảm giác bạn đang cố ép cho cô ấy trở nên dễ thương , ngây thơ một cách thái quá. Dẫu vẫn biết NM tính trẻ và trong phần thể loại bạn có cả Fun , nhưng hành động của Nhân Mã thực sự khiến cá nhân tớ ( người khác cảm thế nào thì không biết ) cảm thấy câu chuyện này khiến người ta vui một cách gò ép . Vì dù trẻ con đến mấy thì đối với kẻ muốn giết mình sẽ chẳng ai phản ứng như vậy đâu bạn ạ :)
    2/mình để ý phần giới thiệu nhân vật, tất cả các nhân vật bị đưa đến thế giới khác đều là con nhà giàu thì phải , điều này khiến mình thấy rằng thế giới này quá hoàn hảo . các nhân vật đồng đều nhau quá khiến nhàm chán . Vì nếu không có cái xấu thì sẽ chẳng có cái gì gọi là đẹp cả .
    Có thẻ bạn sẽ nghĩ mình quá soi mói hay quá khó tính nhưng đó là những cảm nhận ban đầu khi đọc truyện của bạn cảm ơn bạn đã đọc cmt này
    p/s : đây là ý kiến riêng của mình , mình sẽ tiếp tục theo dõi truyện của bạn ( hóng chap)

7. ngoisao_thuytinh

• 43/64

Nghề nghiệp:
    học sinh
    Chòm Sao:
    Cự Giải

đây là lần đầu tiên mình viết truyện nên rất chân thành cảm ơn lời góp ý của bạn ........ nói làm sao bây giờ nhỉ ? Mình là tuýp người khá mơ mộng nên không muốn câu chuyện trở nên quá căng thẳng nên vài chapter đầu sẽ vui vui một tí. Vả lại bởi vì đây là truyện mà mọi thứ đều có thể diễn ra , nếu truyện quá thực thì người đọc cũng sẽ không cảm thấy niềm vui đọc truyện để thư giãn nữa. Mình muốn người đọc của mình sẽ cảm thấy vui vẻ khi đọc truyện lo toan cuộc sống thế là đủ nên khi đọc truyện bạn cũng không cần phải dùng đầu óc để chỉ ra điều gì điều kia không thực tế. Nhưng mình sẽ rút kinh nghiệm để truyện không trở nên quá phi lí.
    Nhân vật toàn con nhà giàu vì đơn giản mình nghĩ những người quá giàu , có quá đủ mọi thứ thì họ sẽ phải đánh đổi một điều gì đó như tình thương cha mẹ, lỗi lầm nhất thời khiến họ ân hận..v..v..mình muốn nhân vật của mình sẽ mắc một khiếm khuyết gì đó và nó sẽ được hàn gắn thông qua thời gian ở một thế giới khác. Mình không muốn nhân vật của mình nghèo khổ , bình thường nhưng lại có tất cả . Có thể bạn sẽ chưa hài lòng với câu trả lời của bạn nhưng mình mong bạn sẽ theo dõi truyện , đóng góp ý kiến để mình ngày càng hoàn thiện câu chuyện. Chân thành cảm ơn!

8. AmeShiro

AmeShiro Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Yahoo! Messenger:
    regulus_of_leo@yahoo.com
    Chòm Sao:
    Sư Tử
    :) tất nhiên mình luôn muốn truyện của bạn đi lên , vì như thế mình sẽ có cái để học hỏi , và mình biết vốn câu chuyện của bạn đã là một câu về thế giới khác nên mình không thể bắt bạn viết một câu chuyện quá thực , bản thân mình hoàn toàn biết điều đó là không thể tuy vậy như bạn nói không nên để câu truyện trở nên quá phi lý
    về phần nhân vật đâu phải cứ nhắc đến nhân vật nghèo khó thì có tất cả những thứ khác ?? nhân vật nghèo khổ cũng có nhiều kiểu cũng giống như nhân vật giàu của bạn mỗi ng một khiếm khuyết vậy :) mình cũng trân thành cảm ơn bạn đã đọc cmt và trả lời cmt của mình , chúc bạn sẽ viết càng ngày càng tốt ^^
    P/S : sự không thực tế không phải do mình dùng đầ óc để chỉ ra đâu chỉ là cảm nhận khi đọc của mình thôi :D hóng chap tiếp của bạn

ngoisao_thuytinh thích bài này.
  9. ngoisao_thuytinh

• 43/64

Nghề nghiệp:
    học sinh
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    cảm ơn bạn đã cho ý kiến mình sẽ cố gắng sửa đổi để ngày càng hoàn thiện câu chuyện

10. scorpior

scorpior Thiên Thể
    • 93/128

Nghề nghiệp:
    ngồi một xó
    Yahoo! Messenger:
    Penguin_PD@yahoo.com.vn
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Thiên yết đâu hả bạn ?

khunglong and AmeShiro like this.