TÂM SỰ: VIẾT CHO NHỮNG CÔ GÁI XẤU ...

Thảo luận trong 'Cảm Xúc' bắt đầu bởi Happylaa, 18 Tháng sáu 2017.

1. Ro Jamez

Ro Jamez Thiên Thạch
    • 3/11

Nhờ chị bảo với anh ấy là xấu đẹp thì khác nhau về cái mặt còn ngu là hai bộ não đều có cấu trúc, nếp nhăn, chất xám y chang nhau,đào tạo được hay không là còn tùy vào ý chí của những người đó nên anh gì đó ơi thực tế lại giùm em chút :)) Ok đào tạo một đứa vừa xấu vừa ngu thì ít nhất nó còn biết phấn đấu bởi nó hiểu phận mình đã xấu, chỉ còn mỗi con đường học ( hay học nghề đại loại vậy.... ) thì mới cứu vớt được tương lai nó thôi. Còn những đứa đẹp mà ngu nếu có chí thì ok, nếu ko thì cũng vứt. Đừng ỷ đẹp là muốn làm gì thì làm đâu, thi hoa hậu còn đòi hỏi cả trí thông minh, chị nào không có là rớt ngay từ vòng gửi xe :)). Em thà được khen là có não mà không đẹp còn hơn là đẹp mà không có não =))

Happylaa thích bài này.
  2. Happylaa

Happylaa Hành Tinh
    • 108/128

chị thích em rồi đó.
    Luật sư tương lai của đất nước *tung hoa*
    đùa tí cho vui nhé
    Haha bảo sao được nữa anh áy ra trường rồi.
    Chị cũng mong người ta nhìn một con người có khuôn mặt không đẹp cũng nên tôn trọng người ta. Chứ đừng nên thấy thế mà buông lời cay đắng.
    Nhưng vẫn phải nói lại yếu tố môi trường cũng phải tốt hơn chứ vào cái môi trường xấu thì ghét người ta làm cái gì cũng ghét thì mệt lắm. Hành đông nói chuyện sao cho vừa mắt người nhìn.
    Không có người xấu chỉ có người không biết làm đẹp - cái này chỉ nói đúng một vế nhưng có người làm mãi không đẹp thì đừng áp dụng câu đấy.

Ro Jamez thích bài này.
  3. Ro Jamez

Ro Jamez Thiên Thạch
    • 3/11

Chị làm em tuột mood, mũi em đang nở hoa chị phán cho câu " đùa tí cho vui nhé " :| . Hí hí em cũng đùa thôi thật ra em chả có ham muốn luật sư gì (Em mà làm luật sư chắc VN ngày càng đi xuống) =)) Giả sử trời xui đất khiến cho chị gặp anh ấy lần nữa thì chị nhớ nói mấy câu em vừa ghi cho anh ý tỉnh mộng =)) Em nghĩ là cứ sống đúng với bản thân, lương tâm, (không vi phạm pháp luật :))) thì bất cứ môi trường xấu tốt gì thì mình cũng sẽ cảm thấy thoải mái, ai nghĩ xấu gì cũng kệ, dù gì người ta cũng bảo là 9 người 10 ý, đâu thể nào làm vừa ý tất cả nên đó không phải là lỗi của mình.
    P/s: Em thấy có câu " Tham thì thâm " nữa ạ, kiểu như đẹp rồi mà còn ham hố đi phẫu thuật thì cuối cùng nó nát mặt :))

Happylaa thích bài này.
  4. Happylaa

Happylaa Hành Tinh
    • 108/128

không thực gia môi trương quan trọng không kém nhưng ta làm thế nào để bản thân không bị gò bó trong sự nói xấu là ok hết
    Luật sư hả Sau chị làm thẩm phán nhé cưng. Muahaa
    Có bà đi phẫu thuật mũi bị đánh ghen thế là toi mũi luôn

Ro Jamez thích bài này.
  5. Ro Jamez

Ro Jamez Thiên Thạch
    • 3/11

Ok coi như vấn đề chị em ta giải quyết xong rồi nhé =)) Em rep lâu do không thấy 4rum nó thông báo, có gì sau này cần tâm sự nhỏ to chị cứ hú em nhé >:D<

Happylaa thích bài này.
  6. Happylaa

Happylaa Hành Tinh
    • 108/128

Chúc em ngủ ngon nhé.
    Nếu có bài viết mới gắn tên luôn

7. Ro Jamez

Ro Jamez Thiên Thạch
    • 3/11

Ok chị ngủ ngon, nhớ mơ thấy một con bé lạ mặt lắm mồm lắm miệng này né ^^~
    P/s: Mai em sẽ ghé wall chị, chị cứ chuẩn bị tinh thần trước ngaw =))

Happylaa thích bài này.