Đơn Phương Tớ đang "cảm nắng" một bạn Xử Nữ nam ạ...

Thảo luận trong 'Phòng Mạch 12 Chòm Sao' bắt đầu bởi HarusiShiho, 31 Tháng mười hai 2016.

?

Bạn thấy tớ có nên tiếp tục theo đuổi tình cảm này?

1. 4 vote(s)
    80.0%
  2. Không

1 vote(s)
    20.0%
  1. HarusiShiho

HarusiShiho Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Geisha
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    Tớ - là một Cự Giải 19...
    Cậu ấy - một Xử Nữ cũng 19...
    Cậu ấy học giỏi, rất giỏi là đằng khác, chung khoa với tớ (ĐH ạ...). Tính cách thì nghiêm khắc, đĩnh đạc, nghiêm túc trong mọi vấn đề và ít lời. Rất nhiều các bạn nữ cùng khoa đã "đổ" vì cậu ấy...
    .
    Và tớ cũng thế...
    .
    Nói thực thì tớ đã "cảm nắng" bạn ấy từ khi tớ và bạn ấy mới sáu tuổi (chắc mọi người nghĩ sáu tuổi đã biết bày đặt trò này?). Mà chẳng biết cái định mệnh quái gì đã khiến chúng tớ học chung từ cấp I đến ĐH bây giờ mọi người ạ... Và tớ với bạn ấy là BFF từ hồi còn bé... Thực sự là một vấn đề nan giải...
    Tớ muốn "thổ lộ" lắm ạ, nhưng lại sợ bạn ấy là "hoa có chủ", hoặc là "chủ cả vườn hoa" rồi. Ắt hẳn mọi người sẽ nghĩ rằng tớ và bạn ấy nếu là BFF thì phải biết "có chủ" hay "không có chủ" phải không ạ?
    .
    Nhưng mọi người nên nhớ đây là tình bạn trái dấu, sao mà kể lể được ạ? Ahuhu...
    .
    Không muốn thổ lộ vì sợ, còn thổ lộ thì ngại... Vậy mọi người khuyên tớ nên làm sao bây giờ ạ?
    Nên theo đuổi? Hay buông tay?

Last edited: 15 Tháng tư 2017
  2. Cancer472

Cancer472 Beta Team
    • 49/64

Nghề nghiệp:
    Rảnh rỗi cả ngày
    Chào bạn :3
    Mình thì thấy hơi lạ vì đã gọi là BFF thì chuyện người kia "có chủ" hay không thì phải biết chứ? Tình bạn trái dấu hay cùng dấu thì cũng là tình bạn thôi, chuyện gì cũng có thể tâm sự được (trừ mấy cái tế nhị :v).
    Còn về chuyện thổ lộ hay không, theo mình, cứ giữ mãi trong lòng vậy cũng khó chịu. Sau khi đã chắc rằng bạn nam kia còn FA, thì bạn nên thử thổ lộ xem sao?

HarusiShiho thích bài này.
  3. HarusiShiho

HarusiShiho Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Geisha
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    Thưa bạn, đối với cậu ấy và tớ, chuyện tình cảm cũng là một chuyện tế nhị. Nên nhớ đây là một Xử Nữ, và cũng là một bạn nam. Tuy là BFF thật đấy, cái gì cũng cũng có thể chia sẻ được nhưng về chuyện tình cảm thì không. Trong vấn đề này, hai đứa hai phương trời, chẳng bày tỏ gì với nhau cả. Bạn hiểu chứ?
    Tớ ủng hộ câu cuối này của bạn, thanks bạn đã tư vấn cho tớ!

Last edited: 15 Tháng tư 2017
    Cancer472 thích bài này.