Tâm sự của 1 bạn Thiên Yết giấu tên - Cảm ơn bạn đã chia sẻ :'(

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi Alex phan, 3 Tháng mười hai 2013.

1. Alex phan

Alex phan Thiên Thạch
    • 28/43

Nghề nghiệp:
    retail asisstant
    Trang chủ:
    Yahoo! Messenger:
    huyenphan31193@yahoo.com
    Facebook:
    http://www.facebook.com/greenbell.flower
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Người ta nói xử nữ chung tình, thủy chung, yêu say đắm và rất khó quên cơ mà? Nhưng tại sao xử nữ mà tôi yêu lại không được như thế. Thời gian chúng tôi yêu nhau dài hơn rất nhiều so với thời gian kể từ ngày chúng tôi chia tay để em có người mới.
    Sao lại vậy nhỉ, có lẽ cuộc sống không có gì là tuyệt đối và em là trường hợp ngoại lệ. Nhưng vì sao, lại nhanh như vậy, trong tiềm thức của tôi, suốt hơn 1 tháng qua kể từ ngày mất em, tôi vẫn mong ngóng 1 ngày tình yêu trở lại. Trở lại, không phải để chúng ta bắt đầu lại tất cả trở lại là để tôi và em vẫn tiếp tục viết lên bộ tiểu thuyết tình yêu mà nhân vật chính là 2 đứa chúng mình.
    Tôi xem như quãng thời gian xa cách là một thử thách, là một khó khan và cũng có thể là một tấm lửa chắn hay một bức từng giầy mà khi vượt qua nó rồi, mọi chuyện với chúng ta sẽ đẹp hơn bao giờ hết, anh vẫn yêu em và nhiều hơn thế, và anh cũng sẽ cảm nhận được tình yêu đích thực từ người con gái anh đã gửi trọn yêu thương. Có gian nan, có vất vả để rồi có được thành quả, chúng ta cùng hưởng thụ cái gọi là hạnh phúc những ngày sau, vị ngọt sau khi chịu những trái đắng, anh đã mơ đã nghĩ và hi vọng như thế. Một ước vọng mà anh nghĩ nó thật lớn lao trong đời anh.

Nhưng tại sao? Tại sao vậy em? Tại vì sao sự thật hiện tại nó là cái đùa gì thế? Hay là hiện cảnh của 1 bộ phim ái tình mà nhân vật đau khổ lại là anh?
    Tại sao, tại sao lại quá nhanh như thế hả em? Rất nhanh, rất nguy hiểm. Anh đã gục ngã, anh đã chính thức gục trên đường đời, chưa bao giờ, cũng chưa có ai có thể làm anh đau đơn và thương tổn như vậy, nhưng anh dồn hết trách nhiệm cho em ak? Không, chỉ trách anh, trách anh quá lụy tình, trách anh quá hi vọng, quá kỳ vọng vào một ngày không xa em sẽ quay trở về. Và rồi, để giờ đây anh chìm trong men say và tuyệt vọng. Anh tuyệt vọng cả tâm hồn cả thể xác, mọi thức anh làm đều không phải là lý trí, tất cả, anh muốn hướng đến, hướng đến người, những kẻ đã làm anh ra nông nỗi này.

Ai, là ai?
    Cũng chẳng có ai cả? Anh đâu có thể chen chân vào cuộc đời của em nữa, anh đâu có thể đứng bên đường dõi theo cuộc đường đời của em nữa. Thực sự là là rất nhạt nhòa đến như vậy ak em? Quãng thời gian chúng ta yêu nhau, bên nhau, đắm say như vậy mà em dễ dàng dành tất cả những thứ trao cho anh và giờ đây là giành cho người khác sao?.
    Và đúng là tất cả? Kể cả từ kịch bản lẫn ngôn từ, sao mà giống quá vậy? Giống đến nỗi mà anh lầm tưởng chinh là anh trong cái kịch bản mới này? Nhưng đâu phải thế? Em là đạo diễn giờ đây em đã có Nam Diễn Viên chính khác rồi, đâu phải là anh.
    Uk, người ta nói, em xử nữ, em cả thèm chóng chán, em hay ngột ngạt trong tình yêu? Nhưng có phải vì thế mà có sự thật của hiện tại không em? Anh không hối hận vì đã nói lời chia tay, anh cũng không tiếc vì đã để mất em, vì tất cả những gì anh đã làm là muốn kiểm chứng cũng như níu kéo một tình yêu từ em.
    Nếu như em, như tình yêu của em, đủ lớn, đủ thiết tha và trường tồn thì em cũng sẽ không cho anh một cú sốc như ngày hôm nay.

Thực sự, em thấy có quá nhanh , quá tàn nhẫn hay không?. Em có thể hình dung vào một bối cảnh thay đổi vai trò giữa anh và em trong bộ phim này không? Em sẽ như thế nào, khi anh vào vai em hiện tại. Em sẽ như thế nào khi đối mặt với sự thật hiện tại là của anh. Em đã thử chưa? Em đã có bao giờ nghĩ đến chưa?
    Tôi đau lắm, tôi đau vô cùng, từng giọt, từng giọt, không phải giọt nước mặt mà là từ tim tôi buốt lạnh có cái gì đó thật là tê tái.
    Vì sao, tôi có thể yêu em, có thể đợi em, và cũng có thể làm tất cả vì em, còn em thì không? Vì sao, tôi không được đáp lại những gì xứng đáng từ em trao tặng. Tôi đã không thể nhắm mắt, tôi không thể tĩnh lặng. Và tôi không thể quên được em.
    Vâng, và tôi, lại là một con Bọ Cạp, lại lẩn tránh chui vô hang vậy. Tôi lại cô độc một mình như những tháng ngày em chưa từng bước đến bên tôi.

Xử nữ ak? Em chung tình với ai thế? Sao không phải là tôi?. Ngày chia tay chưa lâu mà em đã có người mới, chồng mới, người yêu mới. Giờ đây, trên đường đời của em là sự đón đưa trở che của một người hơn tuổi, đâu phải là quá khứ vui đùa, dỗ dành của một người bằng tuổi như tôi. Giờ đây, trên những chuyến Bus đưa tôi đến những nơi mà ngay xưa ta thường đến sẽ chỉ còn mình tôi. Còn em đã có người đón đưa rồi. Tôi chỉ hi vọng chỉ mong em, nếu em có thể đọc được những lời này, thì xin em hãy đừng bao giờ, đừng bao giờ lặp lại những gì đã có trong kịch bản với tôi. Em hãy thay đổi bằng những cái khác đi, kể cả về ngôn từ vẫn hành động.
    Em hãy vì khoảng thời gian yêu tôi, mà giành tặng cho tôi được nguyên vẹn những gì em đã làm với tôi, thì hãy để tôi được sở hữu riêng nột mình đi. Người ấy cũng là Thiên Yết, thiên yết thứ 3 của em rồi, xử nữ nhỉ? Hãy cho người ấy, một cái mới khác, đừng lặp lại như đã có với tối. Hãy cho tôi còn lại 1 chút được độc quyền những gì là của em, đã giành cho tôi.

Chính thức hết tất cả. Tôi sẽ không bao giờ mất thời gian vào word , gõ lạch cạch mấy chữ này để em đọc nữa đâu. Tôi sẽ ngừng nhớ và ngừng mong. Còn đến bao giờ có thể quên được tôi cũng không biết. !

P/s: mình cũng ở trường hợp tương tự nhưng mình là Nữ thiên yết, đọc xong lại đau một nỗi đau đương tự....
    'Cuộc đời con người chỉ có vài ba nỗi đau nhưng chúng lặp đi lặp lại nhiều lần và lần nào cũng đều đau thắt lòng y như lần đầu tiên..'

2. peace hb

peace hb Thiên Thạch
    • 43/64

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Trong giới FA, %Thiên yết có lẽ cũng ko ít
    Lý do ư? Người ta nói TY là kẻ vô tâm, khó gần...
    Ừ... thì mấy ai hiểu được nó đâu

AnAnWon thích bài này.
  3. peace hb

peace hb Thiên Thạch
    • 43/64

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Ko biết có liên quan ko nhưng... Nếu ng ta muốn rời bỏ 1 TY thì chẳng cần phải giải thích lý do đâu, người cứ đi đi.
    Khi yêu thật lòng rồi, chia tay ai mà chẳng đau.

AnAnWon and Alex phan like this.
  4. Alex phan

Alex phan Thiên Thạch
    • 28/43

Nghề nghiệp:
    retail asisstant
    Trang chủ:
    Yahoo! Messenger:
    huyenphan31193@yahoo.com
    Facebook:
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Mình ko rõ nữa, nhưng cái cách Xử Nữ của mình hành động đã biến tc của mình từ yêu sang hận, ko 1 câu nói, ko một tin nhắn, lặng lẽ đến rùi đi, ko một lý do luôn....làm mình cảm thấy bản thân bị sử dụng như 1 cái áo, anh cô đơn thì còn cần mình, ko cần thì vứt đi ko cả 1 cái chớp mắt. Mình thậm chí còn ko ý thức đc anh ta rời bỏ mình từ khi nào?! Vô cảm đến mức bỏ mặc mình đứng chờ ngoài trời mưa gió 11h đồng hồ, vậy mà có lúc mình lầm tưởng bọn mình 'yêu' nhau ... :))

AnAnWon thích bài này.
  5. Alex phan

Alex phan Thiên Thạch
    • 28/43

Nghề nghiệp:
    retail asisstant
    Trang chủ:
    Yahoo! Messenger:
    huyenphan31193@yahoo.com
    Facebook:
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Mình ko biết hắn có vấn đề gì khó nói, hay ko thể giải quyết, nhưng việc để 1 người con gái đứng chờ mình ngoài trời mưa gió là ko có gì có thể biện hộ được, rõ ràng hắn đủ thông minh và chính chắn để đoán đc sự vc sẽ xảy ra như thế, và hắn thừa biết cách giải quyết nhưng lại lựa chọn 'bơ' tất cả _ Thằng đàn ông hèn nhát nhất mình từng quen.

AnAnWon thích bài này.
  6. pecon9x

pecon9x Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    đi rông
    Chòm Sao:
    Xử Nữ
    XN điên khùng za đó bn. Thật ra trg tính yêu vs bc XN trở nên chấp nhặt hơn bc nhiều. Khi xưa e đã từng vì 1 MK mà cười nói vs 1 ng khác dù tim rất đau. Giờ thì dang dau vs tổn thương vì 1 bc. là bồ của bn thân

7. ParkHyomin

ParkHyomin Thiên Thạch
    • 18/21

Chòm Sao:
    Xử Nữ
    TY mà yêu XN là sai lầm đó

8. Alex phan

Alex phan Thiên Thạch
    • 28/43

Nghề nghiệp:
    retail asisstant
    Trang chủ:
    Yahoo! Messenger:
    huyenphan31193@yahoo.com
    Facebook:
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    tại sao? mình thấy mn đều nói khá hợp mà?

9. pecon9x

pecon9x Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    đi rông
    Chòm Sao:
    Xử Nữ
    Sai lầm của XN. Thiên thần ik yêu ác quỷ

thienthananhsang thích bài này.
  10. thienthananhsang

thienthananhsang Thiên Thể
    • 93/0