Quầy giải mã giấc mơ

Thảo luận trong 'Tào Lao Bí Đao' bắt đầu bởi Lovesick, 11 Tháng hai 2017.

?

Các bạn thấy nội dung của quầy có thú vị và hữu ích không?

1. Có.

22 vote(s)
    100.0%
  2. Không.

0 vote(s)
    0.0%
  1. Lovesick

Lovesick Thiên Thạch
    • 3/11

Chào Mochi! Ta lại gặp nhau nữa rồi :)) Theo tớ thì :
    • Có lẽ lúc trước khi mơ bạn đã đọc một fanfiction về 12 chòm sao gì đó và suy nghĩ nhiều về 12 chòm sao nên họ đã xuất hiện trong giấc mơ này, vì não thường chọn những kí ức thân thuộc nhất để "hoá thân" chúng trở thành giấc mơ và nhắn gửi tới bạn những lời nhắc nhở. Mơ thấy đi tiệc có nghĩa bạn cần ra ngoài xã hội vui chơi và tận hưởng bản thân nhiều hơn.
    • Mơ thấy mình bị dí dao, thì anh chàng Kaito Kid đó chính là những áp lực và căng thẳng, chúng đang "đe doạ" bạn, làm bạn cảm thấy không hề dễ chịu tí nào. Và cách giải quyết của bạn là chạy, chạy trốn những lo toan mệt mỏi đó và chạy khỏi chàng Kaito Kid :)) nghĩ xem người bạn youtube ấy có tính cách gì mà bạn không thích. Hẳn là cái tính cách đó đã không giúp ích gì được cho bạn trong việc giải quyết vấn đề, vì người bạn đó chỉ biết chạy trốn theo bạn. Nhưng cuối cùng, bạn vẫn chưa sửa đổi được cái tính này , vì có lẽ nó đã ăn sâu vào trong bạn rồi. Việc này phản ánh qua việc bạn chắn đạn cho người bạn ấy. Và, mấu chốt của giấc mơ này, cái game, là lối giải quyết bạn đặt ra cho các khó khăn, tuy nhiên sau này bạn vẫn delete nó vì nó quá "kinh dị" hay nói cách khác là khó để thực hiện ngoài đời. Vậy nên lí do mà làm cho Kaito Kid muốn giết bạn, là do bạn đã xoá cái game, từ chối phương pháp "trị liệu" cho bản thân mình. Kết quả là Kaito Kid- những áp lực, vẫn dí bạn tới cùng :))
    Kết luận : hãy tìm cách xả stress, nó sẽ giúp bạn hơn đó. Hay là cứ thử tải game về chơi và lần này đừng xoá nhé :))
    Cảm ơn và hẹn gặp lại!
    (Xin lỗi vì hơi lâu nhé :(( )

Clazy Cat and Mochi Hayashi like this.
  2. Lovesick

Lovesick Thiên Thạch
    • 3/11

Chào Két, theo tớ thì :
    • Giấc mơ này cho thấy bạn đang tìm kiếm sự thanh thản trong tâm hồn mình trước những lo toan của đời sống, nên đừng lo gì nhé.
    Kết luận : giấc mơ này tớ cũng từng gặp rồi và cũng khóc bù lu bù loa. Nhưng tớ nghĩ là do duyên tu của hai ta còn ít nên tu hành với ta còn hơn khó khăn. Nhưng có khi những giọt nước mắt lại nhắc nhớ bạn nên suy nghĩ nhiều hơn khi đưa ra quyết định, tuỳ vào cảm giác của bạn lúc đó trong mơ.
    Cảm ơn và hẹn gặp lại! Bạn là giấc mơ ngắn nhất cho tới thời điểm này tớ cần giải mã đấy! :))
    (Xin lỗi vì hơi lâu nhé :(( )

AquariusRuby thích bài này.
  3. Lovesick

Lovesick Thiên Thạch
    • 3/11

Chào Mon! Theo tớ thì :
    • Những giấc mơ ấy chỉ phản ánh những nỗi sợ và lo lắng thường ngày của bạn thôi, không có gì to lớn hơn thế ở đằng sau chúng đâu. <3
    • Riêng tớ cũng không hiết làm sao để ngăn cản giấc mơ :(( nhưng tớ có thể khuyên bạn đừng lo toan nhiều như vậy nữa, hãy thử thả lỏng bản thân hơn bạn nhé!
    Kết luận : Người ta nói ngủ muộn cũng có thể gây ra ác mộng đấy. Hãy thử sống khoa học hơn, lập ra cho mình một giờ sinh học khác, biết đâu nhờ vậy bạn sẽ có giấc ngủ sâu hơn và không gặp ác mộng nữa. ( nhưng coi chừng ngủ ngon quá nên đi học trễ thiệt đó nghen :)) ) Đến khi đó nhớ quay lại cảm ơn mình nhen ha ha :))
    Cảm ơn và hẹn gặp lại!
    (Xin lỗi vì sự chậm trễ, dạo này tớ khá là bận bịu một xíu huhu)

Clazy Cat and tieuketdangiu like this.
  4. Lovesick

Lovesick Thiên Thạch
    • 3/11

Chào Hờ Annh! Theo tớ thì :
    • 1 : mơ thấy nhiều người cũ trong giấc mơ cho thấy bạn đang khao khát được yêu thương và được nâng niu, vì những ex phản ánh sự thất bại và mất mát trong đời sống tình cảm của bạn. Mơ thấy những thất bại ám chỉ rằng bạn đang muốn gặt hái nhiều thành công hơn trong hành trình tìm cảm của mình.
    • 2 : bạn nam trong giấc mơ mượn tiền bạn với lí do hơi sai sai mà bạn vẫn cho mượn 50k duy nhất của mình. Điều này đồng nghĩa với việc bạn đang trao tình cảm của mình đi và đang mong nhận lại nó từ một người. Mà có vẻ người này hổng để ý gì tới nó hết hay sao ý, hắn có vẻ không nhận ra tình cảm của bạn dành cho hắn. Câu nói của bạn nam lại càng tô đậm khát khao được đáp trả của bạn, khi mà trong mơ bạn biết được có người đang "ấy ấy" bạn nhiều nhiều. Cho người khác mượn tiền cũng có thể là dấu hiệu bạn sắp mất tiền ở thực tế (nhưng riêng mình nghĩ cái này chỉ đúng trong một số trường hợp thôi nên đừng lo lắng quá! Nhưng cẩn thận vẫn tốt hơn nhen.)
    • 3 : ai đó ôm bạn có nghĩa bạn cần thôi che giấu những cảm xúc và hãy xoã hết ra ~. Mà background lúc đó là phòng ba mẹ thì chắc bạn chưa thể hiện tình cảm với ba mẹ nhiều lắm, thử ôm và nói yêu ba mẹ xem nào? :)) cái ôm cũng có thể tượng trưng cho khao khát được chữa lành vết thương lòng trong bạn. Một khía cạnh khác của cô bạn thể hiện bạn đang muốn mạnh mẽ hơn trong cuộc sống thường ngày. Còn cuộc đi chơi với anh kia một lần nữa lại thể hiện khát khao của con tim bạn đấy :)) có thể bạn đang muốn mạnh mẽ hơn trong chuyện tình cảm chăng?
    • 4 : mơ thấy điều này có nghĩa bạn đang trải qua một mất mát và cảm thấy thiếu đi một sự che chở và dẫn đường. Giấc mơ này cũng có thể nghĩa rằng một số tính cách giống với bố của bạn đang mất dần. Hoặc đời sống tình cảm với bố mẹ của bạn đang thay đổi, còn thay đổi theo hướng xấu hay tốt thì chỉ mình bạn mới có thể biết vì giấc mơ này có nhiều nghĩa vô cùng. Nhưng riêng tớ nghĩ rằng bạn đang không thể hiện tình cảm của mình ra với bố nhiều lắm chăng? Chung quy lại thì giấc mơ này thể hiện tình yêu sâu đậm của bạn với bố, bố là một người rất quan trọng với bạn.
    • 5 : đây là điềm báo nhắc nhớ bạn sắp gặp chuyện xui xẻo gây ảnh hưởng tới cơ thể mình. Cẩn thận hơn nhé! (Tớ xin lỗi nhưng tớ phải nó ra. Mơ thấy mấy con gián còn là hàm ý cho việc hút cần đấy ha ha :)) )
    Kết luận : hãy tỏ thái độ yêu thương với gia đình bạn nhiều hơn nhé! Và hãy cẩn thận vì cơ thể bạn sắp bị thương ấy! Cuối cùng, nếu thất bại trong chuyện tình yêu cũng chả sao đâu, đời còn dàiiii mà :)) chúc bạn may mắn hơn trong đời sống tình cảm nghen!
    Cảm ơn và hẹn gặp lại!
    (Xin lỗi vì sự chậm trễ, dạo này tớ hơi bận bịu huhu)

Clazy Cat and Hờ Annh like this.
  5. Sapphire Dragonknight

Sapphire Dragonknight Hành Tinh
    • 299/213

Chòm Sao:
    Song Tử
    Lần đầu vào, có gì sai sót mong chủ tiệm bỏ qua ạ :cúi đầu: Có lẽ tớ sẽ đến tiệm dài dài rồi ạ, tại hôm nào cũng mơ tuốt :))

- Tên : Sả
    - Số thứ tự : 15
    - Trình bày giấc mơ của bạn:
    Tớ cũng không hay xem phim này nọ đâu, nhưng không hiểu tại sao lại mơ thấy những chuyện na ná như trong phim ấy =)) Hôm nọ, tớ mơ thấy tự dưng mọi nơi tràn ngập quái vật, hay mọi người đều biến thành những kẻ không còn ý thức với những đôi mắt đỏ ngầu như máu. Giấc mơ bắt đầu bằng việc khi tớ thức dậy lúc nửa đêm, chợt nhận được một cú điện thoại từ thằng bestie về một vài chuyện kỳ lạ, nó bảo rằng tớ hãy sắp xếp đồ đạc và rời khỏi nhà mình ngay lập tức. Nhưng khi tớ soạn đồ giữa chừng thì bị bố tớ - bấy giờ đang mang đôi mắt màu đỏ bấu chặt lấy vai, không cho tớ đi. Rồi không hiểu lý do vì sao tớ chạy thoát khỏi nhà mình, rồi chạy một mạch đến trường nửa đêm, thành phố bây giờ cực kỳ yên tĩnh, chỉ còn vài đèn sáng thôi. Đến đó tớ mới biết rằng chỉ còn trường của mình là an toàn, tức chưa ai trở thành quái vật. Rồi từ đâu hàng đống con quái vật ập đến, chúng nhảy xổ vào tấn công mọi người, nhưng lại chỉ chừa mình tớ ra. Tớ cứ thế mà bất lực nhìn từng người hy sinh vì mình, đến khi trước mắt chỉ toàn là một vũng máu đỏ và xung quanh bị bao quanh bởi vô vàn con quái vật mới nổi điên lên và giết hết tất cả bọn chúng, quyết làm tất cả để trả thù. Nhưng đến cuối cùng, tớ phát hiện ra kẻ cầm đầu chính là bestie của mình, rồi giấc mơ kết thúc bằng cảnh những con rắn đen vây quanh tớ rồi nuốt chửng tớ vào bóng tối, bên cạnh là câu nói của thằng bestie rằng "Đã đến lúc mày thức tỉnh rồi." Tớ thực sự vẫn chưa hiểu rõ lắm, và còn những giấc mơ khác cũng xoay quanh chủ đề quái vật như vậy, cũng là chứng kiến sự rơi rụng dần dần của mọi người & bản thân thì như không còn là chính mình nữa ấy :v...

Lovesick thích bài này.
  6. Las tos

Las tos Thiên Vương Staff Member
    • 217/213

Nghề nghiệp:
    Chửi thuê
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Chào, mình lại ghé đây :v
    Tên: La To
    Số thứ tự: 16
    Giấc mơ: Mơ thấy mình ăn thật nhiều chuối. Ăn như bị bỏ đói =))

Lovesick thích bài này.
  7. LynnPryde

LynnPryde Translator Team
    • 361/213

Nghề nghiệp:
    Thiếu nữ ăn mướn
    Facebook:
    https://www.facebook.com/minhchau1305
    Chòm Sao:
    Kim Ngưu
    Tên : Lynn
    Số thứ tự : 17
    Giấc mơ : nói ra thì hơi ngại
    ... hmmm mình thấy mình giành ăn với con chó :v ăn như chưa bao giờ được ăn. Còn có mơ thấy crush nữa

Lovesick and Gloria Cancer like this.
  8. Hyakuya Yuuka

Hyakuya Yuuka Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    Trung úy của đội nguyệt quỷ
    Đơn đăng kí :
    - Tên : Hyakuya Yuuka
    - Số thứ tự : 18
    - Trình bày giấc mơ của bạn : Mình mơ thấy có một ngõ hẻm, rồi mình lại đi đến một ngôi nhà, vào trong nhà và có vài người đến đập cửa :vvvvv

và lúc đi chơi ( cái này đang kể ngoài đời ) thì mình lại thấy ngõ hẻm đó đó giống với cái ngõ hẻm trong mơ :v mặc dù là chưa từng đến đó bao giờ cho đến khi đi chơi mới lôi chất xám ra và nghĩ nổ đầu :v

Last edited: 21 Tháng hai 2017
    Lovesick thích bài này.
  9. Lena Witch

Lena Witch Chợ Giời Team
    • 267/213

Nghề nghiệp:
    Beta-er
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Đơn đăng kí
    • Tên: Lena Witch
    • Số thứ tự: 19
    • Trình bày giấc mơ:
    1. Tớ hay mơ thấy những cảnh cuộc sống hằng ngày, và đến một hôm bất kì, ngày hôm đó sẽ diễn ra y như những cảnh tớ đã mơ thấy, nó làm tớ hơi có cảm giác ngờ ngợ.
    2. Tớ mơ thấy một đống sách vớ đổ ập lên người tớ, mơ thấy máy tính sập nguồn và mơ thấy chính tớ đang ngủ gật trên bàn học (tất cả những cái này đều ở trong một giấc mơ nhé)
    3. Thỉnh thoảng tớ có mơ về những bối cảnh như trong lịch sử hoặc tương lai, nói chung là khá ảo tưởng, trong giấc mơ cũng là một ngày trôi qua bình thường nhưng những người xuất hiện là những người tớ không quen biết (ngoài đời) và tớ nói chuyện với họ như thân lâu lắm rồi ý, hơn nữa là tớ gọi họ bằng tên của những người ngoài đời mà tớ quen O_O

Lovesick thích bài này.
  10. SHALALA20052002

SHALALA20052002 Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Giám mục
    Trang chủ:
    Chòm Sao:
    Song Ngư
    Tên: Cá basa
    Số thứ tự: 20
    Trình bày giấc mơ: Mk mơ đc kết quả kiểm tra Văn. Điểm với lời phê thì do k có ấn tg nên mk chỉ nhớ cô viết là "E viết còn sơ sài" hay đại loại vậy. Đề bài lại là một đề hoàn toàn khác, k phải đề mk chọn. Nội dung bài văn cx vậy.

Lovesick thích bài này.