Quầy giải mã giấc mơ

Thảo luận trong 'Tào Lao Bí Đao' bắt đầu bởi Lovesick, 11 Tháng hai 2017.

?

Các bạn thấy nội dung của quầy có thú vị và hữu ích không?

1. Có.

22 vote(s)
    100.0%
  2. Không.

0 vote(s)
    0.0%
  1. Lovesick

Lovesick Thiên Thạch
    • 3/11

Đôi khi bạn có những giấc mơ mà chính bạn cũng không hiểu nổi ý nghĩa của nó? Bạn tò mò nhưng không biết giải bày cùng ai?
    Vậy thì hãy vào đây, ăn bánh uống trà, và cùng tìm hiểu với tớ nhé!
    Note : mở theme song của quầy lên đi hú hú!
    Bạn có biết?
    Giấc mơ không chỉ là những "thước phim" được não tạo ra một cách vô thức đâu. Đa số chúng đều có một ý nghĩa đặc biệt liên quan tới cuộc sống và bản thân bạn đó! Thông qua những giấc mơ, bạn có thể biết được rất nhiều về : nội tâm, ham muốn, đời sống tình cảm hay những vấn đề, rắc rối trong thực tế chưa được giải quyết còn đang nằm sâu trong tâm trí bạn, v.v.,.. Nói chung là tất tần tật về bạn luôn!

Giải mã giấc mơ để làm gì?
    Một khi đã giải mã và thật sự hiểu chúng, bạn có thể tự tìm ra những giải pháp cho các vấn đề còn vướng mắc hay thậm chí là hoàn thiện bản thân mình hơn nữa đó! Thiệc là tuyệt vời phải không?
    Vậy nên còn chần chừ gì nữa mà không cùng tớ khám phá những giấc mơ nào~!

Tớ sẽ làm gì?
    Dựa trên giấc mơ của các bạn, tớ sẽ nghiên cứu và giải mã cho bạn tất tần tật về ý nghĩa của những sự việc xảy ra trong đó. Sẽ có một vài trường hợp tớ sẽ hỏi thêm một số điều để đảm bảo kết quả được cho ra đúng nhất. Đừng lo, mọi câu hỏi của tớ sẽ nằm trong conver, những thông tin của bạn đều sẽ được giữ an toàn!
    Nhưng đó chỉ là một vài trường hợp, còn đa phần tớ sẽ giải đáp trong topic nhé.

Đơn đăng kí :
    - Tên :
    - Số thứ tự :
    - Trình bày giấc mơ của bạn :

Một vài chú ý nhỏ nhỏ :
    - Mọi người nhớ đăng kí theo mẫu đơn nha. Những giấc mơ không theo đơn đăng kí tớ sẽ không nhận giải mã.
    - Phiền các bạn đừng quên đánh số thứ tự vào đơn hàng nha nha.

- Comment đúng nội quy BOX.
    - Khi bạn thấy tớ like bài viết thì có nghĩa tớ đã nhận hàng.
    - Nếu giấc mơ vẫn chưa giải quyết xong sau 2 comment tớ sẽ vào conver bạn để bàn tiếp.

Không liên quan :
    - Chào các bạn tớ tên là Sịc. Tớ rất thích tìm hiểu về những thứ hơi kì lạ một chút xíu. Hiện tớ đang nghiên cứu về giấc mơ của con người, nên những giấc mơ của các bạn luôn là nguồn tư liệu quý giá đối với tớ để trau dồi kiến thức á :3 Sao nghe nó hơi ghê ghê
    Rất hân hạnh được lắng nghe! Đừng quên cho tớ một like ở phần giải mã nha <3

Kí tên
    Lovesick

Art by 히 수
    Edit by Sâu
    Theme : a song about naps by Grynpyret

Last edited: 11 Tháng hai 2017
  2. Mochi Hayashi

Mochi Hayashi Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Hàng không (ăn hàng ở không :v)
    Giấc mơ của em khiến em khó hiểu nên em vào đây ạ
    Tên : Mochi Hayashi
    Số thứ tự : 1
    Trình bày giấc mơ của bạn : Hồi tháng 11, tháng 12 gì gì ấy, em mơ thấy 1 giấc mơ rất kì lạ. Giấc mơ đấy kể về 1 thiên thần và 1 ác quỷ với cốt truyện shounen ai. Trong đấy em mơ thấy là ác quỷ khiến cho thiên thần đau khổ các kiểu...

Lovesick thích bài này.
  3. LynnPryde

LynnPryde Translator Team
    • 361/213

Nghề nghiệp:
    Thiếu nữ ăn mướn
    Trang chủ:
    Facebook:
    https://www.facebook.com/minhchau1305
    Chòm Sao:
    Kim Ngưu
    - Tên : Lynn

- Số thứ tự : 2

Mình mơ thấy một người đàn ông quần xanh chết trôi trên sông, xác trôi vào bờ, nằm quay lưng về phía mình. Mà mình thì đứng ở cửa sổ nhìn ổng, mà không bao lâu sau sông gần nhà mình cũng có ông chết trôi y hệt vậy :)) có điều mơ giấc mơ này có hơi thỉnh thoảng

Một giấc mơ khác là mình đi giết người :)) hai vợ chồng da đen và đứa con da vàng, bà vợ nhét vào kho, ông chồng quăng vào tủ lạnh, đứa con chặt khúc rồi vứt vào cái võng.

Một giấc mơ mới sáng hôm nay mơ thấy, đó là mình bị chết đuối ở cái hồ bơi 9m =))

Cái này mới kinh dị nè. Mình mơ thấy mình ở căn nhà mới mua, khá rộng mà có mấy người ở à, lúc đó đang nằm trên võng, trước mặt còn có ông anh đang xem đá banh. Tự dưng đứa cháu từ đâu dưới bếp đi lên bảo mình xuống xem thịt chiên chín chưa, lúc xuống thì không thấy đâu, quay đầu lại thấy nguyên con ma đen thui, nhe răng cười bảo "Haha, tao lừa được mày rồi" =))
    Hy vọng bạn đừng nói với mình là do mình xem phim nhiều quá nên mới mơ thấy giống như con bạn mình hay nói =))

4. Las tos

Las tos - Goddess - Staff Member
    • 217/213

Nghề nghiệp:
    Bán sắc
    Chòm Sao:
    Bạch Dương
    - Tên: La To
    - Số thứ tự: 3
    - Trình bày giấc mơ của bạn: Khung cảnh bị bóp méo đến đáng sợ. Vật thì phình to muốn che hết cả không gian, vật thì thu nhỏ lại như sợi chỉ. Mọi thứ cứ thay nhau phóng lớn và thu nhỏ liên tục và tốc độ rất nhanh.
    P/s: Nó đáng sợ vê lờ ấy :v Mình đổ mồ hôi rất nhiều. Chung quy còn sợ hơn cả mơ thấy quỷ.

Lovesick thích bài này.
  5. ErzaScarlet

ErzaScarlet Thiên Thể
    • 83/85

Nghề nghiệp:
    Ship cặp Spidey và Deadpool
    - Tên : Dê
    - Số thứ tự : 4

Ngày đầu mình mơ thấy con bạn thân chết. Ngày thứ hai mơ thấy bị chuyển vào một lớp chưa bao giờ được nhắc đến trong trường. Ngày thứ ba lại mơ thấy đi mua đồ ăn ngoài cổng trường ( xàm ), gặp một thằng trong lớp ( ngày thứ ba rất xàm ). Đến ngày thứ tư lại mơ thấy mình đi tự tử.
    Tớ biết là nó nghe xàm toàn phần nhưng tớ vẫn mơ thấy như thế. Đừng nói là tớ đọc nhiều tiểu thuyết trinh thám không người chết quá, tớ sợ=))

Lovesick thích bài này.
  6. BanohanaYuki

BanohanaYuki Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Ăn bám Ma Vương
    Chòm Sao:
    Bạch Dương
    - Tên : Yuki
    - Số thứ tự : 5
    - Trình bày giấc mơ của bạn : mình mơ thấy mình đứng trong rừng với vài người bạn không thân lắm trong lớp, trong đó có cả người mình crush. Sau đó cả đám bàn bạc cái gì đó thì đột nhiên mình rơi vào một chỗ tối om, rồi mình thấy khó thở. Tiếp đó mở mắt ra mình thấy mình đang chạy một mạch về nhà giống như đang chạy trốn thứ gì đó nhưng mình không biết đó là gì. Trên đường chạy mình thỉng thoảng gặp vài con rắn hổ mang/mây đang phồng mang nhìn chằm chằm về phía mình. Tiếp theo mình chạy qua 1 khu mọc toàn cỏ mía. Rồi cuối cùng thì cũng chạy tới trước cửa nhà mình, nhưng khi nhìn vào sân nhà thì lại thấy 3 con rắn vàng sọc đen đang bò quanh sân. Tự nhiên lúc đó mình chạy qua nhà bên cạnh để mượn con dao rựa, mình cầm con dao rựa rồi đi vào nhà bằng cửa phụ, lúc đó mình có cảm giác mắt mình đỏ rực lên còn có 1 cảm giác như muốn giết người và chìm vào khoái cảm. Sau đó mình không nhớ mình đã làm gì, khi mình mở mắt lần tiếp theo xung quanh là khung cảnh màu trắng còn người mình thì nhuộm đỏ. Đúng lúc đó mình thức dậy.
    Mình mơ như vậy nhiều lần rồi. Từ hồi lớp 4 tới giờ và số lần mình gặp giấc mơ đó nhiều nhất là vào giữa mùa hè và cuối thu. Mình sợ là có chuyện gì đó sắp đến..... (._.)

Last edited: 13 Tháng hai 2017
    A Space Chicken and Lovesick like this.
  7. Lovesick

Lovesick Thiên Thạch
    • 3/11

Chào Mochi! Theo tớ thì :
    • Mơ thấy thiên thần có nghĩa nội tâm trong bạn đang có chút rối rắm. Lần này thiên thần lại đang đau khổ thì hãy cẩn trọng hơn trong hành động nhé, vì bạn có thể đã có một hành động gì đó không tốt đối với một người và người đó có thể đã không làm gì có lỗi tới mức phải nhận sự "trừng phạt" hay công kích đó từ bạn nhiều như vậy. Thiên thần này tượng trưng cho sự hối hận trong thâm tâm của bạn.
    • Còn chàng ác quỷ kia tượng trưng cho bản ngã xấu xa khác của chính bạn thân bạn. Nhưng trong lần này, chàng ta xuất hiện với ẩn ý về cảm giác tội lỗi trong bạn.
    • Ác quỷ đang làm thiên thần đau khổ chứng tỏ bạn đang đấu tranh với chính cảm xúc của mình mà cụ thể là cảm giác tội lỗi, hối hận về một điều gì đó trong quá khứ, hay cụ thể hơn là một điều tiêu cực bạn đã làm với một người.
    • Nhưng, giấc mơ của bạn lại có một cốt truyện shounen ai, một cốt truyện tình yêu. Có thể giấc mơ của bạn còn mang một ý nghĩa khác như sau : thiên thần tượng trưng cho cái tôi trong bạn, bạn đang cảm thấy rất tự hào về những thành công bạn gặt hái được. Ác quỷ tượng trưng cho mong muốn được mọi người chú ý đến, mong muốn được bộc lộ bản thân hoàn toàn. Ác quỷ và thiên thàn đang "ngược" nhau có nghĩa bạn đang muốn được mọi người quan tâm và tung hô.
    Kết luận : nghĩ lại xem hồi tháng 11,12 bạn có đang gây thì chuốc oán với ai không. Đôi khi giấc mơ cũng là điềm báo trước tương lai đấy, hãy cẩn thận hơn trong hành động và lời nói nhé! Mà hồi tháng ấy bạn có đang crush ai đó không? Vì nếu có thì giấc mơ ấy lại là khao khát được chú ý và yêu thương =)) Nhớ nhé, một giấc mơ có thể chứa đựng nhiều ý nghĩa lắm đấy!

Cảm ơn và hẹn gặp lại!

Last edited: 12 Tháng hai 2017
  8. Lovesick

Lovesick Thiên Thạch
    • 3/11

Chào Lynn! Theo tớ thì :
    • Mơ thấy người chết trôi thường là điềm báo tài lộc vào nhà đó :)) nhưng bạn nói giấc mơ đó đã xảy ra trong thực tế thì tớ tin đó là sự tiên tri. Mà bạn nói giấc mơ có hơi thỉnh thoảng là thế nào nhỉ? Là giấc mơ thấy người chết thỉnh thoảng lại xuất hiện hay bạn giấc mơ của bạn thường đúng y chang sự thật? Vào conver cho mình biết thêm nhé!
    • Giết người tượng trưng cho cơn tam bành, giận dữ của bạn đối với bản thân mình. Gia đình đó tượng trưng cho những khía cạnh của bản thân mà bạn muốn "giết chết". Giết xong lại giấu xác đi có nghĩa bạn không muốn cho ai thấy những bản ngã đó của bản thân.
    • Hồ bơi 9m đó chính là dấu hiệu cho thấy bạn cần nghỉ ngơi và tạm gác lại những thăng trầm của cuộc sống. Hồ bơi chính là nội tâm của bạn, nó cũng là những điều làm bạn cảm thấy căng thẳng, nên nó mới sâu hun hút như thế. Chết đuối ở cái hồ bơi đó tượng trưng cho khao khát được làm mới bản thân và thoát khỏi những điều tiêu cực trong cuộc sống, nhưng đồng thời nó cũng đại diện cho những áp lực đang đè nén trên vai bạn. Chết đuối không hề dễ chịu, bạn bị bóp nghẹn trong làn nước và vẫy vùng trong vô vọng, cũng như bạn bị bóp nghẹn trong những căng thẳng và áp lực và đang cố gắng vẫy vùng.
    • Căn nhà mới mua cũng tượng trưng cho nội tâm của bạn. Người ta thường nói không đâu tuyệt bằng nhà, vậy nên đó chính là nơi để bạn giải toả hết cái tôi bên trong. Những người ở trong đó là một trong số ít người có ý nghĩa đặc biệt với bạn. Tuy nhiên, việc mơ thấy người bà con đó biến thành con ma trêu cợt mình lại có nghĩa bạn đang bị lừa dối bởi một ai đó, cẩn thận nhé!
    Kết luận : hãy để tâm trí mình thật thanh thản, đừng lo toan nhiều nữa. Đồng thời hãy để ý kĩ xung quang xem có hành động mờ ám gì của ai không, vì coi chừng bạn sắp bị lừa lọc đó! Đừng chừa người cháu đó của bạn ra nhé, dù tớ biết là hơi vô lí xíu.
    Cảm ơn và hẹn gặp lại!

9. Mochi Hayashi

Mochi Hayashi Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Hàng không (ăn hàng ở không :v)
    Lần trước em không nhớ ra 2 giấc mơ này
    Tên : Mochi Hayashi
    Số thứ tự : 6
    Trình bày giấc mơ :
    1.
    Em nhìn thấy em đang tham gia một bữa tiệc, bữa tiệc đấy có sự tham gia của 12 chòm sao, nam nữ gì cũng có (nhưng em chưa đếm nên không biết có phải 6 nam 6 nữ hay không).
    2.
    Giấc mơ này em nhìn thấy em học cấp 2, cấp 3 gì ấy, còn trong nét vẽ anime
    Em mơ thấy mình down 1 cái game kinh dị về Halloween về đt chơi. Sau đó đến phần chọn nhân vật, em nhìn thấy ảnh nền của phần đấy kinh dị quá nên em xoá luôn game đấy. Hôm sau đi đến trường, có 1 người con trai nhìn giống Kaito Kid nhưng đeo mặt nạ đến cầm dao. Lúc đấy trong mơ em biết được người đấy đang truy sát em. Lúc đấy trong mơ em hỏi : "Sao ngươi lại quyết định giết ta đến cùng ?". Người đó đáp : "Bởi vì ngươi đã xoá cái game Halloween ấy." :v Lúc đấy em nghiến răng rồi chạy xuống sân trường. Con bạn trong mơ đi theo em nên cũng bị truy sát theo luôn. Lúc đấy người mà truy sát em bắt được rồi, người đó rút súng ra tính bắn con bạn. Em chạy đến chắn cho nó.
    Đến đấy hết. Em không biết là mình có bị bắn hay không.
    Điều đặt biệt là con bạn trong mơ đấy có ngoại hình giống ava YouTube của người bạn thân "lớn tuổi" hơn mà em quen được trong game. Ngoại hình của em trong đấy giống như là ngoại hình mà em có được trong game.

Last edited: 13 Tháng hai 2017
    Lovesick and KX Melanie like this.
  10. Lovesick

Lovesick Thiên Thạch
    • 3/11

Chào La To! Theo tớ thì :
    • Chà chà! Tớ cũng thấy sợ khi nghe giấc mơ của bạn luôn! Tớ chỉ có thể nói rằng : bạn có một nội tâm hỗn loạn. Chuyện gì đó hẳn là đang làm bạn phiền lòng rất nhiều, tâm trí của bạn hiện rất căng thẳng và áp lực. Vật đang phóng to là những lo toan của bạn, vật bị thu nhỏ thì lại tượng trưng cho nội tâm của bạn. Bạn cảm thấy nhỏ bé trước những việc đang xảy ra xung quanh mình.
    • Tuy nhiên, giấc mơ này có thể là một điềm báo, tuỳ vào tần suất bạn mơ thấy nó.
    • Đây cũng có thể là một hồi chuông của cơ thể muốn cảnh tỉnh bạn về sức khoẻ của chính mình đó!
    Kết luận : hãy thả lỏng, đừng gượng ép bản thân, hãy để tâm trí được nghỉ ngơi. Nhưng thử nghĩ lại xem có mơ thấy giấc mơ đó nhiều lần không, vì nếu vậy nó sẽ biến thành một giấc mơ tiên tri. Nhớ xem xét lại sức khoẻ và thận trọng trong những hành động và lời nói của mình bạn nhé!
    Cảm ơn và hẹn gặp lại!

Last edited: 12 Tháng hai 2017
    Clazy Cat and Las tos like this.