[Phòng mạch] Thân thiện

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi angellibra, 23 Tháng bảy 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. angellibra

angellibra Hành Tinh
    • 153/170

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Chắc hẳn mọi người đều có những vấn đề cần giải quyết nhưng lại không biết làm gì? Hay chỉ đơn giản là cần tìm người tâm sự? Có thể bạn muốn chia sẻ niềm vui, tìm sự đồng cảm, tìm một nơi trút bầu tâm sự. Vậy thì xin mời các bạn đến với phòng mạch của mình. Phương châm của phòng mạch: Thân thiện sẻ chia, chân thành tư vấn và niềm nở tiếp đón.
    -----Eri Kae-----​

Last edited: 23 Tháng bảy 2015
  2. mothai1212

mothai1212 Thiên Thạch
    • 18/21

Facebook:
    https://www.facebook.com/tay.bo.921
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Em gái, chi vô ủng hộ em đây!
    Hiện tại chị đang cố gắng hoàn thành xong chap 2 của shortfic, nhưng chị cảm thấy áp lực quá, áp lực về thời gian, áp lực về người đọc nữa. Chị sợ chap 2 nó không được như mong đợi, chị sợ chap 2 nó không thể thoát ra khỏi cái bóng của chap 1. :((
    Nhiều khi chị suy nghĩ, thà khỏi viết chap 2, cứ để nó yên nguyên chap q thôi, chỉ cần sửa lại thành oneshot là xong, nhưng rồi cái cảm giác có cái gì đó không được trọn vẹn khi chị đọc lại chap 1 làm chị thôi thúc viết chap 2... :(( Nói chung là chị khổ quá, giờ không biết làm sao để thoát ra khỏi cái gánh nặng, áp lực này.

angellibra thích bài này.
  3. angellibra

angellibra Hành Tinh
    • 153/170

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Chị cứ sợ như vậy thì chẳng khác nào tự tạo áp lực cho mình hết, chị chưa thử thì làm sao biết kết quả sẽ như thế nào đúng không. Theo em, chị cứ viết chap 2 đi để xem như thế nào, nếu chị không thử biết đâu sẽ thấy tiếc vì bản thân không dám thử đó ^^
    -----Eri Kae-----​

Last edited: 23 Tháng bảy 2015
    mothai1212 thích bài này.
  4. HoliaSoria

HoliaSoria Thiên Thạch
    • 18/21

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Em vào ủng hộ chị đây. :cuoi:
    Em có 2 cô bạn thân (K và O), K và em học cùng lớp, O học khác lớp, hôm đấy O sang lớp em đưa cho em và K xem ảnh nó chụp cùng thần tượng, rồi O về lớp. Xem ảnh xong em đưa ảnh cho K bảo K giữ. Đến cuối giờ học O đòi ảnh thì K lại bảo là em giữ ảnh, em làm mất ảnh, mờ rõ ràng em đưa cho K giữ rồi. Em với K cãi nhau, em tức quá không thèm cãi nữa, cạnh mặt nó luôn. Hơn 3 năm rồi em với K chưa nói chuyện, O có giải hòa nhưng toàn mặc kệ. Hôm nọ em sang nhà O ngủ thì K cũng ở đó chuẩn bị ngủ. Ban đầu em nằm bên trái, K nằm bên phải, O nằm giữa, tự dưng đến giữa đêm K chen vào giữa nằm gần em, nó còn cố tình gác chân lên người em nữa. Sáng hôm sau nó còn mua đồ ăn cho em nữa mờ (không mua cho O, chỉ mua cho em thôi). Nó muốn làm lành với em à chị? Em cũng hơi hơi muốn làm lành với nó vì em với nó chơi thân từ bé, cơ mờ nó chưa xin lỗi em, theo chị thì em cứ mặc kệ nó hay chủ động làm lành? (Vì nó kiêu nên em nghĩ nó không xin lỗi đâu... nhưng em vẫn tức nó lắm, chỉ muốn đập cho nó một phát thôi)

5. angellibra

angellibra Hành Tinh
    • 153/170

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Theo chị thì K muốn làm lành với em đó, mà tại ngại nên không chịu nói thôi. Chị nghĩ là em, K và O nên kéo nhau đi chơi chỗ nào mà cả ba người cùng thích đó (có thể nhờ O nói nếu em ngại mở lời với K), chị chắc chắn là trong khi đi chơi tự nhiên hai đứa sẽ làm lành lại với nhau thôi. Còn nếu K vẫn không nói gì, thì em có thể mở lời trước, chẳng hạn như giả vờ hỏi chuyện gì đó để gợi ý là em cũng muốn hai đứa làm lành với nhau. Như vậy mọi chuyện sẽ ổn thôi. Có bạn đã khó, nhưng để duy trì tình bạn còn khó hơn nữa đó em. Chúc ba đứa em mãi là bạn thân nhe ^^

HoliaSoria thích bài này.
  6. HoliaSoria

HoliaSoria Thiên Thạch
    • 18/21

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Cảm ơn chị, em sẽ thử làm lành, tình hình thế nào em sẽ báo chị sau. :cuoi:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.