[Phòng mạch] Chúa tể tâm lý

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi myIrene, 4 Tháng tám 2015.

?

Bạn thấy chúa tể khám như thế nào?

1. Mát tay đó! khỏe hẳn lên

4 vote(s)
    100.0%
  2. Quá tệ!

0 vote(s)
    0.0%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. WhiteVirgo

WhiteVirgo Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    Sắp thành ca sĩ
    Số báo danh: 11
    Tên dưới địa nguc: Mei-chan
    CHòm sao: Xử Nữ
    Vấn đề cần tư vấn: Làm sao để sửa tính nóng nải và được mọi người nói là ngoan hiền ???? Help me

2. myIrene

myIrene Hành Tinh
    • 172/213

Chòm Sao:
    Song Ngư
    Chào pame, lời nói của Irene có hơi thực tế mong pame bỏ qua :D

Irene nghĩ pame nên học các quan tâm đến mọi người. Từ lời nói cho đến cảm xúc. Trở thành một người biết lắng nghe. Như thế sẽ càng được mọi người yêu mến. Sau đây là vài bí quyết của Irene được học từ sách:

1. Khi nói chuyện luôn nhìn vào người nói để họ biết rằng mình đang lắng nghe câu chuyện của họ ( nhưng đừng nhìn chằm chằm quá)

2. Không nên im lặng trong một cuộc nói chuyện. Nếu không sẽ tạo ra một bầu không khí nặng trĩu

3. Đặt câu hỏi cho câu chuyện của người nói để người đó cảm thấy mình rất tập trung cho câu chuyện của họ và làm cho buổi nói chuyện lâu và bớt nhàm hơn.
    VD như: người nói kể rằng: hôm qua tôi bị té xe. Chúng ta đặt câu hỏi là tại sao bạn bị té xe?.

4. Đừng để khuôn mặt như đi đám khi nói chuyện. Hãy luôn tươi cười vì một nụ cười là một thùng thuốc bổ

Miku Kato thích bài này.
  3. myIrene

myIrene Hành Tinh
    • 172/213

Chòm Sao:
    Song Ngư
    Chào Jupiter Galileo!

Bạn đã cảm thấy chán từ lúc nào và quan trọng nhất là bạn tính chán đến khi nào. Cuộc sống của bạn không phải lúc nào cũng là một màu đen đâu. Màu đen là do bạn tự thấy và tự tạo còn màu hồng là màu có sẵn. Vì vậy nếu bạn nói chán ghét mọi thứ thì có vẻ bạn là một người yêu cầu khá cao về cuộc sống của mình.
    Sao bạn không thử đơn giản mọi thứ lại theo chuyển hướng tốt hơn? Hoặc làm một việc gì đó để bớt chán. Như là kết bạn , chat với mọi người trên mạng chẳng hạn ( có khi những thứ ảo có vẻ sẽ hài lòng với chúng ta). Đi chơi cho khuây khảo tinh thần hoặc nghĩ về một quá khứ nào đó khiến bạn phấn chấn hẳn lên

4. myIrene

myIrene Hành Tinh
    • 172/213

Chòm Sao:
    Song Ngư
    Chào Mei-chan!

Bạn muốn sửa tính nóng nảy để mọi người nói mình là một người hiền như bụt.
    Tính cách con người không bao giờ bị biến mất mà chỉ bị con người đó khống chế lại thôi. Vì vậy bạn phải học cách khống chế cơn nóng giận của mình. Suy nghĩ kĩ trước khi nói khi một người làm bạn nổi giận. Học cách bỏ qua cho người đó hoặc điều gì đó. Tự kiềm chế bản thân bằng một hơi thở mạnh hoặc biến bàn tay thành quả đấm thật chặt, nếu quá giới hạn thì hãy hét thật to trong một không gian vắng vẻ nhé ( nếu không sẽ bị nói là đứa bị thần kinh phá làng phá xóm đấy :)) )

Lời khuyên của mình là đừng giận quá mất khôn nhé

Last edited: 9 Tháng tám 2015
    WhiteVirgo thích bài này.
  5. Akasami Yuuri

Akasami Yuuri Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Linh hồn vất vưởng.
    Tên dưới địa ngục : Yuu
    Chòm sao : Bạch Dương
    Vấn đề cần tư vấn : Mình đang thích một anh lớp trên, cung Ma Kết. Gặp nhau thì không nói gì, mạnh ai nấy lướt facebook. Có nói gì thì anh ấy cũng chỉ ậm ừ. Giờ phải làm sao đây?

6. myIrene

myIrene Hành Tinh
    • 172/213

Chòm Sao:
    Song Ngư
    Chào Yuu

Khác với Bạch Dương, Ma Kết là người thuộc loại thâm trầm và hay nghĩ ngợi. Họ khép kín và không thích nói chuyện với ai. Nếu có thì chỉ ừ, ờ ( thật ra mình từ chat với Ma Kết nên hiểu rõ) và khi họ nói hay kể về thứ gì đó, thì chỉ toàn là công việc. Muốn làm quen với Ma Kết, bạn cần phải là người biết lắng nghe, không bị gà mờ về chuyện thời sự và xã hội. Bạn phải biết lôi lý ra nói tốt nhất là đem lợi ích ra để lôi cuốn họ.

7. Ryan Esptor

Ryan Esptor Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    Otaku
    Số báo danh: 13
    Tên dưới địa nguc: Roan
    Chòm sao: Thiên Yết
    Vấn đề cần tư vấn: Ưm...mẹ mình và mình hiện tại không được hòa thuận cho lắm. Mẹ cứ ép buộc mình làm cái này rồi làm cái kia. Còn mình thì chẳng dám phản kháng hay nói chuyện có ý chống đối (mẹ mình không hiền đâu) với lại những điều mẹ kêu làm mình không hề hài lòng và muốn làm. Mình phải làm sao?

8. Remi Aries

Remi Aries Hành Tinh
    • 163/170

Nghề nghiệp:
    Sinh vật sống
    Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Số báo danh: 14
    Tên dưới địa ngục ( thích tên nào thì chọn tên nấy): Ann
    Chòm sao: Bạch Dương
    Vấn đề cần tư vấn: Cần hoà nhập hơn, cải thiện khả năng giao tiếp.

9. YunKin

YunKin Thiên Thể
    • 68/85

Số báo danh: 15.

Tên dưới địa ngục: Yuuki.

Chòm sao: Thiên Yết.

Vấn đề cần tư vấn: Tình cảm.

#1. Mình thích một bạn nam cung Bảo Bình nhưng mà cậu ấy hơi bị nổi tiếng trong lớp vì vẻ bề ngoài lẫn học thức (toàn là khoa học tự nhiên) nên cũng được rất nhiều bạn khác có cảm tình. Lúc đầu thì mình cũng chẳng để ý gì nhiều đâu nhưng bởi bạn thân của mình thân cậu ấy nên cũng gọi là có qua có lại. Đến một tháng trước Noel năm ngoái, lúc bạn thân mình đang đòi quà cậu ấy thì cậu ấy có quay sang hỏi mình (lúc đấy ngồi hai đầu bàn, cách giữa là lối đi) là thế cậu thích quà gì? Mình có nói là không cần. Cậu ấy cũng không nói gì nữa nhưng đến trước Noel hai ngày, cậu ấy lại hỏi lại lần nữa. Lúc đấy vì mình đang cần một thứ nên hỏi cậu ấy tặng thứ đó có được không (mạn phép không nói thứ đó là gì)? Cậu ấy có hỏi lại sao rẻ thế thì mình đáp vậy thôi, không cần nhiều (khoảng 15.000 đ) (tại cậu ấy còn bị nhiều bạn nữ khác đòi toàn món đắt hơn 50.000 đ). Đến hôm Noel thì lúc mình đến đã thấy quà trên bàn rồi.

Bẵng đi một thời gian, cả hai cũng chẳng ai nói gì với nhau cả. Rồi tự dưng thấy mình thích cậu ấy từ lúc nào. Và tự nhiên đến lúc bắt đầu nghỉ hè, cậu ấy có hai lần tự dưng đến ngồi cạnh rồi nhìn chằm chằm mình. Mình hỏi bị sao à thì cười cười rồi đi luôn. Chẳng hiểu.

Đến năm nay, khi mình chuyển sang dãy cậu ấy ngồi thì khi nào đi qua chỗ mình cậu ấy cũng hỏi hay trêu một cái gì đấy, kiểu hỏi chào chưa hay gán ghép mình với một bạn khác.

Cậu ấy đối với những người khác thì cũng hay trêu chọc, cợt nhả. Bảo Bình mà! Nói chung là quái dị.

Mình chỉ muốn hỏi xem cậu ấy có quý mình không thôi! Vì khi mình có hỏi là có quý một bạn nữ không thì cậu ấy nói "không", hỏi lý do tại sao thì nói là "chẳng biết, ghét thôi, hay trêu nhưng không quý".

#2. Ừm, có một bạn con trai khác, cung Cự Giải. Bọn mình khá là thân nhau. Từ hồi mới quen, cậu ấy đã công khai với cả lớp là thích một bạn nữ trong lớp. Bây giờ ai hỏi thì vẫn nói thế. Còn mình thì cậu ấy nói quý nhất lớp là con gái. Nhưng dạo này thì cậu ấy tự dưng hay đến chỗ mình trêu mình nhiều hơn, hay lấy đồ của mình nữa. Mình đương nhiên phải kháng lại. Thế nhưng các bạn nói là mình thích cậu ấy. Mình phải làm sao để tin đồn "bay" mất?

#3. Trong lớp mình có một bạn nam cung Cự Giải thích mình, và cậu ấy hay trêu, cũng như quan tâm đến mình. Đến sinh nhật của mình thì ngoại trừ các bạn thân ra thì chỉ có cậu ấy tặng quà mình. Nhưng mình thực sự không thích cậu ấy và không muốn cậu ấy thích mình rồi quan tâm đến mình kiểu như vậy. Rất khó chịu. Mình phải làm sao?

P/s: E hèm, không liên quan chút nhưng dù mình để ý đến chuyện này, thành tích học của mình vẫn giỏi đấy nhé!

Last edited: 31 Tháng tám 2015
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.