[Phòng mạch] Are you a broken heart?

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Khanh Van Gemini, 30 Tháng bảy 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoxiukiba2002

nhoxiukiba2002 Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    Sát thủ
    Yahoo! Messenger:
    nhoxiubloom2002@yahoo.com
    Tên : Kim Ngân
    CHĐ : Sư Tử
    Vấn đề cần tư vấn : Mình là một cô nàng cung Sư Tử nên rất khác với những cô nàng khác. Mình không có chút nữ tính, hay điệu gì hết. Mình chỉ thường xuyên chơi với con trai và ít chơi con gái, vì thế mình cũng có chút nam tính. Có lẽ mình phải nữ tinb1 một chút nhỉ, con trai lại thích những bạn gái muốn mình bảo vệ chứ không phải bạn gái bảo vệ mình đâu nhỉ? Mình có thích một thằng bạn Xử Nữ nhưng nó đã có bạn gái rồi, bây giờ mình cũng không biết làm sao nữa, mình không thể làm người thứ ba để chen vào quan hệ của hai người. Và mình đã tập quên nó bằng cách quen Thiên Yết nhưng cuối cùng vẫn chia tay. Thật sự mình muốn quên nó nhưng tại sao lúc nào nó thấy mình là chọc, với lại còn nhìn trộm mình nữa. Mình không thể hiểu được mối quan hệ này, bạn hãy giúp mình với.

Khanh Van Gemini thích bài này.
  2. Heo Aries

Heo Aries Hành Tinh
    • 118/128

Chòm Sao:
    Bạch Dương
    *ngó nghiêng* hơ bác sĩ đâu rồi nhỉ? thôi để Ari bắt mạch cho bạn trước nha, có gì không hài lòng thì mình sẽ chạy đi tìm bác sĩ mỗ sẽ cho bạn *vuốt cằm*
    Đầu tiên, mình không nghĩ là bạn không có chút nào là nữ tính vì con gái ai cũng sẽ có điểm được gọi là nữ tính riêng, chẳng hạn bạn đến phòng mạch tìm bọn mình đã là đặc điểm của 1 cô gái rồi, nữ tính cũng tùy đối tượng mình giao tiếp bạn à, mình nghĩ vậy, :) chẳng nhẽ đối mặt với 1 đám côn đồ bạn lại nữ tính với chúng nói năng nhỏ nhẹ đi đứng yểu điệu thục nữ để rồi mình là người chịu thiệt thòi hay sao? mình nghĩ cái gì cũng cần sử dụng đúng người đúng lúc đúng nơi, còn về điều mà bạn nói mình nghĩ nó sẽ là một điểm đặc biệt chỉ riêng bạn mới có, thường sẽ là "một cô nàng cá tính",Ari cũng có nói trước đó,Ari cũng chẳng nữ tính gì, có khi còn bị hỏi "bạn có phải con gái k? nữa đấy.Nhưng đó là những người không thân, bạn thân và bạn trai và cả gia đình của Ari đều biết nét nữ tính của Ari ở điểm nào, bạn muốn nữ tính cũng rất dễ, bản thân chúng ta đều là con gái,nữ tính hay không do ta mà thôi, bạn có thể quan tâm hơn 1ng bạn thích, thử thay đổi phong cách thường ngày 1 xíu,...
    Thứ 2, Ari nghĩ không phải con trai nào cũng thích con gái nữ tính, 1ng thích bạn thật sự chính là ng yêu thích tính cách thật của bạn, yêu thích cái thiếu sót của bạn và mình biết 1 điều người đó sẽ giúp bạn sửa đổi 1vài thứ chưa tốt ở bạn, con trai cũng có những lúc yếu đuối, lúc đó thì bạn cần "cá tính" hơn họ, sẵn sàng cho họ mượn 1bờ vai hay đơn giản là những câu động viên chắc như đá, cả 2 cùng bảo vệ nhau (theo nghĩa bóng bạn nhé) không phải tình cảm sẽ bền vững hơn hay sao?
    Cuối cùng, mối quan hệ khó hiểu của bạn mình đã từng trải qua rồi, lúc đầu mình không thể nào quên được cái ng mà mình thích và mình cũng như bạn, mình tìm ng khác để lắp khoảng trống nơi tim mình, ng mình thích vẫn chọc ghẹo mình đôi khi nt quan tâm mình, nhưng vẫn ngày ngày vui vẻ bên bạn gái, bọn mình dây dưa đến tận 5năm, mình đã rất buồn, sau đó mình quyết định không trốn tránh nữa, mình tập cách đối mặt với bạn đó và dần dần mình đã có thể tự nhiên xem bạn đónhư1ng bạn bình thường không hơn không kém, bạn biết không ng mình chỉ xem là ng thay thế đó mới chính là ng mà mình thật sự cần, lúc trước mình cứ đặt hết suy nghĩ vào bạn kia nên không nhận ra, ng ta thường nói càng cố quên sẽ càng nhớ, càng trốn tránh càng quẩn bách hơn thôi, vì thế mình khuyên bạn nên suy nghĩ thoáng hơn, nhìn mối quan hệ đó với góc nhìn khác, xem sự trêu ghẹo đó như là bạn bè trêu chọc nhau, nhìn nhau như bạn bè vậy thôi
    Hãy thử xem nhé chúng ta còn nhiều điều để suy nghĩ đừng cứ dồn sự chú ý của mình vào 1ng mà mình biết rằng không có kết quả, đùng đầu tư vào 1món hàng không lợi nhuận bạn nhé
    Thân
    Ari
    lần sau lại ghé nhé (nếu bạn thấy hài lòng :) )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.