[Phòng mạch] Are you a broken heart?

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Khanh Van Gemini, 30 Tháng bảy 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Khanh Van Gemini

Khanh Van Gemini Hành Tinh
    • 163/170

Nghề nghiệp:
    Trọng Vân trang chủ
    Chòm Sao:
    Song Tử
    :cuoi:
    Chào Miyu, *vuốt cằm*, chúng tôi có lẽ sẽ không giúp bạn yêu người ấy được nhưng có thể giúp bạn tìm cách bớt ghét người ấy. Không biết Thái độ nào của bạn ấy làm bạn ghét, quá chảnh, quá ít nói, quá keo kiệt hay có tính xấu nào khác? Có lẽ không ai hoàn Hảo nhưng cũng có mặt tốt của mình. Bạn phải tìm cách nhìn bạn ấy theo nhiều khía cạnh, hỏi xem những người xung quanh đánh giá bạn ấy có giống như mình biết không. Nếu bạn tìm được mặt tốt của bạn ấy, bạn sẽ không thể ghét bạn ấy được nữa đâu.

Thân

2. miyuki scorpio

miyuki scorpio Thiên Thể
    • 83/85

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    U
    ukm,cảm ơn aoi,đúng là không ai hoàn hảo và đó cũg chỉ là suy nghĩ riêng của mình nhưng đã gọi là ghét thì sẽ rất khó thay đổi,hầu như mọi người đều chẳng thich ng ấy,theo bác sĩ thì miyu nên làm thế nào đây

3. Khanh Van Gemini

• 163/170

Nghề nghiệp:
    Trọng Vân trang chủ
    Chòm Sao:
    Song Tử

Nhất thiết phải yêu cho bằng được bạn ấy? Nhất thiết phải không ghét bạn ấy?

Thời gian, nỗ lực cùng lòng vị tha sẽ giúp bạn. Nói theo bạn, có lẽ bạn ấy cùng tuổi với chúng mình? Thường thì ở tuổi này thì tính cách chưa được hoàn thiện, có lẽ dần trưởng thành bạn ấy sẽ thay đổi. Trở thành con người khác đi tuy nhiên bạn có thể cố gắng tiếp cận bạn ấy, phát hiện ra phẩm chất tốt đẹp tiềm tàng mà bạn ấy luôn đem giấu đi. Nếu không thể, bạn cứ hãy xem bạn ấy như một ngọn gió vô hình thỉnh thoảng nổi cơn thịnh nộ mà thôi.

4. miyuki scorpio

miyuki scorpio Thiên Thể
    • 83/85

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Thanks bn aoi,lời khuyên rất hữu ich,mình sẽ suy nghĩ và tự quyết định^^

5. Miku Kato

Miku Kato Hành Tinh
    • 258/213

Chòm Sao:
    Xử Nữ
    Tên: Miku Kato.
    Cung hoàng đạo: Xử Nữ
    Tuổi: (nếu các bạn ngại không đưa ra có thể nói với mình bạn học cấp mấy)...
    Vấn đề cần tư vấn: Muốn yêu một người thì phải làm thế nào ? Tôi không hiểu.

6. Khanh Van Gemini

• 163/170

Nghề nghiệp:
    Trọng Vân trang chủ
    Chòm Sao:
    Song Tử
    Trong một bài thơ nổi tiếng của Nhạn Khâu đã ghi thế này
    " Hỡi thế gian tình là gì
    Mà khiến hẹn thề sinh tử
    Cùng phiêu bạt trời Nam đất Bắc
    Cánh mỏi lạnh nồng mấy độ.
    ......"

Yêu một người, là yêu người đó hơn bản thân mình, biết hoàn thiện bản thân từng ngày cùng người mình yêu. Khi yêu sẽ có tư tưởng muốn bên người ấy trọn đời. Nên sẽ có lúc ích kỷ, ghen tuông, đó cũng là yêu. Như trong Titanic, Jack và Rose đã vượt qua mọi rảo cản của định kiến, gia đình, quyền lực để được ở bên nhau chỉ dù một giây một phút. Đó cũng là yêu. Cho đến cuối cùng Jack hy sinh tính mạng vì Rose, vì Anh luôn muốn người Anh yêu hạnh phúc tình yêu trong anh đã vượt qua cái tình yêu ích kỷ Bình thường thành một tình yêu cao thượng. Chúng tôi nói đến đây chắc chắn bạn cũng đã hiểu phần nào. Vì chúng tôi chưa có nhiều kinh nghiệm nên chỉ có thể trả lời bạn thế thôi.

Cảm ơn bạn vì đã đến với chúng tôi.

7. Heo Aries

Heo Aries Hành Tinh
    • 118/128

Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Kính chào 2 vị do Ari rảnh rỗi nên dạo phòng mạch xem..Lãnh Phong "thương mến" khó tính là một đều không xấu,bảo thủ quá thì không tốt đâu vì nó sẽ khiến m.n cảm thấy bạn khó gần, đơn cử 1ng bạn của Ari rất khuôn phép từ đi đứng đến thái độ, m.n khi nhắc đến bạn ấy đều tỏ thái độ hơi ác cảm và còn đặt luôn biệt hiệu "anh Đại" cho bạn ấy (xin lỗi bạn ấy nhá)..nhưng khi được tiếp xúc, nói chuyện thì Ari cảm thấy bạn rất tốt cũng cởi mở, quan trọng là bạn có mở lòng với người khác hay không mà thôi, riêng Ari cũng là người hướng nội nhưng Ari vẫn tìm được những ng Ari thật sự tin tưởng để hướng ngoại với những ng đó (chuyện gì cũng tin tưởng kể họ nghe hết hihi), Ari cũng cho rằng ng khác nghĩ gì không quan trọng, mình sống tốt mình có những ng bạn "chất lượng cao" hơn những ng có bạn "số lượng cao" là được,mình có nói nhiều quá không nhỉ?hơ hơ:D bạn là con trai thì cũng nên khuôn phép 1xíu (theo Ari) chứ sống buông thả quá con gái không thích đâu>:)
    Má iu không nên bảo ng ta đeo mặt nạ đâu vừa khó chịu vừa bị tổn thương nữa

Khanh Van Gemini and DV Jantou like this.
  8. Heo Aries

Heo Aries Hành Tinh
    • 118/128

Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Cha chả có người có sở thích giống má con mình! còn nghề bác sĩ pháp y thì oách lắm á (Ari là nữ nhưng vẫn xem phim kinh dị thôi chỉ có điều Ari sợ ma không xem được buổi tối hô hô,Ari xem Conan nhiều nên cũng nghiện mấy chuyện chết chóc) mấy bạn lâu lâu cũng hỏi Ari có phải là con gái không á =)):welcome0: mong lần sau bạn sẽ ủng hộ phòng mạch của bọn tớ

9. Du Phong

Du Phong Thiên Thạch
    • 3/11

Ồ bạn cũng thích kinh dị? Hay thật! Mình sẽ ghé đây nhiều hơn! :3

DV Jantou and Heo Aries like this.
  10. Heo Aries

Heo Aries Hành Tinh
    • 118/128

Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Hoan nghênh,hoan nghênh...cảm ơn bạn đã tín nhiệm (hô hô chuyên nghiệp quớ), có gì phẫn uất bọn người không biết thưởng thức cái hay của nhạc Nhật hoặc nói bạn lập dị thì cứ đến phòng mạch của bọn tớ..hi vọng bạn không bị mức độ điên level max của bọn tớ dọa sợ chạy mất dép...hehe..:D

DV Jantou and Du Phong like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.