[Phòng mạch] Are you a broken heart?

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Khanh Van Gemini, 30 Tháng bảy 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Khanh Van Gemini

Khanh Van Gemini Hành Tinh
    • 163/170

Nghề nghiệp:
    Trọng Vân trang chủ
    Chòm Sao:
    Song Tử

Are you a broken heart?

Dù bạn là ai đã, đang và sẽ " vỡ" Tim một lần vì tình yêu, tình bạn hay thậm chí là những khó khăn trong cuộc sống mà trên đường đời chúng ta phải gặp.
    You're not alone!
    Chúng tôi đã về đây, luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu những cảm xúc sâu lắng nhất và dữ dội nhất trong bạn. Có thể chúng tôi sẽ không đưa ra cách giải quyết tốt nhất nhưng chúng tôi sẽ cố gắng chữa lành vết thương để bạn đủ sức vực dậy, đứng lên, tiếp tục bước đi trên con đường cuộc sống.
    Chúng tôi gồm: DV Jantou, Heo Aries,I am Pisces,,Khanh Van Gemini
    Mẫu đơn:
    Tên:
    Tuổi: (nếu các bạn ngại không đưa ra có thể nói với mình bạn học cấp mấy)
    Vấn đề cần tư vấn:

Last edited: 13 Tháng tám 2015
  2. Khanh Van Gemini

• 163/170

Nghề nghiệp:
    Trọng Vân trang chủ
    Chòm Sao:
    Song Tử
    Tên: Lãnh Phong
    Cung hoàng đạo: Thiên Yết
    Tuổi: (nếu các bạn ngại không đưa ra có thể nói với mình bạn học cấp mấy) : 16
    Vấn đề cần tư vấn: Một người hướng nội..Làm thế nào để người khác nghĩ mình hướng ngoại ?

vì vấn đề bác sĩ quá gà mờ trong việc mò forum nên đã tạo ra những sai sót không đáng có mong Lãnh Phong thông cảm.
    Trong một số học thuyết cho rằng hướng nội là do năng lượng tâm linh chảy vào trong. Hướng nội cũng là một tính cách rất riêng của mỗi người và người hướng nội là một người đáng tin cậy khi chúng ta gặp khó khăn. Nhưng nếu hướng Nội cản trở bước đường của bạn trên cuộc sống thì tôi xin có một số lời khuyên như sau.
    Vấn đề quan trọng nhất, bạn phải thoát ly khỏi máy tính, internet. Vì sao? Vì mạng máy tính được cho là thế giới dành riêng cho những người hướng nội, nó chính là kẻ thù ngăn cản bạn giao tiếp với cuộc sống. Hãy thử sống mà không có nó trong một ngày thay vào đó hãy bước ra đường hay tham gia cùng một nhóm bạn vào các hoạt động ngoài trời hay thể thao.
    Cố gắng giao tiếp với càng nhiều người càng tốt, suy trì một đối thoại hay một hội thoại càng lâu mà bạn không thấy nhàm chán bằng cách tìm kiếm những người cùng sở thích với mình.

Khi hoà nhập được vào cuộc sống chắc chắn sự cân bằng giữa hướng nội và hướng ngoại của bạn sẽ được cải thiện.

Chân thành

Last edited: 30 Tháng bảy 2015
  3. Lãnh Phong

Lãnh Phong Thiên Thạch
    • 43/64

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Cảm ơn lời khuyên của bác sĩ , cốt lõi của sự việc nằm ở chỗ ''HÒA ĐỒNG'' ... Mình là người khó tính ( cả gia đình đều nói vậy ) , mình yêu cầu về đạo đức và lễ nghĩa rất cao ở mỗi người , lối sống của mình tương đối bảo thủ ( ít ra ngoài ăn chơi , không chụp hình tự sướng , hạn chế những stt tâm trạng...)... Vì thế nên chưa có một người bạn nào mình có thể hòa đồng .

4. Khanh Van Gemini

• 163/170

Nghề nghiệp:
    Trọng Vân trang chủ
    Chòm Sao:
    Song Tử

Chốt là bạn muốn người ta nghĩ bạn hướng ngoại? Nhưng thực chất bạn lại là người hướng nội? Với tư cách là một Bác sĩ có tâm y, chúng tôi khuyên bạn đừng cầu mong những điều như thế. Vì đó là tính cách riêng của bạn, không sao thay đổi được hoặc chỉ có thể chờ bạn va chạm nhiều với cuộc sống mới mong rằng người khác sẽ nghĩ khác đi về bạn. Tuy nhiên, đứng trên phương diện một Bác sĩ nghiệp dư như tôi, tôi sẵn sàng rủ rê bạn mang trên người chiếc mặt nạ giả để đối diện với cuộc sống. Thật thì, cuộc đời không đẹp như mơ và người ta thường đánh giá ta theo bề ngoài. Vì vậy, bạn hãy ép mình ( thật lòng Bác sĩ không muốn nói thế) cười nhiều hơn, nói nhiều hơn, bắt chuyện với một ai đó. Không bao lâu, bạn sẽ được nhắc tới " tên Phong này hơi khùng nhỉ, cũng vui"

5. Du Phong

Du Phong Thiên Thạch
    • 3/11

Tên: Du Phong
    Cung Hoàng Đạo: Bảo Bình
    Vấn đề cần tư vấn: Tôi chỉ cuồng Nhật, Vocaloid, các thể loại kinh dị thôi mà. Ừ thì thích thực hành Sinh, mổ xẻ mấy con vật, từng thích làm bác sĩ pháp y thôi, cớ gì nói tôi lập dị? Hừ!

6. Khanh Van Gemini

• 163/170

Nghề nghiệp:
    Trọng Vân trang chủ
    Chòm Sao:
    Song Tử

Chào bạn, rất tiếc khi nói với bạn là mình thích tính cách này của bạn. Là đặc biệt không phải là lập dị. À, có chút lập dị đấy vì cung Bảo Bình luôn được mệnh danh là những người quái dị, thông minh và có sở thích khác người.
    Thường thì Việt Nam chuộng nước khác cũng không lạ nên bạn cuồng Nhật cũng không lạ, thích Vocaloid cũng không lạ, hay hay thì nghe thôi, thể loại kinh dị cũng không lạ. Mà cái cuối thì mình xem như lạ. Đừng để ý người ta nói gì vì một số suy nghĩ của những người xung quanh không giống ta, thậm chí còn xem thường những hành động mà ta làm. Nhưng có sao đâu, là bạn của bạn, họ sẽ ủng hộ hay đưa ra những khiếm khuyết để bạn sữa chữa còn những người khác hãy cứ xem như họ là chiếc lá vàng vô tình rơi trên vai áo mà thôi.
    Lời riêng, chúng tôi tin, với tính cách và sở thích độc lạ này của bạn, nhất định bạn sẽ thành công trong cuộc sống.

7. Du Phong

Du Phong Thiên Thạch
    • 3/11

Cảm ơn bạn nhiều, những lời của bạn làm tôi thấy tốt hơn nhiều. Nhưng thích làm bác sĩ pháp y lạ thật sao? @@ Thật ra tôi không chỉ cuồng Nhật, khi tôi nói mình cuồng Nhật thì bạn bè nhìn tôi như người ngoài hành tinh vậy, nên tôi đã nói thêm rằng tôi cũng thích nhạc Việt nữa chứ không phải không. Tôi mở cho họ nghe thì họ còn nhìn tôi bằng ánh mắt kì dị hơn nữa! Tại sao? Nhạc Trịnh, nhạc vàng cũng không được sao? ="= Tôi đang bức xúc, cho tôi kể lể chút.

Last edited: 30 Tháng bảy 2015
  8. miyuki scorpio

miyuki scorpio Thiên Thể
    • 83/85

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Tên:miyuki scorpio
    CHĐ:Thiên Yết
    Vấn đề cần tư vấn:Có thể học cách yêu những người mình ghét không?Giải quyết?Tôi đã thử nhưng có vẻ hơi khó,vì không thể cứ hận thù mãi

9. Khanh Van Gemini

• 163/170

Nghề nghiệp:
    Trọng Vân trang chủ
    Chòm Sao:
    Song Tử
    Du mến, giờ thì Mây đã hiểu nỗi khổ của các bạn Du rồi đấy, có thể sở thích cuồng Nhật của Du không giống với sở thích cuồng Hàn, cuồng Ấn, cuồng Trung của mấy bạn trong lớp. Chớ riêng Mây thì cuồng Nhật với Trung dữ lắm, lớn đầu xem hoạt hình mà có bị ai nói đâu ( vì xung quanh mây cũng có những người cuồng như Mây). nhạc Trịnh và nhạc vàng.... Lại là chuyện khác, khác thật đấy, có ai ngờ một cậu 14 lại đi yêu loại nhạc không-phải-ai-cũng-có-thể-cảm đâu. Nhạc Trịnh hay và đối với giới trẻ thật sự lại không hút khách, khó hiểu, giai điệu khó bắt tay nhưng nếu bạn nghe được, tâm hồn của bạn thật sâu sắc. Rất tiếc phải nói với bạn sở thích này tạm thời sẽ không có nhiều người tán thành nhưng không sao, khi bạn lớn lên, nhiều người cũng thay đổi và nhận ra sự đặc biệt từ bên trong bạn, bạn sẽ được nhiều người chú ý. Còn chuyện pháp y.... Thường thì nghe nói mổ xẻ ai chẳng sợ, hãy cố tìm người đồng bệnh tương Lân môn này với bạn hay chạy thẳng đến tìm giáo viên dạy môn Sinh, họ có tâm quyết với nghề lắm, chắc chắn sẽ là tri kỷ của bạn.

10. Du Phong

Du Phong Thiên Thạch
    • 3/11

U hu hu... Giờ có lẽ phải chấp nhận mình lập dị thật rồi... TT.TT Nhưng mình rất cảm ơn những lời khuyên của bạn. Mình sẽ ghé thường xuyên nhé!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.