Phòng giải tỏa tâm sự của các sao !!!

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi CuaKhoa, 11 Tháng mười một 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KhueLibra

KhueLibra Thiên Thạch
    • 28/43

Nghề nghiệp:
    Thất-cmn-nghiệp
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Mình là một Thiên Bình và mình đang cảm thấy chán ghét (hầu hết) tất cả mọi thứ quanh mình.
    Mình ghét cái cách mà con bạn mình bị xao nhãng trước tất cả mọi thứ và chẳng thể nắm bắt nổi cái mẹ gì đang diễn ra cả.
    Mình ghét cái cách mà cô giáo mình luôn dán nhãn lên từng học sinh và luôn khăng khăng là chúng mình sẽ chẳng bao giờ trở nên khác biệt so với cái nhãn của cô cả.
    Mình ghét cái cách mà đám 'hotgirl' lớp mình tỏ ra vẻ yếu đuối, ưỡn ẹo vì một con kiến.
    Mình ghét cái cách mà đám đấy lúc nào cũng giả vờ khiêm tốn trên mạng xã hội rồi lại gào rú, ganh đua nhau về vẻ ngoài của mình trên lớp, ảnh hưởng tới những người khác vô cùng.
    Ôi, cái sự giả tạo nhơ nhớp ấy!
    Mình ghét cái thứ bệnh tật đang ở trong cơ thể của người thân của mình, cứ dần dần hút lấy sự sống của họ.
    Mình ghét chính mình vì chỉ toàn nói xuông thôi mà chẳng bao giờ có thể hành động được.

Mình đang cảm thấy đỡ hơn nhiều sau khi viết mọi thứ ra. Hi vọng cái thứ cảm xúc tiêu cực này sẽ sớm đi ra khỏi tâm trí mình.

CuaKhoa and Rachel Hiyorin like this.
  2. Rachel Hiyorin

Rachel Hiyorin Hành Tinh
    • 253/213

Nghề nghiệp:
    Kẻ đeo mặt nạ hề
    Facebook:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100009560274237
    Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Mình bị lai tạp nhiều quá nó thế. Nhiều khi mình còn tưởng bố mẹ mình nói nhầm ngày sinh cơ.

3. Rachel Hiyorin

Rachel Hiyorin Hành Tinh
    • 253/213

Nghề nghiệp:
    Kẻ đeo mặt nạ hề
    Facebook:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100009560274237
    Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Mình cảm giác mình rất giống bạn. Bạn bè thì bạn nên thông cảm 1 chút,vì mỗi người mỗi vẻ còn nếu bạn ko chịu được thì mày đi đường mày tao đi đường tao.
    Giáo viên,họ là những con người luôn cho là mình đúng vì họ tin rằng họ đang đưa chúng ta theo con đường lẽ phải,nhưng đôi khi điều đó hủy hoại con người ta.
    Đám hotgirl lớp bạn ưỡn ẹo,kệ đi nếu họ ko làm gì bạn,nếu họ sợ kiến thì bạn cứ nghĩ là "Ờ,bệnh dại đấy! Có con kiến mà cũng sợ(trừ khi nó là kiến độc mà kiến độc cầm quyển sách đập 1 nhát là chết tươi)"
    Mạng xã hội,fb,...là nơi có rất nhiều con người,ko tốt chút nào nếu phô diễn,nếu trộm đến nhà thì sao?Còn ngoài lớp,họ ganh đua thì kệ c** m* nó,ảnh hưởng thì,bơ đi,còn bạn ko chịu được nên bảo họ,tiêu cực hơn,họ ko nghe thì hãy bảo những người hơn tuổi nhưng cách tốt nhất vẫn là bơ
    Bệnh tật,bạn biết không,con người sống chết có số,bệnh nhẹ thì hãy chăm sóc họ đi,còn bệnh nặng thì hãy trân trọng từng phút giây bên cạnh họ.
    Nói xuông,trừ khi điều bạn nói quá to lớn mới ko thực hiện được,hãy bắt đầu từ việc nhỏ nhất nhé!
    Mong bạn sẽ vui vẻ hơn.

KhueLibra thích bài này.
  4. CuaKhoa

CuaKhoa Thiên Thể
    • 93/128

Nghề nghiệp:
    Tiến sĩ máy móc
    Yahoo! Messenger:
    kaito_shion0207@yahoo.com.vn
    Facebook:
    http://www.facebook.com
    Chòm Sao:
    Cự Giải

:3 chính xác !!! Mình nói cho bạn bít điều này mỗi cá thể chúng ta đều ghét mọi thứ không giống chúng ta !!! Giống như người da trắng ghét người da đen người da vàng ghét người da nâu vân vân !!! Ngoài ra con người chúng ta cùng có một cái cách đánh giá con người là "nhìn mặt mà bắt hình dong" ngoài ra đối với bản thân ta mọi thứ ta cho là đúng thì nó tuyệt đối không bao giờ sai !!! Và chiếc mặt nạ giả tạo kia mỗi người chúng ta đều có chỉ là tùy thuộc bạn xài nó vào mục đích nào thôi !!!

:D nhưng mình bảo đảm với bạn một điều những gì mà bạn đang và sắp trải qua sẽ dần dần biến khỏi tâm trí của bạn khi bạn trưởng thành !!! Bạn của bạn khi trưởng thành sẽ có những suy nghĩ chính chắng hơn sẽ biết kiểm soát mình hơn !!! Và khi bạn trưởng thành và bạn quay lại gặp cô giáo lúc trước của bạn khi ấy bạn sẽ không còn ở trong cái dán nhãn của cô ấy nữa !!! :3 Còn về cái đám hot girl ấy bạn sẽ mãi mãi không gặp lại nữa trừ phi bạn với tụi nó có nợ nhau !!! Nhưng chỉ có một cái mà cho đến khi chết bạn vẫn còn gặp đó chính là sự giả tạo của con người !!! Sự giả tạo ấy chỉ biến mất khi nào không còn con người tồn tại thui !!!

:3 còn về người nhà của bạn !!! Sinh Lão Bệnh Tật là điều luật tự nhiên !!! Bạn lớn lên họ già đi , bạn già đi họ đã ra đi và khi bạn ra đi họ lại lớn lên ở một nơi khác !!! Cho nên bạn có ghét thì cái thứ đó vẫn tuần hoàn cho nên đừng phí tâm trí vô nó làm gì !!! :D

Còn về cái việc bạn nói xuông thì như bạn ở trên đã nói thì có thể do chuyện ấy quá to lớn bạn không thể làm được !!! Nhưng nếu cái chuyện ấy rất nhỏ mà bạn không làm được thì bạn phải kiểm điểm lại bản thân !!! :D và bảo đảm rằng lần sau sẽ không nói như thế nữa !!!

:3

KhueLibra and Rachel Hiyorin like this.
  5. SmileOfDevil

SmileOfDevil from summer (*¯︶¯*)
    • 183/213

Chòm Sao:
    Song Tử
    Mình đã dọn spam cho topic.
    Bác sĩ dành ít thời gian đăng ký cho topic tại đây nhé. Bác sĩ có 3 ngày hoàn thành đăng ký. Sau 3 ngày không đăng ký sẽ close topic.

6. Rebecca Lawrence

Rebecca Lawrence Thiên Thạch
    • 3/11

#1: Mình là Song Tử. Mình có bạn thân là Bạch Dương.
    Nó thì không phải là xấu tính, nhưng có cái thói ra vẻ ta đây biết hết đừng có khoe :v chẳng hạn như mình xem cái tin nào đó trên TV, sáng hôm sau bàn về chủ đề đấy thì nó xuất hiện, phán ngay câu "Giờ mới biết á?"; hoặc là mình có một dự định gì đó, kể với nó trước tiên rồi kể với những bạn khác sau. Thế rồi lúc cả nhóm đang ngồi với nhau và một trong số những bạn còn lại nói về dự định của mình thì nó lại phán câu y chang câu trên, "Giờ mới biết à?".
    Nói thực thì mình khó chịu với cách nói đấy lắm. Người ta nói để có chủ đề trò chuyện, để kể, chứ có phải để chứng tỏ rằng đây là tin mới và bạn chưa biết nó đâu. Mình nên xử sự thế nào đây bạn?
    #2: Mình có bạn thân nữa là Thiên Yết. Con gái nhé. Xinh nhé. Trông đáng yêu lắm nhé. Phải tội cực dốt, thẳng ra mà nói. Kiến thức cơ bản rơi rụng hết, gần như không có gì trong đầu. Nó có phải dạng lười học đâu, nhiều khi cũng tự tìm hiểu và tự học, nhưng phải tội không chú ý trong giờ và rất hay học trước quên sau :(( Mà giờ bọn mình sắp có kì thi rất quan trọng, nó ảnh hưởng đến cả tương lai sau này, và mình biết chắc với lực học như vậy thì nó sẽ không thể vượt qua. Có cách nào giúp người ta thực sự cố gắng không bạn?
    #3: Ừ, lần này không phải tình bạn nữa :v Một chút chuyện liên quan đến học hành.
    Như mình nói ở #2 ấy, bọn mình sắp có kì thi vô cùng quan trọng.
    Mình, cũng là học giỏi nhất nhì lớp, mà mình sợ lắm. Mười tháng nữa thi, và thi không đỗ thì tương lai chỉ có đi lao động. Mình vẫn đang cố gắng từng ngày, mà mình vẫn thấy sợ. Làm thế nào bây giờ? :((
    [Ý kiến góp ý]: Bạn không nên đề rõ họ tên cũng như nơi làm việc/ học tập, mạng xã hội, ai biết chuyện gì sẽ xảy ra :v (tên thật thì mình nghĩ trên fb có thể :)) )

CuaKhoa thích bài này.
  7. CuaKhoa

CuaKhoa Thiên Thể
    • 93/128

Nghề nghiệp:
    Tiến sĩ máy móc
    Yahoo! Messenger:
    kaito_shion0207@yahoo.com.vn
    Facebook:
    http://www.facebook.com
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    Trước tiên mình xin cám ơn bạn vì đã tin tưởng và tâm sự với mình !!! :3

Vấn đề thứ nhất : thật ra thì về cái vụ này mình thấy nó cũng rất là bình thường !!! Vì bạn ấy là con trai nên thích ra vẻ cũng là điều dĩ nhiên !!! =)) và cái tính ấy thì khó mà có thể sửa đc !!! Cách duy nhất mà có thể áp dụng đó là bạn và nhóm của bạn cứ kệ cậu ấy còn không thì cứ đáp lại cho xong là đc !!!

Ngoài ra nếu đó là bạn thân của bạn thì có lẽ bạn nên kiếm thời điểm nào đó để nói với cậu ta !!! :3 tuy rằng hiệu quả ko cao nhưng ít ra cũng phải cho cậu ấy bít suy nghĩ của mọi người !!!

Vấn đề thứ hai : :3 về vấn đề này thì chỉ có cách cần cù bù thông minh thui !!! không thì bạn tổ chức học nhóm cùng nhau làm bài ôn tập ngoài ra kèm cặp bạn ấy nhiều hơn !!! :3 trong thời gian này cứ thúc bạn ấy !!! Tuy rằng thi cử còn tùy thuộc vào may mắn nhưng có làm còn hơn không !!!

Vấn đề thứ ba : thi cử cũng có nhiều dạng !!! Nếu đó là thi tốt nghiệp thì cái đó tất nhiên rất quan trọng nhưng còn vấn đề đại học thì lại không !!! Việc làm của bạn bây giờ cho tới lúc ấy cứ tập trung sức lực của mình vào việc ôn tập là đc rùi !!! :3 cứ bình tĩnh chuyện gì tới sẽ tới !!!

=)) mình ghi ra chỉ để giúp mọi người tin tưởng thui !!! :3 giống như là hồ sơ ghi đầy đủ thì xin việc vẫn ưu tiên hơn !!! :P

8. Rebecca Lawrence

Rebecca Lawrence Thiên Thạch
    • 3/11

Er... Bạch Dương nữ bạn ơi :)))))

LynnPryde and CuaKhoa like this.
  9. Nha Nha

Nha Nha Thiên Thạch
    • 3/11

Mình Là Xử Nữ, mình đang phân vân giữa Bạch Dương với Song Tử, thì nên chọn thích người nào? OvO Chỉ là tham khảo ạ.

CuaKhoa thích bài này.
  10. Cancer Grace

Cancer Grace Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    ô sin cao cấp
    Facebook:
    https://www.facebook.com/nha.nhinhanh.564
    1: Mình Là một CG con bạn thân chơi với nhau 3 năm đi đâu cũng dính với nhau thế nhưng dạo gần đây nó hay đi với cái con bé mà mình ghét cay ghét đắng hai đứa nó còn thì thầm với nhau đi chơi riêng với nhau thật sự nhiều lúc muốn nổi khùng nhưng nghĩ lại cũng không phải lỗi của nó :/

CuaKhoa thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.