Nữ Song tử và nam Xử Nữ có thể thành đôi không?

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi 165856, 8 Tháng tư 2012.

1. 165856

165856 Thiên Thạch

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Mình là nam Xử nữ đã yêu 1 cô bạn Song tử cùng lớp hồi lớp 9, tháng 5 trước cô bé chia tay mình (lần 1), đến ngày sinh nhật của mình, cô bé muốn quay lại để xin lỗi và làm lại từ đầu, mình đã cho cô ta cơ hội lần nữa. Sau khi đến tháng 1, mình thấy cô ta có hiện tượng lạnh nhạt với mình. Mình đã mua sách "Lạc mất và tìm thấy" tặng cô ta và cuối cùng 1 lần nữa mỗi người 1 hướng. Mình đau dứt vô cùng, đâu tân trong tim. Từ lúc đó đến bây giờ mình đã đau khổ chỉ vì yêu điên dại rồi về tay ko. Các bạn có thể cho mình lời khuyên nào đó được ko? Hiện tại mình đã thay đổi 1 con người khác hoàn toàn, cả ngoại hình lẫn tâm hồn bên trong. Biến 1 thiên thần thành 1 kẻ ác độc

Trong lớp mình đang đặt vài mục tiêu như bảo bình, kim ngưu, thiên bình. Theo các bạn mình sẽ hợp với những cung nào trong những cung hoàng đạo đó?

2. chillystar

chillystar Thiên Thạch

Mình hiểu được nỗi đau của bạn. Nhưng theo mình, trong tình hình này, cho dù bạn tia bất kì ai thì cũng rất dễ rơi vào tình trạng tìm vui để che lấp nỗi đau .^^. Sao ko thử bình tâm một thời gian để bản thân thoải mái hơn nhỉ :)

165856 and (deleted member) like this.
  3. behatmit

behatmit Thiên Thạch

Nghề nghiệp:
    Sinh viên
    Yêu là cho đi mà đôi lúc không cần nhận lại, yêu là đôi lúc không phải cứ từ hai phía, nếu bạn vẫn còn yêu cô ấy, hãy nói cho cô ấy biết, xem cảm nhận của cô ấy thế nào...chứ nếu mà bạn cứ phân bua hơn thiệt "yêu điên dại rồi về tay không", bạn sẽ chẳng bao giờ hạnh phúc.
    Còn chuyện bạn thay đổi sau cú sốc về tình cảm thì có thể hiểu được, nhưng nên theo chiều hướng tốt, tốt để những người xung quanh không phải lo lắng cho mình, và tốt để cho "người ấy" biết rằng - chia tay bạn là 1 sai lầm :D, chứ không nhất thiết phải "từ 1 thiên thần thành kẻ độc ác" đâu. bạn cứ thử đóng vai trò ngược lại, nếu cô ấy sau khi chia tay bạn bỗng dưng thay đổi thành kẻ xấu xa, thì bạn dù còn tình cảm, liệu có muốn quay lại với cô ấy không? :)
    Một lần nữa mình khuyên bạn đừng lôi tình yêu ra cân đo đong đếm, trong "những mục tiêu" mà bạn đề ra như bảo bình, kim ngưu, thiên bình, hãy lắng nghe con tim bạn, con tim bạn đập loạn nhịp khi đứng trước ai, ở cạnh ai bạn thấy bình yên và hạnh phúc, hãy tiến tới mà nắm giữ hạnh phúc bạn nhé! Thân :D

chillystar and (deleted member) like this.
  4. 165856

165856 Thiên Thạch

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Thật sự mình lúc nào cx lâm vào trạng thái trầm cảm, đến lớp mình ko thể nói chuyện bất kỳ ai. Suốt 2 3 tháng mình chìm đắm tâm trạng thiếu iot (tự kỉ) mặc dù có nhiều đứa khác giới xán người mình hoặc cố gắng tám với mình dứt khoát mình luôn tránh xa họ. Trong lớp mình bị soi nhiều nhất như là: "nhìn bên ngoài đần độn trông rất tri thức nhưng rất đào hoa và nguy hiểm". Nói chung là mình muốn có người khác giới nào đó hàn lại vết thương đau đớn trong tim mình. Chỉ có vậy thôi bạn ạ!

5. 165856

165856 Thiên Thạch

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Vô ích...bạn biết nó nói câu gì với mình ko? Câu nói điên rồ nhất:"em không đủ sức và khả năng để nhận tình cảm mãnh liệt của anh dành cho em" Song tử luôn chia tay mà ko bao giờ nói trước điều gì bạn biết ko?

behatmit and (deleted member) like this.
  6. chillystar

chillystar Thiên Thạch

Sao bạn ko nghĩ theo chiều hướng tích cực đi :) Dù sao cũng đã chia tay rồi, có luyến tiếc đau khổ thì cũng chẳng thay đổi đc gì. Thay vì như thế, bạn hãy mở rộng lòng mình ra, kết giao thêm nhiều bạn mới để có thể chia sẻ cuộc sống. đừng suy nghĩ gì nhiều, cứ nghĩ kết bạn để cuộc sống thêm đẹp thôi. Tạm thời tránh xa chuyện tình cảm đi (đây là lời khuyên chân thành chứ ko có ý gì đâu :) )

165856 and (deleted member) like this.
  7. [II]Shizzy[II]

[II]Shizzy[II] Thiên Thạch

Câu nói đó không phải là cô ấy không yêu bạn nữa nên đừng buồn. Có nhiều lúc Song Tử hành động ngược lại với ý muốn của mình vì nghĩ nhiều hơn cho đối phương. Vì Song Tử hay để ý đến người khác dù cho có yêu bạn nhiều đến thế nào nên cô ấy thấy mình không xứng đáng với tình yêu của bạn. Hãy suy nghĩ tích cực hơn đi, cô ấy còn yêu bạn đấy ^^, chỉ là hành động khá điên rồ thôi.

Theo đuổi nữ Song Tử chẳng dễ chút nào, dù cho có chắn rằng bạn đã nắm cô ấy trong tay thì cô ấy vẫn có thể bay ra bất cứ lúc nào vì ... ý nghĩ mâu thuẫn =____=lll, mình là Song Tử nên hiểu lắm ><".
    Bạn còn yêu cô ấy thì cứ mặc kệ thái độ lạnh nhạt và lời nói điên rồ của cô ấy đi, Song Tử trong lòng tổn thương sâu sắc cũng không bao giờ thể hiện ra ngoài đâu. Mưa dầm thấm lâu mà, vô cùng khó để cô ấy toàn tâm toàn ý nhưng làm được rồi thì sẽ hạnh phúc lắm đấy ^^

8. behatmit

behatmit Thiên Thạch

Nghề nghiệp:
    Sinh viên
    Tại sao phải làm vậy hả bạn :) Chúng mình cùng là Xử Nữ mà đúng ko? "Xử Nữ luôn đón nhận mọi đòn đau của số phận mà luôn ngẩng cao đầu" :D cố lên bạn! Mình nói bạn đừng buồn nhé, mình không giống ý kiến của Shizzy đâu, với mình thì câu nói đó là chấm hết rồi, cô ấy đã hết yêu bạn. Mình biết là Xử Nữ yêu chân thành lắm, nên khi bị thất tình, chắc chắn là bị tổn thương rất nhiều, nhưng quá khứ cũng là quá khứ, bạn mong muốn có 1 "ai đó" để hàn gắn vết thương lòng cho bạn? chắc chắn là có, tuy nhiên, khi và chỉ khi bạn thật sự để quá khứ vào 1 góc trong trái tim và...khi bạn đã sẵn sàng thì người đó sẽ xuất hiện mà thôi:D Khi bạn chưa sẵn sàng thì đừng đến với bất kì ai, vì như vậy không nhưng bạn bị tổn thương, mà người kia cũng không vui vẻ gì đâu! Xử Nữ cố lên! :D

chillystar and (deleted member) like this.
  9. 165856

165856 Thiên Thạch

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Bạn behatmit thân mến. Thật là tớ yêu cô bạn ấy 2 năm, yêu say đắm lắm, năm đầu cô ta là người tấn công tớ trước, tớ ko lúc nào ko quan tâm tới cô ta cả. Chỉ vì quá yêu cô ấy! Nhưng thái độ lạnh nhạt thất thường của cô ấy làm mình có những thất vọng hoặc là nghi ngờ, suy nghĩ quá tiêu cực, ghen tuông. Xử nữ nam và nữ khác nhau đó bạn. Mình mới cảm nhận được hầu như từ mấy tháng xa cách mình đang yêu đơn phương, cố quên nhưng nó ko thể dứt được ra, nên hiện tại tớ đang biến thành con người khác, tạo ra những thói quen xấu. Thường mình đụt lắm, nhìn trông rất thư sinh, nhưng bây giờ thì "bấm double lỗ, hút thuốc, chơi bời rượu chè..." làm như vậy mình cảm thấy có đôi chút gì đó lãng quên đi quá khứ. Đau zứt 1 lần nhưng nó sẽ khắc trong tim và giữ mãi đến suốt đời ko thể xóa hết được! Mình chán đời lắm!

behatmit and (deleted member) like this.
  10. 165856

165856 Thiên Thạch

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Điều bạn nói, với mình thì mình cảm thấy Song tử là biểu tượng của kẻ 2 mặt. Cho là nó có những suy nghĩ hồ đồ và điên zại, mình cố giải thích cho nó nhưng nó đếch nghe, cứ thế lẳng lặng mà bước xa. Song tử mà chia tay thì sẽ ko bao giờ gặp lại nhau nữa. Bạn đã yêu lần nào và đã cảm nhận được khi chia tay hoặc bị chia tay chưa?