Noel vui vẻ, những người tớ...

Thảo luận trong 'Cảm Xúc' bắt đầu bởi Hờ Annh, 24 Tháng mười hai 2016.

1. Hờ Annh

Hờ Annh Translator Team
    • 8/11

Noel vui vẻ nha những người tớ "yêu thương". ^^
    Đến Noel + vừa tạch Hóa xong tự nhiên nó đíp đíp, thôi viết cái này cho thỏa mãn tấm lòng vậy.=))

1. Lá thư gửi tới Chinese Translator Team.

Nói sao đây nhỉ, có lẽ đây là team đầu tiên mà em tham gia gắn bó lâu nhất, tuy không gắn bó nhiều và đậm vì em cảm thấy mọi người trong team cứ lãnh đạm với nhau thế nào ấy, nhưng hôm nay cũng là ngày hơn tròn một năm em tham gia team cùng bao nheo kỉ niệm buồn vui, mà sợ là nhiều.=))

Ban đầu vào team em mừng lắm lắm lắm luôn, đây là team đầu tiên mà em đậu, như một vị thần cứu rỗi linh hồn em trong lúc em đang nguy cấp vậy á.=)) Dù vậy nhưng lúc mới vào team, gặng hỏi anh Kẹo bao nhiêu lần vẫn không biết được ai là người chấm bài của em. .-.

Trước đó em có ý định tham gia CTT rồi, mà do team chưa có box riêng nên cũng không biết team ở đâu mà tham gia nữa. Có hỏi ss AmeTartarus thì ss trả lời một cách lạnh lùng, làm em sợ quá thụt đuôi chạy về. =)) Lúc đó cũng mới dùng QT thôi, từ ngữ chưa rành lắm. Đến sau bao nhiêu ngày tháng dịch hơn trăm chương của mấy bộ ngôn tình mới đúc kết được kinh nghiệm rổm mà may mắn đậu team.=))

Sau đó vô team, em không dám nói chuyện với ai luôn. :(( Sợ nhất là ss CLP21liran vì lúc em hỏi ss trả lời ngắn gọn không icon gì luôn làm rợn cả gáy, không dám nói chiện với ss một lần nào nữa.=))

Ngoài ra còn ss Mốc, ss MHYubaek em cũng cực kì yêu quí, trong team không ghét ải nổi luôn. Lúc mà bà MiêuMiêuu mới vào con cũng có ghen tị chút chút, vì nhờ vài câu nói từ bên Des Club mà bà lên luôn quản lí point, cơ mà sau vài giây con cũng thấy bình thường trở lại, việc chia ra nhiều thì khỏe. Cũng thương ss yubeakbnm lắm cơ, trong team chỉ còn mình ss là QC nên lo check cả đống bài, mà giờ cũng chẳng ai đủ khả năng QC hết. :((

Còn có LynnPryde nựa, con iêu cụa má, chúng ta đã ấp ủ kế hoạch tặng quà từ lâu roài, và quà ĐÂY, nếu không có con chắc má ngồi ba - bốn ngày mới xong. :(( <33

Chỉ tóm gọn lại một câu là yêu team nhiều vô kể, yêu lắm và thương lắm.

2. Chuồng Dê
    Thật sự thì mình vào chuồng Dê cũng vào tháng 12, nhưng ngày 25 cơ (tức ngày mai), bắt đầu hoạt động thì không nhớ ngày nào... Ấn tượng đầu tiên là thấy Ổi senpai nói chuyện rất chi là cuteo nên rất có thiện cảm. ^^ Tiếp theo là ss Ame coi vậy nhưng rất tận tâm, Sai thì đáng iêu và quan tâm mọi người lắm. <3 Còn Ải ban đầu không có ấn tượng gì nhiều, có lẽ Ải khá trầm tính so với mọi người nhỉ. :v Lin thì tí nữa đến phần DC kể cho. :v

3. DC
    Thật ra dành hết tjnk's ju's cho CTT và out DC nên cũng không có gì nhiều để nói. :v Cảm ơn DC đã giúp đỡ em trong suốt thời gian qua, nói thật DC đã thay đổi con người của em làm em tăng động hơn thế này, nhưng cũng cho em rất nhiều nước mắt dui buồn. :'(
    Trong DC nhớ nhất là A Space Chicken bà iêu, không có DC thì con chả thể gặp và ở trong nhà bà rồi, và cũng không nhờ bà con cũng không quen được Las tos , má mì AliceCheshire. Kyouko 02 Err t với m chắc có vẻ hợp nhao hihi'ss, Huỳn xinh đợp. ^^ T với m nóng như nhau, có vẻ hỗ trợ nhao nhiều và lúc trước chơi Touch với nhao, cùng team GPGP nựa. Kimi Lin Nói thật là lúc trước hong hiểu sao ghét mày vler ra í, nhưng out team thời gian thì t thấy thật bình thuồng, m không nên quá quan tâm vào việc người ta nhìn nhận m thế nào (suy nghĩ của t trước đó). :v Lúc trước t cũng ghét encore cực kì chắc do bé nhất team.=)) Nhưng vẫn yêu bai lắm cơ. <3

Ss PhongHy Giáng sinh vui vẻ ợ, xin lỗi em đã trốn nợ ở box GĐ. :<
    Lily Regen êu rấu GSVV, cố gắng cày point roài làm đám cưới nào.=))
    À còn boss Lost Child chả dám tag. :v Chú Giáng sinh vui vẻ luôn nheee.
    Còn ss Dany đã ẩn tích, trên fb cũng không xuất hiện, chúc ss Giáng sinh vui vẻ và an lành bên người thân, vẫn mãi là fan của ss. <3 :((

Mọi người Giáng sinh vui vẻ.~ <3

2. A Space Chicken

A Space Chicken Designer
    • 701/213

Chòm Sao:
    Cự Giải
    Giáng sinh vui vẻ =)) Yêu Jupi nhèo nhèo <3

Hờ Annh thích bài này.
  3. AmeTartarus

AmeTartarus Chinese Translator Team
    • 478/213

Chòm Sao:
    Ma Kết
    Merry Christmas em êu <3 ss tự hỏi ss đã lạnh lùng với em bao giờ cơ? :'(

CLP21liran and Hờ Annh like this.
  4. CLP21liran

CLP21liran Young And Free Staff Member
    • 418/213

Nghề nghiệp:
    Khóc mướn
    Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Làm như CTT toàn những kẻ máu lạnh vậy :))
    Btw nó đã từng rất vui, chỉ là em đến chậm một chút thôi :'(

Hờ Annh and AmeTartarus like this.
  5. yubeakbnm

yubeakbnm ❤gái già thời đại❤ Staff Member
    • 234/213

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    giáng sinh vui vẻ :v ss đây cũng sắp k ôm nổi nữa oy :v

Hờ Annh thích bài này.
  6. Las tos

Las tos Chợ Giời Team Staff Member
    • 217/213

Nghề nghiệp:
    Bán sắc
    Ủa t được tag nè, sao không nhận được noti nhỉ :))
    Thật ra trước khi m sang wall t làm quen, t cũng có ý định chạy sang qua m đó :>

Hờ Annh thích bài này.
  7. Hờ Annh

Hờ Annh Translator Team
    • 8/11

Cố lơn ss. :v

Chù đợi.=)) T chìm dậy mè sao có cơ hội đc thánh nữ làm quen.=))