Những giấc mơ epic nhất của nhà Bảo là gì?

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi Glorious Light, 7 Tháng bảy 2016.

1. Glorious Light

Glorious Light Chocolate Team
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Người Mang Nước
    Chòm Sao:
    Thiên Yết

Once upon a dream...

Mình phi du thuyền trên biển, bắn hạ trực thăng, trốn trong hang động, tự đập đá lấy lửa... Epic y như phim Hollywood. Thật 100%, mình hăm nổ. =w= Mình mơ thấy mình đang bị cảnh sát dí với một nhóm người sau khi trốn trại :)) à nhầm, trốn ngục. Giấc mơ tuyệt đến nổi tỉnh rồi mình lại đập mặt vào gối mong sẽ được mơ lại. :3 Hồi đó mình đang cày Gangstar City :)) Con gái chơi Gangstar cũng zui lắm

Các bạn hãy chia sẻ giấc mơ hoành tráng nhất của bạn là gì ná =3=

2. Yurbaobao

Yurbaobao Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    *Đi học*
    Mình mơ thấy lạc vào một thế giới vampire,trong đó những vampire lại toàn là mĩ nam mĩ nữ đẹp kinh luôn ý,hình ảnh đẹp mà nói chung là mĩ mãn luôn ,nào là bắn súng,trèo rào,chạy trốn kiểu tìm mọi cách để sinh tồn ,chạy huỳnh huỵch ra mà nhìn đằng sau thấy đống vampire đang đuổi mới kinh chứ,cuối cùng thì ở 1 lâu đài -trụ sở chính của vampire nhìn cổ kính,bị che phủ bởi lớp mây mù và mờ ảo dưới ánh trăng trông nguy nga quá vậy mà chẳng hiểu tại sao kết thúc bằng màn mình bj rơi xuống vực.Mặc dù chưa rơi xuống tận đáy vực nhưng cái cảm giác ấy :Dậy rồi mà tim vẫn đập thình thịch ra à.Qúa thích luôn
    [​IMG] large (15).png

3. poisonbb

poisonbb Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Nhà viết truyện kiêm bác sĩ tâm lí :)
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    mình cứ tưởng chỉ có 1 mình mình là mơ những giấc mơ dị thường. Mình toàn mơ thấy mình làm siêu nhân đi tiêu diệt các thế lực bóng tối thôi. Thậm chí mình còn mơ thấy mặt người yêu mình trong tương lai.:burn_jos-84:

4. Serendibite

Serendibite Thiên Thể
    • 53/64

Hơ... Sao mình chả bao giờ mơ được giấc mơ nào cái đẹp đẽ hết vậy :v
    Hm... Cũng có một giấc không mấy tốt đẹp nếu không nói là tệ hại :v Thậm chí hồi đó lớp 3 tỉnh dậy còn khóc rống lên nữa :)) Chắc hồi đó cuồng xem phim ma quá, thế nên là mơ thấy mình chết như phim luôn :v
    Đầu tiên là hình ảnh mình đang soi gương, ngắm mẹt (trong mơ mình lớn rồi, lại còn cắt tóc ngắn nữa chớ :))) Trước khi ba đi công tác có hứa sẽ mua quà cho mình, không nhớ là cái gì :v Hôm sau mình mặc bộ váy trắng muốt đi cắm trại với lover trên thảm cỏ bên một vực sâu, dưới vực có con sông chảy nhẹ. Cảnh đẹp đấy chứ :v. Bất ngờ một chiếc xe tải từ đâu lao tới tông mình :v (chi tiết phi lí nhất trong giấc mơ) mình chết, còn bị té xuống vực, nổi trên mặt nước còn nhè nhẹ cuốn trôi trong khi mắt mình mở vẫn trừng trừng :v Thắng tó lover hoảng hồn bỏ chạy (Hận!)
    Tiếp đó lại thấy đang đứng trước cửa nhà, định vào trong mà bị con quỷ canh cửa baby đáng eo nhỏ như gấu bông :)) ngăn lại. Nó bảo "Tiểu thư giờ đã là hồn ma không thể vào nhà... " Mình xin mãi cũng không được. Nó có vẻ khó xử nói việc này nó không có quyền quyết định, mình nên xuống âm phủ gặp Diêm Vương xin xỏ :v
    Rồi chả hiểu thế quái nào mình lại đang ở dưới âm phủ :)) Xung quang tối như hũ mút, chỉ thấy ông Diêm Vương khổng lồ ngồi trước mặt với anh giai nào đó đang đứng phía sau :v Mình xin Diêm Vương cho sống lại để về báo hiếu với cha mẹ, nghe thì có vẻ tình cảm mà lúc đó mình nói với cái mặt lạnh tang chả có chút tình cảm nào :v Lúc đầu ổng hơi do dự, xong anh giai phía sau bồi thêm mấy câu thế là ổng đồng ý cho mình sống lại đúng 40 ngày (đến giờ vẫn tiếc vì chưa kịp ngắm mẹt anh giai kia :v chắc phải đẹp trai lắm :))) Thế là mình về nhà, nhưng càng ngày mắt mình càng híp lại, đến ngày thứ 40 thì gần như là nhắm luôn rồi. Mình lại ngồi trước gương ngắm mẹt, cái mẹt lúc đó trắng bệt, môi thì khô nứt hết cả, xấu dã man :v. Ngày cuối cùng rồi, mình chờ ba về mà mãi chưa thấy về để nhìn mặt ba lần cuối :Frown:. Mẹ đang nằm xem phim bên cạnh, vẫn chưa biết gì, mình chui vào lòng mẹ nằm, mẹ ôm mình, mình nhắm mắt lại, thì thầm "Mẹ ơi con yêu mẹ..." một giọt nước mắt lăn xuống... Chết!
    Và mình tỉnh giậy =))
    Cũng định bao giờ viết fic dựa trên giấc mơ này, cơ mà chờ tay nghề lên đã, mình không muốn phá hỏng nó :))

5. Glorious Light

Glorious Light Chocolate Team
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Người Mang Nước
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Fantastic. Mình hóng giấc mơ này được chuyển thể thành truyện ná :)) =))

Serendibite thích bài này.
  6. Aquarius Bitter

Aquarius Bitter Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    Học Sinh
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Tôi muốn làm tổng thống,phá hủy hệ mặt trời và sống yên bình với gia đình ở trung tâm mặt trời.
    Làm Doraemon luôn cho khỏe đời

7. Kiuri Nasaki

Kiuri Nasaki Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    con người sống
    Khi mơ thì lúc tỉnh dậy cảm giác khá rõ ràng, cơ mà đến lúc nghĩ lại chỉ nhớ mỗi đoạn cuối:v Cái epic nhất thì không rõ, nhưng tuôi có nhớ giấc mơ sau khá khủng:
    Thấy đang ở trường, trường bỗng xây lại đẹp như mơ (đang trong mơ mà:v) xong đi ăn trưa, thấy nhiều đứa ăn rồi, mặt xanh lè, lờ đờ như zombie, hỏi có làm sao không thì cứ "Hơ... Hè...", chả hiểu gì hết. Xong bọn nó bắt tay với mấy đứa bình thường, bọn bình thường cũng biến thành bọn nó. Rồi thế méo nào lại thấy mình đang đi bộ về nhà vào buổi tối, chuyển cảnh sang đoạn lén lút đứng ở sau cái cây cùng mấy đứa nữa, bị bọn zombie sao đỏ bắt phải nắm tay tụi nó, mấy đứa kia bị biến đổi còn mình thì không, hú hồn. Đi vệ sinh thì bắt gặp mấy đứa bình thường khá thông minh đang hóa trang thành zombie, thảo luận với bọn nó phát hiện ra không phải đứa nào cũng bị lây. Xong lại vèo cái thấy mình đang thập thò sau ghế cùng bọn còn bình thường trong phòng hiệu trưởng, thấy ông này đang mở cái gì đó rất chi là galaxy. Bị ông bắt gặp, tỉnh dậy thấy mình dậy muộn :v