Nhân sự Chợ Giời Team - những kẻ khát "tin"

Thảo luận trong 'Chợ Giời Team' bắt đầu bởi Las tos, 16 Tháng ba 2017.

1. Las tos

Las tos Chợ Giời Team Staff Member
    • 217/213

Nghề nghiệp:
    Bán sắc
    Nhân sự Chợ Giời Team - những kẻ khát “tin”
    Topic tự sướng của Chợ Giời =))

Đại ca
    Las tos
    Chip Pikka
    Lena Witch
    Miêu Miêu

Writer - chuyên gia xào nấu “tin” có hạng
    Las tos
    wander

Sargas
    Kyriel Aquaria
    Pis Pummie
    Sapphire Dragonknight
    AquariusRuby

Taosdor
    cuadaica

Beta-er - soái ca khó tính, mỹ nam của mọi nhà :3
    Lena Witch
    Chip Pikka
    Lana Pisces
    Gloria Cancer

Designer - không đẹp chụy phải sống xao?
    Miêu Miêu
    A Space Chicken

Kimi Lin
    HwangMi
    grenade
    Adrenaline
    Ed Evuen

*Những đồng chí có tên “màu đen - in nghiêng” hiện đang trong tình trạng dưỡng thương hậu ăn gạch, tạm thời không thể hoạt động :))

Last edited: 21 Tháng ba 2017
  2. cuadaica

cuadaica Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    sắp làm to rồi
    Facebook:
    https://www.facebook.com/thinh.do.161214
    SƠ YẾU LÍ LỊCH
    Tên: Đại ca, có hai đứa gọi là dái cá, một số gọi là cua bự
    Nghề nghiệp: Writer thực tập

Giới tính: Nhiều người gọi tui là anh, chú; số khác lại gọi chị, cô, lâu dần tui cũng chẳng nhớ mình là nam hay nữ ( à tui là tràng chai thích màu hồng, ghét sự giả dối=)) )
    Ngày sinh: 29-6-1999
    Ngày tử: Nghe nói tui bất tử :>
    Sở thích: Thích Naruto, yêu thầm Sasuke (fan Nar mau lại đơi), thích nói dối, đùa dai, thích bắt nạt mem mới
    Sở ghét: ghét quy tắc
    Ưu điểm (tự nhận) : Ừ thì cũng vui vẻ, hòa đồng, tốt bụng nhưng độ này trảnh rồi b-)
    Nhược điểm: Nói mà không nghĩ, nóng tính, ngu
    Vì mới gia nhập hàng ngũ Writer nên tui thích hóng hớt và phao tin vịt. Tiểu sử cực trong sạch, gia phả ba đời không ai mắc lỗi, vừa rầu lại vừa sinh :">

NHAN SẮC

3. HwangMi

HwangMi Oranges
    • 600/213

Facebook:
    https://touch.facebook.com/my.tran.90475?ref=bookmarks
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Hồ Sơ H
    Tên 4r: HwangMi.
    Biệt danh: Hoẵng Mị, (Hoẵng cute vô đối =)), Hoẵng đẹp trai xinh gái =)) )
    Ngày sinh: 20/11.
    Chòm sao: Thiên Yết.
    Nghề nghiệp: Designer.
    Sở thích: đọc BL :)), ăn, uống, ngủ, chơi game, vẽ, des, đọc sách...blah blah.
    Ghét: Gì cũng ghét =))
    Nhóm nhạc yêu thích: Big Bang, BTS, Seventeen, Imagine Dragons, Maroon 5.
    Ca sĩ yêu thích: Trung Quân Idol, Erik, Lưu Thần Hi, Bài Cốt, Luân Tang, Tiết Chí Khiêm, Tây Quan Jun.....
    Đôi chút về bản thân: Bản thân Hoẵng không được gì cả, chỉ được cái hiền lành, dễ thương, dễ tính. Ăn sau nói vậy =)), đặc biệt là bản thân gần chạm mốc đỉnh của đỉnh thôi =)). Không được gì đâu nhé! chỉ được thế thôi.
    Tiểu sử khi ở Chợ Giời: Hoẵng được Wan dụ dỗ vào team, lúc đầu làm việc vặt thôi kiểu như đi tìm tin, sau 1 thời gian Wan mòi chài =)) (đọc xong đừng dìm em nha Wan =)) ) Hoẵng đã chuyển sang vết báo. Rồi cho đến 1 ngày đẹp trời, Hoẵng tự vấn bản thân "Ôi trái tim mình không đủ mạnh mẽ dìm người khác nữa rồi, mình thật mong manh, dễ VỠ =))". Rồi Hoẵng đâm đơn từ chức về ở ẩn, nhưng vì nghèo khổ nên xin ở lại CG làm chức des. Nhưng tại sao why???? mấy bạn des sau này vào des đẹp quá, làm tim Hoẵng đau nhói. *Cảm giác mình thật nhỏ bé* :'( :'(.
    Để có thể coi hình Hoẵng, các bạn hay truy cập địa chỉ: www.meocohinh.com.vn nhé! (●´ω`●)

4. Las tos

Las tos Chợ Giời Team Staff Member
    • 217/213

Nghề nghiệp:
    Bán sắc
    HỒ SƠ MẬT
    Goddess - chuẩn mực của sự hoàn mĩ

Nick 4r: Las tos
    Tên: La To, La, nhiều người lại gọi là Lá, số còn lại gọi Là Tó (tó là con gì thì bạn biết rồi đấy :pudency0:)
    Chức vụ: Bà chủ đời thứ 2 của Chợ Giời (Ngạc nhiên hả? Ừ đúng rồi cứ ngạc nhiên tiếp đi =))) kiêm writer khoái dìm hàng
    Sở thích: Ăn, tiền, đì người :))
    Sở trường: Ném đá dấu tay, đập bể deadline, làm biếng, lảm nhảm dù méo ai care :))
    Sở đoản: Không có =))
    Thành tích: Nhiều lắm kể không hết :)) Nhưng cái lớn nhất thì đã bị vụ việc 4r quay ngược 6 ngày cuỗm đi :beat_bri:
    Bđs: Mọc Thiên Bình, sun Bạch Dương, moon Ma Kết

Ban đầu mình đến với Chợ chỉ đơn giản là đam mê viết lách + rảnh rỗi. Lúc đó mấy truyện mình yêu thích đều đã drop hết cả, onl 4rum cũng lướt xem có gì hót rồi thôi :v Thời kì mới chân ướt chân ráo vào Chợ có rất nhiều chuyện xảy ra. Đợt đó mình bị ăn gạch gập mặt, gạch tá lả, gạch nội gạch ngoại gạch tùm lum nên cũng dần trưởng thành, đỡ trẩu hơn :)) Ôi định mệnh đã đưa mình đến với Chợ =))

Còn klq đến Chợ thì, mình đang làm mod thực tập cho box tổng hợp và box thế sự vô thường. Dạo trước có quyết tâm spam cho box này, nhưng lại bỏ cuộc không lâu sau đó :)) Trước đây có từng đú theo thanh niên A Space Chicken mà vào Designer Club nhưng không qua ải thực tập :beat_bri-97: Mình ngưỡng mộ ss Sảnh, a Ổi, a Quăn và a Cháo đập chai :)) Btw, mình biết một chút về chiêm tinh học và đang tìm hiểu tarot, chiêm tinh thì toàn học lỏm của a Wan, còn tarot chỉ có mỗi bạn đồng hành là helen02 :sweat000:

Lại quay về Chợ, có thể nói BQL của team mới thay máu :v Mới mẻ hoàn toàn. Mình hi vọng lần thay máu này có thể mang đến kết quả tốt cho Chợ. :v
    To 2 quản lí mới Lena Witch MiêuMiêuu , hi vọng 2 quản lí đều có tình êu lớn và lòng nhiệt huyết đối vs Chợ, làm việc chăm chỉ vì cả team nhá :v To anh wander thật sự em rất biết ơn anh vì em học được từ anh rất nhiều thứ, học lỏm cũng có học công khai cũng có mà được anh truyền đạt cũng có :)) Nhờ anh mà em nhận ra mình còn thiếu sót rất nhiều nên thi thoảng cũng bực mình lắm :)) To Gloria Cancer A Space Chicken chờ ngày Nhiếm em êu trở về và hi vọng Sâu anh êu mãi gắn bó với Chợ <3 :)) Còn nhiều lắm, nhưng mình lười + mình nghĩ gửi đến all mem thì giống như mình đang nói lời từ biệt quá :))

Love CGT <3

5. wander

wander New way
    • 1557/213

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Nick 4r: wander

Nickname: nhiều lắm, đa phần đều khó nghe và khó hiểu như Quăn, Đũa, Mều,... Vẫn tự hỏi tại sao lại mấy người lại nỡ gọi tui như thía? :((

Nghề nghiệp: Viết bài. 1 thời từng làm phó chợ, sau đó tạm ôm chợ, giờ thì chỉ đi xúi dại, nhầm, góp ý thôi =))

Sở thích: point. Yep, động lực cày bài của tui đó, vẫn tự hỏi sao có nhiều bạn chê point thế nhỉ? =))

Sở ghét: Ít, nhưng ghét rồi là ghét luôn, hiếm khi đổi ý, bất kể là người hay vật =))

Sở trường: nghe đâu là có, để tui kiếm đã =))

Sở đoản: nhiều, ví dụ như hay quên não =))

Về vụ chợ thành lập thì nhiều bài nói rồi, nói chung là tui chỉ góp 1 tay đẩy thuyền, 1 góc bán dưa cải khú chứ còn nhiều người lắm mới thành chợ =)) Hơi buồn vì thấy văn chương mình dạo này chả tiến bộ được thêm chút nào. Tính ra thì tui thuộc thế hệ cũ òi, bài viết cũng bảo thủ, ko được mới mẻ như những bạn mới. Mà thôi kệ, còn có người chịu trả công cho viết báo thì cứ viết thôi =))

Uhm, tui cảm thấy rất hên vì tự dưng Lá tó vô ôm show hết =)) Còn với thành viên chợ thì chúc mọi người ngày càng lên tay, dìm được ngày càng nhiều người và vẫn toàn mạng =)) Uhm, còn sến súa 1 chút thì dù nhiều người nói tui có công với chợ hay gì gì đó, thật ra hem phải đâu, tui thấy vui khi ở đây (chưa kể point, fame, tha hồ hóng tin) nên tui cố giữ, mà như tui nói rồi đó, mình tui thì chả làm được gì cả, tui chỉ đứng ngoài xúi dại thôi nên tính ra có cám ơn thì tui phải là người cám ơn mọi người mới đúng. Cơ mà tui sẽ ko cám ơn đâu, tui lười mà, sến cũng ko phải gu tui =))

Last edited: 17 Tháng ba 2017
  6. A Space Chicken

A Space Chicken Designer
    • 701/213

Chòm Sao:
    Cự Giải
    >> H Ồ S Ơ <<

Nick 4r: A Space Chicken

Nickname: Thị Sâu, Sâu quàng thượng, Sâu bạch tạng, Sâu cute hột me,...

Nghề nghiệp:
    Designer

Sở thích: ăn, ngủ và hát hò.
    Mặc dù mình hát như con bò í :'(

Sở trường: đá xéo người khác, nhây như tró :))

Sở đoản: não cá vàng
    Dí dụ như mình đang ăn mà mình đi uống nước thì mình sẽ quên luôn việc mình đang ăn :'(

Xưa thiệt là xưa đó, lúc mình mới bước chân dô forum MN12CS thì mình chỉ là
    một bé sâu cute nhỏ nhắn xinh xắn dùng chung nick với bạn gà và mở cái GàSâu store.

Trong một đêm trăng thanh gió lạnh ngắt, mình vô tình đọc được vài kì báo của Chợ,
    cười sml =)) lúc đó khuya rồi mà vẫn lục hết đống báo Chợ để đọc,

thích quá nên mới vô đăng ký luôn, ngày nhận được test tim đập bùm bùm muốn "zớt" ra ngoài.

Rồi làm test nà, tay nghề còn non nên bài mình đơn giản lắm,
    được cái có ảnh động làm mấy anh chị thích mắt nên mới hốt mình dô tới giờ á chớ.

Vừa vào Chợ thì may mắn được lọt vào mắt xanh của ss KingArea,
    được ss giúp đỡ chỉ dẫn đủ thứ, ma mới nên mình chả biết cái mô tê chi hết.
    Cảm ơn và yêu ss nhiều thật nhiều <3

Năm tháng cứ chôi qua chôi qua, mình cũng thân thiết với mọi người trong Chợ hơn.
    Rồi ngày những người cũ thì ra đi, để lại bao tiếc thương.
    Nhưng rồi cũng có người mới vào, rất nhiệt tình mặc dù còn nhiều thiếu sót.
    Mọi người giúp đỡ nhau và đoàn kết lắm.

Ngày nào cũng có chuyện nói với nhau, nhưng nhiều lúc lại im lìm, vắng tanh như chùa bà đanh,

thấy tội tội anh wander nhất là lúc ảnh nói quá trời còn mọi người cứ seen miết :))

Trong Chợ thì thân nhất là dợ Las tos với đội trưởng đội khủng long Aries Elena đã dứt áo ra đi,
    tag vô để nói là tao cũng rất iu chúng mày thoi chứ hong có gì đâu =))

Và ngoài DC mình vô cùng yêu quý thì Chợ chính là ngôi nhà to lớn - nơi để mình trở về.

<3 Gửi ngàn nụ hôn nồng cháy đến Chợ :-*

Last edited: 18 Tháng ba 2017
  7. Gloria Cancer

Gloria Cancer Pluto Staff Member
    • 407/213

Nghề nghiệp:
    Bác sĩ tâm thần
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    Hồ sơ
    BA CHẤM

Nick Forum

Gloria Cancer

Tên
    Người trong chợ thường gọi Nhiếm, người quen gọi Nhím, ai muốn nghiêm túc thì gọi Glo, người quen trên chatbox gọi Lô, còn lại là vô số những cái tên không rõ từ đâu ra :v

Biệt danh
    Nhiếm đệp trai :>

Hoàng Đạo
    Sun Cự Giải, Moon Nhân Mã, AC Thiên Yết
    Hay bị kêu là lười dùng não mà vẫn chưa hiểu rõ lắm :-? =))

Nghề nghiệp
    Beta kiêm (1 tí) writer :v. Hiện đang ở ẩn dưỡng thương, dõi theo chợ từng ngày chờ thời cơ quay lại :))
    Không liên quan thì hiện tui làm ở box Tổng hợp và box Nhân Mã :v

Ngày sinh

28-6-1999

Sở thích
    Nhiều quá kể không nổi =))
    Về phim ảnh thì cứ phim gì hay thì xem, không phân biệt thể loại và quốc tịch :v
    Âm nhạc cũng thế, hay thì nghe :v. Hiện tại thì tui đang bị cuồng Miku :>

Tiểu sử
    Vào chợ ngày 23.5.2016
    Đăng kí vô chợ do một ngày đẹp trời, tự dưng thấy topic tuyển nhân sự của chợ, đọc thử thì thấy hay hay, rồi bị bé Ốc dụ dỗ đăng kí =))
    Sau khi đăng kí mới đi đọc hết tất cả các số báo trước (lần đầu) :v
    Sau khi vào chợ tui mới nhận ra mình bị M =)). Nhưng vì bị đì cho sấp mặt, thương tích đầy mình nên tui quyết định bế quan luyện công :v

End.
    (Không còn gì để nói)
    <3

8. Ed Evuen

Ed Evuen Thiên Thạch
    • 3/11

| Hồ Sơ |
    Tên 4r: Ed Euven
    Biệt danh: É, Hột É, É é é é từa lưa, É siu cư tê, ...v.v...
    Chòm sao: Cự Giải
    Ngày sinh: 6-7-2001
    Nghề nghiệp: Designer
    Sở thích: Vô biên
    Sở Đoản: Vô số
    Sở trường: Cả tấn lận! mấy bạn muốn xem cái nào trước =))
    Tình trạng hôn nhân:Cả tỷ năm vẫn sống chúng với bạn ế :))(Em đẹp mà sao không ai thương em hết vậy? :(()
    Tánh Nết: Nữ nhi "chong xáng" yêu màu hồng ghét sự giả dối =))
    Tiểu sử: Vào một ngày trong xanh gió mát É lọt hố vào cái động này =)) và thế là tự đó trở thành một con ma siêu siêu mới của chợ =))(câu chuyện đến đây là hết rồi =)))

9. Lana Pisces

Lana Pisces Xám
    • 124/128

Nghề nghiệp:
    Học sinh, author/beta reader nghiệp dư
    Facebook:
    http://www.facebook.com/thanhha.dinh.507
    Chòm Sao:
    Song Ngư
    |Hồ sơ|

Nick forum: Lana Pisces

Nickname: Lản, Lân, Lán, Cá mập, Cá,..... Mà hầu hết thì đều do anh wander đặt :3

Ngày sinh: 15/03

Birthchart: AC Nhân Mã, Sun Song Ngư, Moon Thiên Bình.

Sở thích: ăn, ngủ, chơi

Sở ghét: ngứa mắt là ghét.

Sở trường: nhây, hóng hớt và tửng.

Sở đoản: chắc là viết bài dìm người.

Công việc: Beta

Hành trình đến với CG: Ban đầu mới vào bảo do ham hố dìm người khác thì chả ai tin, cứ đinh ninh cho rằng mình là gián điệp của MBM gửi vào nhằm "triệt hạ" tất cả tin đồn về box cũng như boss :))) Một thời gian sau lại xin nghỉ do sợ bị đuổi vì quá lười :))) (Thực ra là nghỉ để thi ĐH). Rồi ham muốn hóng hớt lại trỗi dậy khiến mình lại một lần nữa đâm đơn về lại với team, và lại yên ổn với vị trí beta như trước.

MiêuMiêuu, helen02, HwangMi and 4 others like this.
  10. AquariusRuby

AquariusRuby Hành Tinh
    • 173/213

ღ • Vampire Family • ღ và ❄️ Fauna Family ❄️
    Facebook:
    https://www.facebook.com/25.NavyNguyen
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    [ HỒ SƠ ]

...Hình ảnh đi liền với tui...

Nick forum: AquariusRuby

Biệt danh: Két Les Két Khét Lẹt, Pu Sì Két, Két trụi nửa lông chuyên quỵt nợ ( cái này mới được đặt khi tui vào CGT :v )

Nghề nghiệp: Writer chém gió xuyên dải ngân hà :v Còn chém được tới đâu thì bản thân tui cũng chưa biết :v :v

Ngày tháng năm sinh: 25-01

Birthchart: AC Thiên Bình ( tui iu vẻ đẹp perfect :v, nhưng tui rất ít khi làm điệu :v Nhưng 1 khi tui đã làm thì đến cả con bạn thân cũng không nhận ra tui - tài chưa =)). Cái này gọi là vẻ đẹp ẩn mình quá mức hoàn hảo nè :v ), Sun + Moon Bảo Bình: những từ để có thể hình dung về tui thì là dị, nắng mưa, khó đoán. Mars Thiên Yết nhé :)) Nên là tui cũng khá là nóng tính.

Sở thích: Thả thính với những người con gới đẹp điển hình là Mom tui :v ( chơi loạn luân cũng ok với tui =))) ), còn nhiều lắm nhưng tui hem thích kể :v

Sở ghét: Bình thường thì tui khá là dễ tính, nhưng nếu đụng trúng ngày khó ở thì cái gì cũng là đáng ghét :))

Sở trường: Tài năng có hạn, bản thân tui cái giề cũng đủ xài, đủ dùng, đủ để cho mọi người biết là tui hem dốt =))) ( thiên hạ gọi là đa xi măng đới =))) )

Sở đoản: Như trên thui, cái gì tui cũng dở được :v

Lịch sử đến với động bán vịt giời và cải khú CGT: Vào 1 ngày trời đẹp, tâm trạng tui cũng đẹp, nên tui vào đăng kí CGT theo sự khuyến khích của Mom tui ( tui iu Mom tui nhất <3 ) Đến hồi nhận Test, trời cảm giác của tui lúc đó là rất ... :v Và thế quái nào tui cũng vào được Chợ ời này :)) Vi diệu quá đi thôi :v :v

Tui cũng thích tìm hiểu BĐS như La con iu cụa tui và anh Wan nên tui có tự tìm hiểu chính tui :v Và tui nhận ra rằng, tui biết nhiều hơn những giề tui nghĩ, nhưng khổ là tui ít bộc lộ nó ra nên có vài người tưởng tui dốt thật =)))

Vậy thui :v Chứ tui cũng đang hạn hán văn chương rồi...

Gửi vài lời đến CGT :v Please đừng để biệt hiệu em như thế :'(

Last edited: 24 Tháng ba 2017 lúc 22:09
    MiêuMiêuu, helen02, HwangMi and 4 others like this.