Ngày sinh của các sao - Translator Team MN12CS

Thảo luận trong 'Phân Tích Thiên Yết' bắt đầu bởi sandra_kute_99, 30 Tháng mười 2012.

1. sandra_kute_99

sandra_kute_99 An Nhiên

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Thiên Yết Ngày 5 tháng 11 – Ngày của những sự thật
    Cung hoàng đạo: Thiên Yết, Thần Nông, Bò Cạp, Hổ Cáp
    Yếu tố: Nước

Hành tinh thống trị: Sao Hoả, Sao Diêm Vương, Sao Hải Vương

Từ khoá tính cách: Hiểu biết, hiện đại, sáng tạo, mơ hồ, tự giác.

Hai trong những đặc điểm nổi bật nhất của Yết 5/11 là tiềm năng sáng tạo và và là một người vô cùng thực tế. Tài năng này giúp bạn thành công trong những lĩnh vực đòi hỏi những sáng kiến và tính thực tế khiến bạn giữ được cảm hứng lâu dài.

Thiên Yết 5/11 là những người rất thông minh và lỗi lạc, đa số có ngoại hình khá hấp dẫn, năng động và độc lập, bạn dường như chỉ tin vào những gì mắt thấy tai nghe. Vì vậy cũng không ngạc nhiên lắm khi những Yết sinh vào ngày này thường là những người có tiếng nói trong gia đình và có địa vị trong xã hội.

Đến công sở, Yết ta hẳn là một nhân viên rất năng động và đáng tin cậy, nhưng sự cả thèm chóng chán của bạn sẽ ảnh hưởng không mấy tốt đẹp đến công việc nha.

Các cuộc hẹn hò của Yết 5/11 sẽ rất khó quên đối với ấy ấy của bạn, hehe, Yết ta mạnh mẽ và đầy đam mê mà, đặc biệt là nhu cầu ham muốn cao nữa >:)

Thích khám phá và vạch trần những sự thật đã bị lãng quên là một trong những tính cách khá thú vị của Yết sinh ngày này, tuy nhiên trong mắt người khác bạn lại là những kẻ hay tò mò và tọc mạch đó, hãy cẩn thận.

Máu ghen, tính chiếm hữu và sự ám ảnh luôn gắn liền với các Yết 5/11, bạn thường hay suy diễn linh tinh và vô căn cứ cho những gì bạn cảm thấy mờ ám, không những thế, bạn còn có thể sẽ thường xuyên bị mất tự chủ chỉ vì những chuyện nhỏ nhặt và luôn mang trong mình tâm trạng đề phòng vì những ám ảnh của sự sợ hãi việc bị thao túng, hãy cố gắng kiềm chế điều này lại nhé Yết, vì nó sẽ làm bạn và cả người ấy của bạn cùng mệt mỏi đấy.

Những xúc cảm và yêu thương luôn được Yết Yết 5/11 đặt lên hàng đầu, và nó không những làm tình yêu của bạn trưởng thành hơn và đầy thăng hoa, mà còn át đi những dục vọng, ham muốn tầm thường.

Yết 5/11 thường là những người có vẻ khá thần bí, có thể đó là sở thích của bạn hoặc do bạn sợ hãi những điều lạ lẫm, nhưng bạn biết đấy, sống quá nội tâm đôi khi rất bất lợi cho bản thân và những người xung quanh nè, hãy học cách tự trấn an mình và vị tha hơn nhé Yết, vì khi ấy có rất nhiều người sẽ cần đến sự lắng nghe và giúp đỡ của bạn đó.

Đối với Yết 5/11 thì việc update thông tin hàng ngày cũng quan trọng như thói quen ăn uống vậy, bạn biết cách tận hưởng những niềm vui từ những việc nhỏ nhoi và tự nhiên trong cuộc sống, đôi khi điều đó cũng giúp bạn tìm lại những ký ức tuổi thơ hôm nào, vì vậy thật sự là rất khó chịu nếu một ngày nào đó trong năm, bạn lại hoàn toàn mù tịt về những gì đang diễn ra xung quanh, có cảm giác giống như bạn rất thừa thải và vô dụng vậy.

+ Gu ăn mặc: Trên cơ bản thì Yết 5/11 thường ưa thích những trang phục đơn giản và thanh lịch hơn là những bộ quần áo phô trương và sặc sỡ, tuy nhiên, sự xinh đẹp và đắt tiền sẽ khơi dậy cá tính trong bạn, sự quyến rũ của vải ren đen mỏng và trang sức, phụ kiện bằng bạc sẽ đặc biệt hấp dẫn bạn.

+ Màu sắc và đá quý:

- Màu sắc phù hợp: đỏ sẫm, trắng, bạc, xanh lá cây, đỏ nâu, vàng nghệ.

- Đá quý phù hợp: ngọc lục bảo và mã não.

+ Sức khoẻ: Một lời khuyên là Yết 5/11 nên thường xuyên giữ bình tĩnh bởi vì bạn rất hay lo lắng và suy nghĩ linh tinh, tuy nhiên bạn có thể sẽ tự điều chỉnh được nếu ở một mình. Một chế độ ăn uống và làm việc hợp lí sẽ rất tốt cho những Yết sinh vào ngày này, ví dụ như chú trọng những thực phẩm như hoa quả, ngũ cốc hay đi bộ hoặc bơi lội chẳng hạn.

+ Về trang trí nội thất:

Nhìn chung thì Yết 5/11 cần có một không gian yên tĩnh để thư giãn, do đó một ngôi nhà phù hợp với bạn phải có cửa sổ hoặc ban công nhìn ra bìa rừng sẽ rất tuyệt đây.

Yết 5/11 là những người yêu thiên nhiên, vì thế hãy chọn những vật dụng, phụ kiện và đồ trang trí có liên quan đến sở thích này.

Nước là một yếu tố khá quan trọng bên trong ngôi nhà của một Thiên Yết, sẽ rất tuyệt nếu có thể đặt một bể cá hay một chiếc đệm nước trong nhà chẳng hạn.

Một khu vườn ngập tràn cây xanh ở hai bên lối đi sẽ đặc biệt gây hứng thú với các Yết 5/11 này.

Con số đặc trưng của bạn là 7 và 4. Tổng của ngày 5 tháng 11 là 7, số 7 tượng trưng cho hoà bình và thanh tĩnh. Ngày thứ 310 của năm có tổng bằng 4, số 4 đại diện cho sự ổn định và chất lượng trong cuộc sống của bạn.

Dany & Lou ViV – Translator Team MN12CS
    Vui lòng ghi rõ nguồn Mật Ngữ 12 Chòm Sao khi phát hành lại thông tin này
  2. sandra_kute_99

sandra_kute_99 An Nhiên

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Thiên Yết 6/11 – Ngày của sự tưng bừng nhiệt huyết

Yếu tố: Nước

Hành tinh thống trị: Sao Hoả, Sao Diêm Vương

Từ khoá tính cách: Tràn trề năng lượng, kích thích, vô cùng lạc quan, vô tâm, mạnh bạo.

Yết 6/11 không những là một người lãng mạn, giàu tình cảm, mà còn thông minh và năng động trong công việc. Sự nhiệt tình, năng nổ của bạn sẽ là liều thuốc kích thích sự chậm rãi, thờ ơ của những người xung quanh, và họ hoàn toàn bị cuốn theo bạn. Nhiệt thành của Yết ta xuất phát từ sâu bên trong tâm khảm, chứ không đơn thuần là sự cả thèm chóng chán đâu.

Yết của ngày sinh này luôn lạc quan, tích cực trong cuộc sống. Tuy nhiên, một điều bất lợi là bạn quá tin tưởng vào những thành công chỉ dựa trên kế hoạch sẵn có. Thật vậy, cuộc sống này không phải lúc nào cũng “show” ra những con đường thăng tiến đầy hoa hồng, đôi khi con người ta cũng phải đánh đổi bằng những trả giá. Một lời khuyên cho bạn là hãy học cách nhận ra điểm dừng của mình và phát huy lâu dài ưu điểm của bản thân.

Những Yết sinh ngày này kỳ thực rất tự hào về sự nhiệt tình, năng động của bản thân nên thật khó để bạn nhận ra rằng không phải ai cũng giống mình.

Nhưng không sao, một tin tốt lành cho các Yết Yết, 6/11 là ngày sinh sẽ mang lại cho bạn một năng lực thương thuyết đến tuyệt vời, và điều này giúp bạn dễ dàng ứng phó với những biến động bất thình lình trong công việc cũng nhưng trong cuộc sống.

Đôi lúc Yết ta cũng đặc biệt bình tĩnh, và thậm chí có phần xem nhẹ sự công kích, hung hăng từ những người khác, và trong khi mọi người luôn hoảng sợ, lo lắng vì một sự việc nào đó đang diễn ra rất ác liệt, thì bạn lại có thể dửng dưng, ổn định như thể bản thân mình đang đứng ở một vị trí xa đến hơn 1000km. Ví dụ, bạn có thể giữ bình tĩnh, thậm chí là trấn an được mọi người xung quanh trước một vụ tai nạn giao thông chẳng hạn.

Rất hiếm khi Yết 6/11 lại từ chối những sự nhờ vả, và bạn dường như rất thích làm việc cùng những người kín kẽ.

Yết 6/11 là những người vui vẻ, thích đùa và thoải mái trong cuộc sống, điều này giúp bạn giảm stress hiệu quả và dễ dàng để hoà nhập cộng đồng. Nhưng hãy thận trọng vì đôi lúc người khác sẽ đánh đồng những trò đùa của bạn với sự mỉa mai, châm biếm đó nha.

Sẽ là những cuộc hẹn hò rất thú vị và đầy kích thích với các ấy ấy của Yết ta, vì cảm xúc và ham muốn của Yết 6/11 thường có xu hướng cao trào, mạnh mẽ và kích thích chứ không nhẹ nhàng và êm dịu như các Yết khác. Tuy nhiên, hãy kiểm soát máu ghen, sự bá đạo và những đa nghi, ám ảnh trong bạn, nếu không thì sẽ vô cùng mệt mỏi cho bản thân bạn, thậm chí là làm khổ người ấy nữa kìa.

Ngoài ra, Yết ta là một người rất trung thành trong tình bạn, Yết 6/11 có khả năng nhìn thấu những điều mà mọi người xung quanh không thấy được, tuy nhiên bạn lại luôn tâm niệm rằng “im lặng là vàng”.

Thiên Yết sinh vào ngày này thường quan tâm đến những vấn đề bí hiểm, kì dị, có thể nói bạn là một thiên tài trong lĩnh vực siêu tâm lí học. Dù muốn dù không thì nó cũng có thể trở thành mối bận tâm trong cuộc sống của bạn về sau.

+ Màu sắc và đá quý:

- Màu sắc phù hợp: Màu sắc của chim mòng két ( xanh da trời, xanh lá cây ), vàng mật ong và đỏ đậm.

- Đá quý phù hợp: Đá Hổ phách, Turquoise và đá Topaz.

+ Sức khoẻ: Thường thì Yết 6/11 rất hay chủ quan trong việc tự chăm sóc bản thân. Một lời khuyên cho bạn là nên tạo cho bản thân một thói quen ăn uống và sinh hoạt hợp lí. Cần bổ sung chất xơ cho cơ thể và đặc biệt là phải thường xuyên vận động, những môn thể thao như yoga, võ hoặc khiêu vũ sẽ rất hữu ích cho bạn.

+ Gu ăn mặc: Bạn nên kết hợp quần áo với những loại phụ kiện, trang sức có dạng tròn hoặc xoắn ốc, chúng giúp bạn nhận được sự yêu thích từ những người xung quanh đấy.

+ Trang trí nội thất:

Một ngôi nhà mang không khí riêng tư, thanh tĩnh sẽ rất phù hợp với Yết 6/11. Ngoài ra, những vật dụng có hình tròn hoặc dạng xoắn ốc đặt trong phòng khách sẽ tạo sự thoải mái cho những người đến viếng thăm, ví dụ như một chiếc bàn tròn bằng thuỷ tinh, vườn cây mini hoặc bể sinh thái nhân tạo,v.v…

Trong phòng ngủ, một chiếc đệm nước không chỉ đánh thức sự gợi cảm trong bạn, mà còn rất hợp với yếu tố nước của chòm sao này.

Một khung cảnh tràn ngập cây cối và những bụi hoa, tạo thành những góc riêng tư bên ngoài ngôi nhà sẽ đặc biệt gây thích thú với Yết 6/11. Bên cạnh đó, một ao sen hoặc bể cá sẽ làm tăng sự ổn định và yên tĩnh cho ngôi nhà thân yếu của bạn nữa.

Con số đặc biệt của bạn là 8 và 5. Tổng của 6/11 là 8, số 8 tượng trưng cho sự nhịp nhàng trong cuộc sống. Ngày thứ 311 của năm có tổng là 5, số 5 giúp bạn tăng khả năng thích ứng với những thay đổi đột ngột.

Dany & Lou ViV – Translator Team MN12CS
    wander thích bài này.
  3. CrazyFox

CrazyFox Hành Tinh

Yahoo! Messenger:
    lamthanh271@yahoo.com
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    hic sao ko BB trc nhỉ cuốn sách ngộ nhở
  4. sandra_kute_99

sandra_kute_99 An Nhiên

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Trước hay sau gì rồi cũng có mà bạn :D Để có 1 bài phân tích, team trans phải rất vất vả. Vì thế, bạn chờ một thời gian nhé :D
  5. CrazyFox

CrazyFox Hành Tinh

Yahoo! Messenger:
    lamthanh271@yahoo.com
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    em sẽ đợi.....tóc e bạc gần hết vỉ phải đợi mí fic kja giờ lại thêm fic của chị uj đầu của em
  6. sandra_kute_99

sandra_kute_99 An Nhiên

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Thiên Yết ngày 7 tháng 11: Ngày của sự Khám phá
    Nguyên tố: Nước
    Hành tinh thống trị: Sao Hoả, Sao Hải Vương
    Từ khóa tính cách: Tò mò, Mạo hiểm, Kỹ thuật, Cuồng chân, Khó hiểu, Dễ tổn thương

Thiên Yết sinh ngày 7 tháng 11 luôn sẵn sàng cho những cuộc phiêu lưu mới. Đam mê khám phá và tìm hiểu là động lực xuyên suốt cuộc đời của họ. Họ tò mò về hầu hết mọi thứ xung quanh mình, đặc biệt là những kỹ năng liên quan đến ngành nghề họ yêu thích. Các bé Yết 7 tháng 11 khi nhỏ đã có thiên hướng thích…gỡ tung tất tần tật đồ chơi ra để xem “nó hoạt động thế nào”

Những người sinh ngày này có sức quyến rũ bẩm sinh và thân thiện, cởi mở. Nhưng thật không may, họ dễ gây hiểu lầm cho người khác giới về mặt cảm xúc. Những Thiên Yết sinh ngày 7/11 thường quen với những đam mê sâu sắc cũng như việc xuất hiện những cảm xúc mãnh liệt. Có rất ít người có thể làm cho bạn ngạc nhiên hoặc bị sốc, bởi vì trong tất cả những khả năng có thể xảy ra, bạn đều đã từng có kinh nghiệm trong việc “từng trải và từng thử qua”. Bạn là người lãng mạn, đam mê, nhiều cảm xúc và gợi cảm, và những mối tình đều được bạn lên kế hoạch trong suốt cuộc đời. “Một nửa kia” luôn là điều gì đó rất quan trọng với Thiên Yết, và chính vì thế, đôi khi các Yết Yết sẽ cảm thấy mình bị rơi vào tình trạng rối loạn cảm xúc và dễ bị bối rối. Sau khi tình trạng buồn bã qua đi, bạn sẽ có thể giải quyết mọi chuyện theo cách hòa bình, tích cực.

Những tính cách khác như ghen tỵ, thích sở hữu và sự ám ảnh là những đặc điểm liên quan thể hiện dấu ấn của một Thiên Yết, và đây là những đặc điểm có thể dẫn đến việc tạo ra những mối quan hệ không mấy vui vẻ, khi mà bạn thất bại trong việc kiểm soát chúng.
    Nếu bạn đã trải qua giai đoạn này và đã đạt đến thời điểm hài lòng về cuộc sống của mình, thì bạn đã có thể trở thành một người tư vấn đáng tin cậy cho những người còn đang bị cuốn vào vòng xoáy rối rắm tương tự.

Thiên Yết sinh ngày 7/11 là một người rất năng động, chăm chỉ, và là một trong những người sẽ vô cùng kiên trì theo đuổi mục tiêu để đạt được những kết quả thiết thực từ nỗ lực của bản thân. Bạn là một người hay quan sát bản chất con người, cũng như có khả năng nhanh chóng đánh giá các đặc điểm tính cách của người khác. Về mặt này, bạn thường bị hấp dẫn bởi các hoạt động tụ tập nhiều người như cuộc sống về đêm tại các câu lạc bộ, sàn nhảy.

Sinh ngày 7 tháng 11, bạn luôn hướng đến thách thức và rất bực bội nếu mắc kẹt trong một công việc chán ngắt, một nhịp sống lặp đi lặp lại. Vì vậy, sẽ rất tốt nếu bạn học được cách đặt mục tiêu cho chính mình – khi cảm giác rằng cuộc sống đã trở nên hơi nhàm chán, bạn sẽ cần khôi phục lại những mong muốn, đam mê của mình.

Bạn không dành sự quan tâm quá nhiều cho âm nhạc nhưng lại khá hứng thú với các bộ phim truyền hình, cũng như những hành động, ứng xử của con người có khả năng sẽ xảy ra trong những hoàn cảnh như thế.

Yếu tố “giao tiếp” là một đặc điểm quan trọng trong cuộc sống của bạn. Vì vậy, công việc phù hợp với bạn là những nghề nghiệp rất cần đến kỹ năng giao tiếp như nhà văn, tư vấn viên chuyên nghiệp, hoặc một chuyên viên quan hệ công chúng. Tuy rất cởi mở đối với các hành động thử nghiệm và các lỗi lầm trong công việc, tiêu chuẩn của những ông sếp sinh ngày này rất cao, và sẽ không hài lòng chừng nào mà cấp dưới hay chính mình đạt được những tiêu chuẩn này.

Đối với những Thiên Yết sinh ngày này, niềm đam mê sáng tạo có thể đi theo nhiều hướng với nhiều lựa chọn, tuy nhiên, miễn là bạn dám trải nghiệm bằng nhiều cách khác nhau để thể hiện bản thân, bạn sẽ sớm tìm thấy sự hài lòng.

Mặc dù ham thích khám phá thế giới, bạn thường quên mất việc khám phá chính bản thân mình. Khi đi qua thời trẻ trung, cụ thể là ngưỡng 35 tuổi, bạn có xu hướng trở nên lười biếng, niềm tự tin giảm sút, dẫn đến những suy nghĩ tiêu cực về khả năng của mình. Và điều tất yếu là, bạn trở thành kẻ thù tồi tệ nhất của chính mình. Bạn nên tập cho mình lối suy nghĩ tích cực ngay từ thời trẻ.

+ Về sức khỏe
    Người sinh ngày này dễ mắc các bệnh liên quan đến tiêu hóa và phụ khoa. Phụ nữ Thiên Yết 7 tháng 11 cần theo dõi cẩn thận khi sử dụng các biện pháp tránh thai (thuốc hoặc hút, nạo thai). Đàn ông cần chú ý các triệu chứng viêm nhiễm niệu đạo.

Người sinh ngày này có tình yêu lớn đối với thức ăn, và thường là những đầu bếp giỏi và những tay sành rượu. Nhưng bạn cần chú ý tới cân nặng và tránh bị nghiện bia, rượu. Sinh ngày 7 tháng 11, bạn rất cuồng nhiệt với sex nhưng lại lười tập thể dục.

+ Về màu sắc và đá quý:
    Màu sắc: xanh lá cây, xanh dương, đỏ tía sậm, màu xanh ánh tím (ví dụ như màu thiên thanh, màu xám đen và màu nâu tối

Đá quý: thạch anh, mã não, tô đả thạch (sodalite) giúp cho tâm trí bạn tập trung và minh mẫn

Con số may mắn của Thiên Yết sinh ngày này là số 6 và 9. Tổng các con số của ngày 7/11 là 9, và số 9 đại diện cho sự hoàn hảo, hài lòng và việc hoàn thành tốt các mục tiêu đề ra. Đây cũng là ngày thứ 312 của năm (năm thường), với tổng các con số là 6, góp phần nâng cao ý thức của bạn cho việc chăm sóc ngoại hình và khả năng mang đến sự cân bằng, hài hòa những quan điểm mà bạn nhận được.

P.C. & Ming – Translator Team MN12CS

GillianChung thích bài này.
  7. sandra_kute_99

sandra_kute_99 An Nhiên

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Thiên Yết sinh ngày 8 tháng 11: Ngày của những Ranh giới
    Cung hoàng đạo: Thiên Yết
    Nguyên tố của bạn: Nước
    Hành tinh thống trị: Sao Hỏa, Sao Diêm vương
    Từ khóa tính cách: Sâu sắc, Nghiêm trọng, Hướng tới thành công, Dễ nghiện, Dễ gặp rắc rối, Hay gây rối

Sở thích của Thiên Yết sinh ngày 8 tháng 11 thường bị xếp hạng vào loại “quái đản” – họ thích khám phá giới hạn của con người trong mọi lĩnh vực và đặc biệt có hứng thú với những lĩnh vực đen tối, đáng đặt dấu chấm hỏi đối với người khác.

Phẩm chất đặc biệt của Thiên Yết sinh ngày 8 tháng 11 là tinh thần của người tiên phong, cùng năng khiếu và khả năng trong việc cách tân, đổi mới. Nên giữ vững phẩm chất này, nó là năng lực mạnh mẽ giúp bạn có nhiều điều thú vị tuyệt vời trong mọi hoạt động. Bạn làm việc hăng say và có khả năng tập trung cao, tuy vậy bạn rất dễ khiến những người thân cận phát điên – trừ phi bạn học được cách kiềm chế sự nóng nảy của mình.

Thường thì bạn rất biết cách sử dụng đồng tiền và có kỹ năng phân tích tài chính tốt. Không quá lạc quan, bạn thường đòi hỏi mọi chứng cứ, chứng minh, xác thực trước khi đồng ý tin vào một điều gì đó. Có lẽ điều cản trở bạn nhất chính là sự tự ti. Bạn không phải là người giỏi giao tiếp bẩm sinh. Bạn được trao cho khả năng to lớn, đó là đánh giá được tính cách con người của kẻ khác - đây là năng lực cho phép bạn nhanh chóng xác minh ai lợi dụng hay đóng kịch trước mặt bạn. Với bạn, đó là vấn đề đơn giản, bạn tập trung áp dụng năng lực và con người thật của họ hiện ra trước mặt bạn. Mặc dù bạn có nhiều tài năng và sự khéo léo như vậy, nhưng bạn vẫn có chiều hướng kìm nén bản thân và tự khép mình lại.

Sinh vào ngày 8 tháng 11, bạn không hẳn là tuýp người thân thiện, cũng không thích chỉ huy số đông, mà bạn thích ngồi tĩnh lặng một mình, tách rời với đám đông ồn ào. Bạn là kẻ thường không tin tưởng vào sự nổi tiếng hào nhoáng bề ngoài. Nguồn năng lượng tiêu cực mà bạn chịu ảnh hưởng từ sao Diêm Vương rất lớn, đôi khi bạn cần phải thẳng thắn và tỉnh táo đối mặt với con quỷ bên trong mình, đừng để chúng trỗi dậy và đẩy bạn vào con đường sai trái - vd như tận hưởng cảm giác thử sức chịu đựng và vượt qua giới hạn của bản thân cũng như người khác thông qua các hành động sai trái như đánh bạc, ma túy, hành hạ con người/ động vật, cướp giật…Thông thường, các Thiên Yết 8 tháng 11 dễ bị thu hút bởi các loại phim bạo lực hoặc nghiên cứu về góc khuất trong tâm hồn của con người. Bạn nên giữ cho mình một người bạn thân có tư tưởng tích cực để làm dịu bớt phần năng lượng tiêu cực này, cũng như không tự tách rời bản thân mình với thế giới bên ngoài.

Bạn thật sự là người tốt khi biết áp dụng tài năng và sự khéo kéo vào những việc nhân đạo. Bạn có thể định hướng nghề nghiệp của mình theo lĩnh vực nghệ thuật hay y thuật – đó là những nơi phát huy sự tỉ mỉ khéo léo và ham thích thử thách của bạn. Nếu tin tưởng vào khả năng sáng tạo của mình, bạn có thể tìm sở thích về mỹ thuật và đó sẽ là trò tiêu khiển tuyệt vời.

Đam mê, cảm xúc, sức lôi cuốn, năng lượng tình dục mạnh mẽ được liên kết với chòm sao Thiên Yết. Bạn có khả năng mang lại sự lãng mạn rất ấn tượng cho người yêu của bạn. Nhưng cũng cần cảnh báo rằng tính cảnh giác, ghen ghét, tính chiếm hữu, cùng những điều ám ảnh là một phần bộ mặt của Thiên Yết, và nếu không được kiểm soát, nó có thể gây nên hậu quả khiến bạn không hạnh phúc. Tốt nhất là đừng suy nghĩ vẩn vơ hay quá nghi ngờ trong lần nhận xét đầu tiên. Cả trong công việc cũng vậy, tốt hơn là bạn nên học cách tận hưởng những niềm vui nho nhỏ và bớt quan trọng hóa vấn đề.

+ Về sức khỏe
    Bạn nên học cách đặt ra các giới hạn và chôn vùi mặt đen tối trong mình, cũng như tránh việc nhốt mình trong nhà với thế giới riêng. Yoga cũng là 1 môn tập luyện rất tốt cho bạn.

+ Về màu sắc và con số may mắn
    Màu xanh lá chuẩn, xanh navy, đen,đỏ và màu tím hoàng gia tạo ấn tượng tốt cho bạn. Thạch anh tím là đá quý thể hiện phong cách của bạn, giúp bạn có được niềm tin và cả tự tin.

Con số đặc biệt của bạn là 10 & 7. Ngày thứ 8 của thánh thứ 11 đơn giản thành số 10 (8+11=19=1+9=10), thể hiện tính tạo dựng, chu toàn và phương pháp. Ngày thứ 313 của năm đơn giản thành 7, thôi thúc khoảng lặng trong những thời kỳ tập trugn công việc để được thư thái hoàn toàn.

+ Về nội thất
    Trong nhà người sinh ngày này cần có không khí thật tiện nghi, thoải mái phục vụ cho những buổi nói chuyện với người thân, bạn bè hay nhóm hội. Màu sắc sơ bộ nên là những màu tiêu chuẩn trong bảng màu như đen và đỏ

Với người nghệ sĩ 8/11 với sự sáng trí và phẩm chất tiên phong, bạn hoàn toàn có thể vui vẻ với bộ môn vẽ hay điêu khắc, mang tính cách riêng rất lôi cuốn cho nhà bạn.

Tuy mang nguyên tố nước của sao Thiên Yết, nhưng tính nóng nảy của sao Hỏa vẫn thống trị bạn, nên rất đáng suy xét việc trưng bày một đám lửa bốc cao, nó đem tới cảm giác tuyệt vời.

Mang trong mình nguyên tố nước, phòng tắm là nơi ẩn náu cực kỳ quyến rũ với người sinh ngày 8/11. Nhà tắm sạch sẽ với vòi nước xoáy chính xác là nơi tuyệt diệu cho bạn thư giãn.

Khi ra khỏi nhà, bạn thích môi trường hẻo lánh. VD: bạn thích dùng ngày nghỉ đi tới những nơi vắng vẻ như đảo, resort tại bãi biển. Tất cả đều tránh xa không khí náo nhiệt ồn ào hay môi trường đô thị. Nhựng nơi gồ ghề tự nhiên thật phù hợp với bạn. Với bản năng tiên phong và mạo hiểm, bạn có thể tìm các hang động và thám hiểm chúng, sẽ vô cùng thú vị!

Trong vườn, bạn đánh giá cao chuẩn mực hệ thống sắp xếp với: cây nhỏ, máng nước tre trúc hay bụi rậm, chúng quyến rũ bạn. Nghệ thuật tỉa tót lùm cây làm nên những thiết kế hay ho như chim, động vật, hoặc đơn giản chỉ là vài hính dáng lạ sẽ khiến bạn thích thú đảm nhận công việc này như một hoạt động tiêu khiển tràn đầy sáng tạo. Ham thích bảm sinh về kỳ quan tự nhiên, biết đâu khu vườn thảo mộc cùng các thứ cây trị bệnh là điều lý thú, càng lý thú hơn khi sáng chế ra nó, vốn là tính cách của người sinh ngày 8/11.

P.C. & Madam Red – Translator Team MN12CS
    Cherry, wander, han hyun jin and 2 others like this.
  8. sandra_kute_99

sandra_kute_99 An Nhiên

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Thiên Yết ngày 9 tháng 11: Ngày của những Cám dỗ trần tục
    Cung của bạn: Thiên Yết
    Nghuyên tố của bạn: Nước
    Hành tinh thống trị: Sao Hỏa, sao Diêm vương
    Từ khóa tính cách: Thể xác, Nài nỉ, Cởi mở, Bốc đồng, Gây rắc rối, Ham mê vật chất

Thiên Yết sinh ngày 9 tháng 11 rất dễ bị cám dỗ bởi các đam mê vật chất và luôn muốn sống một cuộc sống đầy hưởng thụ. Thông thường, họ có xu hướng hành động theo cảm hứng và sự cám dỗ bản thân trước khi suy nghĩ kỹ càng xem động cơ đích thực của mình hoặc của người muốn sử dụng mình là gì.

“Sự cám dỗ” là một chủ đề xoay quanh cuộc đời của Thiên Yết sinh ngày này, vì vậy họ dễ bị giằng xé giữa những vấn đề giữa lạc thú và đạo đức, lợi ích cá nhân và lợi ích xã hội. Thông thường bản năng đạo đức của họ cũng rất cao, tuy vậy với những người không thắng nổi dục vọng trong mình, họ chỉ có thể thấy hài lòng khi thực hiện những hành động nguy hiểm, đen tối hoặc phá luật để thỏa mãn nhu cầu hưởng thụ của bản thân.

Năng lực sáng tạo, sự đổi mới, và tính cách tiên phong mạnh mẽ về cách nhìn cuộc sống là một số phẩm chất chính yếu gắn liền với ngày 9/11, sinh nhật thuộc Thiên Yết. Những năng lực ấy nói rằng, người sinh ngày này có nhiều năng khiếu, sự hiểu biết và có thể trở thành những doanh nhân xuất sắc. Như một kết quả, bạn muốn tự trở thành chủ nhân của mình hơn là trở thành người đi làm thuê. Nếu hiện tại, bạn là người ăn lương, bạn có thể suy xét kỹ càng việc bắt đầu công việc kinh doanh của chính bạn. Vì chòm sao của bạn được trao ban trí tuệ, năng lực suy nghĩ sáng suốt, nguồn năng lượng dồi dào, và không bao giờ sợ những điều khó khăn nặng nhọc.

Là Thiên Yết ngày 9 tháng 11, bạn xác định được mục tiêu cá nhân, và hầu như luôn có mục tiêu hay kế hoạch trong đầu, bất kể trong kinh doanh, xã hội hay các mối quan hệ. Ngoài ra, bạn còn có năng khiếu nhận xét, quan sát và đánh giá kẻ khác. Nếu đủ tập trung, quyền năng đó sẽ cho phép bạn nhẹ nhàng, dễ dàng xuyên qua những trở ngại cũng như che đậy của người ta, và bạn có thể làm điều đó bao lâu tùy thích. Bạn làm thế, mà kẻ khác hầu như không ý thức được cho đến khi bạn đã làm thế cả hồi lâu.

Thử thách cuối cùng của kế hoạch trên nằm ở ý muốn của bạn? Bạn đang dùng năng lực trên để tổn thương người khác? Hay dùng nó cho chủ ý khích lệ, giúp đỡ mọi người? Hãy tưởng tượng điều tốt nhất cho bạn khi bạn dùng những khả năng đó. Rất khó để hiểu hoàn toàn về bạn, ngay cả với những người thân nhất. Thành công trong đời bạn là chứng minh rằng bạn làm chủ chính bạn.

Đam mê, cảm xúc cùng năng lượng tình dục gắn liền với chòm Thiên Yết. Bạn rất hay làm nên những ấn tượng lãng mạn cho người yêu. Suy xét kỹ sự thật này, Cung Thiên Yết có tính cảnh giác, đa nghi, ám ảnh, ghen tuông và thích chiếm hữu, những tính cách đó làm bạn bị thù ghét lâu dài. Điều dễ xảy ra nhất, chính là bạn có khả năng nằm trong vòng lẩn quần của cảm tính , nó có thể tạo ra sự tàn phá và hủy diệt. Đó vẫn là khía cạnh tự nhiên của bạn, nếu không kiểm soát, hậu quả chỉ là đau khổ và bất hạnh cho chính bạn cũng như người xung quanh.

Nếu đọc Thần thoại Hy Lạp, chắc hẳn bạn sẽ biết chuyện Orpheus xuống địa ngục tìm vợ. Lúc rời khỏi thế giới bóng đêm, chàng luôn phải nhắc mình không ngoái lại đằng sau, mà phải hướng về phía trước – về phía ánh sáng. Thiên Yết 9 tháng 11 cũng nên ghi nhớ và định hướng như vậy, tránh bị mắc kẹt trong sự cám dỗ.

+ Về sức khỏe
    Thiên Yết 9 tháng 11 phản ứng rất mạnh mẽ khi bị từ chối hoặc không đạt được mục đích, và dễ lâm vào tình trạng “Tự kỷ”. Cảm xúc của họ cũng rất thất thường, vui đó rồi lại buồn đó, cười đó rồi lại khóc đó. Để giảm bớt tình trạng này, bạn nên cân nhắc việc tập thiền, tập yoga, ăn chay và tập các môn thể dục có mục tiêu (để thỏa mãn khát khao đạt được mục tiêu của bạn), vd như thể dục dụng cụ, leo núi, lướt ván…Người sinh ngày này cũng thường rất ham ngủ.

+ Về màu sắc và con số may mắn:
    Màu của chim két, màu san hô hay đỏ, đỏ tươi phàn ánh rất tốt cá tính cho người sinh vào 9/1. Pha lê, “Quặng sắt đỏ” là những loại đá quý giúp gìn giữ suy nghĩ sáng suốt cụng như mang lại giai điệu ổn định trong cuộc sống hằng ngày.

Con số đặc biệt là 2 & 8. Ngày thứ chín của tháng thứ 11 đơn giản thành 2. Số 2 đại diện cho sự ổn định, lặp lại và suy ngẫm. Ngày thứ 314 trong năm đơn giản còn 8, con số này cho biết về sự nhịp nhàng và gia tăng kinh nghiệm cũa bạn trong cuộc sống.

+ Về nội thất
    Nhà bạn cần phải đem đến bầu không khí tiện nghi, tiện dụng.

Thiết kế dạng vòng tròn rất tốt cho người sinh nhật ngày này, có thể mang đồ đạc nội thất dựng theo sắp xếp hình vòng hay bức vẽ/ bức ảnh chân dung biếm biếm họa tròn tròn.Màu đỏ khá ổn với bạn, bạn sẽ thích thú khi có vài cây nến đỏ hoặc chiếc bàn ăn đỏ trong phòng ăn nhà bạn. Pha lê_loại đá quý thích hợp, giúp bạn tập trung tinh thần. Sắp đặt cả chùm pha lê lớn, hay chỉ là một vật trang trí pha lê tại nơi dễ thấy đều rất đẹp. Nó cũng giúp ích cho khách của bạn.

Bất kể bạn có điều hành công việc tại nhà hay không, thì một chiếc ghế cứng cáp bằng gỗ sồi bọc da màu đỏ cũng nên có ( làm việc thường dùng ghế công sở). Nó sẽ truyền cảm hứng cho bạn về cuộc sống vững chắc.

Phòng ngủ, nơi diễn ra, giữ gìn rất nhiều lãng mạn, đam mê cùng những điều thuộc thể xác của người có sinh nhật 9/11. Giường nước hoặc vài nét đặc biệt về nước như một vòi thác nước nho nhỏ với dòng chảy nhẹ nhàng sẽ tạo nên sự nổi bật cần có trong phòng ngủ của bạn.

Khi du lịch, người sinh vào 9/11 luôn muốn có những thú vị riêng biệt và đánh giá cao cảnh vật như đầm lầy, nó cung cấp về cuộc sống động vật tự nhiên và hệ động vật. Khu bảo tồn thiên nhiên có đầm lầy là địa điểm lý tưởng cho bạn.

Những lùm cây và máng nước nhỏ sẽ thu hút bạn đến thiên nhiên và cây cối rậm rạp củng chỗ ngồi bên dưới là nơi tuyệt vời ở vườn để ngồi xuống và suy tưởng về những ngày tươi đẹp.

P.C. & Madam Red – Translator Team MN12CS
    CrimsonV thích bài này.
  9. sandra_kute_99

sandra_kute_99 An Nhiên

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Thiên Yết ngày 10 tháng 11: Ngày của Sự chuyển hóa
    Hành tinh thống trị – Sao Hỏa, Sao Hải Vương, Sao Diêm Vương
    Từ khóa tính cách: Sáng tạo, Tự tin, Hấp dẫn, Phớt tỉnh, Cụ thể, Lặp đi lặp lại

Những Thiên Yết sinh ngày 10 tháng 11 là những con người có sự chuyển hóa nhiều và rõ nét nhất – như chú sâu róm nhỏ xấu xí tự cách biệt mình khỏi thế giới bởi một chiếc vỏ kén dày, sau đó một thời gian dài tự phá vỡ nó để chui ra dưới hình dạng bươm bướm xinh đẹp rực rỡ. Có thể nói, cũng giống như “nòng nọc” và “ếch”, trạng thái cuối cùng của Thiên Yết sinh ngày này có thể hoàn toàn khác biệt và trái ngược với trạng thái ban đầu của họ, từ ngoại hình cho đến tính cách. Quá trình chuyển hóa này, tuy vậy, tốn rất nhiều thời gian, thậm chí là một cuộc đấu tranh gay gắt cho “những chú sâu” Yết Yết 10 tháng 11.

Bình thường, những người sinh ngày này tạo ấn tượng là họ chẳng có gì đổi mới cả. Thế nhưng, nếu để ý kỹ, bạn sẽ thấy Thiên Yết 10 tháng 11 luôn tìm cách thổi luồng gió khác lạ vào mọi thứ họ làm. Dường như họ có bản năng tự nhiên về việc tìm tòi các kiến thức mới và được thụ hưởng một lòng dũng cảm to lớn. Họ sẵn sàng mạo hiểm, phản kháng để khám phá những điều, những cung cách làm việc mới, và đòi hỏi chính mình cũng như người khác phải đào sâu nghiên cứu bên dưới bề mặt để tìm hiểu sự thật đằng sau những gì mà ai cũng có thể nhìn thấy. Họ tràn đầy cảm hứng và bị lôi cuốn vào những điều bí ẩn trong cuộc sống, không chấp nhận bất cứ câu trả lời chung chung, không rõ ràng hoặc không thành thực đối với câu hỏi nào của bạn.

Tuy vậy, dù có thể ngoại hình rất quyến rũ, Thiên Yết 10 tháng 11 thường thiếu độ thấu hiểu và quan tâm đến tâm lý đám đông, và thường cảm thấy bị tách biệt trong tập thể. Đối với họ, không dễ dàng để xây dựng một mạng lưới bạn bè rộng lớn – mà điều này rất có ích trong thời đại hiện nay.

Không thể nói Thiên Yết sinh ngày này là những kẻ kiêu căng, tuy nhiên có những lúc bạn sẽ chỉ trích người khác một cách nóng nảy và nặng nề, thêm vào đó là sự nghiêm túc thái quá khiến người ta mất lòng. Và, ngay cả khi thất bại hay chán nản, lòng tự tôn trong bạn vẫn rất mạnh mẽ.

Thuở nhỏ rất nhút nhát, nhưng khi lớn lên bạn thích thú khi được người khác ngưỡng mộ. Bạn hứng thú và hồi hộp khi mặc những bộ trang phục gợi cảm, và bạn có thể là một trong những người đầu tiên liều lĩnh bước lên sàn diễn của một hộp đêm để trình diễn một điệu nhảy cực kì sexy. Nhiều Yết Yết sinh ngày này hoạt động trong lĩnh vực giải trí.

Như một kẻ liều lĩnh, bạn thích xô đổ những giới hạn, điều này mang lại sự kích thích lớn đối với bạn. Bạn có trình độ hứa hẹn về khả năng nghệ thuật, đặc biệt là sự nhạy cảm tuyệt vời khi bạn tham gia lĩnh vực hội họa. Với lối suy nghĩ logic, bạn sẽ thấy mình bị cuốn hút vào những hoạt động mà bạn có thể áp dụng khả năng đó. Ví dụ,các câu hỏi thăm dò, thẩm vấn thực tế, phỏng vấn ...

Bạn vốn có những tính chất mạnh mẽ của giới tính, như sự quyến rũ, sự say mê tình dục, cảm xúc mãnh liệt và sức hút, do đó bạn tạo nên những ấn tượng đáng kể đối với ngừơi yêu. Tuy vậy, nỗi ám ảnh, sự đố kị, lòng ích kỷ là những bản tính khác của Thiên Yết. Bạn đòi hỏi người mình yêu thương phải trung thành tuyệt đối.

+ Về sức khỏe
    Không ngạc nhiên nếu các Yết sinh ngày này không mấy khỏe mạnh về thể chất, vì tinh thần của họ cũng thường xuyên thiếu cân bằng, thoải mái. Việc che giấu và kìm nén cảm xúc dễ khiến tổn thương nội tạng của bạn, và thói phàm ăn có thể khiến bạn dễ béo phì. Hãy cẩn thận với những vấn đề đó nhé!

Lời khuyên cho bạn là: Hãy học cách tập trung vào việc phát triển tính cách cá nhân của chính bạn và cho phép người khác tự do chăm lo cho họ, đừng vì chuyện của người ta mà bực bội. Bạn cũng nên đi ra ngoài và hít thở không khí trong lành thường xuyên.

+ Về màu sắc và con số may mắn
    Các màu đỏ, xanh da trời phù hợp với ngày sinh của bạn. Khi bạn muốn hoặc cần tối ưu hoá những gì tiềm ẩn trong bạn vào những ngày quan trọng, bạn nên cân nhắc đến việc đeo khăn quàng cổ, cà vạt và những phụ kiện khác kết hợp với những sọc màu sáng đỏ với xanh (hơi xanh/ xanh nhạt).

Đá mặt trăng giúp tầm nhìn của bạn trong sáng hơn và và đá mắt mèo giúp bạn can đảm hơn.

Con số của bạn là 3 và 9. Ngày 10 tháng 11, cộng lại tạo thành 3 và số 3 cho thấy sự trưởng thành, phát triển và trí tưởng tượng. Ngày thứ 315 của năm tạo ra 9, và số 9 đảm bảo rằng bạn có thể đạt được mục tiêu của bạn vào cuối ngày. Kết quả là bạn không muốn thất bại, mà chỉ muốn học vả phát triển.

+ Về trang trí nội thất
    Màu đỏ phù hợp với bạn, nó khiến bạn khách quan hơn. Bạn sẽ thích 1 ít màu đỏ khi trang trí nhà bạn

Pha lê hay thạch anh khiến bạn thích thú.

Vài đặc trưng về nguyên tố nước sẽ phù hợp với bản chất của bạn. Có thể đặt 1 hồ cá nhỏ, trang trí tường với vài tấm hải đồ cũ hoặc khung ảnh hải trình.

Phòng ngủ trở thành một nơi quan trọng. Đó là nơi bộc lộ tính dục của bạn. Một tấm ra trải giường bằng vải có in hình hổ hoặc báo (vằn hoặc đốm) sẽ kích thích cảm giác của bạn

Khu vườn của bạn nên dược thiết kế đa màu nhất có thể qua các mùa và kết hợp với một vài tượng hình nghệ thuật. Trong khu vườn, các đặc trưng của nước như đài phun nước, ao hoặc bình nước với nước trắng xoá sẽ làm tăng thêm sự thanh bình và sự ảnh hưởng của nhân tố nước, nhân tố chính đặc trưng của Thiên Yết.

P.C. & Sumi – Translator Team MN12CS
  10. sandra_kute_99

sandra_kute_99 An Nhiên

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Thiên Yết ngày 11 tháng 11: Ngày của Thế giới ngầm

Hành tinh thống trị: Sao Hoả, Sao Hải Vương
    Từ khóa tính cách: Thuyết phục, Đầy màu sắc, Tràn đầy năng lượng, Chiếm hữu, Rắc rối, Say mê

Những Thiên Yết sinh ngày 11 tháng 11 thường khoác lên mình bộ mặt tươi tắn, hào nhoáng hoàn hảo để che giấu bản chất bí mật, rắc rối và hỗn loạn của họ. Họ là những con người đầy tính chiếm hữu, và có bản năng bảo vệ chặt chẽ những thứ quan trọng, kể cả con người hay đồ vật.

Về ngoại hình, họ bẩm sinh có sức quyến rũ lớn. Thiên Yết 11/11 luôn biết cách ăn vận hợp thời. Nhưng vào những dịp quan trọng, sự gợi cảm của bạn có thể nhấn chìm mọi thú xung quanh một cách mạnh mẽ và công khai. Yết ta cũng hay thay đổi style của mình khá thường xuyên.

Nam hay nữ Thiên Yết sinh ngày này đều có tính cách cân bằng giữa cả mặt nam tính và nữ tính, vì vậy, họ rất dễ làm thân, kết bạn với cả 2 giới. Tuy vậy, bạn cần phải biết tiết chế sự hung hăng (ở nam) và tính tiếm quyền (ở nữ).

Các Yết Yết sinh vào ngày này rất đa tài, đặc biệt là trong lĩnh vực nghệ thuật. Bạn cũng đặc biệt yêu thích những công việc liên quan đến các phương tiện truyền thông như Internet chẳng hạn. Được ưu ái với tư chất thông minh, năng động, chăm chỉ và khả năng giao tiếp tốt, bạn bẩm sinh đã là những nhà phát ngôn tài ba, đôi khi sự ưu ái này khá là phù hợp với sở thích “bà tám” của bạn, thậm chí còn có thể trực tiếp gắn kết mọi người lại với nhau. Bạn có khả năng nêu lên quan điểm của mình bằng một cung cách hết sức thuyết phục và “mê hồn”, đó là do bạn biết cách cân bằng giữa phương pháp tranh luận dồn dập, gay gắt và mềm mỏng, nhẹ nhàng.

Tuy vậy, bạn thiếu sự quyết đoán khi phải đối mặt với những tình huống khẩn cấp.
    Bạn khó có thể lựa chọn giữa cảm xúc và lí trí, điều này thường làm bạn bối rối và đâm ra chán nản. Bạn cũng có xu hướng nghi ngại và lo lắng quá nhiều, vì vậy dễ trở nên thờ ơ và thụ động trong mắt người khác. Trong bạn luôn ngập tràn sự sợ hãi và cần nhiều cảm giác an toàn. Một thói quen không tốt là bạn hay tự suy diễn một cách tiêu cực chỉ với một chi tiết mơ hồ nào đó, nhưng thực tế thì hoàn toàn ngược lại. Các Yết cần phải học cách tự kiềm chế thôi!!

Tuy tâm trạng thất thường nhưng bạn lại là một người giàu tình cảm. Bạn cũng thường xuyên xúc động, và với bạn mà nói, có được cái gì đó để thoải mái phát tiết là một điều rất quan trọng. Bình thường các Yết sinh ngày này rất lãng mạn và giàu cảm xúc, nhưng đừng dại mà động đến Yết nha, Yết hay ghen và có tính sở hữu cao, rất nguy hiểm, các Yết nhà ta thù dai lắm đó.

Sinh ra trong ngày 11/11, các Yết này khá hứng thú với những hiện tượng siêu nhiên pha lẫn một chút yếu tố kỳ ảo, huyền bí. Ví dụ như những câu chuyện liên quan đến phép thuật hay những nghi lễ v.v… Cũng không ngạc nhiên lắm đâu, khi mà con số 11 trong ngày sinh này gắn với những hoạt động huyền bí, cổ xưa.

Bạn nên học cách rèn luyện năng lượng ý chí cũng như cảm quan về biểu mẫu và cấu trúc để định hướng tốt hơn cho mình. Bình thường, bạn có thể dễ bộc phát, nổi nóng, lo âu, quát nạt những người thân yêu nhất. Nhưng khi bạn đã có được cái nhìn chung về toàn cảnh, bạn có thể học cách kiểm soát những “ngọn núi lửa” trong mình tốt hơn.

+ Về sức khỏe
    Những người sinh ngày 11 tháng 11 thường dễ bị ám ảnh với sức khỏe và cơ thể của mình. Họ rất chú ý mỗi khi mình có triệu chứng lạ, nhưng đôi khi họ lo lắng quá lố, cho cả bản thân họ lẫn gia đình. Họ dễ bị ảnh hưởng bởi lời nói của người khác, do vậy họ cần tránh mù quáng tin vào quảng cáo các loại thuốc và phương pháp chữa trị mới. Các môn thể thảo phù hợp với họ là aerobic, khiêu vũ, thể dục dụng cụ, tập gym – nhưng không phải các môn thể thao cạnh tranh.

+ Về màu sắc, đá quý và con số may mắn
    Màu sắc phù hợp: đỏ tươi, đỏ thẫm, đen, xanh ngọc hay nâu nhạt. VD: Màu xanh ngọc mang lại thành công cho bạn trong lĩnh vực nghệ thuật.

Đá quý phù hợp: Hổ phách giúp bạn có được sự sang suốt trong các lựa chọn của mình, hoặc như Đá vỏ chai (Obsidian) và Mã não lửa (Fire Agate) có thể giữ bình tĩnh cho bạn và giúp bạn can đảm hơn.

Con số đặc biệt của Yết 11/11 là 4 và 1. Tổng của 11/11 là 4, số 4 thể hiện sự nguyên tắc, kiên định của bạn trong cuộc sống. Ngày thứ 316 của năm có tổng là 1, số 1 ám chỉ sự cô độc của các Thiên Yết 11/11. Có thể nói, bạn vẫn luôn thấy cô đơn dù có rất nhiều người xung quanh.

+ Về trang trí nội thất:
    Một ngôi nhà có thể nhìn ra thế giới bên ngoài sẽ rất lý tưởng với một Thiên Yết 11/11.

Một chút bày trí như tranh ảnh kết hợp với những tông màu đơn giản trong căn nhà sẽ hấp dẫn Tiểu Yết này hơn.

Các Thiên Yết 11/11 khá kĩ lưỡng trong việc mua sắm, quan điểm của bạn luôn là “Tốt gỗ hơn tốt nước sơn” mà.

Trong căn nhà của Yết 11/11 thì phòng ngủ là nơi gợi cảm nhất, việc kết hợp các chi tiết như da báo hoặc màu đỏ tía càng làm tăng sự gợi cảm này.

Ngoài ra, cách bày trí xung quanh nhà Yết 11/11 cũng thể hiện được cái tâm hồn yêu thiên nhiên của bạn. Bạn thích tận hưởng không gian thanh bình, yên tĩnh với một hồ cá nhỏ hoặc một con đường được lát bằng đá cuội từ nhà ra đến cổng, hay một khu vườn trồng rau cũng rất có ích khi mà nó vừa phù hợp với sở thích của bạn, vừa tiết kiệm được một khoảng chợ búa.

P.C. & Dany – Translator Team MN12CS