Đơn Phương Mong mọi người giúp mình làm thế nào để tiếp cận một Nhân Mã

Thảo luận trong 'Phòng Mạch 12 Chòm Sao' bắt đầu bởi Haruka Misaki, 14 Tháng hai 2016.

1. Haruka Misaki

Haruka Misaki Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    Ăn bám
    Mình đang thích thầm một bạn nam Nhân Mã nhưng không dám nói. Mình thì tuy bề ngoài lạc quan , yêu đời nhưng bên trong lại nhút nhát và hay sợ hãi. Mình không dám tiếp cận bạn ấy vì sợ như mấy lần mình thích vài người trước đây mà tiếp cận một cách mạnh mẽ khiến mọi người nghi ngờ rồi nói lại với người đó rằng mình thích người đó , sau đó thì người đó với mình hơn. Nên bây giờ mình rút kinh nghiệm , chỉ mong là có thể tiếp cận nhẹ nhàng và chầm chậm , khiến cho bạn ấy tò mò mà suy nghĩ nhiều về mình. Chỉ có như vậy mình mới dám tiến thêm một bước nữa trong mối quan hệ với bạn ấy. À mà bạn Nhân Mã này khá là độc , không tinh nghịch , ham chơi như mọi Nhân Mã mà mọi người bảo , bạn ấy chỉ đơn thuần là vui đùa với bạn bè , chăm chỉ học tập và vâng lời thầy cô. Xung quanh bạn ấy còn toả ra cả khí phách , bạn ấy hay được nhiều người vây quanh trong khi mình thì ngược lại. Vì thế mình mong có ai đó chỉ cách để mình từ người theo đuổi thành người được theo đuổi hoặc cho mình vài lời khuyên về việc này. Mình là nữ Song Ngư.

2. Wing Myth

Wing Myth "Ai đọc tít tồ này là M" - CD thân gửi ♥ Staff Member
    • 339/213

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Mình không đủ kinh nghiệm và chắc chắn để giúp bạn thành người được theo đuổi. Mình chỉ có thể nói thế này. Trước tiên bạn hãy là chính mình. Nhân Mã ham học thì bạn cũng nên cố gắng trở thành 1 học sinh giỏi, học lực vượt trội những bạn khác, lúc đó NM sẽ chú ý bạn nhiều hơn, không những thế mà bạn còn được người khác kính mến. Bạn phải có định kiến, sự kiên định riêng cho mình, thể hiện sự cá tính trong tính cách của bạn. Để không ai xem thường cũng như ức hiếp bạn được, người khác nhìn bạn cũng sẽ với con mắt khác. Tất cả bí quyết chính là nằm ở bản thân bạn. Mình thiếu hụt cái gì thì bổ sung cái đấy, nhưng hãy là chính mình dù bạn có thay đổi 1 vài thứ để bản thân tốt hơn.

3. •Cancerio•

•Cancerio• Easy come and easy go Staff Member
    • 205/213

Chòm Sao:
    Song Ngư
    Mình nghĩ chuyện yêu đương, thích ai thì không liên quan đến họ thuộc cung gì mình thuộc cung gì cho lắm. Quan trọng là hai bạn như thế nào với nhau. Mình nghĩ là bạn đừng sợ người khác soi mói các mối quan hệ của bạn. Bạn cứ kệ họ đi và hãy là chính mình, bạn thích ai thì hay theo đuổi người đó, con trai thường thích những người con gái chủ động mà ;). Nếu bạn muốn tiếp cận bạn ấy thật nhẹ nhàng thì có thể hỏi bạn ấy một bài toán khó nào đó và nhờ bạn ấy giảng chẳng hạn. Qua vài lần nói chuyện với nhau, mình nghĩ bạn ấy cũng sẽ có một ấn tượng gì đó với bạn. Đó là theo mình nghĩ nhé. Còn mấy bạn cứ hay "mách lẻo" ấy thì bạn cứ kệ họ đi, nếu mạnh dạn thì bạn cứ nói thật ra luôn. Mình xin hết.

4. Haruka Misaki

• 8/11

Nghề nghiệp:
    Ăn bám
    Cảm ơn lời khuyên của nàng , nhưng theo ta nghĩ thì việc hiện tại có lẽ là ta phải kiếm thêm bạn bè rồi mới có thể tiếp cận được. Nhưng ta thấy lời khuyên của nàng cũng có ích nên ta sẽ cố gắng nghe theo. Cảm ơn vì đã cho một lời khuyên hữu ích đến Song Ngư nhút nhát này.

Sailormoongemini and Wing Myth like this.
  5. Haruka Misaki

• 8/11

Nghề nghiệp:
    Ăn bám
    Cảm ơn đã cho lời khuyên. Về việc chủ động thì ta đã luôn là người chủ động suốt những thời gian qua nhưng đối phương lại hoàn toàn lơ đẹp nếu không thì chỉ "ngồi yên" xem ta chủ động chứ hoàn toàn chả có phản ứng gì nên ta sợ lần này cũng vậy. Còn về việc tiếp cận nhẹ nhàng thì có vẻ khó nàng ạ , bởi vì ai cũng biết ta chuyên gia hỏi bài cô (ngoại trừ toán) , nhưng ta sẽ cố thử xem sao. Cảm ơn nàng một lần nữa nhé.

•Cancerio• and Wing Myth like this.
  6. •Cancerio•

•Cancerio• Easy come and easy go Staff Member
    • 205/213

Chòm Sao:
    Song Ngư
    Lần này bạn chưa thử thì làm sao biết bạn ấy thế nào. Bạn cứ thử hỏi bạn ấy xem, một bài toán khó chẳng hạn. Có thể lúc bạn chủ động, thì bạn nói hơi nhiều chẳng hạn, bạn có thể nói từ từ, để bạn ấy lắng nghe, bày tỏ tình cảm một cách chân thành nhưng đừng quá. Chỉ bình thường thôi bạn vì nếu quá thì có thể khiến cậu ấy sợ bạn đó. :)

Haruka Misaki thích bài này.