Made By Mem Confession

Discussion in 'Lưu Trữ' started by o0oCHAOSo0o, Aug 24, 2014.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

Mình không biết mắt mình làm sao nữa :v Hễ cứ nhìn thấy bài viết nào không chỉnh font, mà là thấy mắt nó ngứa khủng khiếp ế :3 Xốn con mắt thế nào ấy :((

Chớ không chỉnh font khổ lắm người à. Chỉ cần để đơn giản TNR cỡ 4 là xinh đẹp ròi, đừng lười quá sinh bệnh nha 0_0.

Đọc xong mấy cái drable, thấy hứng lên vậy là viết một cái. Cơ mà lúc chuẩn bị đăng lại quyết định thôi. Thấy mình thật vô dụng :'(

Ấy mục đích chính của cái con hàng này là viết hông giới hạn mà lại. Các bạn cứ viết xong bỏ đấy om là mình hờn đó nha :'(

Dạo này có đi ngang qua một fic, tên gì cũng quên rồi, thấy có người góp ý cho Au của fic ấy cách trình bày cho dễ nhìn. Mình cũng đồng tình như thế, nhưng có vẻ Au của fic đó không nghĩ thế thì phải :v Bạn ấy rep comment theo kiểu rất bố đời :)) nào là mình không nghĩ nó xấu rồi gì mà mình thấy nó phù hợp rồi vân vân và mây mây :v đọc xong mà mình cũng hạn hán lời luôn. Sao dạo này mấy mem mới viết fic lại hung dữ thế nhỉ :v

Thì biết làm sao được, thẩm mỹ mỗi người mỗi khác mà. Bạn thấy xấu nhưng thằng chủ nó thấy đẹp thì thôi dẹo bớt đi, không ai nhìn mặt ai cho đời nó thanh thản :))

Ôi con tym nhỏ bé của em, bao giờ thì "Bắt lấy sự sống" có chap mới ạ ? :'(

Tag ShuYiNghi ~

Tại sao có một số bạn mới tham gia diễn đàn không bao giờ chịu đọc đầy đủ cái nội quy vậy?
    Hôm trước có đọc báo trên Chợ giời mà thấy cạn lời với các bạn đi spam, ừ thì cứ cho là "tuổi trẻ bồng bột" nhưng trẩu thì cũng phải có mức độ thôi. Em là em mà gặp đứa trẩu như thế em chửi cho sml rồi :'( Còn thêm cả một số bạn đăng truyện, nội dung thì em không bàn đến nhưng ngay cái hình thức đập vào mắt thôi cũng không thể hiện sự tôn trọng người đọc: dùng teencode, đăng một chap thì cỏn con có vài dòng xong bỏ đấy,... gặp những trường hợp như thế chỉ muốn... (à mà thôi). Thêm nữa, có bạn đi comment cho truyện của người khác, comment thì không đủ 15 từ (=spam) Thì cứ cho là các bạn ấy có lòng thích truyện của người ta thật nhưng làm ơn đọc lại nội quy được không? Nếu không comment được hẳn hoi cho tác giả tốt nhất chỉ nên like thôi, đứa con tinh thần của người ta bỏ bao công sức viết lách, chỉ vì mấy cái spam mà bị vào Lưu trữ hay Thùng rác thì hỏi tác giả biết phải làm sao?
    Còn một vấn đề nữa, em thấy có nhiều người, đặc biệt là trên chatbox hay dẫn link ngoài diễn đàn. Đôi khi các mod không biết nên không thể xử lí được ấy.

Nhiều lúc chúng ta không thể chống lại những đứa ngu vì chúng quá đông và nguy hiểm em à. Việc chúng ta nên làm là nhẹ nhàng report để các sếp biết mà giúp dân xoá nạn mù chữ.
    Cứ cap màn hình vào gửi sếp'ss là ngon ăn hết em à.

Tự hỏi là hè rồi sao Tapioka Rin không viết thêm nhiều chap truyện "Nghiệp quậy phá" cho dân tình đọc mà cứ phải để con tym mòn mỏi đợi chờ thế này là ác lắm nhé! :'(

Em quyết tâm để cho các bộ truyện em thích hoàn hết rồi em mới đọc chứ cứ phải ngóng trông thế này tội nghiệp con tym yếu đuối của em lắm :'(

Hãy đào hố một cách văn minh ~
    (Dù rằng mình chưa bao giờ văn minh cho nổi =)))

Chính xác là em đã viết được 24 cái Confession rồi đấy các bác ạ, được đăng không sót cái nào luôn -.- mà Confession của em toàn tym hường không à :3
    <3 <3

Em chính thức bị cuồng "Quái trường" rồi? :v

Có thể giới thiệu cho em một số fanfic 12 chòm sao mà Ngưu là nữ được không ạ?

Mình không nhớ lúc trước có ai hỏi là bao nhiêu từ thì đủ chuẩn 1 chương truyện dài nên hôm nay mình lên trả lời luôn.
    Một chương truyện dài 5 page word thoại và tả 50/50 thì dao động khoảng 1700 chữ một chương. Còn thoại và tả cân đối khoảng 2000 chữ, thoại ít tả nhiều thì khoảng 2300 chữ.

Nhớ có lần thấy một bạn trẻ hỏi Ê tao làm 5000 chữ một chương muốn duyệt qua mà sao sếp không cho =)).
    Riết rồi mình tự hỏi tại sao cứ phải là hai chap truyện thì mới được...

Em không biết box mình có thể mở một dạng topic kiểu như chia sẻ kinh nghiệm viết không ạ :3 thường thì mấy chuyện này ở rum mình sẽ chỉ là chém gió đơn lẻ với nhau, hỏi đúng người thì được khuyên vài câu, mà nó dàn trải quá, ít hướng đến chất lượng. Em nghĩ có khi mở topic tổ hợp các kinh nghiệm ở mọi thể loại hay ở những vấn đề gặp phải khi viết fic, vân vân,... có khi lại giúp ích nhiều cho những bạn trẻ đang tập tành viết và làm quen với xu hướng rum mình ấy :">

Hình như ở box Tào Lao có mấy topic như vậy rồi đó, nếu mình nhớ không nhầm thì là do Can lập. Phần lớn đều là chém gió vì không phải ai tham gia cũng có kinh nghiệm, cũng có thể đưa ra lời khuyên. Có lẽ phải đặt chỉ tiêu kiểu một người đã từng viết truyện, có tầm vài chục like, nổi đặc biệt ở mảng nào thì may ra mới tạo được chất lượng =)).

2. Tapioka Rin

Tapioka Rin Designer Team
    • 400/213

Yahoo! Messenger:
    maa.yone@yahoo.com.vn
    Facebook:
    https://www.facebook.com/tapioka.rin
    #1449 Đã ra chap em nhé!

3. Canceria

Canceria Thiên hạ vô song
    • 966/213

Occupation:
    Thất nghiệp
    Home Page:
    Facebook:
    https://www.facebook.com/canceria.au/
    Có thể giới thiệu cho em một số fanfic 12 chòm sao mà Ngưu là nữ được không ạ?
    => Thấy nhiều fic vậy mà. Niêm hoa nhất tiếu, Quái trường, Chỉ riêng mình em, Zodiac Corner...

=> Đơn giản là cứ tách chương này ra làm chap A và chap B, thế là thành 2 chương rồi.

=> Hình như hồi trước là Crim lập, còn một số topic khác khá tản mạn của các bạn thỉnh thoảng thảo luận về vấn đề nên viết gì, tránh viết gì, xong rồi nội dung nào quá sáo mòn. Vẫn muốn tận dụng box Tác giả mà chưa thấy ai mào đầu cả :))

4. KingArea

KingArea Area Sama :v Staff Member
    • 508/213

Occupation:
    Bán bắp rang bơ, bán bơ, bán đường sỉ và lẻ :v
    Facebook:
    https://www.facebook.com/AreaKKido

Gu đọc là.... đọc cái gì mà mình thích =)) còn tuỳ là cái gì, như thế nào nữa =))

#Tiện thể gửi đến 1 cfs mà quên mất số rồi :v

Có nhiều fic qua 4 tháng rồi mà mình nương tay không ném vào LT đó bạn :)) Nói ra không phải tự dưng lại tốt bụng làm gì, mà là lần đó dọn mấy fic quá hạn, tự dưng nhận ra mình mà dọn hết là cái box TDK không còn gì nữa luôn, nên thôi tăng thêm thời hạn cho các bạn =)) Coi như lâu lâu làm việc tốt=)) =)) Nếu các bạn nào nghĩ nên dọn fic quá 4 tháng thì nói luôn, mình làm phát, là cái box nó chắc chỉ còn 3-4 page =)) =)) =))

5. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

Ta đi đọc drabble xong, thích nhất của andrea cordelia. Tuần 2 nó hay kinh khủng, ta thích cái bối cảnh nạn đói năm 1945 của nàng. Tuần 1 ta cũng thích nữa. Thích kiểu drab tuy ngắn mà vẫn dễ hiểu như vậy, chứ thấy dài là ta lười đọc lắm lun. À, ta muốn nói là ta lọt hố nam sinh trung học của nàng rồi <3. Mong nàng mau ra chương mới. Chương gần đây có cái câu hay kinh khủng "Tôi toàn vào khách sạn năm sao đi vệ sinh" ta vừa uống milo vừa đọc truyện mà phụt cả nước ra cười sặc sụa. Ta muốn làm quen với nàng quá, mà ngại ghê. Kết bạn trên "phây" thấy gái xênh ơi là xênh.

Gửi ngàn hường tới @Kazuki Haruka ;-; Cuối cùng chị cũng hiện hồn, em hóng chương mới của chị lắm

Hóng drable tuần sau của anh Cháo ạ

Vầng mình xin xì poi chủ đề tuần sau của drabble sẽ là PINK các bạn nhé :)) Đừng chơi máu me giết người nữa mình buồn :'(

Ngày xưa mỗi lần đem truyện đi kiểm duyệt mod thông báo lên nhà em đều cảm ơn. Giờ nhận ra mình làm thế hình như chỉ khiến các mod thêm phiền. Em thấy người ta chê mod Lost Child khó tính, nói thật là khi có tin nhắn gửi đến trên pro5 thấy nguời gửi là anh Lost em đều vui hết á

Ồ thực ra mình nghĩ các Mod không thấy phiền đâu, trừ khi các bạn mỗi ngày đều kéo đến cảm ơn sau khi truyện mình được thông qua :))
    Lost Child

Ngày nay lòi ra cái vụ nhờ mod lên kiểm tra có spam trong truyện của không và xóa hộ luôn thì phải. Chẳng lẽ spam khó nhận biết lắm sao? Hay ấn một nút báo xấu khó khăn quá?

Confirmed chuyện check spam xóa hộ có từ ngày xưa rất xưa rồi nhé :__:
    Một truyện được viết trong thời gian dài có thể có rất nhiều spam, các bạn dẫn link không xuể thì kêu mod check nguyên cây xóa dần thôi.

Em thần tượng ss KingArea lắm ạ :3 Ss cho em xin chữ kí đi

Chỉ là tôi sốc nhẹ với cái thành phần như bạn vừa làm càng kia, cái bạn vừa bị tố cáo ấy.
    Biết là nên không quan tâm, nhưng cứ thấy thế nào. Cá nhân tôi nghĩ SMod nên xóa cả topic, vì chỉ xóa comt của bạn ấy thôi thì còn dư lại chỗ quote comt đấy. Tôi nghĩ là xóa hết đi, để lại rất hại.

Bạn mới bị sốc nhẹ thôi hả :v Mình thì sốc nặng luôn ớ.Thử tưởng tượng các bậc phụ huynh vô tình nhìn vào lúc con đang lướt rum thì thế nào, có khi cấm cửa khỏi lên mạng luôn quá.
    Mình ngồi chém gió với Ổi bae, cũng kêu xóa xừ cái topic đi cho đỡ bẩn rum.Nhưng hình như còn phải xử lí vụ điều tra xem đây là clone ai nên chưa có động tĩnh gì.

*Một thanh niên sắp bị ném vào nồi luộc* :((

Chín chưa em :v

MBM ngày càng phát triển , có vài lần cải cách nhưung sau đây vẫn muốn có chút góp ý :))) . Dù biết góp ý cũng là lý thuyết suôn quan trọng là phải biết làm nhưng biết sao giờ tui hỏng phải mod , admin hỏng phải gì hết trơn á nên chỉ có góp ý hoy .
    Sao mình không gộp TDK với TN làm một ( gì ấy nhỉ quên rồi) box ( phải không??) vẫn nằm trong MBM ( tất nhiên) . Trong box đó sẽ có ba mục TDK , TN và Truyện One-short. Truyện One-short tìm hông khó trong cái mục TN nhưng mờ theo tui thấy á ( cảm giác tui hoi) là TN ( khoảng 3-10 chương) nó hông hấp dẫn bằng One-short. Nó ở mục riêng là quá đã :))). Với mấy cái thể loại sao mình không là kiểu tag á sẽ dễ tìm hơn . Giống trang ******.com nè ( cho dù tui biết trang đó chả tốt lành gì nhưng vô coi thử người ta làm á thuận tiện cực ) . Có cái thanh nhỏ nhỏ đề chử Thể loại ấn vào là ra nhiều thể loại thích cái nào thì ấn cái đó là ra toàn truyện thể loại đó . Hay tác giả tag thể loại á kiểu @action nè . Reader thấy thể loại hay thì ấn vào là ra truyện của thể loại đó . Tui nói hơi khó hiểu nhưng vào ****** là hiểu à . Tuy cái này là mỗi cá nhân author phải đổi lại mặt bằng truyện của mình hết nhưng nó sẽ tạo ra tương lai thuận tiện hơn quá chời . Rồi đó nói chung đây là lý thuyết suôn hoy đọc rồi quên đi tại chắc còn nhiều thiếu sót lắm . Cảm ơn đã cho tui chỗ bày tỏ mà hông cần ló mặt :))

Ừm để tránh dính luật cấm quảng cáo web ngoài rum khác mình xin phép censored webpage bạn trẻ nói tới ở đây.
    Thực ra nếu để tách như bạn trẻ nói cũng được, vì bản chất truyện ngắn nhiều chương( từ 4 chương đổ lên) cũng khá giống truyện dài kì. Nhưng có thay đổi thì cũng không thay đổi được gì nhiều lắm nên thôi hãy cứ để vậy đi.:v
    Không cần nói đâu xa, nếu bạn vô box Tổng Hợp 12 chòm sao thì bạn có thể thấy thanh nhỏ thể loại bạn nói tới được sử dụng rất triệt để. Còn truyện thì rất khó nói, bởi vì mỗi truyện lại được gán hàng tá thể loại khác nhau, mod mà làm đảm bảo chết tại chỗ :)).

Cháo ơi cháo giới thiệu em vài fic mystery romance với ạ. P
    .s: mặc dù không liên quan lắm nhưng hôm nay e mới tham gia 1 lớp học. Nhưng 2 đứa con gái ngồi kế bên ghét em lắm. Nó nói em vô học rồi cũng có hiểu ** gì đâu. Tụi nó còn nói em từ đâu chui tới rồi bày đặc học chung với tụi nó nữa. Theo mọi người em nên giải quyết 2 đứa nó ra sao đây ạ.?

Splitting - ToMakeAngel
    Loài hoang dã - ShuYiNghi
    Colorem Bella - KingArea

Quái Trường - Feya Seryy
    Người ta có câu con người không nói tiếng chó. Em không phải chó, nó sủa đường nó thì em cứ đường em em đi, đừng mệt đầu nghĩ chuyện xử lí tụi nó làm gì cho mất công. Đánh đồng giống loài rất sỉ nhục em à.
    *Ơ trừ khi nó cắn mình thật nhé, lúc đấy thì gọi chủ nhà ra gô cổ nó về, đòi tiền bồi thường nữa thì càng tốt =)).*

Ôi, nghe nói bạn kimtuyenkun (Kim Tuyến Kun) chủ nhân nền văn học tuơng lai của đất nước đã xuất hiện trên 4rum. Chắc nhiều người không biết bạn này chứ bạn ấy với cả một chàng sử thi trên google nổi tiếng với những bộ ngôn tình mà bạn ấy gọi tình yêu chân chính. Vừa rồi thấy tên bạn nhắc trên S.O.S cfs mình tò mò nên đi đọc "ngôn tình" của bạn thì ôi chỉ tòan cưỡng bức, hiếp dâm tập thể mà còn đuợc rất nhiều độc giả ca ngợi nên sợ quá mình out luôn. Thấy mấy hôm truớc truyện của bạn ở box kiểm duyệt với chẳng biết có đuợc đưa vào topic TDK không. Nếu có thì các mod nhớ cẩn thận nhé :) em sợ cái gọi là rating M của bạn ấy lắm. Dù sao trên 4rum cũng có nhiều bạn dưới 16. Em muốn tag luôn cả mấy bạn bên Chợ Giời vào để đính chính thông tin xem Kimtuyenkun có thật đang ở trên 4rum không, có khi tuần sau lại thêm được bài báo hót ấy :)

Trong rum mình hổng chơi rate T đổ lên đâu.
    Còn bạn Tuyến Kun mình cũng đã từng xem thị các bạn trẻ trên cfs ném cho bạn rồi. Hông hiểu chọc đúng máu M của các bạn hay dạo này trò hành xác kiểu 50 sắc thái đang là mốt mà các bạn cuồng được đến thế. Văn phong? Ngôn tình nửa mùa. Nội dung? Lố bịch ngớ ngẩn. Nhưng xét thấy cái thứ rác rưởi như Thiên Thần Bóng Tối còn có thể xuất bản được thì cái quái gì cũng có thể xảy ra =)).

Thế rốt cuộc viết là oneshot hay oneshort hay one short?
    .
    OneSHOT plz :v

Anh Lót có cái màu nick sáng choé luôn. Mỗi lần nhìn thấy tên anh em đều phải nheo mắt.

.
    Lost Child

6. KingArea

• 508/213

Occupation:
    Facebook:

Không phải tui nhưng cho tui đâm chọt tý :v Xưa này gì đều phải vậy, kiểm duyệt truyện là mod đều phải thông báo lên wall nhà mem để mem biết đường mà còn sửa nhé :v Bây cũng an tâm đi, giờ đa số chỉ chú Lost duyệt nên cũng mỗi chú ý đi post thông báo lên wall mem nhé :v ~

Vụ này có trước giờ rồi, ấy là mấy bạn còn siêng siêng còn để ý đến fic của mình nên đi nhờ mod xoá spam hộ đó nhé. Còn nhiều bạn khác là bỏ liều luôn, kiểu như càng nhiều comt càng đông vui càng nhộn nhịp =)) =))

Ném tên đây, ký tặng kèm tên cho luôn ~ :v

Fic nào rating M mà lọt qua được tay chú Lost đâu *đập bàn* ném đây =)) bạn Area đi tiễn vong =)) =)) À nói trước cũng từng thấy một kiểu, là trong Demo thì để rating T để qua được kiểm duyệt ấy, xong rồi qua Demo thì chuyển sang rating M :v những thể loại này mọi người cần chung tay kỳ thị và báo cáo để tiễn vong.

Last edited: Jul 1, 2017
    Cancer Wind and HarusiShiho like this.
  7. Dark Rose

Dark Rose Thiên Thể
    • 89/128

Occupation:
    HCSM
    #1465: nhờ giáo viên chuyển chỗ đi bạn. Chúng nó được đằng sân lân đằng đầu thì sẽ còn lấy phone ra chụp hình rồi body shaming ghê lắm, được thì chuyển chỗ bạn nhé <3
    Bét nữa thì kết bạn nhanh với một bạn khác ngồi gần mình, là nam càng tốt. May mắn thì tự khắc hai cháu kia im, còn không thì... tùy số bạn vậy
    #1466: huhu bị gán vào cái gu tởm lợm như Kim Tuyến senpai làm đứa M như mình bùn quá mà :))

Last edited: Jul 1, 2017
    Cancer Wind and Song My like this.
  8. Lost Child

Lost Child Papaver Somniferum Staff Member
    • 263/213

Occupation:
    Boss
    Facebook:
    https://www.facebook.com/phongvu.nguyen.3956
    #1459: Khẩu vị của bạn nặng ghê hồn.
    Theo cái trí nhớ tồi tàn của mình thì thường tác giả không thích mình lắm, mặc dù có mỗi mình là mod duyệt truyện, khó tính hay không là do các bạn chịu hợp tác với mình hay không thôi, chứ thật ra mình thấy mình vô hại muốn chết.

#1464: Cái mà bạn nói là tiền tố, mình từng nghịch thử ở diễn đàn khác rồi, cơ mà cái mình thấy củ chuối nhất là các tác giả nhiều khi viết truyện mà không biết thể loại gì ấy, với cả thêm vào nữa thì cái tiêu đề nó dài ngoằn ra, nhìn khó chịu cực.

#1466: Mình miễn bình luận, nhưng là mod duyệt truyện thì chỉ cần nội dung không vi phạm thì đều được chuyển về box chính bình thường, còn lại Area-chan nói hết rồi.
    Và cuối cùng: Đừng chỉ biết dòm ngó vào lỗi lầm trước kia của người khác, plz.

#1468: Nick mình vẫn xanh dương chứ có đổi màu đâu mà sáng bạn.
    Và làm ơn, gõ đúng tên nick của mình.

9. KingArea

• 508/213

Occupation:
    Facebook:
    Tôi có chút hoang mang khi chú Lost bảo chú ấy vô hại các bạn trẻ ạ :ops00000-63:

10. andrea cordelia

andrea cordelia Hành Tinh
    • 118/128

Occupation:
    Tả pí lù
    #1456 Cảm ơn bạn đã ủng hộ. Mình viết ra được đón đọc và ủng hộ như vậy làm mình vui lắm. Nhưng drabble tuần này e rằng sẽ hơi rối, không dễ hiểu như mấy tuần trước đâu. Hơn nữa tâm trạng mình dạo đây hơi sa sút nên sẽ khó ra chương mới chăm như đợt truớc được. Xin lỗi bạn nhé. Cảm ơn bạn đã ủng hộ NSTH, đợt này trên ấy vắng cmt quá ;-;
    Và trên face, what the¿¿¿ được khen vậy ngại chết được ấy :">

Em xin phản bác lại nhé :))) vụ máu me giết người anh là người đầu tiên bày ra nha. Làm quả drabble SA nữa đi anh, em lên hóng của anh mà không thấy :too_sad0:

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Share