Made By Mem Confession

Thảo luận trong 'Made by mem MN12CS' bắt đầu bởi o0oCHAOSo0o, 24 Tháng tám 2014.

1. KingArea

KingArea Area Sama :v Staff Member
    • 508/213

Nghề nghiệp:
    Bán bắp rang bơ, bán bơ, bán đường sỉ và lẻ :v
    Facebook:
    https://www.facebook.com/AreaKKido
    Chòm Sao:
    Nhân Mã

Giữa hoặc cuối tuần này có chap nhé :)) Hoặc là cả 2 =))

Dear Cháo: tui ăn ở rất tốt =)) =))

Như thế thì hoàn toàn không được rồi bạn :v Đã là fanfic về anime, về phim của người ta, nhân vật của người ta thì bạn không thể tự ý thay thế tên nhân vật của tác giả được, vu vi thì bạn có thể thêm vào vài nhân vật của chính bạn sáng tạo ra để truyện thêm phong phú. Việc lấy cốt truyện nội dung của anime mà chỉnh sửa nhân vật - đặc biệt là đổi tên nhân vật - thì đâu khác nào đạo văn :v

P/S: vấn đề chính là fanfic về anime tại sao lại lấy tên 12 chòm sao? Nó sẽ giống như là fanfic 12 chòm sao nhưng đạo nội dung anime trong mắt mọi người =))

2. Lost Child

Lost Child Papaver Somniferum Staff Member
    • 263/213

Nghề nghiệp:
    Boss
    Facebook:
    https://www.facebook.com/phongvu.nguyen.3956
    Chòm Sao:
    Ma Kết
    #1337: Chỉ có ở box Ảnh là cấm mở shop design dạo trong box Ảnh thôi, bạn chắc là mình không nhầm không?

#1340: Như Area, mình đang cảm thấy cực kỳ ba chấm vì những gì bạn thắc mắc đều nằm trong nội quy, và... hết ý kiến gì với bạn rồi.

3. Canceria

Canceria Thiên hạ vô song
    • 966/213

Nghề nghiệp:
    Thất nghiệp
    Trang chủ:
    Facebook:
    https://www.facebook.com/canceria.au/
    Chòm Sao:
    Kim Ngưu
    Vote cả 2 Area ơi =))

Cancer Wind thích bài này.
  4. Las tos

Las tos - Goddess - Staff Member
    • 217/213

Nghề nghiệp:
    Bán sắc
    Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Có ai nhận ra là chỉ mỗi cfs #1337 không có màu xanh cồ vịt không? =))

Tiên Helen and Hoshi Akari like this.
  5. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o SWAT Staff Member
    • 525/213

Chòm Sao:
    Xử Nữ

1. Bấn loạn vì câu "Hoặc là cả 2" của ss Area, liệu đây có phải hai quả bom liên tiếp đánh dấu sự trở lại của ss =)) Em vote cả 2 ss ạ =))
    2. Hình như dạo này MBM hơi trầm ._. Chằng có hoạt động hay event hay bình chọn gì cả ._. Các fic nổi nổi ngày trước cũng chìm hơn hẳn rồi ._. Gấu trúc của Frodo này, Độc chiếm này, Mãi chỉ yêu em hay cái gì đó đại loại thế =)) Thấy buồn cười cái thời hai fic này thay nhau được dán =)) Và mình không đọc fic nào =))
    3. À, chỉ muốn bảo ss Can, em yêu ss lắm ss ạ. Tự dưng hôm nọ ngồi nghĩ, mặc dù là em thích ss ra chap sớm thật, 1 tuần 1 chap, 1 tuần 2 chap, 1 tuần 3 chap, hay 1 giờ 1 chap gì đó em đều hóng, nhưng suy đi tính lại, ss viết chap nhanh vậy có khi nào ss thấy không vừa ý hay lấn cấn không, có vì thế mà chất lượng chap giảm xuống không, hay có khi nào ss thấy mệt không? Thôi thì, em nghĩ thông rồi, ss cứ từ từ mà ngâm chap, em đợi được, miễn sao ss vẫn khỏe, vẫn vui, vẫn ra chap với chất lượng tốt nhất, đúng ý ss nhất, khiến ss vừa lòng nhất, sau đó hoàn Đế tâm một cách ngoạn mục, rồi... ra tiếp fic khác hay như Đế tâm hoặc hoàn nốt Chưa viết với Nửa đêm về sáng là em mừng rồi :3
    Btw 1, em mới phát hiện ra Nguyễn Thành Long có một tập truyện ngắn tên là Nửa đêm về sáng, có phải ss lấy cái tên fic từ đó không, hay ss tự nghĩ vậy?
    Btw 2, em mới đọc Tàng tâm của ss lúc 0h rưỡi sáng nay, bị ám ảnh rồi ss. Ám ảnh bởi cái chết của Viên Tâm, tình cảm không rõ ràng của Viên Tâm, và cái chết của Lưu Trầm Ngư. Nói thiệt chớ em không muốn Lưu Trầm Ngư chết vậy, tội Thanh Thanh quá :'(
    Btw 3, muốn tham gia minigame của ss, mà lại thôi, vì em thấy dù là Tôn Thần, Trác Lâm, Trác Lan, Tử Uyên, Tử Phu, Chiếu Ca chết thì đều có lý do hết, chỉ thấy tiếc, vì em không muốn họ chết, và em cũng không nghĩ là một trong mấy bạn main lại chết tiếp, mặc dù rõ ràng đã tự nhắc mình ss từng nói VTC là nhân vật ĐẦU TIÊN chính thức chết.

Tag KingArea Canceria nhé :3

Tình hình hiện tại là mị đang tìm fic cổ trang để đọc :3 Xử là nữ là okay tất.
    Mơn nhèo <3 Xin đừng diếm cfs của mị :v

Phong vân hoàng đạo thiên quốc - Sarah Millent
    Mỹ nhân tâm - wind sky
    Thiên niên duyên - Moon2882003
    Thế đã =3=

Có phải ""Hồ sơ chuyện lạ"" mới sửa từ [fanfiction] sang [fiction] k anh Cháo nhỉ? ._. tại sao vậy ạ? ._.

Tại truyện càng lúc càng nhảy ra các cháu không liên quan nên anh đang tính xem có nên đổi thành Fiction không :))

Làm sao các Au viết fic cổ trang được hay thế =3= mình chả biết cái gì cả ._.
    Ai có bí quyết viết truyện cổ trang thì sang sẽ cho mình tí đuy ỌwO
    Mơn ạ.
    Sẽ rất yêu Cháo nếu Cháo không dấu cái cfs này <3

#Team chưa từng viết cổ trang thua :v

*xin 1 phút quảng cáo*
    https://forum.matngu12chomsao.com/threads/classical-poem-tap-tho-nha-cat.93712/
    dạo đây đọc cfs thấy nhiều bạn thích thơ quá =w= mình là mình hơi bị cuồng thơ Tây's đấy nên cx đú đú sáng tác thử xem :)) có truyện thơ các bạn nhé : > à chém đấy thực ra chỉ có vài dòng dẫn dắt thôi =)) nhưng cũng gọi là có tý nội dung nhỉ? :)) bạn nào thích fic action và fantasy thì ghé qua ổ nhà mình tý tý lấy màu nhá :)) có lẽ mấy bài đó sẽ mang lại ít nhiều carm hứng cho các bạn :)) oush, còn cả bài riêng tưởng nhớ game RR nữa :v mà lúc đấy ngu ngu =)) thế đách nào lại nghĩ MbM ko chứa thơ nên đành post tạm vào box CX. Rờ thấy thơ bị mbm gọi hồn mới hối hận ;___;
    P/S: mình chỉ là đứa chẳng đc i care nên trồi hồn tự PR vậy thôi Ọ v Ọ

Thực ra giờ xin chuyển về MBM cũng kịp đó *chế nghĩ thế* :3:
    Mọi người rảnh qua ủng hộ bạn nhé :3

Liệu mọi người có biết fic nào về Xử Nữ nam x Sư Tử nữ không nhỉ? Thể loại nào cũng được vì tớ nghĩ vốn đôi này đã ít fic rồi. Tớ có đọc được fic tên Nhẹ Nhàng của đôi này và nó rất hay nên muốn tìm thêm nhưng không ra. Ai biết recommend cho tớ với :D

Lại cầu link từ các bạn trẻ có tâm =3=

Dạo này mình thấy Quái trường đang hot :"> hot thì hot nhưng vẫn chưa dám nhảy hố. Ai đọc rồi cho mình xin review đi :"3

#Teamchưađọc-ing :))

Chị Cháo biết những fic nào có cp Cự Giải-Sư Tử ạ? Ngoài Duyên ra :v
    Tự nhiên dạo này cuồng Giải Sư XD
    P/s: mình cũng hóng cả mấy bạn comt luôn

Kiều nữ giả danh - HanNaBin
    Cuộc gặp gỡ kì lạ - holyheo
    Mãi mới tìm ra :))

Gửi ss Can,
    Em là đứa chuyên vào cfs comt Đế tâm cho ss đây.
    Lời đầu tiên, cho em xin lỗi vì bấy lâu qua đã không chịu vào comt trong fic cho ss. Lý do thì... chắc là vì em đọc Đế tâm của ss, không hiểu rất nhiều chỗ, nếu comt ắt sẽ hỏi nhiều, mà đã vậy chi bằng hỏi một lần cả thể, nên em mới lười tới vậy. Em xin lỗi ss rất nhiều *cúi đầu*
    Lời thứ hai là em đã hệ thống xong gần hết những gì còn thắc mắc, khó hiểu, nên muộn nhất thì 31/12/2016 sẽ vào comt cho ss một cái dài ngoằng, mà đa số toàn câu hỏi + thêm 1 số lỗi chính tả (ss thường nhầm giữa “gi”, “r” và ”d”), em nói trước để mong ss chuẩn bị tâm lý, mong là không làm phiền ss. (Thật ra em tính 1/1/2017 comt, mà thôi vậy lại lỡ dở nợ cũ, lời hứa cũ sang năm mới nên thôi.)
    Lời cuối, chúc ss nghỉ tốt, viết chap tốt.
    P.s: Thật ra rất thắc mắc, ss luôn thích người khác vào comt fic (mà thật ra ai cũng thích vậy thôi), vậy ss muốn comt gì, muốn readers nói về vấn đề gì?

Canceria kì này chuẩn bị tinh thần nha ss :))

Các thánh Oneshot chia sẻ kinh nghiệm đi nào :v mình vật vã luyện fic cỡ gần 2 năm rồi. Lừoi viết thì ko nói làm gì :)) nhưng đã băt đầu viết thi thấy OS còn khó hơn cả long fic -_- làm thế nào để 1 OS mang cảm xúc liền mạch ko ngắt quãng? Mình thì ngu khoản liên kết các ý và kết truyện nên viết OS nào cũng thấy nó bị hẫng, chưa sâu :v và các bạn ủ ý tưởng Os trong bao lâu? Cần bao nhiêu thời gian để hoàn thành nó? Mình là mình viết dở tệ nên cần lắm vài lời khuyên :(

... Với ai thì không rõ nhưng với mình thì viết OS cũng giống như cực hình í :))
    Mình thì hay nghĩ ý tưởng một lèo đến kết thúc trước, rồi bắt đầu lội từ dưới lên. Nội dung bên trong thì mình chơi trò viết note trên điện thoại, kiểu đang ngồi tự nhiên ngẫu hứng nghĩ ra một phân đoạn/ý tưởng nào đó thì chép ngay cho khỏi quên. Sau này thêm mắm thêm muối vào câu từ là được.

6. Canceria

Canceria Thiên hạ vô song
    • 966/213

Nghề nghiệp:
    Thất nghiệp
    Trang chủ:
    Facebook:
    https://www.facebook.com/canceria.au/
    Chòm Sao:
    Kim Ngưu
    #1341:
    1. ._. Nửa đêm về sáng là tự ss nghĩ, vào 1 đêm thức muộn để viết fic, quả thực là không biết tập này của Nguyễn Thành Long, không ngờ là có trùng tên ._.
    2. Tàng Tâm: Vì tình cảm không rõ ràng của hắn nên fic mới có tên là Tàng Tâm, tên này cố gắng giấu diếm, chết cũng phải giấu. Lưu Trầm Ngư thực ra không chết, chuyện này chỉ giống như một lần lịch kiếp của cô ta thôi, chứ đến cuối cùng cô ấy vẫn trở về hiện tại, tiếp tục sống vui vẻ. Tội nghiệp nhất có lẽ là Thanh Thanh, song chủ nhân chết rồi, cô ấy sẽ được tự do.
    3. Đế Tâm (đột nhiên nhận ra mình thích dùng chữ Tâm): Gieo nhân nào gặt quả ấy. Ss không thích cái kiểu cho phép mình nhân danh 1 cái gì đấy giết người như ngóe rồi cuối cùng vẫn sống hạnh phúc mãi mãi về sau :)) Tất nhiên, không phải lúc nào cũng có công bằng, có kẻ ác không bị trừng phạt, cũng có kẻ hiền lành bị vạ lây. Con người muốn đạt được một cái gì đó thì phải trả giá, một trong số đó là bằng tính mạng.

#1349.
    Cảm ơn em ._. Có 1 sự thật là càng viết nhiều thì càng dễ mắc lỗi, đến h ss rất hay bị loạn mấy cái âm r - d - gi đó, mỗi lần viết ra đều là ào ào tuôn ra chứ cũng không kiểm tra lại nữa luôn. Ss thích comt, cái này đơn giản là cảm thấy mn có đọc fic, có quan tâm đến fic và quan trọng là để mình biết được những thứ mình viết ra cuối cùng có được đúng mục đích không, có đến được người đọc hay không. Cho nên kể cả là gạch đá hay là nói nhảm thì ss cũng vẫn thích comt vô fic :))

P/s: Hóng chiếc comt từ em :x

7. Lovely o0o Aries

Lovely o0o Aries Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Hái sao
    Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Review cho bợn trẻ không biết tên nên tất nhiên là không tag nhé <3
    Văn phong: 5/5
    - Lạ, hơi khó đọc. Vì lạ nên khó đọc, từ từ sẽ quen
    Trình bày: 4/5
    - đẹp nhưng ko phải gu cụa ta =))
    Cốt truyện: 5/5
    - School life có phá cách như bạn đã nghe nói
    - đảm bảo độc nhất 4rum ->> hay
    - Chủ yếu nói về 12CS nhưng bạn sẽ đc khám phá những góc nhìn hoàn toàn khác của 12CS
    - Có một nhân vật là mèo, ta yêu mèo!!
    Túm cái váy lại là tui mún bợn đọc, hay lắm
    Chưa có kinh nghiệm review nên nói tới đây thôi, thông cảm <3
    Tui có nên tag tác giả vào không??
    Chắc là có Feya Seryy
    <3 <3

8. Mary Russell

Mary Russell Hành Tinh
    • 103/128

Nghề nghiệp:
    Học sinh
    Rảnh quá đi review :v Mà thiệt thì nói đúng ra nó cũng chẳng phải review, chỉ là cóp nhặt vài đoạn từ fic ra để đọc trước cho nó bị kích thích mà thôi với lại vài cái comt hay từ readers nữa :v Coi như tạ lỗi với tác giả vì thuộc #team_silent_readers
    Bọn chúng đồn đại
    Kháo tai nhau vui vẻ
    Bọn chúng mỉm cười
    Châm biếm

Kẻ đó gieo lời nguyền

Không phải, sai rồi
    Kẻ đó ban phát đặc ân
    Không phải, sai rồi

Ai đó chết vào lúc sáu giờ

Và sống lại
    Ai đó gieo rắc một màu đen
    Khi chạm vào
    Ai đó đeo mặt nạ
    Luôn cười
    Ai đó không biết nữa
    Quá nhiều...

Ngôi trường thật kì quái

Họ thật kì quái
    Chúng ta thật kì quái
    Hãy cười nào
    Đây không phải một câu chuyện kinh dị

Bạch Dương
    Kim Ngưu

Song Tử
    Cự Giải
    Sư Tử
    Xử Nữ
    Thiên Bình
    Thiên Yết
    Nhân Mã
    Ma Kết
    Bảo Bình
    Song Ngư
    [1]
    Tôi đọc khá nhiều truyện học đường rồi, action, mystery, comedy rồi đủ thể loại fantasy hay romance các kiểu *haiz* nhưng hầu như (chỉ hầu như thôi) đều có cảm giác vi diệu và bị làm quá lên. Nhưng truyện này thì không. Mặc dù mới đọc được hai chương, và rõ ràng là nó cũng có đủ các yếu tố trên, nhưng cảm giác truyện mang lại rất thật. Logic và không hề ảo diệu. (yeah, biết là việc Sư Tử bị biến thành mèo một cách bí ẩn dĩ nhiên là không có thật, nhưng nói thiệt là tôi thấy rất hứng thú với chi tiết này ^^ ). Tất cả danh từ tác giả gán cho nhân vật nghe rất phóng đại mà vẫn gắn liền với thực tế. À, lỗi chính tả hình như không có luôn. *good* Haiz, nói chung là lâu rồi mới đọc được fic hợp khẩu vị thế này lại chẳng biết comment như thế nào.... T_T

[2]
    Ngay từ cái Sum của au, tui đã thấy ưng ưng rồi :)) và quả nhiên tui đã không thất vọng. Ngay từ ban đầu, truyện đã được bao trùm bởi cái mùi vừa u ám vừa thần bí, những yếu tố siêu nhiên lộ ra qua lời trần thuật hay qua cách cư xử của người sở hữu như đó là điều đương nhiên vậy, chứ không hề làm quá lên và nhấn mạnh vào đó để ép độc giả phải chú ý. Văn phong cũng quá ư tự nhiên và cá tính, sử dụng các câu ngắn và in nghiêng ở những chỗ phù hợp tạo cảm giác rất, hờmmm, rất kích thích :v. Phải cái tội lượng thông tin truyền tải quá lớn, cứ bốn năm câu thoại hay câu kể là đã xuất hiện một vấn đề có vẻ bí ẩn, thành ra tui phải căng não ra mới hiểu hết được mấy cái ẩn ý trong đó. *hoặc có thể do tui suy nghĩ quá nhiều, haha :))
    Về nội dung thì tui còn hơi lơ mơ tẹo :v "kẻ đó" hình như có liên quan đến Bảo Bình và Cự Giải nhỉ, hay chính là một trong hai luôn. Tạm thời tui thấy hai người này nguy hiểm nhất. Cái khác thì tui thấy khá ấn tượng về Bạch Dương, Thiên Bình, Thiên Yết và Nhân Mã. Hi vọng mấy bản không sẽ quá thảm :>>>

[3]
    Có một sự thật là lâu rồi chưa có một fic nào khiến tôi phải đi comt như thế này :))
    Nhìn chung, tôi phải nói thật tuyệt vời về fic của cậu. Văn phong mượt, cách hành văn có phong cách riêng, dễ gây ấn tượng. Tôi thích nhất là Sumary, rất sáng tạo, rất tuyệt,...còn từ gì để diễn tả nữa không nhỉ?
    Giới thiệu nhân vật cũng hay không kém, xúc tích, ngắn gọn, rất có ấn tượng và đầy bí ẩn. Cốt truyện cũng thế, đọc hack não như truyện trinh thám vậy. :)) Nó làm tôi liên tưởng đến Durarara!! Một bộ anime thể loại Mystery. Các nhân vật trong đó đều có cá tính riêng, và mỗi người đều là 1 hộp bí mật.
    Nói riêng về cung của tôi, Bạch Dương, thì tôi rất thích các xây dựng BD của cậu. "Tao chính là luật", quá chất, quá tuyệt!! Chung quy rất biết nắm lấy tâm lí người đọc, bọn BD lúc nào cũng hiếu thắng cả. Tôi có thể cam đoan 98% độc giả cung BD đều thích BD của cậu. Chủ quan, tôi thật sự muốn Bạch Dương là kẻ bất bại :))
    Kim Ngưu - nhân vật này, tôi cảm thấy không - hề - đơn - giản. Tại sao? Trực giác đó ha ha :))
    Tóm lại, truyện của cậu gây ấn tượng rất mạnh đối với tôi. Hi vọng các chap sau sẽ càng đáng đọc hơn.
    Ngày lành.

[4]
    À, vì cậu nhờ nên mình sang đây comt một tí. Ý kiến của mình có vẻ như sẽ hơi khác với những người comt trước, chỉ là ý kiến riêng thôi, nên cậu đừng hoang mang quá nhé.
    Trước hết, mình khá là ấn tượng với sumary của cậu. Có thể nói đó là cái dẫn ấn tượng nhất với mình. Cách trình bày cũng hài hòa và đẹp mắt, không bị rối, phần giới thiệu nhân vật rất ổn, nhất là với các nhân vật nữa. Hình đồng đều, đẹp. Những thông tin đối với mình là vừa đủ, vì nó không quá chi tiết làm cho truyện mất hay, cũng không quá sơ lược làm cho người ta khó chịu. Đọc phần giới thiệu nhân vật cho mình một sự tò mò, và mình bắt đầu đọc fic.
    Thật ra là có thấy fic vài lần ở bảng tin bài viết mới á, nhưng mà cái tên không gây ấn tượng với mình. Đối với người khác có thể khác, nhưng có lẽ vì có chữ trường nên mình nghĩ nó sẽ rất bình thường và theo motif cũ nên có bơ qua. Nhưng mà khi đọc thì ấn tượng lại rất khác. Nó gợi hẳn một sự hứng thú chứ không hề làm mình chán. Khoảng này, sẽ phải nói thêm.
    Về thể loại nói về trường học thì rất nhiều, mình cũng định viết một cái, nhưng đa phần nó rất ư là "ảo diệu". Nhưng fic của bạn thì lại không. Dù cho các tình tiết có phần rất là vi diệu như bạn nói, nhưng không hiểu vì sao (cách hành văn chăng?), bạn làm cho câu chuyện rất sinh động và thực tế. Rõ ràng, chúng ta không hề biết cặn kẽ nguyên nhân khiến các tình huống diễn ra (: nhưng bạn vẫn khiến cho người đọc (ít nhất là mình) cảm thấy tin vào câu chuyện. Đó có thể coi là một thành công.
    Cái thành công lớn thứ hai chính là xây dựng nhân vật. Điều này không phải tác giả nào cũng có sẵn kĩ năng như thế. Bạn chú trọng vào suy nghĩ, hành động, nội tâm và tính cách nhân vật một cách vô cùng hợp lí. Các nhân vật được bộc lộ hết mình trong các tình huống, và đọc vào hầu như không có tình tiết nào nghe nó gượng cả. Cộng với khi bạn đề cập tới các chi tiết về nhân vật, bạn lại lồng ghép nó rất khéo vào trong các tình huống, không khiến cho mạch truyện bị rời. Đó là những điểm rất tốt và mình muốn bạn phát huy a~
    Có 2 nhân vật mình cảm thấy bạn xây dựng rất hợp lí và chính xác, là Bạch Dương và Song Tử. Một 'vua' đúng nghĩa kiêu ngạo. Và một nàng công chúa cũng rất 'công chúa' đấy. Cách bạn để cho Bạch Dương hành động, suy nghĩ, nói chuyện rất hợp với nội dung cũng như những gì bạn muốn thể hiện. Còn với Song Tử, cô nàng chưa quá nổi bật như Bạch Dương, nhưng mình thích là vì nàng ta thể hiện đúng tâm lí khi đối diện với Ma Kết nha. Đúng với những gì nên đúng đó. Mình cũng chả biết nói sao nữa :v
    Còn một điều mình khá thích nữa là hầu như không có lỗi về diễn đạt và chính tả, đọc rất thoải mái. quan trọng là cách hành văn cũng rất hợp. Mình muốn học hỏi ghê luôn.
    Nói thật là mình mới đọc có một nửa của chap 4 thôi. Nhưng thấy fic này thật sự hay đó. Mình hóng chap mới và đọc tiếp đây. Thiệt ra hôm qua nghĩ ra được một vài ý khác đóng góp cho fic mà tự nhiên bây giờ quên rồi, khi nào nhớ mình sẽ lại quay về comt tiếp nha.
    Chúc fic này của bạn thành công. Đừng có giảm bớt từ trong chap, ngắn quá mình sẽ chờ đến chết mất =)) Nói chung là, cảm ơn bạn.
    Tối mát nha.

Last edited: 6 Tháng hai 2017
  9. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o SWAT Staff Member
    • 525/213

Chòm Sao:
    Xử Nữ

Phủi cfs đón năm mới =3=

Nếu em không đặt tên nhân vật theo 12 chòm sao mà GTNV có giới thiệu chòm.sao thì đặt prefix là fanfiction hay fiction thế?

Mình thấy tùy vào cách bạn gọi nhân vật trong truyện theo tên thường hay tên chòm sao :3
    Nhưng để chắc chắn thì nên là Fanfiction.

Em hóng lắm đó, em muốn fic của em được nhiều like nhưng mà...nó dở quá nên không được like...Chỉ cho em cách viết horror SE kết thúc không vô lí, fic hay, nhiều người đọc + nhiều người like.
    Mong mọi người sẽ trả lời cho em biết. Còn em là ai thì chắc ai cũng biết rồi, kiểu xưng hô :))

Mình không có nhiều kinh nghiệm viết horror, nhưng nếu muốn fic không có nhiều tình tiết vô lí thì bạn có thể lập qua dàn ý các sự kiện trước rồi dựa vào đó viết truyện. Còn lại nhờ các bạn trẻ ghé qua thử tag các bạn viết kinh dị ổn định cho lời khuyên xem sao? :3
    ... Em là ai thế? :v

#Trả_lời_cfs_1347_từ_một_bạn_nào_đó :
    Mình review nè :333 Mặc dù mình không chắc là review của mình có đúng hay không :)) Nhưng sẽ ít spoil để tăng độ "kịch tính" khi đọc :v
    Quái Trường là một fic về School Life, hoặc Slice of Life trộn lẫn thêm cả Mystery và Fantasy nữa. Nội dung hay và cuốn hút, sẽ là một lựa chọn tuyệt vời đối với những bạn thích Fantasy, Mystery mà không có Scifi hay Horror xen vào :vvv Mình có thể chắc chắn nó không thuộc thể loại Horror vì Summary tác giả có nói thế =)) Cách xây dựng, miêu tả nhân vật độc đáo ; chap dài và đăng đều mỗi tuần, sẽ không để bạn phải chờ mỏi cổ đâu ~
    Tác giả đã nói không drop fic rồi bạn nhé, nên bây giờ bạn có thể yên tâm phần nào mà thưởng thức bộ truyện này rồi ~

Bạn trẻ chủ cfs 1347 vào nhận hàng nhé =3=
    ... *Lại nhớ thằng Lú mấy lần nói sẽ không drop mà cuối cùng vẫn đem con bỏ chợ :'(*

Hai lý do duy nhất để tôi đến với diễn đàn là Độc Chiếm và Đế Tâm, thế méo nào mà một em thì ngâm dấm chua còn một em thì phũ phàng tuyên bố 2 tháng nữa mới ra chap :)) đau đầu thế :))
    Gọi hồn hai thí chủ, khi nào thì bần tăng mới có thể đọc chap tiếp theo nhể? :))

Triệu hồi Sagi Il3ena Canceria ~

trưa hôm qua có một giấc mơ rất ... quái lạ :v Wan dành giải nhất contest 2016 khi viết về Cháo - the best waifu của 4rum, sau thì truyện xuất bản cả nước và vô cùng nổi tiếng, Can nhân đó mở một fan club về Cháo, cả Lú cũng hồi sinh lại nữa .... Thật sự thì đây là giấc mơ quái nhất từng gặp, ban đầu tính ko kể nhưng thấy hài hài lại lết vô cfs, cầu cfs được đăng :v

wander Canceria
    ... Nghe đến đoạn waifu là mình đã muốn kiếm con hàng nào viết cfs này ra kì thị rồi :v :v

10. Hoshi Akari

Hoshi Akari Hành Tinh
    • 118/128

Chòm Sao:
    Song Ngư
    #1352 nếu đoán không lầm thì có phải em không hả Mochi Hayashi . Nếu đúng vậy chị gửi đám tài liệu qua cho. Còn không phải thì thôi :v

Feya Seryy and Mochi Hayashi like this.