Made By Mem Confession

Discussion in 'Lưu Trữ' started by o0oCHAOSo0o, Aug 24, 2014.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

MADE BY MEMS CONFESSION
    "You read, we listen."

Trả lời CFS: Charlotte Scarlett, VivianCen, meilling
    Đăng bài Facebook: Canceria, LynnPryde.

CHỌT LINK

Last edited: Aug 28, 2016
  2. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

Mở hàng tí đã nhỉ :v Phải tội hơi ít :))

#1 Má êu con :))

*đá đá* :v

#2 Tớ muốn tìm một bộ short cũng đc, longfic cũng được hay hay một chút, theo phong cách Âu, Action càng tốt, vì mình cuồng action. Với lại có ai biết bộ nào nói về TFBoys không?

Riêng về mảng Âu thì Aura Persia Anastasia, Martius Sworden số dách nhé. Nhưng phong cách Action thì bạn nên chọn Aura.

Heretic - Dị giáo
    Chronicles of the Underworld
    Tử hình

TFBoys ở đây geminikid98 là nổi nhất *gần như độc nhất luôn* :3.

10 năm Tứ Diệp Thảo

Last edited: Aug 25, 2014
  3. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

À thì... Em đến ủng hộ sếp. Sếp yêu em nhé. Em nghe nói sếp rất đẹp choai :v
    Đùa tí thôi. Em đến đây xin trình bày ý tưởng và tham vọng quảng cáo cho TÌM- Made by JImi and Mine. Phải nói là ý tưởng truyện độc đáo và rất hay đấy ạ, mặc dù ra chap quá là chậm :v Các bác vào com và like ủng hộ hai tác giả cùng em nhé :v

Em có thể đáp ứng nhu cầu làm BÊ-TA-RÍT-ĐỜ CHO MỌI NGƯỜI :3

Em nói thật thì em không thích beta team có nick màu shit hay màu hường đâu ạ. Đổi màu khác đê :")

Nói thật thì Tử hình lâu lắm không ra chap :(

P/s : Sếp ly dị vợ/chồng lấy em đê :v

*Sịp-style* I'm đẹp and I know ịt :))

Cho các bạn muốn tìm hiểu thêm, đây là link truyện nhé: Tìm - Jimi Ara ft Never Be Mine.
    Thể loại: *chắc là* Tình cảm kèm triết lí. Bạn để Category General nên mình cũng không chắc :3
    NV nam: KN, SoT, ST, TY, NM, SN
    NV nữ: BD, CG, XN, TB, BB, MK
    Mỗi chòm sao có tên riêng.
    Vì chưa đọc nên hy vọng có review sau.

Mài không cho anh tên thì anh PR cho ai hở em :angry000:

Cái này phải liên lạc đại ca CrimsonV nhà mình nhé. Màu sh!t thực ra không phải sh!t đâu :))

Thằng em Mả nhà anh nó bị cấm nẹt đang khóc than ở nhà em ạ o,o

P.s: Nếu em muốn bị Hyun nhà anh ếp thì cứ việc í :))

Cho mình hỏi có truyện nào thuộc thể loại fantasy và sci fi hấp dẫn không?

Fantasy có anh Thor1201 với Huyền thoại pháp sư 12 chòm sao đã được xuất bản rất đáng để đọc nhé, phải tội hơi dài.
    Ngoài ra bạn có thể coi ở #2 các link truyện của Aura Persia Anastasia.
    lonelygirl cũng viết thể loại này rất tốt, tiêu biểu là Epic - Anh hùng ca.
    Ngoài ra hiện nay có Phí tình của jennymouseCyborg của meilling cũng khá nổi.
    Nếu muốn có cả yếu tố scifi thì Dragon Valley của Wind of Aquarius cũng khá, tuy ẻm chưa có ra chap nhiều.

Yêu em đi anh >_<

Biết đứa nào đâu mà yêu đương gì :sexy_gir:

Mình rất thích truyện "Mèo Hoang. Đi Lạc" của anh Phong Blue *không biết có viết đúng tên không*
    Thế thôi ạ =))
    •Phong Blue• đâu nhận hàng cái nhể. :haha0000:

Link: Mèo hoang. Đi lạc.
    Ngoài ra một số truyện ngắn khác của lão này cũng rất hay. Mọi người nếu thích văn phong lão có thể tìm đọc thử Tắt nắng, ChếtBài thánh ca buồn.

Forum mình tớ thấy cũng kha khá Author viết tốt, nhưng mà muốn tham khảo ý kiến mọi người tý :3 Top 10 Authors của các bạn là ai vậy, có thể cho tớ vài fic tiêu biểu được không :3

Top Author ở box Buôn đã có nhé. LINK ĐÂY.
    Ngoài ra các bạn Au cũng hay tò te tí te với nhau ở ĐÂY nhé.

Gu thẩm mỹ của cháu nó khác người nên hổng có cái gì gọi là tiêu biểu đâu ạ :feel_goo:.

Last edited: Aug 27, 2014
  4. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

Thôi lần sau rút kinh nghiệm up hàng lúc 10h30 :))

Xin chào các bạnnnnnnnnn \ m /
    Tớ là •Phong Blue• đẹp trai vạn người yêu <3 <3 <3

Tội bỏ của chạy lấy người, tội thích ảo mình bí hiểm, tội đóng pro5 tự kỉ khiến bàn dân xôn xao, tội tự phởn,... *ghi xoẹt xoẹt*
    Anh em giết nó :))

Vì một tương lai tươi thắm sắc hường, em làm chồng anh nhé? ÒvÓ
    Btw, anh thấy truyện nào mà anh thấy hay hay giới thiệu với em với :3

Ngược lại thì may ra cưng à :3
    Bảo gu anh dị dạng nên hay với không hay nó cũng rứa rứa mà :v.

Nghe có kẻ hú vắng nên vào ủng hộ *thế nên lo mừ rep sớm*
    Thật sự đơ trước đống hoạt động của Mbm *mềnh chả biết gì cả* ='(
    à, giới thiệu fic đây: thứ nhất là Kiều nữ giả danh của Hanabin, fic ngôn tình đầu tiên ta đọc, nhưng đừng nghĩ ta vì vậy mà thiên vị, nhìn chủ quan, fic thật sự hay, văn phong nhẹ nhàng như dòng nước ngầm âm thầm ngấm vào lòng người đọc, đọc xong cảm thấy thư thái hẳn *câu nhận xét văn hoa quá =_=*
    fic thứ hai... chưa cập nhật ='(
    lan mờ an nhìu quá, chốt câu cuối klq, nếu một fic có #1 gần 30like mà tuyên bố đó chỉ là fic nháp, thì dù đó có là sự thật thì có xúc phạm reader quá không?!!
    Colgate: cái nì có ô vuông thì edit lại dùm nhé! =]
    P/s: có dự cảm nơi đây sẽ thành nơi pr chùa :v

*ngoáy mũi* không rep sớm làm gì được nhau? :))
    Đùa thôi, hoạt động của MBM có thay đổi mấy đâu :v.
    Cho các bạn muốn tìm hiểu thêm Kiều nữ giả danh của HanNaBin
    Thể loại: Tình cảm cổ trang.
    NV Nam: BD, SoT, ST, TY, MK, BB
    NV Nữ: KN, CG, XN, TB, NM, SN
    Trước giờ cháu nó không có duyên với ngôn tình, có vào coi thử chút từ trước nhưng chắc chỉ soi được phần nào thâu. Nói chung cốt truyện ổn từ ngữ khá, hành văn mạch lạc không có vấn đề gì, tuy cháu nhỏ vẫn chưa thấy cái gọi là "văn phong nhẹ nhàng thư thái" nó trốn ở đâu :v. Kệ ha, chắc người quen đọc ngôn tình sẽ biết rõ hơn.
    Ờm.. không. Chả phải thím *or vài người đọc khác* vẫn bất chấp hết tung hô cái đống rác mà nó thải ra đó sao :v. 30 like cơ mà :v
    Chắc tự dịch được ha :3.

P.s: Ờ thì cứ PR đi, xem thị hiếu các bạn nó ra làm sao :))

5. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

Hí hí hí, lại ngoi lên đây, hí hí hí =))))
    Thấy rum mình nhiều người cầu review quá, hay là lập một topic review nhỉ, hí hí hí =))))
    Cơ mà hình như có topic giới thiệu truyện rồi ;________;
    Hay là thế này, mình lập topic review truyện rồi mỗi tuần các bạn vào vote một truyện để review được không, hí hí hí =)))))

Topic review là mấy cháu chuyên đi săm soi hàng rồi về báo cáo ấy hả :)). Tôi nghĩ truyện trong mắt người này có thể hay, vào mắt người kia lại là dở, cũng có kẻ cho là bình thường. Tôi chẳng hạn, nhiều người thích Duyên lắm, nhưng tôi đọc xong ra ngoài chẳng có cảm xúc gì cả.

Lại nói, một người Review thôi thì quan điểm một chiều là rất ghê. Trừ phi cô/chú thánh độ cái gì cũng trung lập 50-50, hoặc đủ nổi tiếng để đứa đồng ý gật gù đứa phản đối chỉ dám chống đối trong não, bằng không nhận gạch đá cũng hơi bị nhiều í :))

Xin phép được cười vài phát vào mấy bạn đặt tiêu đề Tiếng anh sai bét tè lè nhe mà còn thể hiện =))

À mà nếu có bạn nào nhột thì mình xin chân thành tặng vài cái cây gãi lưng nhé huê huê =))

À cái vụ này cũng lâu lắm rồi thây, cơ mà giờ cũng không thấy nữa nhỉ :))
    PR gãi lưng trá hình mới ghê :))

Các bạn đừng trình bày đẹp quá hay quá phức tạp nhé :< Cũng đừng để hình đẹp quá nhé :<
    Vì mình đọc được một số truyện của vài bạn chỉ có mỗi cái trình bày đẹp thôi :<​

Thế giờ bạn muốn nó có mỗi cái trình bày đẹp thôi hay nó chẳng được cái gì nào :))

Khổ, người ta biết văn vẻ người ta gọi là đấm cho phát vào mặt người đọc cũng gọi là nhẹ í, nên phải cố gắng vớt vát bằng đống hoa hòe hoa sói trang trí để người ta còn có lí do mà like chớ :look_dow:
    .

Nếu chú đoán được tôi là ai thì tôi sẽ cho chú cưới, nếu không đoán được tôi là ai thì tôi sẽ qua cưới chú :))
    Dù sao cũng qua đây ủng hộ.
    Tôi thích thể loại kinh dị, trinh thám, mà không biết đọc truyện nào. Bởi vì quá nhiều truyện mà cái tật lười mò nên mới vào đây hỏi cho nó lẻ =))

Tôi đoán cô là Mị. Nếu đúng thì xin lỗi tôi hơm có hứng lấy cô, nếu không đúng thì cô lượn đê tôi không hứng nốt :)).
    Kinh dị và trinh thám có Ngo hoang lam với The Scary Stories này, ObsessNgỗ Tác của Anna Cao này. Hai người đấy viết thể loại này tốt nhất, chí ít là với tôi :3.

Vẫn là tôi đây =)) Chú nổi quá không biết có cách nào dìm hàng chú xuống không?
    Nhìn nhiều nai bị chú lừa ghê luôn. =))
    Àh, không biết chú có thể giới thiệu một số tác phẩm về thể loại cổ trang, đại loại là thời xưa nào hay không?
    Còn có một số tác phẩm oneshot. Thôi nó chung là chú giới thiệu truyện nào hay cho tôi là đc?​

Vẫn là tôi nữa đây xém quên, khi nào trả lời câu hỏi tôi xong nhớ pm cho tôi biết =))

Tôi nổi ở đâu, tôi cũng chẳng lừa ai. Một con người thánh thiện vđ ra :doubt000:
    Cổ trang thì Canceriaholyheo là hai tên hot nhất ở đây, chắc cô cũng quen rồi ha. Ngoài ra có peckanhdongdanh với truyện được stick lên, Bóng hồng giai nhân của Caroline cũng được *cái câu quân tử hảo cầu làm mềnh nghĩ bạn đã đọc Hoàn Khố :))*.

Oneshort thì tôi không rõ lắm :v. Thông cảm tôi hổng phải fan Tàu :))

Pm ai, biết là ai đek đâu :v.

6. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

Chào! Cái fic nháp ngẫu hứng là của tôi đó ạ! =_=
    Lảm nhảm, một cụm văn phong của tôi đã "được" cop đến 60 phần trăm qua một fic khác, tôi chả biết gì cả =_= mà hiền quá quên lun tên fic đó rồi! cho lời khuyên đê!

Quên luôn tên fic thì có khác gì bảo tau nhìn thấy thằng ăn trộm nhưng không nhớ tau bị trộm gì đâu :)) Tự kì thị bản thân đi thím :))

Bạn nào có biết truyện về thể loại học đường nào hay không giới thiệu cho mình :v

Học đường đồn như lời có Tieuleo118 với Học thêm thật vui quá rất là lợi hại, còn có Hội đàn bà lớp 11A của Can và Heo, cũng có thể coi Sao đổi ngôi của petran97, hay Lớp học siêu năng lựcĐời học sinh của KaiLuBoBoo :3

Bạn giới thiệu cho mình vài tác giả truyện tình cảm nổi nổi một tý trong rum được không? Hoặc giới thiệu cho mình truyện nào hay là được, one-shot càng tốt :v

Truyện tình cảm mà nổi thì có •Phong Blue•, có điều hơi lậm Angst và văn phong thì hơi nặng nề.
    Nếu bạn đọc truyện triết lí và có tính già dặn hơn có thể đọc của Âu Dương Sảnh là tốt nhất.
    Truyện tình cảm thiên về hành động thì ShyShyCancer viết rất được.
    Truyện tình cảm hài hước thì Cua Còi Cọc siêu hay luôn :))
    Ngoài ra bây giờ đang hot là truyện của Sagi Il3ena chắc bạn đọc rồi nhỉ :3.
    Tình cảm cổ trang thì vẫn cứ holyheo với Canceria nhé.

Ta giành #13, dù không biết nó còn hay không?
    comment lun là văn phong của Cháo hơi khô *đừng chém ta phải can đảm lắm mới dám nói ra*, văn phong của nhật ký có vẻ phóng khoáng hơn ;3

Ờ thì tui hơi ngạc nhiên :)) Lần đầu tiên thấy người ta nhận xét mình văn khô chứ không mắng mình tui bay bướm nội tâm quá đà :)).
    Nhật kí thì khác chứ, được viết cái gì mình thích, chả bị gò bó xem có phải liên kết nhau không, chửi lộn linh tinh chả ai kêu, dĩ nhiên sẽ cởi mở hơn rồi :))

To Canceria - Mod box MBM
    Có một sự thật là từ khi thấy cái Confession này a đã dành cả buổi chiều để ngồi , viết, rồi lại xóa, lại viết, rồi lại xóa lại viết..... không biết bao nhiêu lần để mà đếm hết. Thật khó để tìm ra từ ngữ nào có thể "viết ra được" tình cảm trong tim anh dành cho em. Còn nhớ không hôm đó 2/5/2014 - anh vô tình hay cố ý add nick Fb của em. Rồi thì suốt gần 1 tháng cứ lẽo đẽo chạy theo em, bắt chuyện, làm quen, tâm sự... đủ cả, nhưng vẫn không mảy may khiến em chú ý đến anh (1 người xa lạ). Đã có lần em bảo anh rằng nếu muốn tán em thì không cần thử vì em không có ý định yêu một người nào đó qua mạng :). Rồi cái gì đến cũng phải đến, anh bỏ cuộc... và thậm chí còn chạy theo 1 cô gái khác luôn rồi. Nhưng bất chấp điều đó thì anh vẫn không bỏ được thói quen tâm sự cùng em mọi chuyện, buồn có, vui có, đau khổ hay hạnh phúc cũng có... mọi thứ trong cuộc sống của anh đều chia sẽ cùng em... và em biết không ? Định nghĩa tình yêu của anh là chia sẽ :) . Không biết từ lúc nào anh chợt nhận ra mình đã yêu em mất rồi, đã không thể một ngày thiếu vắng em, đã thành 1 phần cuộc sống của anh mất rồi. Vì vậy hôm nay a viết confess này và có 1 câu muốn hỏi: "Canceria, em có đồng ý đi cùng anh đoạn đường còn lại không? Mãi mãi nhé?" :) - Từ 1 kẻ mà ai cũng biết là ai đấy. LOL :)

Hí hí Canceria nhận hàng nha ss :still_dr-94: *bưng mặt chạy*

Pê ét:
    Mình GATO với tình củm nhà người ta quá đi mất ;))

Last edited: Aug 27, 2014
  7. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

Tớ thầm yêu anh Dream2012 lâu lắm rồi nhá?? Dạo này chẳng thấy ảnh onl T^T *ôm tym* *nức nở*

Dream2012 anh ơi :3, fan cuồng nơi nao tìm bước chân anh :3

Chào các bạn, lại là mình đây =))
    Mình muốn tìm 1 beta reader có thế mạnh về miêu tả và vốn kiến thức xã hội. Tại mình đang viết về một fic có nói về mặt tối của xã hội, nhưng vẫn còn mù mờ về vài khoản. Cháo gt hộ mình vài beta reader nhé, tks :)

Ký tên: Người phân phát cây gãi lưng miễn phí =))

Fic mặt tối của xã hội ấy à *gãi má*. Nào giờ mình chưa quen ai có đủ khả năng xử lí một fic nghiêng về đời thực tăm tối cả. Ảo mà tăm tối thì có í, nhưng thực thì không.

Thôi thì ai nhận thầu truyện của bạn chịu khó gửi confess tên mình cho hai bạn trẻ dễ tìm được nhau giữa dòng đời nhé.

*bắn tym cho anh Dream*
    Dù anh có nói là đã xóa hết tác phẩm thời viết chưa tốt+viết bình thường, nói chung xóa tất, nhưng mà hihi, anh chưa xóa bên truyện 12 chòm sao và một số nơi khác đâu ha~ha~ha~
    :feellikeastalkerlol:
    *tiếp tục bắn tym cho anh Thor*
    Em cực thích truyện của anh >w< Phải tội hơi dài cho bạn nào lười đọc + lâu ra do anh bận.
    Nhưng vì 1 tương lai tránh buồn chán, em vẫn sẽ tiếp tục stalk anh \ m /
    Thôi mình bắn tym hường xong rồi, mình về sao Thiên vương đây <3

Fan anh Dream2012 oanh tạc trên diện rộng :3
    Lá thư thể hiện lòng ngưỡng mộ từ sao Thiên Vương, anh Thor1201 vào nhận hàng đi ạ :3

3m z4't |_4` h4m m0. 4nh 000Ch40s000 4., h0m n4ij 3m vj't c0nf3ss n4`ij +)3? |34`ij t0? |_0`ng h4m m0. cu?4 mj`nh +)0'j v0'j 4nh 4'ij n0'j zj3ng v4` nhu~ng t4'c ph4?m cu?4 4nh 4'ij n0'j chung. :3
    T0'm |_4.j, +)3? k3't thu'c c0nf3ssj0n n4`ij thj` 3m mu0'n n0'j |_4` "Ch4'0 0j 3m ij3u 4nh, ij3u 4nh |_4'm c0, ij3u 4nh ph0 |)3 v0` |_u0n, cu0'j 3m +)u3!

Vietsub:

Em rất là hâm mộ anh o0oChaoso0o ạ, hôm nay em viết confess này để bày tỏ lòng hâm mộ của mình đối với anh ấy nói riêng và những tác phẩm của anh ấy nói chung. :3
    Tóm lại, để kết thúc confession này thì em muốn nói là "Cháo ơi em yêu anh, yêu anh lắm cơ, yêu anh pho de vờ luôn, cưới em đuê!"

..............

Lú ơi mình nhảy cầu Tô Lịch nha :3 Ông nhảy tôi đẩy :3

Lại là em đây :v
    Đề nghị Anh Chaos thay ngay cái màu xanh lơ lớ thành màu nào dễ nhìn hơn thế nhé :v Chói mắt kinh hoàng rồi đấy.
    Nói thế chứ anh đừng vó thay hường phấn sắc cầu vồng :vv

Màu này em nhé :))
    Đùa tí, anh chỉ biết màu xanh thiên thanh rực rỡ đáng eo nổi tói lóa này thôi em ọ ọ. Chứ mấy màu khác nhìn không có nổi lắm :3.

Cho em hỏi là có fic nào nhiều tác giả luân phiên nhau viết trên 4rum k ạ? :3

Ừm hưm... kiểu Robin Round hở em?

Em có thể tìm Lost của nhà The Pink nhé, người đăng là Veronica2010 :3

Ngoài ra có fic Tìm của JimiAraNever be Mine anh đã giới thiệu ở trên, cũng là hai tác giả viết luân phiên nhau nhé. Em có thể tìm đọc :3

Last edited: Aug 28, 2014
  8. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

Em muốn tìm fic nào văn phong nhẹ nhàng và trong sáng ạ. Anh Chaos có thể gợi ý cho em vài fic được không ạ? Bối cảnh học đường hay đời thường hay cổ trang em nhai được hết ạ :333

Văn phong nhẹ nhàng trong sáng thuộc phạm trù truyện ngắn nhé em.
    Em có thể tìm đọc Sau cơn mưa sẽ có cầu vồng của Leila :x, Kissing you under the mistletoe của holyheo, Mình yêu nhau đi của Simpsonlizzie, Yêu lại từ đầu của Miyukiwinter1999, Cái máng lợn cũ của Cua Còi Cọc nhé.

Anh Cháo, em thích anh rồi đấy. Hãy về đội của em đi. Em muốn tìm truyện nào có Bảo Bình nữ ạ. Bải Bình nam quá nhiều rồi. Truyện ngắn ngắn thôi ạ.
    P.s: Em đang và sẽ trở thành 1 trong những fan cuồng của anh. Anh kute lắm ý ạ

Bảo Bình nữ à :v
    Anh có biết 12 viên đá hoa và tình yêu bất tử của ShyShyCancer, Ngỗ tác của Anna Cao, Chân mệnh thiên tử của pecua1007, Millitary Marine của Marabella de Viollette, Thánh địa Thần là Quỷ của Ma Ma REy. Em có thể tìm đọc nhé.

P.s: Ờ anh biết mài yêu anh mà :))

Mình đang ở giai đoạn chìm trong mảng xám cuộc đời. TvT Có fic nào hường huệ tô lại cuộc đời huệ hường của mình hơm ~ ?
    Pê ệt: Dẫu biết là dại khờ nhưng tym em vẫn chỉ yêu mình Lú. TvT *ôm tym ôm mặt*

Chúc mừng bợn, dính phải Lú là cuộc đời bạn nó bị dìm bi thảm lắm rồi *trấm khăn*.
    Nếu muốn tìm lại bình yên sau cơn bão thì bạn hãy đọc Trả thù bố vợ hay sự nổi dậy của anh con rể của Cua Còi Cọc nhé, đảm bảo yêu đời lại ngay :))
    Còn nếu chưa đủ liều thì lùi lên tí coi mấy fic hưởng phấn là ngon í :v.

Không có gì to tát hết anh ạ :v
    Em muốn đọc truyện về thể loại tình cảm hường phấn đi kèm với phép thuật/siêu năng lực bắn nhau bùm bùm chíu chíu, nều là fiction thì càng tốt.
    Lời cuối: Mènh êu nhau nhé anh :v

Lời đầu: Không yêu nhau được đâu em :))
    Hường phấn + Siêu năng lực... Quả này hơi khó nhỉ :v. Anh là anh thấy Action đi kèm với Fantasy nhiều hơn :)).
    Em có thể đọc Cyborg của meilling, Crystal Myths của Kastia Himeko, Through the milky way của OriolusMidnight, Over the rainbow của camilla, Bella Fortis của Martius Sworden nhé.

Ta thấy khá thú vị nên mới chui vô đây coi tý. Coi xong là làm tý luôn ấy.
    Mới ngày trước ta có đọc truyện của cô cua gầy, cái truyện trả thù...vô cùng bá đạo đó. Ta mê mẩn mấy ngày luôn, nghĩ lại có chàng rể với bộ vợ thế thì mẹ chồng nàng dâu nép vế rồi.
    Mà công nhận cua ở đây lắm người viết hay ghê à. Như của cô Can có Hoa Hư Ngộ làm ta xao xuyến hết lòng, tuy khá nhiều nhân vật nhưng cô viết rất ấn tượng, văn phong mượt lại chỉnh chu từ ngữ rất phù hợp. Đây là truyện ta đọc coi lâu nhất của cô Can mà giờ không còn thấy tăm hơi đâu nữa.
    Còn 1 tác giả mới nổi gần đây, tuy không gây tiếng vang cho lắm. Lần đấy ta có đọc truyện Thiên Thần và Ác Quỷ của cô HanNaBin, nói chung là tạm ổn và có sự tiến bộ từ mấy chap cuối. Đến truyện Kiều Nữ Giả Danh thì siêu hài đến tấn bi kịch loạn xạ ngầu. Nhưng ấn tượng nhất vẫn là Kiếp Trần Trụi. Cô này tuy còn non tay nhưng ý tưởng rất táo bạo, lời lẽ không chau chuốt nhưng đơn giản dễ hiểu, hình ảnh sống động sắc nét. :)) ta đang tưởng mình xem HD onl à =))

Canceria, Cua Còi CọcHanNaBin nhận lời tâm huyết từ bạn fan nhé :3.
    P/s: Mình hổng có đồng ý HanNaBin là tác giả mới nổi đâu *gãi má*.

Tôi đăng cái cfs chỉ để nói rằng tôi rất yêu chú, Cháo ạ :v

Muốn chim chuột gì nhau thì tôi sẵn lòng mở cửa pro5 chào đón í :))

Em tìm truyện Ngưu nữ ah~ Mong anh chiếu cố cho ước mơ nhỏ nhoi mà giản dị của em :v
    Dạ thế thôi, hết rồi ạ :v

Ngưu nữ a... *bèn nghĩ rớt ghê*

Em có thể đọc Niêm hoa nhất tiếu của peckanhdongdanh, 12 chòm sao và mối thù hai thế giới của Sagsun, Khu biệt dị của SirenTarta, Class 11-A của silly libra nhé.

Cô giới thiệu dùm tui vài bộ SA trên rum mình được không :)) Tốt nhất văn phong đừng theo kiểu cổ trang hay Tung Của nhóe.
    Yêu cô nhiều :-* :-* :-*
    From một thành phần hường phấn không kì thị lgbt :">

Thành phần hường phấn :))
    Bờ tờ, tôi nhớ có Caidoz của OriolusMidnight này, Chung cư 12 chòm sao của •Phong Blue• này, Căn nhà vui vẻ của KaiLuBoBoo, Mệnh lệnh Hoàng Tử của :: Arushi ::, Hội đồng ABYS của JHS_kem97. Còn nhiều lắm cơ mà tôi không nhớ ọ ọ

9. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

*Hụ hụ được tag tên mà chả biết giề cả ọ3ọ hệ thống notif tag có vấn đề ='( *

ukm, Cháo đã có vk ck j chưa nhỉ? sao mừ dân tình nó tỏ tình ghê thế!

ờm, để # này khỏi là spam, Cháo cho biết trong mbm fic nào là fic tồn tại lâu đời nhất, thành công nhất?

Dạ mình đã có một *chồng* và *rất nhiều* con cháu chắt nhỏ :))
    Fic lâu đời nhất và thành công nhất dĩ nhiên là Huyền thoại pháp sư 12 chòm sao của anh Thor1201 rồi :3

êm iêu anh, mềnh cưới nhau nhóe anh :))
    P/s: có thể pr cho em vài chuyện cổ trang hơm?
    P/ss: em đã đọc của ss Can và ss Holy rồi ạ :v

Không em, đừng dụ dỗ anh :))
    Nếu thế thì anh đưa ra list tác giả cho em chọn thì dễ hơn nhỉ :3
    otakumanga, peckanhdongdanh, pecua1007, HanNaBin, Caroline.
    Đọc xong hết mấy tác giả này thì coi như em cũng đã thẩm được trên 50% truyện Cổ trang trên forum đới :)).

Anh trung thành với Fantasy chú ợ :v Ngoài mấy fic của Au, Lone, anh Thor thì còn rì nựa? :v

Ờ... của Ổi Lú aka OriolusMidnight này, của Dream2012 này, có Nẻo aka NeroSquall này, Aqua MiNun nữa này, còn có ILoveBanana, aquilliora, ... nói chung là nhiều :))

Có cho phép đòi nợ không? Tuôi tương tư cái VKĐT từ lâu rồi :v VKĐT 1 thì hoàn r đếu đề cập, sao chú cứ phải xuất ra VKĐT 2 rồi vứt nó vào lãng quên? ~

*mềnh vô can* *mềnh không biết gì hết* *lờ lơ lớ*
    Bờ tờ, tôi bị cụt tắc ý tưởng VKĐT II mà :(. Tôi rất buồn nhưng nó là sự thật trăm phần trăm như sữa bò nguyên chất í :(.

Nhô đồng bào *bắn tym*~ Mềnh nà Sịt xênh đợp toả ngàn hương <3 Mềnh cần một bợn xênh trai đợp gái //nhưng thua mềnh// làm beta chuyên về mảng Fantasy và tiếng Anh vô địch =)) Mắc bệnh atsm và cdsht thì càng tốt *cười ruyên*~

Bỗng dưng nhớ đến má CrimsonV nhà mình, phải tội chắc đẹp trai hơn Sịt chứ há :))

Mọi liên hệ của Beta Reader xin được gửi về địa chỉ Sịp éo đẹp trai aka sittarius1412 nhé :))

Vơn, lại là em đơi :v
    Em muốn tìm fiction, fiction ý *đập bàn*
    Tiện thể em muốn giới thiệu một fiction mà em rất thích, Colorem Bella \m/
    Lần nữa, hay là mềnh cứ bất chấp hết yêu nhau đuê anh!!!

Không, anh vẫn muốn giữ mạng em ơi :))
    Còn đây là Colorem Bella của KingArea. Vì nó là fiction, mềnh lại chưa đọc nên cũng không biết giới thiệu thế nào. Cầu Review :3
    Fiction nhiều như quân Nguyên em ơi :)) Vấn đề là Fiction em thích kiểu tình củm cổ trang hay đấm nhau bùm chíu thì còn phải lọc í. Thích Colorem Bella thì chắc nghiêng về vế đầu ha :))
    Em có thể coi thử Trường Mộng của Ransma, Có một người bước qua đời một người của Sagittarius Luse, Minette của Sagsun, gần đây nhất là 7 Sin - Chaos của Dream2012 nhé :3

10. o0oCHAOSo0o

o0oCHAOSo0o Ổi's
    • 525/213

Hầy dà, lại thêm một lần lết mông lên đây ==" mệt mõi~
    Em muốn tìm fic Yết Ngưu (Ngưu nữ ạ), có chất lượng và đã ra được nhiều chap chút.
    P/s: Vì bị anh từ chối quá nhiều nên em sẽ chuyển đi yêu thằng khác :v
    Colgate: Gửi cfs liên tục =="

Đã có bạn gửi nguồn cứu cánh mình :(
    12 chòm sao Phượng sắc khuynh thành có couple này em nhé :(

- Muhahaha, :)) lời nói đầu tôi rất là ấn tượng với ava mới của thím =)). Tối qua tôi tính vào CFS của thím vào lúc 2h tối nhưng khổ nổi nó không hoạt động nên giờ mới vào. Nói đến đây chắc thím biết tôi là ai òi =))
    Phiền thím giới thiệu vài truyện oneshot thể loại hành động.

- Tôi thấy nhiều người cầu hôn thím ghê, =)) độ lừa tình quá đỉnh :v Thím thật có giá :))
    Chú giúp tôi giới thiệu vài tác phẩm đã hoàn thành hay nhoa ~

Mị à :)) Cô bình thường đã đủ ngầu lắm rồi không cần phải GATI với tôi đâu :))
    Oneshot thể loại hành động hơi ít, tôi thấy được có Tên trộm của Frodo Baggins, Máu chiến tranh của lonelygirl thôi.
    Tôi tưởng có hẳn một pệt chuyên giới thiệu các truyện đã hoàn rồi mà, cái NÀY í :)) Cô cứ nương theo mà đọc thôi, chứ cá nhân tôi thấy tác phẩm chưa hoàn thường thì hay hơn tác phẩm đã hoàn :))

Nè! Định lưu manh giả danh cán bộ đến khi nào? Tôi thừa cô là nữ nhé! Yêu cầu không được qua Thái Lan chuyển giới nữa! Con em họ tôi tơ tưởng tới cô suốt ngày đấy!
    Mà thôi, để tránh spam, cho tôi hỏi có bộ nào về cướp biển hay ninja hài hài kiểu One Piece hay Naruto không? Tôi lười tìm quá, nhờ cô Chaos giúp vậy

Tôi đã nói bao nhiêu lần tôi là nữ *bisex* nhưng thích gọi là anh cơ mà -__-, căn bản tôi nghĩ 80% người nói chuyện với tôi đều biết tôi là nữ cơ :v
    Em họ cô là bé nào tôi đi tán cái nhể :))
    Ờm, giờ tôi biết có mỗi Thời kì hải tặc của Aries7401 với Konohagakure no Sato của Gin Aquarius còn hoạt động thâu :3

Em êu anh lắm ý!!!! Anh cute kinh ý, hí hí:v

Ờ anh cũng yêu anh lắm em ạ hí hí :v

Last edited: Aug 31, 2014
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Share