Loạt ảnh anime đẹp và người thật

Thảo luận trong 'Góc ảnh đẹp' bắt đầu bởi o0Bocapcon0o, 9 Tháng chín 2013.

1. o0Bocapcon0o

o0Bocapcon0o Thiên Thể

Yahoo! Messenger:
    PeDuongChuConAiNua@yahoo.com.vn
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Vậy là khỏi kiếm XN nhỉ, đền bù bằng 2 đứa khác =.=''... Ta thật là uy tín nhỉ *phổng mũi tự hào*:))
    Ryna Riley thích bài này.
  2. Ryna Riley

Ryna Riley Thiên Thạch

Chòm Sao:
    Xử Nữ
    chuẩn chuẩn :))
    o0Bocapcon0o thích bài này.
  3. Tiêu Nhiên

Tiêu Nhiên Hành Tinh

Facebook:
    https://www.facebook.com/Fei.stld
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    hỏi ngu chút nhưng mà ảnh anime là ảnh gì nhỉ [​IMG]
  4. o0Bocapcon0o

o0Bocapcon0o Thiên Thể

Yahoo! Messenger:
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Ảnh anime là ảnh vẽ theo phong cách anime, phong cách anime là một trong những phong cách vẽ của Nhật=)). À thì với mình, anime hơi khó định nghĩa, chỉ cảm nhận đc thôi (khác với wiki:))). Chung chung thì là vẽ người, vẽ cảnh kiểu minh họa, nhưng khác vocaloid và manga vì 2 thể loại này thường sử dụng đường nét to, hay màu sắc trải đều bóng bẩy(qua máy tính), và theo phong cách hoạt hình. Đó là theo mình, chứ đương nhiên sẽ nhiều bạn nghĩ khác. Nhưng bạn hỏi thì mình chỉ nói quan điểm của mình thôi, và topic này có ảnh anime là theo quan điểm ấy.
  5. Tiêu Nhiên

Tiêu Nhiên Hành Tinh

Facebook:
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    dafuq did i just read[​IMG] giới trẻ hiện nay định nghĩa về anime là thế sao hả trời [​IMG]
    không dám tự nhận mình cao siêu hay am hiểu gì cho cam nhưng với kinh nghiệm của một đứa biết đến+bắt đầu mò mẫm manga và anime từ hơn chục năm nay, xin thưa bạn là anime đếch phải là phong cách vẽ gì cả. Anime đơn giản là phim hoạt hình, và manga là truyện tranh. còn Vocaloid lại càng không phải là phong cách hay thể loại gì cả. Manga thì mỗi mangaka đều có một phong cách vẽ riêng, cũng như là mỗi studio làm anime có phong cách riêng (điển hình như rất dễ nhận ra kiểu thiết kế nhân vật cũng như art của Kyoto Animation chẳng hạn). Thế nên bạn đừng có nói phong cách manga này nọ lọ chai abc, abc hay bóng bẩy gì đó.

tóm lại thì
    ANIME ĐẾCH PHẢI PHONG CÁCH VẼ!!![​IMG]
  6. o0Bocapcon0o

o0Bocapcon0o Thiên Thể

Yahoo! Messenger:
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    See my icon? Yep! "Phong cách vẽ", vâng, cái từ đấy là do tôi, kèm với icon này: "=))"!!!! Bạn nghĩ người ta đưa ra mấy icon đấy để làm gì, thêm vào cho cmt màu mè hoa sói?! Xin thưa là đó là câu đùa của tôi, ai đọc cũng phải hiểu, cần thiết bạn lại đi dành gần chục dòng mổ xẻ cách nói người khác?!! Ờ thì có thể như bạn nói đó, rằng anime không phải như tôi nghĩ, nhưng thái độ của bạn thật sự quá đáng. Chẳng lẽ bạn nghĩ để trả lời giúp 1 mem thì phải mò mẫm tìm trên wiki và ra cái mà bạn vừa giảng cho tôi? Tôi dùng từ không đúng, phải, nhưng sẽ không tới phiên bạn phản đối kịch liệt rồi thêm thắt cả một đống từ khiếm nhã vô cùng, bởi vì tôi hiểu cái mà mình cảm nhận!! Bạn chủ yếu nói về cụm "phong cách" của tôi, vậy bạn biết xét đến cái "quan điểm" của tôi chứ, và không nhầm tôi cũng nói đó là hoạt hình? Viết những gì mình nghĩ, sai có thể sai bét, mọi người chữa lại giúp, đó là tôi, nhưng chưa bao giờ tôi lại nghĩ có kẻ lại lồng lên chửi bới quát tháo đủ kiểu như đạp vào mặt thế!! "Giới trẻ định nghĩa thế nào hả trời", "bạn đừng có nói phong cách manga này nọ lọ chai...", với tôi là mỉa, thật quá nực cười, tôi không có quyền nói sao?! Khiếm nhã, tôi ghét loại người từ đâu xộc vào vô tư rồi phán người ta vô tư tuốt. Đọc cái com như vốc nước vào mặt kèm mấy hình ảnh mà tôi muốn khùng lên ngay lập tức, tự hỏi bạn có thể nhận xét tử tế hơn?! Tôi biết tôi nói với mem com trong chính topic của mình thế này là chưa phải, nhưng kì thực tôi RẤT bực tức cái cách nói của bạn! Nếu bạn tức vì tôi, cũng như tôi chính lúc này. Đừng post bất cứ cmt nào quote lại lời tôi, tôi không mong ổ war nào, và cũng bởi nếu bạn muốn nói thì vào pro5. Hiểu rõ nghĩa nguồn rồi dạy lại người khác tôi chẳng có ý kiến, nhưng gạch toẹt đi ý nghĩ của người ta thì thật quá đáng vô cùng.
    Aqua MiNun, CrimsonV and ladykiller like this.
  7. Tiêu Nhiên

Tiêu Nhiên Hành Tinh

Facebook:
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    ờ mình thì lại rất có hứng thú với tranh luận [​IMG] tranh luận chứ không phải war gì nhé [​IMG]

Nếu như bạn đã không biết rõ ý nghĩa của anime thì đừng bao giờ đặt tên topic rồi giảng giải cho người ta như thánh sống như thế. Và đây là cộng đồng mạng, là một xã hội thu nhỏ, bạn nghĩ rằng bạn sai thì ai cũng phải nhỏ nhẹ góp ý cho bạn sao? Xin lỗi, không có đâu nhé. Bạn chưa va vấp trong đời, bạn chưa hiểu được xã hội phức tạp như thế nào đâu.
    À mà Vocaloid là một chương trình giả lập giọng nói theo giai điệu, xin hỏi bạn thế thì có liên quan gì đến vẽ vời với ảnh ọt nhỉ?
  8. Yang Long

Yang Long Hành Tinh

Chòm Sao:
    Song Tử
    Có lẽ bạn chủ thớt chưa hiểu rõ khái niệm của Manga và Anime rồi. Định nghĩa đơn giản nhất của Manga và Anime là:
    - Anime là hoạt hình.
    - Manga là truyện tranh.

Mỗi hoạ sĩ vẽ truyện tranh (gọi là Mangaka) đều có một phong cách riêng nhưng không ai gọi đó là "phong cách manga" cả. Còn Vocaloid là một phần mềm âm nhạc chứ không phải Manga hay Anime và thậm chí nó cũng không phải là một "phong cách".

Luôn tiện cho mình hỏi bạn có phải là một Otaku không thế? :v
    Rorolina and CrimsonV like this.
  9. Annais

Annais Hiền như tê giác :x

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Nana, chủ topic đụng phải otaku na >w<

Anw, vụ "không hề là war" này khiến Ann nhớ lại vụ "trào lưu vẽ chibi" (xấu tởm) của dân facebook (may phước Ann quá lười để đăng ký trò này)... Cơ mà chẳng biết đã tan chưa *bặm môi* Ờ, đúng chủ đề... thì bạn chủ topic nêu "quan điểm cá nhân" và vì nó chẳng đúng tí lào (chắc thế, Ann âu cũng chỉ là đứa đọc mấy truyện manga lổi lổi để làm màu cho thiên hạ) nên bạn Tiêu Nhiên sửa lại. Đơn giản vậy, xù hết lông nhím ra làm chi ? Biết sai thì sửa thuôi *gãi cằm* Bạn thường chơi trò critic trên box MBM kia mà ? Chắc cũng rõ ràng tường minh vụ này, nhỉ ?

Đới, có vậy.

Ann. Người bình thường.​
    Edited : @Yang Long : mong bạn đọc đc dòng này vì hình như db cmt là phạm luật OvO !! Nói thế chứ đầy đứa thấy Ann ngồi vẽ toàn bảo Ann vẽ theo "phong cách manga" hay hỏi Ann "bạn là otaku hả ?" (nhiều lúc hớn định vơ luôn, gật luôn *che miệng cười quến rũ*) ! Nói chung là manga/ anime đã trở thành một nền văn hóa. Nhiều người gọi nó là phong cách, thay vì trường phái, cái từ Ann thấy sẽ đúng hơn. Kiểu như trường phải tự do, siêu thực, lập thể... blablableo ~ Anw, sai đã là cái chung rồi *ngáp* bé xé ra to thôi. Ann cũng chỉ vì tọc mạch mà chui vô. Giờ cho Ann xin chui ra a~ *lẩn*
  10. o0Bocapcon0o

o0Bocapcon0o Thiên Thể

Yahoo! Messenger:
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    SPAM! Bạn có đọc cái cmt của tôi ở trên không? Thích tranh luận thì thông báo cái topic này của tôi không phải chỗ để tranh luận. Well, vốn ai cũng có thể nói khi sai thì không bắt buộc nhỏ nhẹ góp ý, nhưng đừng khiến tôi có cảm giác đang tranh loạn hay bị khiêu khích!!! Bạn bảo tôi giảng giải như thánh sống? Tôi đã nói rồi, khiếm nhã, và chẳng phải chính bạn đang làm điều ấy sao?! Bạn cũng nói, đây là cộng đồng mạng, nên xin hãy giữ sự tử tế. Nhắc lại lần cuối, đây là topic của tôi, việc lập hay không là của TÔI, Warn đã nghiêm cấm war hay spam, nên yêu cầu bạn đừng gửi cmt tương tự, có gì muốn nói vào pro5. Nếu bạn còn vi phạm lần nữa, tôi sẽ báo Mod.