Libra's Confession

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi Veronica2010, 5 Tháng tám 2015.

1. ButRac

ButRac The Voice
    • 173/213

Trang chủ:
    Facebook:
    https://www.facebook.com/ba.cham.969
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    #92: Ứ , mếu phải Rác :v Rác đã đến là ký tên đóng dấu xưng hô hẳn hoi :v Đã sửa:v

Last edited: 11 Tháng bảy 2016
  2. SakaiKimie

SakaiKimie Hành Tinh
    • 203/213

Nghề nghiệp:
    Author/Student
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    P/s: Há há, phải gọi là quá chói lóa =)) Hố hố =)) Hô hô =))
    Hồi trước tình cờ bấm trúng cái Libra Cfs này trên google mới biết đến 4rum này (chưa lập nick). Đọc thấy có mấy bạn rep dễ thương cực cho nên mình theo dõi từ đó luôn (hồi đó còn chưa có biết đặt tên gì cho hay nên chưa lập nick). Mình để ý thấy có vài bạn cung khác cũng lăng xăng ghé vào, đến mức chiếm gần hết rồi. Dàn rep hùng hậu quá, bữa trước thấy có vài bạn đang rep bỗng mọc ra cả đống à, thực sự thì nhiều lúc mình không phân biệt nổi đâu là Glo, đâu là Q.V. Trong đó, mình có thấy một bạn tên Holy bỗng dưng biến mất af, bạn ấy bị sao vậy? Mình cảm thấy đồng cảm với bạn ấy, ở cái điểm tốt nào thì không biết nhưng mà có điều là mềnh cũng hay bị chửi như vậy mỗi khi nói chuyện =_= Thôi tạm dừng gõ phím, mềnh dừng ""bút"" tại đây.
    Chúc cfs đông khách.
    p/s: Mình tên là Rin Susume Ohle !

Glo: tại mình “lăng xăng ghé vào” đó bạn :))
    Bạn cứ nhìn vào tên Glo với Q.V thì sẽ phân biệt được thôi :)) còn tên nick thì… bạn nhìn từ cuối lên ấy :v Đơi là Glo đáng eo nạ Gloria Cancer
    Mà hình như ý nghĩa của từ Glori… trong 2 cái tên đều giống nhau :3
    Hihi, tạm biệt bạn Rin, thanks for your ủng hộ <3

Beca: Dàn rep đời đầu gồm mình Miyu với Mie aka Sên nếu bạn muốn biết nhé =)) Rất cảm ơn bạn vì lời khen <3
    Và mình rất tiếc phải thông báo là Holy không qua được đợt thực tập…. Mà thực ra bây giờ đông thế thôi cứ chờ vào năm học là rụng hết =))

Sên: Thẳng ra là vào năm học rụng là đuổi hết =)) Há há =))

Miyuu: ihihihihi cám ơn bạn nha *thả tim thả tim* bạn là động lực để mình ngoi lên quăng hường quăng hoa ngày ngày =))))

Ấy mị muốn hỏi cái link gửi cfs ở đâu thế ? :v

Glo: ở cái dòng bạn vừa ấn vào ấy :))

"Tớ là tớ thấy mấy bạn Thiên Bình cứ như kiểu ở thế giới nào khác ấy, nhiều lúc hành động rất ngớ ngẩn, vừa đặc biệt vừa dễ thương như đứa trẻ ấy *trái tim trái tim*
    Vâng, đây là từ một Bảo Bình crush Thiên Bình, mà bạn ấy thả thính rõ nhiều với tớ xong đến lúc tớ thích bạn ấy thì bạn ấy bắt đầu xa lánh tớ :'( xong lại thấy bạn ấy thả thính với vô vàn đứa khác, thân thiện hồn nhiên như không biết gì ấy =.=
    Tớ nên làm gì bây giờ ?"

Sên: Do bạn trẻ ấy chán bạn rồi đấy =)) Ăn ở tốt quá nên bạn ấy bỏ là đúng =)) Đùa thôi :v Do thả thính mãi lâu quá bạn chưa cắn câu nên bạn ấy bỏ thôi. Túm lại là do Thiên Bình hòa đồng, mị cũng đi thả thích khắp nơi mà =)) Một phần là do cái tính dễ gần với dễ tính, một phần là do chán người này thì qua người khác, xong lại về người cũ (nếu có =)))

Miyuu: bắt đầu thả thính với bạn í đi :”> nếu bạn Bình bơ thì congrats, bạn đã thành tình cũ, còn ngược lại thì tỏ tềnh rồi tiến tới đi =))

Glo: Chắc bạn ấy biết bạn thích bạn ấy rầu = ]]
    Bạn tỏ tềnh luôn đi, chờ đợi chi nựa :))

こにちわ! Mình là chủ cfs #75, #80 và #94. Lần này lên đây với mục đích y như những lần trước. Sên: Được chứ SK, chỉ cần nữ chính là TB là được! Cp thì bạn cho Bình - Yết, Bảo hoặc Kết nha, được ko? Chừng nào đăng xong, ra khỏi ải Demo rồi thì lên wall librascorpio báo + đưa link dùm mình nha! Glo:-* Beca: Nói thật là mỗi lần đọc tên bạn mình đều liên trưởng đến beta thôi! Lam: Tại mình nghĩ chỉ có TB mới vào làm cho cfs được... P/s: Cái câu đầu tiên ở cfs này và cfs #94 đều là 1, có ai hiểu ko nhỉ?

Sên: Cho mị hỏi “SK” là cái chi rứa? :v
    (*Glo: là SakaiKimie đó má :v)

Beca: Erm tên mình lấy theo tên nv chính trong Pitch Perfect nhé đờ có liên quan đến beta đâu…

Q.V: Bình - Kết thì có Yêu lại từ đầu - Miyu (được treo truyện hot tháng luôn đó), không biết bạn đọc chưa.

Chỉ muốn nói là đọc cfs trong đơi thấy đời thực còn đẹp hơn tiểu thuyết nhèo lắm =))
    anw, mình hông chắc hỏi ở đây có được hông, nhưng mà mình có một người bạn rất tốt. Khoảng một năm trước mình có hơi bất ổn một chút và mình đã phá hỏng tình bạn của bọn mình, tuy nhiên thời điểm đó mình không nhận ra và cũng không muốn xin lỗi hay sửa chữa điều gì. Hiện giờ mình rất muốn tiếp tục làm bạn với người đó nhưng lại sợ phải nói xin lỗi, bởi vì mình sợ người đó sẽ không chấp nhận hoặc tệ hơn, người đó tha thứ nhưng chuyện này lại trở thành một vết gợn trong mối quan hệ của hai người.
    Có thể tư vấn cho mình phải làm thế nào không? :">

Sên: First, chúc mừng cfs của bạn rơi vào #100 =)) Hổng có quà gì hết đâu, khỏi đòi =))
    Second, thực ra mị thấy tiểu thuyết đẹp hơn, nhưng đó là ý kiến cách nhìn của mỗi người :3
    Last, thực ra đã là bạn rồi thì có tha thứ hay xin lỗi cũng chẳng có chút dấu vết gì cả. Bạn nói hết ra những suy nghĩ về cái sai của bạn, đủ thuyết phục và tin tưởng thì chẳng có gì hai bạn mất luôn đi tình bạn đó. Vậy nhé! :3

Glo: Nếu bạn sợ nhiều thứ thế thì thôi khỏi nói luôn đi từ giờ về sau khỏi hi vọng quay lại làm bạn luôn.
    Đó là cách duy nhất để quay lại làm bạn mà, bạn gạt hết những mối lo sợ vớ vẩn kia ra đi, nếu thực sự cần tình bạn đó thì bạn phải dũng cảm hơn thế này = )) dù sao các bạn cũng đã từng là bạn, thì tại sao lại ko thể bỏ qua tất cả để tiếp tục làm bạn. Tình bạn ko rắc rối như tình eo nên cứ thoải mái đi :3
    Chúc bạn may mắn :3

Q.V: Ah~ Đồng cảm, mình cũng giống bạn ở chỗ mình dại khờ mà chọc điên con BFF của mình, và thế là bé giựn và nghỉ chơi. Tính trong năm 2015 - nay tụi mình đã trải qua 4 lần li hợp ngược sủng đủ kiểu =)) Aye, trong một mối quan hệ chuyện giận dỗi cũng là bình thường, quan trọng là ta có biết nói tiếng xin lỗi hay không thôi, xin lỗi thể hiện bạn biết trân trọng mối quan hệ chứ không hơn thua chuyện đúng sai hờn mát. Khi xin lỗi bạn đừng mang tâm lí là sợ bị bơ, mà hãy chân thành và giả lả, dạng như vừa đùa cho người ta cười xong rồi “hihi, chuyện hồi bữa t sai rồi. Cho t sorry baby nha” là xong thôi. Đã áp dụng và thành công. *một thanh niên hay đi gây sự rồi xách mông xin lỗi chia sẻ*

Last edited: 14 Tháng bảy 2016
  3. ♎Hanako♎

♎Hanako♎ Hành Tinh
    • 140/170

Nghề nghiệp:
    Hủ nữ ăn bám daovientran.com
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Hế nhô! Mình là chủ cfs #75,#80,#94,#99 cùng 1 cái cfs nữa chưa được đăng lên. Hôm nay hiện hồn :3
    SakaiKimie: Lên wall mình báo cũng được, ha!? Mà bạn sửa cái cfs #99 của mình thành màu tím giùm mình y!
    Tím, em đâu rồi? ;(
    Mình cũng muốn hỏi là cái cfs kia của mình đâu rồi? Cái cfs thứ 5 mình gửi cho Libra's cfs ý!

Last edited: 11 Tháng bảy 2016
    SakaiKimie and Glorious Light like this.
  4. Gloria Cancer

Gloria Cancer Moderator Staff Member
    • 407/213

Nghề nghiệp:
    Bác sĩ tâm thần
    Chòm Sao:
    Cự Giải

Sao thấy cung Thiên Bình mới nỏi nổi đâu được vài ngày rồi lặn mắt rồi "3" Do các bạn bận quá à? Hay không đủ thời gian rep vậy? Hay... do ế?? Chin nhũi nếu hem phải nhóe!! Ụ ^ Ụ

Sên: Do rep chưa xong nha bạn, chứ cfs ngập mặt rep không kịp ấy :))

Glo: Tình trạng hiện tại là ko biết nên vui hay nên buồn khi cfs tuồn vào ào ào :v
    Với lại mấy nhà mới mở lấn át hết nên bạn thấy vậy đó, bọn mình vẫn rep và đăng đều đều mà :3

Beca: Cứ định đăng thì lỡ giờ vàng nên hoãn đến hôm sau đc mấy hôm rồi bạn ạ =))

Lam: Là nghệ thuật ém hàng nha, ém hàng đó. :3

Ơ Mi Rú ko rep cfs nữa xaooo Ọ Ọ
    Cơ mà cfs thiên bình lắm host nhẩy :)) mí bợn làm mềnh choáng ngợp trong biển hường :>>> sweet vờ đờ ra =))

Sên: Có mà, tại em ấy vừa thi xong nên không lội ruộng lên được thôi bạn =))
    Đang tính đẩy vài người đi cho rộng nhà =)) Và chết ngập trong hường đi bạn, không cứu đâu =))

Beca: Miyu nó thi xong rồi đấy biết kq rồi đấy mà dự là vì lười nên nó k ngoi lên thôi :v bợn có biết Miyu thì túm cổ em nó lôi về rep cfs cho mình nhé aihihiii :bantim:

Q.V: Triệu Hồi @Miyu (mị hăm nhớ nổi tên nick đầy đủ nữa chớ :)))
    Thấy dạo này Miyu onl thất thường lắm, vẫn có rep nhưng mà dự là ẻm cũng sẽ chẳng rep cfs thường xuyên nữa đôu bạn ạ :<
    Yeah~ ghé Libra’s Confession thường xuyên để sweet và hường lây nha lady/dude :))

Lam: Nhưng nhiều cái mình hông rep được gia hông hường. ;;
    Anw hi vọng bạn tiếp tục ủng hộ. :3

Miyuu: tuôi biết người là ai zòi ihihihihihi =))))) người làm tuôi cảm động quá tuôi sẽ ráng quay về bắn tym bung lụa cho người xem nhaa ihihihihihi

Khó ngủ quá tính kiếm cái gì đọc cho dễ ngủ thì thấy cfs thiên bình này (cung mình luôn). Rốt cuộc đọc hết từ bài đầu tiên tới bài cuối cùng tới 5h sáng =D. Túm lại là chúc cfs ngày càng đông vui, khi nào có tâm trạng sẽ vô giải bày, đọc những lời rep k biết có đúng k nhưng chắc chắn là giúp vui lên rồi đó. Thanks các "reppers" nhé.. *mặt cười đẹp trai*

Sên: Ô thế hóa ra bợn là đờn ông à? =)) Nếu bạn không ghi cái cuối thì mị sẽ nghĩ bạn là con gái đấy =)) Hố hố =))

Q.V: Giống mị hôm trước này, đồng hồ sinh học bị trục trặc, tối cứ trăn trở mãi trên giường vậy là lại mò cái điện thoại tới sáng hôm sau để rồi ngủ tới chiều :)) Buồn là thức khuya thì mặt sẽ nổi rất nhiều mụn nên mấy ngày sau mị lập tức quyết tâm điều chỉnh giờ giấc. Bạn thử trong ngày hoạt động thật liên tục, tối uống sữa sẽ dễ ngủ hơn :3 Hãy trân trọng sắc đẹp, ngủ sớm và nhớ ghé Libra’s Confession again nha :))

Glo: Mình biết là bạn thích Libra’s cfs lắm, nhưng cũng đừng thâu đêm chỉ để đọc cfs như vậy chứ :v
    ahihi ko có gì đâu. *Mặt lừa tềnh* :))

こにちわ! Mình là chủ cfs #75, #80, #94 và #99. Lần này lên đây với mục đích y như những lần trước. Sên: Glo nói đúng dồi đó! Sên đừng có quên SK - cái nick 4r của Sên tàn nhẫn vậy chứ! Mà việc viết truyện lần trước mình nói sao rồi? Được ko? Beca: Ý mình là cái tên trong cfs của bạn - Beca á! Khá giống với beta :3 Q.V: Nếu ko nhầm thì fic đó của Miyukiwinter1999 đúng ko nhỉ? Mình đọc rồi! Truyện hay mà chỉ tiếc là lại bị quăng vô lưu trữ từ đời nào zdồi :( P/s: Cái câu đầu tiên ở cfs này, cfs #94, #99 đều là 1, có ai hiểu ko nhỉ?

Sên: Hơ hơ, lâu lâu nó có vấn đề xíu ấy mà :v Post rồi, bạn lên tìm nhé, mị lười lắm :v

Beca: Ừ thì mình baỏ là bạn thấy giống là việc của bạn chứ tên mình nó đếch liên quan gì đến beta cả :v
    Cái câu đầu không phải là xin chào hả….

Miyuu: ừa chính xác đó bạn =)) bởi vì con au này nó lười tận xương zòi nên em iêu YLTĐ đã bay thẳng vào Lưu trữ ihihihihihi =)) cám ơn về lời khen anw <3

Q.V: Đúng rồi, nhưng mờ biết mỗi truyện ấy hay để recommend hoi =w=

5. Gloria Cancer

Gloria Cancer Moderator Staff Member
    • 407/213

Nghề nghiệp:
    Bác sĩ tâm thần
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    Vâng, chỉ muốn kể lể là hôm nay nhà ngộ đi ăn với nhà một bác nữa. Con gái nhà bác ấy khoảng 6 7 tuổi mà dễ thương lắm, nhà ngộ có 2 chị em thì ngộ là em, thế mà con gái nhà bác vừa nhìn đã phun ra câu : " Mẹ ơi, con thấy chị lớn dễ thương hơn chị bé, chị bé xấu hơn ..."
    Mẹ con bé ôm miệng trố mắt, mẹ ngộ cười trừ.
    Tin nhao đi, tối đó cô đơn lắm, đau khổ lắm ,...
    Định mệnh chứ ghét trẻ con không thể tả được :(( ngộ là TB đây, nói đi, có phải các chế TB đều ghét trẻ con không?? ai đó chia sẻ hay ít nhất an ủi ngộ đi :((

Sên: Sometimes nha bae :3 Mấy đứa chưa biết đi thì đáng yêu méo tả được, nhưng lúc chúng nó biết đi rồi thì coi như có vật gì trong tầm với là nó phá hết =))

Glo: Sao bạn ko nói với mẹ nó là cho nó đi khám mắt đi =))
    Đùa thôi :v nhưng phải công nhận là trẻ con càng bé càng đáng yêu :)) Hồi bé mình cũng đáng yêu lắm, giờ đỡ rồi :))

Giả sử tớ là TB và tớ ghét ai đó trên forum thì có được vào đây chia sẻ không ???

Sên: Giả sử bạn vào đây chia sẻ bạn ghét ai thì bạn có nghĩ đó là spam không? Nếu không nói tên, không cơ sở nào để người đọc cfs đoán được người bị ghét thì tự nhiên nha bạn :3 Nhưng viết quá là bọn mị pass nhé! :3

Glo: Có thể được, nhưng bạn hãy tham khảo tình trạng cái cfs gần đây của nhà Bảo Bình trước nhé :3

Khai ra đê, các chế dàn rep có crush ai trong forum không :)) với cả mẫu đàn ông trong mộng của các chế thế nào :v

Beca: Giai trên 4r hiếm :v giai tầm tuổi mình còn hiếm hơn =))

Sên: Không nha bạn, bởi chưa có ai lọt vào mắt xanh của mị cả =))

Q.V: Mị chả thích ai trên 4rum cả. Mị đang crush một người rất đẹp giai ngoài đời.

Glo: Mị nghĩ nên quay về sự thật phũ phàng là giai thẳng 4r rất ít, nếu có thì nó cũng ko nằm trong tầm tay mị :’(

Tớ còn trẻ khỏe và đợp trai lắm, tớ chưa có yêu đương gì đâu nhé, nhưng mà hôm trước tớ mơ một cái rất kinh dị...
    Đại loại là tớ mơ tớ quen một bạn nam Bảo Bình qua cái forum này, nói chuyện thì thấy cũng hợp, bạn ấy cũng bảo bạn ấy cao cho nên tớ nghĩ bạn ấy chắc không đẹp thì cũng chẳng xấu được.
    Nhưng mà lúc gặp ngoài đời thì bạn ấy lại là kiểu... cao to đen hôi ấy, nói thật là xấu lắm, cho nên hôm ấy tớ mượn cớ nhà có việc phải về, chăc bạn ấy tưởng tớ về một lát xong lại ra nên cứ ở đấy chờ mãi, mà tối ấy mưa to đùng. Nhưng mà sau này cũng không định gặp lại bạn ấy nữa, cho nên tớ đành mặc kệ thôi.
    Thế mà tđn hôm ấy tớ lại quên cái túi xách, bạn ấy đến tận nhà tớ trả vì trong cái túi xách có giấy tờ ghi rõ địa chỉ nhà.
    VÀ BÂY GIỜ MỚI LÀ VẤN ĐỀ CHÍNH : TỚ THẤY BẠN ẤY LẦM BẦM LÀ LẦN NÀY YÊU ĐƯƠNG MÀ CÒN KHÔNG RA GÌ THÌ ĐỐT NHÀ, GIẾT CẢ NHÀ NÓ ...
    Nhưng mà tớ thì thật sự là không muốn gặp bạn ấy nữa, có lẽ vì bạn ấy xấu quá chứ bạn ấy cũng có tâm lắm ... bây giờ tớ phải làm thế nào ? Tớ không dám chia tay bạn ấy mất, bạn ấy biết nhà tớ rồi :(( nên chấp nhận yêu bạn ấy à ??? Kì quặc nhỉ ???

Sên: Mị chỉ muốn hỏi một câu thôi. Bạn nghĩ cái bạn trẻ kia dám đốt nhà, giết cả nhà bạn à?

Beca: Đây là bạn đang mơ đúng ko….

Q.V: What the hell. *calm down* Xấu thì biết đâu nó giàu bạn. À mà wait. Bạn quen trên 4rum NÀY, và đã đi gặp mặt nhau? Seriously? Bạn ghét BB nên bạn gán cho cái người ảo kia cung Bảo Bình đúng không? =)) Nói chung thế kỉ 21 rồi mình méo thể tin được có chuyện như trên đã-xảy-ra. Và bạn còn sống để gõ cái cfs này :)) =))

Glo: Đang mơ hả?
    Thức tỉnh đi bạn :v
    Ko yêu được mà đòi đốt nhà và giết người thì thật có tâm quá =))

6. ♎Hanako♎

♎Hanako♎ Hành Tinh
    • 140/170

Nghề nghiệp:
    Hủ nữ ăn bám daovientran.com
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Last edited: 12 Tháng bảy 2016
    SakaiKimie thích bài này.
  7. BeatriceEvelyn

BeatriceEvelyn Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    Blogger
    Tớ muốn một trò siêu lầy nhưng hem cần nằm trên bàn thờ ngắm gà khoả thân. =))

Glorious Light thích bài này.
  8. Glorious Light

Glorious Light Chocolate Team
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Người Mang Nước
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    *vẫy vẫy* tôi là người viết cfs #107 đơi, và tôi hỏi hai vế các cô trả lời có một vế =.= mẫu người đàn ông của các cô là thế nào hở ?? Với cả còn chuyện crush, tại sao không có cô nào nhận mình crush một bạn nữ, một-bạn-nữ-dễ-thương-đang-chờ-cô-Miyu-nói-yêu-bạn-nữ-đó =.=

Beca: Tình hình là nếu cô muốn đc Miyu tỏ tình thì vào wall em nó mà mè nheo nhé đừng lấy cớ moi thông tin từ bọn tuôi okai :v

Miyuu: yeah đang tính rep cái cfs 107 thì nhận ra ai đấy đăng nó mất zòi ahihihihi =)) anw, trong rum này mị chỉ từng crush một bạn nam duy nhất hoy, và mối tình của mình đã fail từ trong trứng nước rồi ahihihi =)) Đợi khi nào gái ngưng bơ inb tuôi đi thì tuôi sẽ trả lời cho gái ahihihihi =)))

Sên: Bạn hỏi để làm chi? :v

Glo: Kiểu đàn ông ko giống đàn bà, ok? :v

Q.V: Tiêu chuẩn của mình đơn gian hoi =3= Đẹp giai vui tính và thẳng. Ví dụ như Pewds, Ryan Higa, và crush của mị *nhún nhảy*

Chào! Mình là chủ cfs #104. Chắc ai cũng đoán được câu tiếp theo rồi nên mình vô thẳng vấn đề luôn đây! Beca: Ừa, nó là xin chào trong tiếng Nhật. Miyuu: Khẩn cầu bạn đăng lại em nó! Fic hay vậy mà vô Lưu trữ sớm quá! Còn nữa: Theo mình thì cái ban cfs hồi trước đẹp hơn, cái này hường quá! Các repers đổi lại được ko? Ko thì để cái ban khác, chứ cái ban này hường phấn quá, hình thì lại ko đẹp bằng. Hồi trước chỉ có ban của Lib's cfs là có biểu tượng của cung thoy, vậy mà giờ cũng đi tong cái cân rùi :(
    P/s: #teamcuongtim :3

Sên: Không nha bạn, mị thấy đẹp mà :)) Cùng lắm ghép hình cái cân vào là ok chứ gì :))

Beca: nhắc nhở là các cfs của bạn càng ngày càng mang hơi hướm spam nhé, nếu bạn có gì muốn nói riêng với bọn mình thì vào wall từng người là đc.
    Ầy hôm trc Beca xóa hình đi để tìm cái nào ko có watermark thôi =))

Miyuu: hông nhé bạn, hiện tại mình không có cả thời gian lẫn ý tưởng nên YLTĐ sẽ nằm lại trong Lưu trữ rất lâu rất lâuuuu :v and anw tks về lời khen :v

Q.V: RIP Yêu lại từ đầu. Mong một ngày nào đó ko xa :v Miyu sẽ yêu lại từ đầu với Yêu lại từ đầu :))

Nhiều lúc Thiên Bình không hay rep mess nhỉ =D] Chả lẽ bọn nó hay chán MXH lắm sao!?

Q.V: Có lẽ vì họ không biết nói gì hơn. Và đôi khi im lặng là một cách lịch sự để… lảng tránh hay từ chối. Vậy nên mới nói im lặng là vàng. Thấy màu xanh lá còn đó mà nó không rep thì 100% nó xanh lá mình zòi :))

9. Miyukiwinter1999

Miyukiwinter1999 Beta Team
    • 243/213

Nghề nghiệp:
    cô hồn
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Hàng đặc biệt cả năm zòi mới thấy một lần nên phải để người đặc biệt post vào thời điểm đặc biệt ahihihihihihi =))) Và đặc biệt hơn nữa là cfs này do ba host đời đầu - Thiên Bình thuần - rep hoy, nên là mọi người đừng hiểu lầm mà bảo những bạn rep khác là không có tâm, tội mấy bạn í lắm, nhé <3

1. Once again, mị thặc là quan ngại tình trạng dàn host toàn mixed-bloods với động vật từ phương xa đến ahihi. Chưa gì đã thấy một con cua với một bình nước thù lù ở đấy gòi, cả chế Lam kia mặt dầy quá riết chả biết chế cung nào luôn nữa :v However, mấy bạn rep có tâm tí là okay rồiii. 2. Anw mị đang ghét một bé Thiên bình lớp dưới vl ra nhé :v Cái kiểu ngoài mặt thì bảo "this guy's only a friend" mà hành động lại đúng nghĩa dẹo trai theo kiểu hoàn toàn cố tình í. Like duhhh? Bạn mà vuốt trán, ôm ấp, nằm ngủ tỉnh bơ trên đùi ngta? Ôi cái sự friendzone nó thật là mỹ miều~ Đến sau này khi bạn trai kia quen mình rồi, welp ain't like i wanna hide or sth :)), bé í cũng hành xử chẳng khác khi trước là bao, dù ý thức đc điều này rất rõ ràng luôn nhá :v Thế nên một ngày mình quyết gặp trực tiếp bé để bày tỏ nỗi lòng, *in a very kind way*, thì thấy bé cũng ngoan hiền lắm, cũng dạ dạ vâng vâng, mắt lấp lánh kiểu *soz sis i totally get ur ideaaa* Thế mà boommm, ngày hôm sau những cảnh tượng ngứa mắt lại tiếp tục ồ ạt đập vào mắt mình. À thì tất nhiên cuối cùng bé ấy đã chào thua trước sự bitchy lấp la lấp lánh của mình đây :"> Nhưng tại bé mà mình còn ác cảm với thiên bình lắm í. Kiểu FI về mấy bạn toàn là chảnh mều, dẹo trai, coi thường tiền bối, vân vân và mây mây :v *still, no offense okayyy?*Vậy nên, mấy bạn ở đây hãy giúp mình thay đổi định kiến đi nèeee :">Btw, mình Cự giải, bạn trai mình Thiên yết nhé :3 Most fave couple of all time mà còn dám chen vào là mình quánh trết á nha :">

Sên: Tôi là tôi không giúp bạn thay đổi đâu, bạn tự hiểu, tự nghĩ, nhưng không phải lúc nào cũng là nghiêng về cung hoàng đạp mà phán đoán tính cách hành động của người ta. Có khi, ngay cả một bạn Cự Giải cùng cung với bạn cũng có thể làm những trò như vậy. Bạn ghét là do tính cách của bạn Thiên Bình kia thôi chứ không liên quan gì đến cung của người ta cả. Thực ra, cung mặt trời của bạn chỉ chiếm có một nửa tính cách bạn thôi, còn rất nhiều các cung khác chi phối tính cách của bạn nữa kìa. Vì vậy, nếu bạn Thiên Bình kia được cung Cự Giải chi phối nữa thì sao? Có khi ngay cả chính bản thân bạn cũng chẳng tốt đẹp gì, bạn Thiên Bình đó có khi cũng chả ưa nổi bạn. Cái này là cho bạn tự nghĩ nhé, bởi có khi bạn cũng đang ghét chính bạn, bạn cũng chảnh mèo, dẹo trai, coi thường tiền bối đấy!

Btw, tôi ghét cái couple Thiên Yết - Cự Giải lắm, nhất là kiểu Thiên Yết nam - Cự Giải nữ, phải gọi là ghét tới tận họng luôn ấy :3 Tôi không tính nói đâu, sợ các bạn Cự Giải ghét tôi, nhưng nhờ bạn mà tôi nói luôn ra đấy.

P/s: Tôi không quan tâm bạn ghét tôi hay không sau khi đọc lời rep này, nhưng mà tôi cũng nói cho bạn sáng mắt ra cái kiểu ghét của bạn. Xung quanh tôi có cả đống bạn bè anh chị em cung Cự Giải mà tôi còn không ghét họ bởi cung hoàng đạo chỉ là cái hình thức không đúng hoàn toàn thôi, nên bạn suy nghĩ lại hộ cái nhé!

Beca: 1. Dàn host bọn mình có 6 người, 3 người là Thiên Bình. Mix thì mix thật nhưng đa số vẫn là Thiên Bình nhé.

2. Nói chung là Mie cũng nói rồi nên mình chỉ nói lại một câu thôi. Ghét người ta là vì tính cách, chứ không phải cung hoàng đạo nhé. Bạn có định kiến với Thiên Bình là từ tiềm thức của bạn, nên muốn xoá bỏ định kiến cũng chỉ có mình bạn làm đc thôi.

Không có gì ủng hộ em gái Thiên Bình kia đâu cơ mà bạn đã bao giờ nghĩ đến chuyện là thằng ny bạn nó không phản đối em ý ỡm ờ à :v

Mà bạn có vẻ tự hào là bạn bitchy nhỉ :v cái kiểu bitchy của bạn với cái kiểu chảnh mèo các thứ không phải là một chín một mười chó chê mèo lắm lông à :v

Oh và Giải - Yết nó ko còn là fav couple of all time từ cái đời thủa nào rồi =)) qua thời fav couple thì nó biến thành most hated couple rồi bây giờ thì au nào cũng né nó như né tà ý :v

Miyuu: *vốn cũng hông định rep cơ mà tự dưng ngứa tay quá kiềm không nổi* =))
    1. Chị mình rep rồi nên mình chỉ bổ sung tí ti thôi hen <3 Mình không biết bạn bao nhiêu tuổi, cũng không biết bạn dựa vào đâu để gọi xách mé người ta như vậy dù chẳng quen biết gì cho nên thứ lỗi không gọi một tiếng chị được =)) cái chuyện mix nó kéo dài dai dẳng từ lâu lâu lắmmmm rồi và cũng chẳng còn mới mẻ gì, thế thì việc quái gì ai vào đơi cũng cằn nhằn bọn mình thế? Nếu bạn thật tâm góp ý, bọn mình nhận, nhưng nhèo cfs về cùng một chủ đề thì cũng chẳng khác gì cri trẩu spam mbm cfs thời đấy với mấy bài ném đá teenfic đâu, cám ơn không nổi luôn =)))
    2. Tbh thì lúc đầu mình nghĩ là mình hiểu cảm giác của bạn, vì chẳng nói chi xa, mới hồi đầu học kỳ hai khối mình cũng rùm beng chuyện trai gái miệng thì bảo bạn bè mà còn ôm ấp tình tứ đủ kiểu =)) mình thì mình thị cái thằng giai chơi trò đấy hơn là con bé gái, vì một, thằng đấy đã có bạn gái và hai, con đấy chơi rất oke :v Anw, off topic :v Ý chính của mình là mình thông cảm được với cảm giác của bạn, và mình đã gần như đứng về phe bạn trong chuyện đấy :”> Nhưng lối nói chuyện của bạn, cũng như cái kiểu thảo mai đấy thì mình méo chịu được bạn à :”> Luận điểm thứ nhất, hai người trên kia đã nói rồi, tính cách của một người được hình thành từ nhiều điều trong cuộc sống chứ không chỉ từ cung hoàng đạo, vậy nên #ngưngvơđũacảnắm oke? :”> Luận điểm thứ hai, cho dù con bé có lỗi, vậy thì anh bạn giai của bạn cũng chẳng vô tội đâu :”> Như câu chuyện của mình bên trên, mình đặc biệt ghét những thằng đứng giữa luôn miệng chả làm gì khi hai cô gái đang chiến đấu :”> KHÔNG có cái lý gì khi mà một thằng con trai lại không thể TỪ CHỐI sự thân mật với một đứa con gái mà chỉ là BẠN nhé, nếu nó không thể thì đơn giản là vì nó không muốn, thế thôi :v
    3. Last but not least, quan điểm cá nhân của mình hoy, nhưng thảo mai đếch phải bitchy nhé :v để phân biệt cũng rất đơn giản :”> gái giả thảo mai thì sẽ đi quăng thị người ta để được thương cảm, còn gái bth và gái bitchy sẽ nghĩ đến chuyện lột da anh người eo ba phải trước cơ =))) muốn bitchy cũng phải bitchy cho đúng, sắc sảo cũng không mà mean cũng không thì pls, đừng làm nhục mặt queen of bitch a.k.a Blair Waldorf của mình =)))
    Oh and btw, cứ giữ nguyên định kiến của bạn đi, né TB thật lực vào, chớ nếu để mình gặp phải bạn với anh giai TY kia trên đường rồi lại thấy hai người thảo mai với nhao thì mình chẳng kềm nổi sự bitchy đáng iêu hường huệ của mình đâu, thế nhé <3 <3 <3

SakaiKimie, pemaket, BoomGem and 5 others like this.
  10. Glorious Light

Glorious Light Chocolate Team
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Người Mang Nước
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Jocelyn Holden :)) Có phải cô không. Hông phải thì hoi =w= Do kiểu bày tỏ đáng eo dù đang bị offended bởi bé TB kia và rất giỏi tiếng Anh :)) Duh, like, bitchy như gió=))
    Miyu mới vừa bảo mị đây không phải người :"> Sorry lại triệu hồi bậy Ọ Ọ đọc tới chỗ có bf Bọ Cạp tui mới biết mình hớ =))

Last edited: 20 Tháng bảy 2016