Liệu mình có nên tiếp tục không? Nữ Xử Nữ và nam Song Ngư.

Thảo luận trong 'Phòng Mạch 12 Chòm Sao' bắt đầu bởi LoveAnime, 1 Tháng bảy 2016.

1. LoveAnime

LoveAnime Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    Tự đoán nha!
    Chòm Sao:
    Xử Nữ
    Mình là một nữ Xử Nữ. Mình thích một nam Song Ngư cùng tuổi từ cách đây 7 năm. Mình thực sự không hiểu "người ta" nghĩ sao về mình. Mặc dù là giờ bọn mình không học chung trường với nhau nhưng mình vẫn nhớ "người ta", lúc nào cũng nghĩ về cậu ấy. Mặc dù khi nghe tin là cậu ấy đã có người yêu thì mình đã tìm mọi cách để quên cậu ấy đi nhưng không hiểu sao mình lại không thể quên được. Mọi người giúp mình với được không? Chờ đợi kiểu này, thực sự mệt mỏi và đau khổ quá!

2. Yuihina

Yuihina Thiên Thạch
    • 3/11

Theo mình nghĩ thì bạn nên quên nam Song Ngư đi và bắt đầu một cuộc sống mới mà không có bạn ấy. Có thể mình nói điều này sẽ khiến bạn cảm thấy đau lòng, nhưng đó là sự thật. Quên đi nam Song Ngư không phải là bạn đang bỏ cuộc trong tình yêu, mà bạn đang biết dừng chân đúng lúc trong cuộc sống. Mình biết là không dễ dàng gì để quên đi một người bạn đã hết lòng yêu thương, nhưng nếu bạn càng lấn sâu vào, bạn càng đau khổ. Từ bỏ một lúc và tổn thương một thời gian còn hơn là bạn bị đau cả đời chỉ vì một người con trai
    Về câu hỏi "làm sao để quên được" thì nó còn tuỳ thuộc vào bạn. Vì bạn chính là người hiểu rõ bản thân mình nhất. Hãy coi cậu ấy là bạn thân khi từ bỏ, bạn nhé. Mình nghĩ bạn sẽ dần dần quen với việc này thôi

Last edited: 5 Tháng tám 2016
    LoveAnime thích bài này.
  3. PrettyCan

PrettyCan Thiên Thể
    • 98/128

Nghề nghiệp:
    Soi ava người khác :))
    Bạn có fb/zalo/phone/... của bạn nam kia không? Có thì inb/gọi điện hỏi thẳng luôn. Bạn cứ chần chừ đến tận 7 năm thì cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì đâu. Chỉ một phút mạnh dạn "Cậu thích tớ không?" hay "Cậu nghĩ thế nào về tớ?" là mọi chuyện ổn thỏa. Bạn ý không thích thì thôi, friendzone cũng được, từ từ thì se hết thích thôi.
    Nếu không có gì để liên lạc thì thôi :v, đâm đầu vào công việc/học hành cho đến khi tìm được một bạn khác bạn thấy thú vị hơn, và bạn thích hơn. Quên bạn Song Ngư kia đi.

Conseil: đừng tin vào ngôn tình <(")
    Anw, nếu có gặp được hay thế nào thì phải hỏi luôn, tấn công luôn. Nếu nó vẫn có người yêu thì xin sđt về chờ cho nó chia tay người yêu và tấn công! Thời đại bình đẳng, con gái con trai ai tỏ tình trước chả được :v