Đơn Phương Hươu Bảo Bình thích thầm Nấm lùn Sư Tử

Thảo luận trong 'Phòng Mạch 12 Chòm Sao' bắt đầu bởi Sapphire Dragonknight, 16 Tháng hai 2016.

1. Juno White

Juno White Chocolate Team
    • 238/213

Nghề nghiệp:
    Ghost Whisperer
    Facebook:
    https://www.facebook.com/white.juno
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Uầy uầy, không ngờ nhóc chui vào tận đây hỏi ý kiến mọi người đấy nha~ :chọt má:

Có thể coi là chị khá hiểu tình cảnh của em - nói rằng chị cũng từng trong hoàn cảnh đó thì cũng chẳng đúng, mà đúng hơn là chị từng chứng kiến tận mắt, và là quân sư cho đứa con gái hồi đó :v Nhưng có lẽ lời khuyên chị cho nó chắc không áp dụng được với em '3' bởi vì nhỏ kia thẳng cực :))

Thôi, quay trở về vấn đề chính.

Trước tiên, để chị tóm tắt lại tình hình: Em là 1 đứa tsun (khá nặng, theo như những gì kể trên là đúng), thích 1 thằng Sư Tử - tên đồng thời là em trai của thằng bạn thân - cộng thêm giờ có 1 nhỏ Nhân Mã cũng đang ganh đua với em và rõ ràng là nó khéo hơn trong khoản mồi chài =))

... Ều, nghe đúng kiểu manga shoujo...

Nếu như những gì em miêu tả là có thật và không phải là sản phẩn của trí tưởng tượng của trí tưởng tượng vô biên (nói Bảo Bình thực tế thì cũng không đúng - ngay bản thân chị thì có thực tế, nhưng lắm lúc cũng hay thả hồn trên mây trên gió :đừng nhìn chị kiểu đó, hủ nữ đứa nào chả thế: ) thì nhiều khả năng là bạn í cũng có cảm tình với em, hay ít nhất là attraction; a, còn phá đám khi em & anh trai nó đi với nhau thì cũng có thể là muốn trêu ngươi thằng anh nó :)) Về mặt tìm hiểu tình cảm của bạn trẻ này thì em có thể lợi dụng thằng anh - hoặc bất kì đứa nào thân thiết với bạn nhỏ để moi thông tin =)) Hầu hết Sư đều rất tsun, nên chị cũng không mong đợi rằng nó sẽ tự vác mặt đến và nói gì với em đâu :))

Cơ mà nếu em là tsun thì chắc thường ngày cũng đối xử với nó không khác mấy so với bạn bình thường khác đúng hông O.O Em biết đấy, các cô nàng tsundere thường rất đáng yêu, nhưng đời không là mơ đâu em :3 Đâu thể cứ ngồi đấy mà chờ bạch mã hoàng tử cứ thế đến rước. Cái tính đó cũng là một nét dễ thương của em đấy, chị không khuyên em bỏ, nhưng trong một số trường hợp, sợ hãi và lo lắng sẽ chẳng đi đâu vào đâu đâu. Chi bằng cứ đến chỗ nó và nói, "Tôi thích cậu đấy. Cậu thích tôi hay không thì tuỳ, không quan tâm," bằng cái mặt tỉnh rụi như không là tốt nhất =)) (hoặc ít nhất đó là kiểu chị thường làm trước khi trở thành 1 con asexual như bây giờ '3') Như thế em vừa làm được việc (tỏ tình) và có lẽ cũng vừa giữ được vẻ mặt cool ngầu. Nhưng quan trọng là về hậu hoạ - kiểu sau khi cái vụ tỏ tình đó vỡ lở ra thì bọn bạn cùng lớp thể nào cũng trêu 2 em trên trời xuống đất - thì đến lúc này chị nghĩ em cũng khó mà làm được cái mặt trơ ra như mặt mẹt suốt ngày giống chị nên chắc cũng khó lắm @@

-> Tìm hiểu kĩ đối phương, rồi mới lên kế hoạch tấn công (nghệ thuật chiến đấu cả đấy tình yêu :))) Nếu bạn í chưa thật sự đổ thì cứ là chính mình, và đối xử tốt với bạn í là thể nào cũng đổ mà :)) Và quan trọng nhất - đừng để Sư làm ảnh hưởng tới bất kì mối quan hệ khác nào của em, nhất là tình bạn của em với anh nó :v

Cơ mà mới có mấy tháng như vậy thì cũng không ngoại trừ khả năng đó chỉ là 1 cái crush/attraction nhất thời. Tốt nhất là cứ từ từ, nếu lâu hơn mà vẫn còn thì chắc là em đổ đứ đừ bạn í thật :D

Nói là như vậy, nhưng dù sao thì chị vẫn giữ nguyên ý kiến của chị bữa nọ nói chuyện với em - chị thích em đi cùng thằng anh hơn :) Cũng có thể là do chị rất thích motive bạn thân cùng crush nhau, hoặc ít nhất thì chị nghĩ nếu mà 2 đứa đã thân đến mức đấy rồi thì chắc cũng hiểu nhau kha khá rồi :3 mà có người yêu hiểu mình thì tốt, đúng hông? :v

Chết cha, lại nói lắm rồi...

Nói chung là cái mớ trên kia là suy nghĩ ngắn gọn nhất (chị buộc phải tóm tắt bọn nó lại, chứ type nhiều mỏi tay lắm á~) của chị về tình cảnh của em. Chúc em gái may mắn với tình trường của mình.

P.S: Âu mà chị chỉ sợ đến khi 2 đứa bay thành cp rồi thì thằng anh nó giống third-wheel quá~ Tội bạn ấy...

Sapphire Dragonknight thích bài này.
  2. Luli Pisces

Luli Pisces Hành Tinh
    • 440/213

Yahoo! Messenger:
    hngnhu_trn@yahoo.com.vn
    Chòm Sao:
    Song Ngư
    tớ đọc thấy có lẽ cái thằng ST đấy cũng thích bạn đó :3. Cậu có thể thân vs ST chút nữa và hay rủ ST đến chỗ nào đó để giao lưu, hãy chọn thời cơ thích hợp để hỏi hắn và thổ lộ :3 . Chúc bạn may mắn >.<

3. OFF Aqua

OFF Aqua Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Chế tạo bom xuyên lục địa.
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Uầy ~ Chiến luôn đê cho nóng ~ Cái này thì gần như là có ý luôn rồi ấy chứ ~
    Lời khuyên : Tỉnh tò với nó đi, cứ nói như vầy cũng được nà : "Ây ~ Tên kia ~ Quen nheo hem ?" (Tui không chỉ điêu đâu nhé ~ Thử rồi và thành công)
    Có chuyện gì nhớ nhắn với tuôi nhé ~