Đơn Phương Hai mặt trái ngược nhau của nam xử nữ ngoài đời và trên face

Thảo luận trong 'Phòng Mạch 12 Chòm Sao' bắt đầu bởi Hing Hoang, 6 Tháng ba 2017.

1. Hing Hoang

Hing Hoang Hành Tinh
    • 103/128

Mình và crush (xử nữ) là bạn thân, nó biết mình thích nó trước khi mình tỏ tình nhưng vẫn block mình, nhưng sau đấy lại hủy block nói chuyện lại bình thường, sau này crush rủ mình đi học nhóm, crush kèm mình Toán, mình kèm crush Anh.

Điều kì lạ ở đây là khi gặp mặt mình và crush đều nói chuyện vs nhau bình thường, cười giỡn vô tư nhưng khi chat trên facebook dù mình cố tìm đề tài đến đâu thì crush vẫn nhắn rất ngắn gọn (bản chất của ảnh là nhìu chuyện đó), mà hồi trước tụi mình có cải về vụ này rồi, và sau đó crush cải thiện hơn nhưng mình chú ý là từ bữa đầu tiên mình và crush gặp lại (cỡ 2 năm) thì crush bắt đầu nhắn ngắn ngọn y như cũ nữa.

MÌnh thật sự không biết tại sao, người ta nói tâm người con gái như mò kim đáy biển nhưng mình lại thấy tâm nam xử nữ mò kim tận biển sâu ngàn trượng chưa chắc đã được nữa. Mong mn tư vấn giúp mình!

tieuketdangiu, cuadaica and pisce2005 like this.
  2. cuadaica

cuadaica Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    sắp làm to rồi
    Cô thấy cô có cơ hội không?
    Sao tôi thấy thằng đó không có hi vọng gì hết

Hing Hoang thích bài này.
  3. Cancer472

Cancer472 Beta Team
    • 49/64

Nghề nghiệp:
    Rảnh rỗi cả ngày
    Có nhiều người ngoài đời thì nói nhiều không dừng lại được, nhưng lên mạng lại khác, im re và nhiều lúc ăn nói rất phũ (như mình chẳng hạn :3). Dù gì thì bạn nên dựa vào những gì Xử Nữ cư xử với bạn ngoài đời hơn, chỉ nó mới thật.

Còn về chuyện tình cảm của Xử Nữ với bạn thì mình nghĩ nó chỉ dừng ở mức tình bạn thôi

4. Hing Hoang

Hing Hoang Hành Tinh
    • 103/128

----------
    Tui thì tui biết ảnh không thích tui rồi cua ơi, bởi vì thế nên tui đang rất cố gắng tranh thủ những lần gặp mặt để "thả thính" ảnh nè.

Chỉ là tui thiệt sự không hiểu được vì sao lại có chuyện khác nhau quá lớn giữa ngoài đời và facebook như thế.

Mà cua biết không tui crush ảnh 6 năm, tận 6 năm đó. Có nhìu lúc tui cũng nghĩ thôi bỏ cuộc cho rồi nhưng không cam tâm!

1 phần là trong quá trình block ak, ảnh vs tui chuyên môn lập nick phụ để chat vs nick 9 của nhau (tui ns 1 số vì cũng do cãi lộn hủy kb vs block hết) và dĩ nhiên ko để cho phía bên kia biết (mà nick phụ ảnh chat nhìu lắm chứ ko im im như nick 9), mà tất nhiên vì 1 số lý do nào đó dăm ba câu đầu là tui biết đó là ảnh r .

Cứ thế mãi muốn crush thằng khác cũng ko đc -_-

Mà qua 2 năm gặp lại, càng lớn ảnh càng giống hình mẫu lý tưởng của tui ms chết chứ.

5. Hing Hoang

Hing Hoang Hành Tinh
    • 103/128

----------------------
    Đầu tiên cảm ơn bạn vì đã tư vấn cho mình.

Hì hì vốn dĩ mình cũng biết ảnh không thích mình mà. Nhưng đó không quan trọng, thích hay không thích vốn dĩ có thể thay đổi được :3 .

Mình là Ma Kết và dĩ nhiên như bao Ma Kết khác rất kén người. Mình có cái tật là mình chỉ muốn hẹn hò với những người mình thích còn những người thích mình thì bó tay, dậy không nổi tình cảm dù rất cố gắng (mình đã thử trg quá trình nó block mình).

Cái thời block đó ak, nó và mình có lập 1 số nick phụ để kb vs nick 9 của nhau. Dĩ nhiên sẽ ko cho người kia biết (nhưng mình vẫn nhận ra hì hì), điểm đáng nói ở đây là lúc đó nó-chat-rất-nhìu chứ không có im im như nick 9. Điều này mới chính là điều mình thật sự không hiểu.

Hồi trc đó mình vs nó cãi nhau về vụ này và sau đó thì nó hầu như không nhắn ngắn gọn vs mình nữa. Nhưng là kể từ khi 2 đứa gặp nhau sau 2 năm ko gặp thì vụ này lại-quay-trở-lại và mình thật sự rất bối rối vì rõ ràng lúc sáng còn cười đùa rất vui vì sao đến trưa về nhắn tin mà cứ "đúng rồi", "không có", "không biết"....

Mà giờ cãi không được vì lúc trước mình có nói "m chỉ cần nhắn từ 2 chữ trở lên là t cảm ơn trời r" và thật sự nó đg nhắn 2-chữ!!! Haizzz -_-

Nam xử nữ thật sự quá khó hiểu

Cancer472 thích bài này.
  6. cuadaica

cuadaica Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    sắp làm to rồi
    Sống thật và sống ảo đương nhiên khác nhau rồi cô. Ngoài đời tôi cũng trầm tính bỏ mịa :3 chứ có như trên này đâu.
    Đã xác định không được cô còn cố, coi chừng chính mình mới là người đau.
    Chúc cô may mắn

7. pisce2005

pisce2005 Hành Tinh
    • 108/128

Nghề nghiệp:
    Thành viên ăn hại
    ĐƠn phương sao thì đơn phương nhưng tốt nhất là cô nên thả thính ngầm :3 Vừa ngầm vừa độc nhá :3
    Chứ nói như cua cũng đúng,sao cứ có cảm giác đó là friendzone nhỉ :v

8. Hing Hoang

Hing Hoang Hành Tinh
    • 103/128

---------------------
    Hì hì thì tui có dám thả lộ đâu, ngại chết . Mà cũng cảm ơn pi nhá <3

pisce2005 thích bài này.
  9. Hing Hoang

Hing Hoang Hành Tinh
    • 103/128

----------------
    Chậc tui chỉ muốn cố thôi cua ah, nói đến cùng nếu thất bại thì sau này tui còn nói với chính mình là đã cố gắng rồi. Chứ nếu ko làm sau này lại hối hận, hì hì. Dù sao cũng cảm ơn cua nha ^^