Hãy kể lại một kỉ niệm với crush mà bạn nhớ nhất

Thảo luận trong 'Tào Lao Bí Đao' bắt đầu bởi Haru Mochi, 5 Tháng ba 2017.

1. Aquarius Die

Aquarius Die Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Bán dép
    Facebook:
    https://www.facebook.com/di.truong.54
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Hoy :v Mị có vợ gòi :v từ sau khi uncrush xong mới rút ra được chân lí "Chỉ có buê đuê mới mang lại hạnh phúc cho nhao" nên mị và con ngồi kế đã lâp nên gia đình dzui dzẻ :v

2. Haru Mochi

Haru Mochi Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    Ko thoát nổi phận làm pet *hờn* =.=
    Bao babe roài nạ :3

Aquarius Die thích bài này.
  3. Aries Shirakiin Reimu

Aries Shirakiin Reimu Hành Tinh
    • 128/170

Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Tính từ hồi nhỏ đến giờ mình có 2 crush, không tính crush chưa gặp, nếu tính thì mình với bạn ý chả có kỉ niệm gì để kể.

Crush đầu của mình cung Xử Nữ, tình đầu, hơn mình 2 tuổi, hàng xóm, mình thích ảnh từ năm 5 tuổi đến năm 8 tuổi. Ba năm ròng rã thích thầm mà không dám tỏ tình vì nhầm tình yêu thành friendzone, giờ nghĩ lại mới ngộ ra, thấy tiếc kinh khủng khiếp. Mà ảnh cute lắm, sang nhà ai thấy có bánh kẹo ngon đều xin về 2 cái chia cho mình với em trai ảnh, có lần mười giờ vẫn bấm chuông nhà mình để tặng cho viên kẹo sữa nhân kem dâu. Có đợt hai đứa dắt nhau đi mua truyện thì bị lạc, ảnh nắm tay mình đi khắp khu phố hỏi đường, không buông luôn. Không nhớ lắm ai hỏi câu gì, chỉ nhớ ảnh bảo là: "Sau này cháu cưới em ấy." Giờ nghĩ lại vẫn cười tủm tỉm.

Crush thứ hai thì mới đầu năm nay thôi, lần nào gặp cũng thấy đáng nhớ. Lúc đấy đi mua sách thấy ảnh đẹp trai, nhìn mặt giống thần tượng của mình nên xin chụp một tấm, nhưng quên xin tên với xin số, tiếc vỡi luôn ý. Khoảng hai ba hôm sau ghé lại nhà sách thì gặp lại ảnh, mình làm rơi sách thì ảnh nhặt hộ, còn cười hỏi mình có nhớ ảnh không. Chộ ôi lúc đấy tim đập thình thịch, đơ một hồi mới nói chuyện được, xin tên với xin số mới biết ảnh học lớp 11, từ trường mình đạp xe tới trường ảnh mất có mười mấy phút. Rồi có đợt cô giao bài khó không nghĩ gì liền gọi hỏi ảnh, bịa đủ loại lí do nhờ ảnh giảng hộ. Ảnh còn bảo sợ mình tốn tiền nên để anh gọi lại. Lúc đấy mơ màng quá méo nhớ mình nói gì =)) Chỉ biết sau đó ảnh giảng cho rất tận tình, còn bảo mình nói qua cách làm xem đã đúng chưa, sau hôm đấy cả tuần tớ ngồi cười không nghỉ.
    Hôm trước kể cho bạn cùng tổ mới biết anh họ nó cũng học cùng lớp với ảnh, nhờ nó hỏi hộ ảnh có bạn gái chưa mới biết ảnh chưa một ảnh tình vắt vai, móa hem tin nổi. =))

Hiện tớ đang bối rối có nên tiếp tục thích bạn crush chưa gặp kia không, vì crush thứ hai quá mức quyến rũ đối với tớ. =))

4. Haru Mochi

Haru Mochi Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    Ko thoát nổi phận làm pet *hờn* =.=
    Oimeoi nghe bạn kể về crush đầu mà thấy gato quá kìa >.< Tình yêu trẻ con như vậy dễ thương ghê ^^ Ủa thế giờ ảnh đâu mất roài :'>
    Bạn crush chưa gặp, tức là trên mạng ảo ấy hở :3 mà được trai đẹp quan tâm thế kia còn gì, sướng thế =)) Hotgirl trường nào cho mình xin ảnh coi đuy =))

5. Aries Shirakiin Reimu

Aries Shirakiin Reimu Hành Tinh
    • 128/170

Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Hồi đấy mình nhỏ quá chẳng nhớ gì sất bạn ạ :'( Hình như ảnh chuyển nhà rồi mình khóc như mất sổ gạo.
    Trên mạng ảo ấy bạn. Móa ơi mềnh còn tưởng lần đầu gặp trai đẹp nên sinh ảo tưởng =)) Hem cho hé hé.

6. Aquarius Die

Aquarius Die Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Bán dép
    Facebook:
    https://www.facebook.com/di.truong.54
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Đáng buồn là chưa có mống nào ((=

7. Hoangbaongoc

Hoangbaongoc Thiên Thạch
      0/11

Mình là một đứa chưa yêu bao giờ nhưng crush lại có bạn gái một lần rồi( là đứa bạn thân của cả 2) đáng nhớ nhất là lúc sinh nhật mình nó chở mình đi còn mang giày cặp nón đồ cặp. Nó rất ân cần quan tâm mình nữa. Sau khi lên cấp 3 mình với nó học khác lớp không có nói chuyện nhiều gặp nhau cũng nhìn rồi đi qua nhau vậy thôi. Dạo này nó cứ sao sao ấy. Hôm cắm trại bọn mình đã thức đêm với nhau( có thằng bạn nữa) rất là vui. Cắm trại hầu như thời gian nó ở cạnh mình. Đó là thời gian mình nhớ nhất. Ai ở quận Bình Thạnb thì cùng nhau tâm sự nhé

Tags: