Gửi cô gái Bảo Bình

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi mê cung, 1 Tháng chín 2016.

1. mê cung

mê cung Hành Tinh
    • 168/170

Nghề nghiệp:
    N/A
    Chòm Sao:
    Xử Nữ
    31/08/2016
    15 : 33 : 07 ​

"Duyên sâu sẽ hợp, duyên cạn sẽ tan"

Cô gái à khi ai đó đã muốn xa bạn thì tất nhiên họ đã chấp nhận, cam chịu từ bỏ đi tình cảm bạn dành cho họ rồi. Bạn cứ đau khổ, buồn bã, suy nghĩ và nuối tiếc họ. Người ta đã cố tình xa bạn, thì việc gì ngày này qua tháng nọ cứ nghĩ về họ làm chi trong khi đó họ đã quên dần và chôn mọi kí ức về bạn vào quá khứ? Đời mà, sống cho bản thân mình nhiều hơn đi, đừng nhỏ nhen với chính mình. Quên quá khứ đó đi, đừng để tâm đến quá nhiều, tự dằn dặt mình thì cũng mình chịu, đừng phải cứ mỗi lần gặp mặt là tối về suy nghĩ đến họ, viết những dòng tâm trạng, đừng xem họ là quá đặc biệt, hay quan tâm dõi theo họ khi họ đã không muốn và đừng xem việc bình thường hóa mối quan hệ cũ là việc khó khăn . Người cũ cuối cùng cũng là chỉ mãi người cũ thôi. Họ làm mình phai mờ đi trong mắt họ thì mình cũng có cách để lãng quên lại. Và đừng bao giờ hối tiếc đừng ganh tị hay bất cứ điều gì khi họ xuất hiện bên người mới. Mình còn trẻ mà và sẽ có người theo đuổi mình, hãy xây cho bản thân mình những kỉ niệm đẹp, niềm vui, hạnh phúc cùng người mới. Và sau này, khi lướt qua nhau, giữa người cũ với người cũ chỉ cần cái mỉm cười hay chỉ cần cái lướt mắt nhìn nhau thôi và tiếp tục bước đi thì lúc đó cũng đủ giữ một mối quan hệ trở nên nhẹ nhàng hơn.""

..Gửi cô gái Bảo Bình""..

---------
    Nguồn: Phan Thanh Giản Confession / Fabook
    P/s: trường của mình ý. Không biết có ai học chung trường không nhỉ? Chắc là không :))

NhuocLam thích bài này.