Góp ý cho box Tổng hợp

Thảo luận trong 'Tổng hợp 12 cung hoàng đạo' bắt đầu bởi wander, 3 Tháng chín 2014.

?

Bạn nghĩ box Tổng hợp cần thay đổi điều gì nhất?

1. Nội dung bài viết

5 vote(s)
    25.0%
  2. Số lượng bài viết

3 vote(s)
    15.0%
  3. Cách điều hành box

4 vote(s)
    20.0%
  4. Các event

7 vote(s)
    35.0%
  5. Có thêm chế độ thưởng cho mem tích cực

10 vote(s)
    50.0%
  6. Khác

3 vote(s)
    15.0%
Multiple votes are allowed.
  1. rin20597

rin20597 Hành Tinh
    • 178/213

Chòm Sao:
    Kim Ngưu
    Mình cũng chỉ biết nói suông vậy thôi chứ nếu có ý tưởng lớn gì về mấy cái event thì đã nói ngay rồi :))
    Box mình vốn đã là loại thập cẩm, event tổ chức kiểu gì cũng sẽ trùng chủ đề với mấy box khác ~> nên kết hợp các box với nhau. Ví dụ như cái event thiết kế huy hiệu nên quảng bá đồng thời ở cả box mình vs bên Ảnh đẹp, bên họ có chuyên môn hơn thì sẽ tích cực tham gia so vs bên box TH-hầu như chỉ toàn đi đọc chùa vs like bài, dịch bài là chủ yếu ==", mình cũng muốn tập pts để đú theo cơ mà không thể :(

2. rubytran547

rubytran547 Pachay pochet =))
    • 393/213

Nghề nghiệp:
    Con buôn Chocolate
    Trang chủ:
    Yahoo! Messenger:
    minhchauphm@yahoo.com
    Facebook:
    http://www.facebook.com/minchow2810
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Dài dòng lôi thôi quá :v nhưng cho mình nhắn mn chút : chân thành cảmơn mn về ý kiến đóng góp luôn ý, đó sẽ là tư liệu cho tụi mình khi xây dựng box, nhưng một khi đã đóng góp, vui lòng cụ thể và chi tiết hóa nhé, đừng đặt ra chỉ tiêu và để tụi mình xoay xở!
    Cảm ơn mn lần nữa!

3. wander

wander Hunter
    • 1897/213

Chòm Sao:
    Xử Nữ
    1. In re bơ bồ!!!! Tính bấm enter cho nó xuống dòng ai dè nó gửi luôn =)).
    Đầu tiên thấy cái CFS này ko ổn òi, chỗ ghi nhìn thật hạn hẹp. Kiểu này chủ box chắc thuộc hàng nguy hiểm. :)) Đề nghị sửa lại chỗ CFS nhá ! =))

Bây giờ vào vấn đề chính nào. Theo như mình thấy box Tổng Hợp là nơi quan trọng của 4r, vì nơi này là bộ mặt chính của MN12CS chuyên cung cấp các bài viết về 12 chòm sao. Có thể nói lượng fan trong box này không hề nhỏ nếu xét trên FB, còn đối trên 4r thì cũng nhiều nhưng chưa đủ. Nguyên nhân chính là nó quá khô khan, cảm giác khi mình bước chân vào box này đó là ko thể tám chuyện hay thảo luận về bài viết. Cảm giác box có gì đó rất nghiêm nghị, nó khó tả quá =)).

Nói chung là đầu tiên Mod cần sắp xếp lại các bài viết một cách trực tự lại, mình thấy hiện tại nên tạo thêm một mục dành cho các bạn đăng bài tự do, sưu tầm. Còn những bài do nhóm Chocolate Team dịch hoặc do nhóm nào đó tự dịch thì đăng vào một mục riêng để mỗi người dễ theo dõi hơn. Đồng thời khẳng định đc các bài viết tự dịch vì đó là công sức dịch của mấy bạn và khi đem bài đi đâu thì đó cũng biết là nguồn của MN12CS. Còn mấy bài tự do, mấy bạn khác sưu tầm đem vào thì đc đăng ở mục riêng như thế sẽ tránh đc tình trạng nhằm lẫn giữa bài do mật ngữ dịch

Nói giề thế? chủ box hiền lành nhất nhì 4r đới =))
    Về không khí thì mục này tin bài là chính, bạn nói khô khan nói thật mình cũng ko biết chữa thế nào nữa.
    Rất cám ơn ý kiến của bạn, mình đã xin và được duyệt 1 box sưu tầm rồi nhé, giờ chỉ cần ngồi khấn cho ad sẽ lập sớm =))

-------------------------------------------------------------

2. Lạy má :3 atsm vừa :/ cái gì mà 'đăng bài mới ít' cái gì mà 'có ngày không có bài mới nào'
    Tui là tui tủi thân nhá =)) thay mặt cho hội buôn Chô cô lệt tim hường phấn tung tóe, tui tủi thân nhá :( *sosad*
    Chỉ là đăng bài nào có trọng lượng tí :3 kiểu khách quan ấy, đừng lôi ý kiến cá nhân :/ kị nhất mấy bài 'mềnh tự viết mong các bợn đừng ném đá', thề :/ tốt nhất nên đi kiếm nguồn *không cần mất công đi tìm đâu, có cả chục cái cre trong bài của lão Mều hiền lành từ 5+ đến 21+ thoải mái chọn lựa*
    From Cá Dòi xinh đệp trẻ (trâu) trung độc thân quyến rũ :3

Sự thặc nó vậy mà, cô là trùm trốn ko đăng bài chứ ai nữa? =))
    Thay mặt mọi người cảm ơn cô đã chỉ dẫn dù trong lòng tức ói máo vì nó làm lộ bí mật của người nhà, chắc lần này phải đì thêm mới được
    From mều hiều lành =))

-------------------------------------------------------------

3. Mấy bạn ném đá choco tiêm làm mình chạnh lòng ghê gớm cơ, phải nói là mấy bạn đã ném trúng tim đen của mình rồi đới ^_^ Vụ spam vừa qua hình như nổ quá lố rồi, đến mình thấy còn bội thực nữa là... Về việc dịch bài, bọn mình sẽ cố gắng cải thiện chất lượng. Chân thành cảm ơn những góp ý thẳng thắn của các bạn.
    Từ 1 phần tử đánh bom liều chết :)

Đã nổ thì phải nổ cho to chứ, pháo nhỏ mà chơi 1, 2 quả kiểu pháo cối thì nghe lép tép, khó chịu lắm
    Từ đội phó đội đánh bom liều chết kiêm tham mưu trưởng chiến dịch khủng bố vừa rồi =))

Last edited: 4 Tháng chín 2014
  4. Carolina Scorpieuse

Carolina Scorpieuse Chocolate Team
    • 273/213

Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Ờ thực ra mình cũng ngại ý kiến ý cò lắm cơ :3 chỉ là Mều hiền lành aka lười chảy nhớt aka Boss đại thụ không thèm chuyển lời, thành ra tui mới phải thò chân đi vào :3

Về vụ dịch bài... Well, mình thấy cộng point cho bao nhiêu bài dịch rất là viển vông :3 Bạn thỉnh thoảng đăng bài, đầu tiên là lượng bài viết của bạn tăng, tiếp là like của bạn cũng tăng, follower tăng (có đấy) và đến lúc đạt Member hay Active Member thì point của bạn cũng tăng thôi :3 Với lại, ai lại bắt Staff đi theo dõi rồi cộng điểm mấy cái bài lặt nhặt vậy chứ :)) Cũng là học sinh sinh viên với nhau, họ cũng bận lắm :3 Và cũng chẳng biết bạn theo dõi có xuể không để mà báo cáo lại.

Dịch bài hoàn toàn là tự nguyện :3 bạn dịch chưa hay, chưa mượt, chưa...bựa thì có thể nhân đó mà cải thiện, nâng cao vốn kiến thức :3 Đó là mục đích về lâu về dài mà ít nhiều cần nhận thấy.

Nếu bạn có quá ít thời gian làm project, hãy rủ rê bạn bè làm chung, hôm nay bạn A post, mai bạn B post... Tương tự như viết fic thôi, hoàn toàn có thể thực hiện :v

Về chất lượng bài, các bạn hoàn toàn có thể giúp đỡ nhau. Thỉnh thoảng comt cũng giúp bạn cải thiện trí nhớ (vì cứ thấy nó hoài thì cuối cùng cũng nhớ thôi) Vả lại, kiếm Cre không khó, cứ lượn một vòng là có ngay một xấp dùng dần :) không có thể khủng bố Mều để biết thêm chi tiết ihihihi :v
    Mình thì mình nghĩ có nhiều cách để làm lắm, chẳng qua chưa nghĩ ra mà thôi.

LIFE IS SIMPLE, DON'T MAKE IT TOO COMPLICATED :)
    Cá Dòi =))
    P.s. Wan: anh có cần nói thẳng ra thế không :v và đừng đì, please don't please please *mắt nong nanh vô tội*

Last edited: 5 Tháng chín 2014
  5. Quynh NingPu

Quynh NingPu Chocolate Team
    • 223/213

Chòm Sao:
    Cự Giải
    Viết vào box Buôn chuyện - Giao lưu- Làm quen nhé bạn, viết vào những box không liên quan như box này sẽ bị tính là spam đấy :)

6. Aristocracy Patrician

Aristocracy Patrician Hành Tinh
    • 268/213

Facebook:
    https://www.facebook.com/nguyenly.lylynguyen.1402
    ~ Aristocracy Patrician ~
    Đầu tiên Sapphire xin lỗi vì thế quái nào đi ra đi vô box Tổng hợp bây giờ mới chịu vào góp ý, mặc dù không biết góp ý của Sapphire có cái tác dụng gì không nữa :)
    Mấy cái khác Sapphire không có ý kiến, nhưng về event. Đúng là box Tổng hợp làm thì dễ trùng lắm vì box hơi... thập cẩm và tạp nham (không biết nên dùng từ nào khác), nhưng không có nghĩa là không thể có ý tưởng mới :) Ví dụ như Sapphire nghĩ tới một event TRANSLATE (trước giờ có chưa ta?), nhưng ngoài Tiếng Anh như bình thường có thể mở rộng ra các thứ tiếng khác như Nhật, Pháp, Trung,... hay còn có thể có phần TỰ SÁNG TÁC, nhưng thay vì fiction hay fanfiction bình thường thì tại sao không nghĩ đến việc các mem tham gia event sẽ sáng tác những câu chuyện về 12 chòm sao BẰNG TRANH chẳng hạn :) Rồi ngoài ra còn có thể có event thi tranh do mem tự nghĩ tự sáng tạo tự vẽ bằng tay hoặc photoshop về CẢ 12 CHÒM SAO hay thậm chí là cả Chòm Ophiuchus, rồi cả event tìm hiểu về 88 CHÒM SAO TRONG CHIÊM TINH HỌC chẳng hạn, vì box MBM có thể post cả fiction lẫn fanfiction thì Sapphire thắc mắc tại sao box TH không thể tìm hiểu về các chòm sao khác thay vì chỉ có 12 cung hoàng đạo? Và còn, có viết có vẽ có sáng tác có design có trans rồi, Sapphire nghĩ đến 1 event mà mem tham gia TỰ LÀM VIDEO về các chòm sao hay các câu chuyện về các chòm sao, có thể là video quay bằng camera, cũng có thể là video tự làm trên máy tính, hoặc cũng có thể là video làm từ các bức tranh tạo thành 1 câu chuyện, post lên đâu đó như youtube rồi dùng link trên youtube dự thi :)
    Đó là những ý tưởng mà Sapphire nghĩ ra, nếu có gì không ổn hay không hài lòng m.n cứ nói, Sapphire cảm ơn!