Giúp một con Xữ Nữ nặng tình với mọi người ơi...

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi Mayy Misaki, 26 Tháng mười một 2016.

1. Mayy Misaki

Mayy Misaki Thiên Thạch
    • 3/11

- À, chẳng qua là thế này... Em với nó khá thân với nhau từ năm lớp 7, hai đứa cùng học lớp tiếng Nhật với nhau, em ngồi trên nó ngồi dưới, hở cái là hai đứa chung team, cười nói, bàn tán vui vẻ lắm, nhưng có một lần, lúc cùng nhau học văn hóa, em bị trượt chân khi chơi trò chơi và nó đã đỡ em kịp thời trong khi không ai để ý ở góc lớp cả, và thế là em rung động tên Bảo Bình ấy .-. Nhưng lãng quên nó và tự cho rằng chỉ là một phút nhất thời, em bỏ lại tình cảm ấy phía sau
    - Lên lớp 8, lớp em và lớp nó là hai lớp duy nhất ở tầng trệt ( A1 - A2 ), nên gọi là hàng xóm cũng hay phết, vẫn học chung lớp tiếng Nhật như thường, một hôm, em rinh về được hai quyển hồ sơ One Piece Red-Blue mà đợi mòn cả cổ cuối cùng cũng có hàng, em mừng lắm, đem đến lớp tiếng Nhật đọc ngay, nó thấy và nói rằng nó cũng hâm mộ One Piece rất cuồng nhiệt, thếlà cái tình cảm em chôn giấu từ lúc nào ngoi lên, và rồi em đã cho mình một tháng để tự xác nhận, em thật sự thích nó ;v;
    - Thời gian cũng qua, 13/10 là hôm học văn hóa ở lớp tiếng Nhật, em đã tỏ tình với nó " Tui thích ông ", nó đã quay qua nhìn em, bĩu môi xong cười rồi chẳng nói năng gì cả, em thì quê kinh .-. Thế là ra về, em hỏi nó " Này, có tin tình cảm của tui không đấy ? " nó chỉ đáp " Không tin " và thôi, em bướng, 4-5 ngày sau cũng lẽo đẽo theo nó hỏi mỗi câu ấy, và rốt cuộc chỉ vẹn vẹn nhận được câu " Không tin "
    - Chán nản có, buồn bực có, thế nhưng, từ ngày em tỏ tình với nó, nó đã hoạt bát, nhanh nhẹn hơn rất nhiều, giống hệt phép màu vậy, nó đi đá bóng, bắt đầu bắt chuyện với mọi người trong lớp nhiều hơn, và giờ thì rất thân thiện hơn hẳn rồi ( trước kia nó chỉ là một đứa con trai dạng mọt sách, chỉ học, không bắt chuyện, không bạn bè, thu mình một góc thôi và lúc em gặp nó, nó nói chuyện với em và thằng ngồi kế em nên 3 đứa đâm ra cũng thân thân ), và mỗi cuối giờ, lớp em thường ra về rất sớm, nên em hay đứng ngay bậc cầu thang ở giữa hai lớp để nhìn nó và lạ là nó cũng... nhìn mình, hai đứa nhìn nhau, lâu lâu trúng, quay đi, ngại ngại, nhưng cũng rất vui ~
    - Một tuần sau, em đã hỏi nó lại một lần nữa " Nè, ông tin tình cảm của tui chưa ? ", nó đã nói " Thì là bạn bè thôi ", lúc đấy em ngơ ngác, đau tim thấy sợ luôn, hôm sau, em đuổi theo nó lúc ra về rồi bảo " Này, nói chuyện đi " " Chuyện gì ? " " Chúng ta " " Đừng bám theo tui nữa, không thích đâu " " Tui thích thì tui mới bám đấy " thế là nó chạy đi luôn, từ lúc ấy, em ức, ức kinh lên được, về nhà tủi một mình, từ hôm đấy bơ nhau hẳn, chả nói chuyện nhưng vẫn nhìn nhau như thường, em rảnh rỗi đi xem nó đi đá bóng, và nó cũng rất hay giành bóng ở gần phía em rồi đứng đại ở đó luôn. Vài hôm sau, tự dưng đâu ra một luồng tin siêu hót đã phát hiện ra em thích nó, cả hai bên lớp em lẫn nó ( thằng lớp trưởng lớp em và con bạn thân của em đi thông đồng với nguồn nhiều chuyện ở bên lớp nó ) và reo tin xong làm thông gia của nhau, em chẳng biết trăng biết rằng gì thì đã bị cái tin đó chọc cho quê mặt rồi... Và kèm theo đó là mấy thằng huynh đệ tốt của nó cũng bắt đầu tra cứu về em, thấy em là chạy lại hỏi " Ê bà thích nó hả ? " như một thói quen, và tính đến bây giờ có khoảng 4 đứa huynh đệ của nó hỏi em rồi đấy các bác .-.
    - Thế là một hôm đẹp trời, hay tin quyển hồ sơ One Piece Yellow chuẩn bị về, em đi thông báo cho các đồng dâm biết chuẩn bị có, và đương nhiên là cũng có nói với nó rồi, thế là nó tí tửng bảo " Cho tui mượn với nhé ", lúc ấy mới có cơ hội nói chuyện với nhau được một chút... Vài hôm sau thì hàng về, em vui lắm, nắng nôi chả sợ tí tửng đi lấy về và đem lên trường để đưa nó, thế nhưng, hai bên lớp biết được, kéo em ra chỗ nó đang đá bóng để đưa, em không biết làm sao cũng phải đưa thôi, hét đại lên họ tên của nó giữa trường và ra hiệu đưa sách, nó nhìn em, lắc đầu, cúi mặt xuống, gãi đầu gãi tai rồi thở dài, cứ đứng lì ở đó, thằng huynh đệ nào đó của nó thấy thế lấy đưa nó, em chạy về lớp với tâm trạng thấp thỏm nhói lòng lắm, thế là con bạn thân của em nó từ đâu đến, chạy lại bảo " M mua thuốc gãi ghẻ cho nó đi, đến giờ vẫn còn gãi đầu gãi tai ở ngoài đó một lúc mới đi đá bóng đấy ", em chẳng nói gì, chỉ ngồi khóc, thế là giờ ra chơi hôm ấy, em đi ngang qua lớp nó thì thấy nó ngồi cầm quyển OP đọc rất chăm chú mà chẳng đi đá bóng nữa, bỗng thấy lòng nhẹ đi hẳn...
    - Hôm sau, nó trả em quyển Op vào giờ ra chơi, hôm ấy em ra chơi muộn, nó mới bước ra lớp cầm hai chai nước định đi rót thì thấy em, rồi mấy thằng huynh đệ của nó cũng lại gọi nó đi đá bóng nữa, nó chạy vào lớp, lấy quyển OP đưa em, mặt nhìn thẳng được một lúc với câu " Trả bà nè " rồi cúi xuống và chạy vọt đi luôn, lúc ấy em thề là em chết như điếu đổ...
    - Nhiều ngày sau nữa, em đã ôm nó O///O À thì, thấy lưng nó cứ thấp thoáng đằng trước mình thì làm sao cưỡng cho được, người hơi gầy nhưng lưng thì chắc nịch, khỏe khoắn lắm ấy, thế là em đã ôm nó một cái rất chặt, và 4 ngày sau, một cái ôm tiếp tục nữa, nó đã lườm em, hôm ấy nó lườm em rất rất nhiều, rồi mặt hình như còn muốn cười đến nơi nữa, thế là đi cạnh nhau một lúc, em mới sực nhớ ra là Color Walk sắp xuất bản nên nói với nó để xem nó có mượn không, nó gật đầu, nhưng nói luôn với em câu " Đừng xâm nhập vào quyền riêng tư của tui " và cười mỉm, mắt lườm, em đỏ hết mặt lên, vui hết tả . Ba ngày sau hôm ấy, nói chính xác hơn là đầu tháng 11 ( hình như ngày 6 ), em đã đi tỏ tình với nó lại thêm lần nữa, lớp nó ra muộn, em đi trước, chờ ở đầu cổng, nó đi đến và thấy em, em chạy sang phía nó và nó dừng lại, em đứng trước mặt nó, nhìn lên ( nó cao hơn em một cái đầu ), em giơ hai tay ra làm hiệu ngăn không cho đi, nó đứng hẳn, nhìn em ( không rõ là có nhìn thẳng em hay không ), em khoanh hai tay lại, nó cũng khoanh hai tay lại, em bảo " Tui thích ông " và rồ i nó đáp luôn " Tui không thích ", không lưỡng lự, nhưng không nhìn thẳng em :v Tuy thế, về nhà em vẫn khóc vì đau lắm chứ đùa ;;v;;
    - Sau hôm đấy thì well, we don't talk anymore, chẳng nói, chẳng rằng dù là một câu, chỉ còn nước nhìn nhau, bơ nhau hoàn toàn, nhưng có một hôm, em đang ngồi nói chuyện với chúng bạn, định làm ra vẻ lấy nhang ( 3 cây bút ) lạy, em thiếu một cây, quay ra ( nó ngồi trước mặt em nhưng ngồi chéo ), em gọi nó mượn bút, nó ngơ, nó cứ hả, hả mấy tiếng rồi em thì gần phát cáu vì độ dễ thương của nó nên là " Bút chì của ông, tui muốn bút chì của ông, cho mượn nhanh " lúc ấy nó mới đưa :)))))))))))) Nhìn thương dữ lắm. Từ lúc không nói chuyện được với nó, em chỉ còn đối tượng còn lại là... thằng bạn thân củ a em lẫn nó ở lớp tiếng Nhật để viết thư chuyền tay, nói chuyện với nhau, vì thằng bạn cũng ngồi kế nó và ngồi trước mặt em nên việc chuyền giấy cho nhau gặp khá nhiều diễn biến thú vị :v Em viết cho thằng bạn, nó quay sang nhìn, nó ngỏ ý muốn xem thì thằng bạn em phũ thẳng, nó cười cười rồi thôi, nhưng lúc sau vẫn tiếp tục muốn xem, cứ dòm qua dòm lại vui lắm, em ngồi đằng sau muốn cười phá lên mà cười chẳng được :)))))))))))))))))))))))))
    - Thời gian bay tứ lung tung ~ Ngày 7/11 sẽ là ngày em cho rằng nó đáng nhớ lắm luôn :)))))))))))))))) Chủ nhật 6/11, em quyết định đi cắt tóc cho nó đỡ nóng, và thế là hôm sau đi học tiếng Nhật, nó vào lớp trễ và em phát hiện ra nó cũng cắt tóc luôn .-. Thế là lũ bạn em được phen nhốn nháo cả lên, em ngượng, viết thư than thở với thằng bạn và thông cảm cho em, ngồi an ủi em bình tĩnh lại và nó - tự dưng quay lại nhìn em lẫn nó, và đòi xem em với nó viết gì cho bằng được, nhưng bị cả hai đứa em phũ mạnh nên mới thôi :v Vài hôm sau, lớp em được học văn hóa và hát bài Tekei, sensei sắp chỗ chúng em thành một vòng tròn, em đứng đối diện nó, và rồi, chúng bạn em nhốn nháo, có đứa bảo em " Mai(tên em) nè, lại đây đứng với Nhật(tên nó), em lắc đầu mạnh phản đối, nó được đà đi hát " Một vòng trái đất, anh ngồi đây, em ngồi đây " và cứ thế mà hát .-. Đến lúc sensei sắp xếp thứ tự, thì bất cmn ngờ làm sao, em đã được đứng đằng sau nó và đứng trên ghế, cả lớp la lên " Ồ " rất to, nó lúc ấy chưa đứng vào hàng, đứng chần chừ và rồi đứng hẳn ngay vị trí đó luôn, em thì đỏ mặt muốn điên lên, còn nó thì không nói gì cả :))))))))
    - Và rồi thời gian lại bay vèo vèo tiếp :v Số lượng thính nó phi đến em càng ngày càng vồ dập tới mặt em không thương tiếc :v Đá bóng lại gần chỗ em, nhìn em, cười với em, v.v... đủ các kiểu, hôm thứ hai còn mượn tập Địa của em để chép, hỏi mượn thì cười tươi rói nhìn vào em, thế có hại tim không cơ chứ ;v; Rồi có hôm, em đi ngang lớp nó giờ ra chơi và tình cmn cờ làm sao mà nó cũng vừa mới bước ra khỏi lớp, em thì tiện đầu quay lại, thế là mặt em - mặt nó nhìn nhau ở một cự li siêu siêu gần, hai đứa mở căng đồng tử ra mà nhìn nhau, chắc trình trùng hợp của em không ai bằng :)))))))))))))) Và hôm thứ 5 mới đây, em được ăn mấy quả thính to đùng các bác ạ, vẫn là có duyên với tiết học văn hóa, tụi em được hát các bài hát khác nhau bằng tiếng Nhật và bất cmn ngờ làm sao, bài hát ấy là Chiisana Koi No Uta .-. Em có nghe qua bài hát này ở đâu đó rồi nên giai điệu rất quen và cũng mang máng được lời nên nhanh chóng điền vào được các ô trống ở các tờ giấy ghi lời hát mà sensei đưa, em trả lời ô trống đầu tiên và được một gói kẹo rất ngon ~ Lúc sau thì nó phát biểu, vì dòng ấy có hai ô trống nhưng nó chỉ điền được một nên là ở ô thứ hai, nó đã câm nín :v Em biết, nên nhắc thầm nó ngay " Sekai, sekai " và nó cũng đã lắp bắp " Sekai " sau đó và chính xác, nó được một gói kẹo giống em, đang điền ở những ô kế thì sensei chọc cả lớp bằng câu " Aa, aishiteru, my honey " thế là thằng bạn thân thân từng ngồi kế với em năm lớp 7 cũng biết em thích nó, nhìn em xong nói lớn " Mai là NGƯỜI YÊU của Nhật ", em nghe được, trừng mắt đập bàn một phát rầm và bảo với vẻ bực tức là " Vớ vẩn ", cả lớp nhìn qua em, sensei cũng nhìn em nữa ;;v;;, lúc sau, em được sensei chọn cùng với vài đứa nữa lên hát bài này trước lớp, em cũng hơi ngại nhưng xông pha lên luôn, nó không lên vì không hát ban nãy, thế là nó ngồi dưới lớp, nhìn mọi người hát, nó nhìn đến em, cười, em cũng nhìn nó cười, và lúc sau, em vui nên hát lớn nhất hội :v Chiều hôm ấy, em đi cuốn dây đồng do thằng cùng tổ xả mà em còn là tổ trưởng nên phải thu nhanh trước khi bị phát hiện .-. Thế là đang đứng thu một hồi, nó cầm hai chai nước đi rót và đi đến chỗ em, nó thấy em, đi chậm lại nhìn em, em ngước đầu lên nhìn và hai đứa nhìn nhau, xong nó phi đi nhanh đến chỗ rót nước, giờ ra chơi thì em dí mặt vào sách Văn vì phải ôn để tiết cuối ktra 1 tiết, nó vừa ra lớp là em vừa đi ngang qua, nó đi ngang em, có quay đầu sang nhìn em rồi phóng đi luôn với tốc độ ánh sáng khi em còn chưa kịp nhìn lại :))))))))))))))
    Và câu hỏi muôn thuở đặt ra là, nó có thích em không các bác ;;v;; ~~~~~~~~~ Hãy cứu rỗi em ~~~~~~~~

mihnhi and pika2701 like this.
  2. pika2701

pika2701 Thiên Thạch
    • 3/11

khó thật nhỉ? Nhưng tôi nghĩ là có đó bạn ............Bạn thử tỏ tình lại 1 lần nữa xem biết đâu đấy..hay bạn thử hỏi người đó xem vì lí do gì từ chối bạn?