[Event Valentine NM - XN] VÒNG 1 - Va-lung-tung trắng đến rồi?!

Thảo luận trong 'Nhân Mã' bắt đầu bởi mihnhi, 12 Tháng ba 2017.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tieuketdangiu

tieuketdangiu Hành Tinh
    • 168/170

1) Khi thích một người, bạn sẽ làm gì? Khi một người thích bạn, bạn sẽ làm sao?
    Khi thích một người. Mình sẽ âm thầm staff người đó :)) Có lẽ vậy. Mình sẽ nhìn ngắm người ấy thường xuyên hơn. Nhưng không staff trên fb, insta... hay gì ấy đâu. Tớ sẽ staff trực tiếp bên ngoài hà. Sẽ lặng lẽ nhìn từng cử chỉ hành động của người ấy. Ngắm người ấy. Đôi lúc muốn lôi máy chụp ảnh ra chụp trộm người ấy về nhà ngắm và cười. Khi tớ nhìn người ấy nhảy, tim tớ đập loạn. Khi người ấy quan tâm đến tớ, tớ có cảm giác như có gì đó mở ra trong tim vậy. Thật đấy không có đùa. Đã từng thử qua đó :)) Tớ sẽ tìm lúc thích hợp nói với người đó. Đã nói nhưng người đó tưởng tớ đùa =)) chọn lúc cực kì thích hợp luôn =)))))

2) Nếu bạn đang đi ngoài đường một mình, bỗng nhiên có một kẻ lạ mặt chạy tới ôm bạn rồi bỏ chạy. Bạn sẽ phản ứng thế nào?
    Đảm bảo lúc đó tớ sẽ đứng đấy shock một hổi. Mắt mở to, miệng cười kiểu "cái quái gì vừa xảy ra?!" Sau đó ôm bụng cười và đi khắp nơi kể lại chuyện này cho mọi người nghe =)) Để người ta cùng cười với tớ. Cho đến khi tớ xem lại túi mình xem có mất gì không ....... Nhưng nói chung là cũng vui thôi :)) Chắc là một phong trào, thả thính hay chương trình gì đó =)) =)) Ngày trước thấy có người đi được một bước thì rập đầu một lần. Nhớ lần này có nghi thức giống thế thì sao =)) =))

3) Bạn thích FA hay có gấu hơn? Vì sao?
    Thực ra thì tớ thích F.A hơn. Không biết tại sao nữa, có lẽ vì tớ ngại chia sẻ với mọi người. Lúc buồn thì lủi vào một góc, không muốn nói với ai. Tớ cũng không chịu được mấy lời sến súa hay sự quan tâm lãng mạn nào đó vì tớ hay bị ngại. Còn nữa, tớ có thể khinh bỉ bọn có gấu up status deep rồi kêu tụi nó trẻ trâu các thứ =)) =)) Bởi tớ thấy tình cảm đó kiểu dạng hơi xa hoa quá :)) chả hiểu sao. Tất cả chỉ là vô hình và không xác định được, tớ không thích như thế. Nếu F.A tớ có thể tiếp tục khinh bỉ lũ có người yêu rồi tự hào nói mình vượt trên hồng trần F.A là vô địch :)) :))

4) Bạn sẽ chuẩn bị gì cho ngày Va-linh-tinh thật lãng mạn?
    Tớ sẽ chờ bạn ấy mở lời trước. Sẽ bí mật hẹn hò không để cho người khác biết. Và cùng lúc đó tớ cũng sẽ cầu mưa. Như thế đỡ phải ra ngoài đường chật hẹp ngắm người khác hôn hít. Thề chứ thực sự cảm thấy rùng hết cả mình. Và sẽ được đi chơi, đi ăn, đi xem phim các thứ =)) =)) đấy là nếu có người yêu thôi. Còn không thì vẫn như bình thường thôi :v

5) Nếu một ngày bạn có gấu thì bạn cảm thấy như thế nào?
    Nếu một ngày có gấu. Trước tiên phải xem đó là gấu bông, gấu xám hay gấu trắng đã. Nếu là mấy loại này thì ôm tất về nhà chứ còn gì nữa =)) =)) Còn nếu là gấu người. Trong truyện tớ có đọc gấu người là quái vật đấy =)) Là con gấu có thể đi như người và đầu người nhưng mình gấu =)) =)) Nếu có loại này thì tớ sẽ đem ra viện bảo tàng thôi chứ nhà tớ không chứa được =)) =))
    Còn nếu là gấu theo nghĩa bóng thì tớ sẽ vui, sẽ shock, sẽ hồi hộp. Trước tiên sẽ cấu mình một cái xem có nằm mơ không, sau đó để xem gấu tớ nó là ai. Nếu là đứa tớ không thích thì sẽ cười ra nước mắt TT v TT còn nếu là người tớ thích thì sẽ lên kế hoạch hẹn hò bí mật và tìm mấy câu chuyện để chuyện trò với người ta hoy :">

HwangMi and tieuyettruc like this.
  2. Akahiko Yuu

Akahiko Yuu Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Seyuu của Vocaloid 2
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    1) Khi thích một người, bạn sẽ làm gì?
    Mình không biết, tiêu chuẩn mình chẳng xác định được nên chưa có người để crush =)).
    Mà nếu được:
    Thì thả thính để hắn bắt, còn mình ngồi chờ.

Khi một người thích bạn, bạn sẽ làm sao?
    Bơ hắn. Vì mình không thích như vậy, có khi được quan tâm thái quá làm mình khó chịu.
    Còn nhiệt tình quá thì mình sẽ xem xét kĩ lưỡng lại. (Lỡ là người mình thích thì sao?)

2) Nếu bạn đang đi ngoài đường một mình, bỗng nhiên có một kẻ lạ mặt chạy tới ôm bạn rồi bỏ chạy. Bạn sẽ phản ứng thế nào?
    Mình đứng đực ra để nhìn hắn vì não chưa tiếp thu được chuyện gì vừa xảy ra. Sau khi xác định được rồi thì mình sẽ coi có mất đồ gì không (vì tự nhiên có người chạy tới rồi ôm, chắn chắn phải có âm mưu, ngày nay mà lại) nếu không mất gì thì đi tiếp (vì hắn chạy rồi, đuổi theo chi nữa) và mặc kệ (vì mình sẽ quên béng nó đi trong vòng một tiếng đồng hồ).

FA vẫn được ưu tiên hơn chứ.
    Vì mẹ nói còn nhỏ nên chưa được yêu.
    Vì mình thích tự do hơn, ra ngoài chơi với gấu mệt lắm. Nằm nhà tự kỉ với ipap là sướng nhất.=))

Ớ, Va-linh-tinh qua rồi mà.
    Nhưng nếu được:
    Thì mình sẽ tặng người đó món đồ tự làm, hoặc mua cái gì rẻ rẻ để tặng. (Dù sao mình cũng chưa có bồ mà)

5) Nếu một ngày bạn có gấu thì bạn cảm thấy như thế nào?
    98% là Ngạc nhiên, còn lại là Lạ. Có khi mình còn nghĩ nó là mơ nữa đấy.
    Còn nếu nó là sự thật, thì tớ sẽ có một quan hệ rõ ràng với người ấy, nghiêm túc và thật chân thành. Hợp thì đến, không thì thôi.

Last edited: 15 Tháng ba 2017
  3. iamsory

iamsory Thiên Thạch
    • 3/11

-> Khi thích một người, mình thường sẽ chọc người đó, hoặc thường sẽ chơi xung quanh người đó.
    -> Ca này mình gặp vấn đề, vì mình chưa có người thích. Nhưng nếu có thì mình sẽ hỏi lại: "You thích me à? Hay là You yêu me? Trả lời thành thật đi?"

2) Nếu bạn đang đi ngoài đường một mình, bỗng nhiên có một kẻ lạ mặt chạy tới ôm bạn rồi bỏ chạy. Bạn sẽ phản ứng thế nào
    -> Chạy theo ôm lại. Lỡ là người thích mình thì sao?

-> FA vui hơn. Vì mình thích (làm gì được nhau?)

-> Một bữa tiệc thật lớn để mời bạn bè nhân ngày mình không có gấu.

5) Nếu một ngày bạn có gấu thì bạn cảm thấy như thế nào? (Có thể đó là ngày mai).
    -> Bạn tôi nói bớt ảo tưởng lại vì tôi xấu như ma ai thèm yêu?

Last edited: 13 Tháng ba 2017
  4. Hờ Annh

Hờ Annh Translator Team
    • 8/11

Mình là một người khá kén chọn nên việc mình thích người ta hay không, cũng như người ta thích mình mình có nhận lời hay không đều phải dựa trên tiêu chí: học hơn mình, cao hơn mình, đẹp trai, khoai to. Sau khi xác định được mục tiêu mình sẽ lùi bước về sau để ngắm người ấy rõ hơn trong một vài lúc rảnh rỗi (như giờ ra chơi), đứng phía bên kia hành lang,...v...v.... :v Mình khá nhát nên sẽ không làm gì ngoài ngắm.... Và chỉnh chu cho mình xinh, gọn gàng, đứng thẳng ưỡn ngực do mình khá xinh, và cao (1m62 lận đấy :) ).

Hắn bỏ chạy rồi thì thôi, chuyện cũ cứ để qua nhưng thề có chúa, chưa thấy tên nào biến thái như thế.

Người đã từ chối chục thằng như mình đương nhiên thích có gấu hơn vì muốn trải nghiệm mùi đời. Nhưng hồng nhan bạc mệnh, chục thằng thích mình đều không đúng tiêu chí nên công chúa vẫn đang ngồi đợi kị sĩ của lòng mình. :">

À nhờ Valentine 14-2 mình mai mối cho con bạn thân mà nó đã có bồ, cụ thể là mình làm muffin cho hai đứa nó tặng nhau, thế nên chắc Valentine này mình keep doing dat. 'v'

5) Nếu một ngày bạn có gấu thì bạn cảm thấy như thế nào? (Có thể đó là ngày mai).

Sung sướng đến tận lòon. Cuối cùng cũng có đứa để ôm ấp nắm tay và gửi sweet messages. :'<

HwangMi and tieuyettruc like this.
  5. tieuyettruc

tieuyettruc Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    Sát thủ
    1) Thích là gì?
    Khi được người khác thích, tôi hỏi thẳng nó. Nếu đó là chuyện bịa, tìm đứa đồn và táng sml nó luôn. (Câu trên nói đùa đấy)

2) Tự sướng đăng lên Facebook bảo hôm nay có đứa yêu mình.

3) Lỡ có gấu nó nằm ngoài vùng kiểm soát thì sao, bỏ đi. FA sướng hơn.

4) Tặng một bịch rác cho nhỏ ngồi kế bên.

5) Gấu ở công viên sở thú à? Nghe nói có mấy người bị nó cắn rồi. -> Bất khả thi để nuôi nó.
    Gấu người à? Là loại lai giữa người và gấu hay lai giữa người và chó? Lỡ mình yêu nó đến khi bị nhà khoa học bắt thì mình sẽ được mọi người cho vào bệnh viện vì sốc mất. -> 100% không thể nuôi.

Arainn, HwangMi and Akahiko Yuu like this.
  6. pinkgirl

pinkgirl Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    thiếu nữ quê mùa
    -Khi thích 1 người, sẽ muốn ở bên người đó cả đời, toàn tâm toàn ý tin tưởng đối phương, đem bản thân giao cho đối phương..( tôi k dại trai đâu nhé:) )
    -Khi có người thích tôi á..... đương nhiên là sung sướng hãnh diện rồi:))

2)Nếu bạn đang đi ngoài đường một mình, bỗng nhiên có một kẻ lạ mặt chạy tới ôm bạn rồi bỏ chạy. Bạn sẽ phản ứng thế nào?
    Cảm thấy k tệ:)) Nhưng người đó là trai phải không? Trai đẹp phải không??..

Đương nhiên là có gấu, tôi đã sống cuộc đời lẻ loi đơn côi quá đủ r:((

Chuẩn bị tươm tất đầy đủ đến nỗi người ấy sẽ xúc động đến nỗi k nói nên lời, và chính tôi cũng sẽ tự hào về bản thân mình:v

5)Nếu một ngày bạn có gấu thì bạn cảm thấy như thế nào? (Có thể đó là ngày mai)
    Hạnh phúc, sung sướng, ngoe nguẩy lắc mông
    OH MY....Cuối cùng ngày này cũng đến:3 Thiếu nữ xinh đẹp tôi cuối cùng cũng có ngày này:)))))))) Còn gì hạnh phúc hơn. hihi...

HwangMi and cuadaica like this.
  7. Sargas

Sargas Chợ Giời Team
    • 142/170

Nghề nghiệp:
    Ăn bám
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    - Im lặng và quan sát.
    - Chắc cũng im lặng và quan sát. (: À giữ khoảng cách (nếu là người mình không thích)

- Chắc là đơ một lúc rồi bỏ đi, có thể sẽ đỏ tai do ngượng. :v Mà thực chất đuổi theo thì cũng chẳng biết phải làm gì, tự nhắc lần sau khi đi ra đường sẽ chú ý hơn. :v

- Không rõ thích cái nào hơn.
    - Bởi cảm thấy sợ phải yêu một ai đó, nhưng cũng muốn có ai đó để quan tâm và được quan tâm. (:

- Dành chọn cả ngày cho nửa kia, đi chơi cùng nhau, ăn uống và nói chuyện cùng nhau. Tối đến chuẩn bị m
    ột bữa ăn thịnh soạn tự tay nấu, trang trí dưới nến thơm, rượu vang, nhạc nhẹ...

- Hạnh phúc? Bối rối. (:

HwangMi thích bài này.
  8. AquariusRuby

AquariusRuby Hành Tinh
    • 173/213

ღ • Vampire Family • ღ và ❄️ Fauna Family ❄️
    Facebook:
    https://www.facebook.com/25.NavyNguyen
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    - Theo dõi âm thầm người ta, rồi gói nó lại để vào trong lòng.
    - Chỉ là thích thôi mà? Có gì đâu phải làm. Nó chả qua là cảm xúc thoáng qua mà thôi, không đáng để bận tâm.

- Đương nhiên là dí theo rồi. Nếu người ta móc đồ mình thật thì đem vào đồn cho nhanh :)) Còn nếu là vô tình thì chả có gì cả :v ( Bonus thêm chứ tui đã từng dí cướp để lấy lại xe rồi :) Cho nên không thành vấn đề nếu hắn chạy bộ =))) )
    - Chưa xác định được. Vì có khá nhiều thứ để lo lắng, nên có lúc sẽ cần FA, rồi lại có lúc cần gấu.
    - Nếu đã có tình cảm với nhau, thì ngày nào cũng là Va - linh - tinh, không cần phải thịnh soạn nhưng 2 người cảm thấy ấm lòng là được :))
    5) Nếu một ngày bạn có gấu thì bạn cảm thấy như thế nào? (Có thể đó là ngày mai)
    - Chắc hồi hộp, vì lần đầu tiên mà.

HwangMi, tieuketdangiu and UppsYi like this.
  9. Amber Cassie Sullvian

Amber Cassie Sullvian Hành Tinh
    • 103/128

Thả thính. Độc chiếm. Ăn bám. Cố gắng làm sao cho nó thích mình Khi một người thích mình, mình sẽ xem xét. Nếu thích thì nhận lời, nếu không thích thì thả thính rồi bỏ. Cơ mà vô vọng lắm, chưa ai nói là họ thích mình cả.
    Chạy cầm dép ném. Đến khi nó bất tỉnh thì vẽ lên mặt nó mấy cái lăng nhăng. Thích thì đấm luôn.
    FA. Tự nhốt mình trong phòng và thoải mái "thả rông". Ăn thì không phải chia.
    Bạn nghĩ mình quan tâm không? (Nếu có quan tâm thì tặng nó chocolate có nước bọt của mình.)
    Vui.

HwangMi thích bài này.
  10. Hoshi Akari

Hoshi Akari Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    H
    Chòm Sao:
    Song Ngư
    1. Khi tớ thích một người: tớ hay ngắm người ta lắm, chắc luôn. Rảnh một tí là quay sang nhìn, có khi không rảnh cũng nhìn, thích là nhìn, mà có khi không muốn nhìn cơ thể nó cũng bắt mình quay sang nhìn. Tớ ngắm người như thể muốn ăn tươi nuốt sống người ta vậy. Thật ra là có ý định quan sát
    Sau đó thì thả thính, tớ sẽ làm mọi cách để người ta thích mình, hoặc để cho người ta biết tình cảm của mình mà không cần phải tỏ tình, cho khoẻ. Tâm hồn tớ con mong manh lắm, tớ sợ lắm lắm nha~
    By the way, đó là những thứ tớ làm khi crush đứa nào đấy. Và làm rồi. Cũng fail luôn rồi. Nhưng nếu có lần nữa thì mọi thứ cũng thế thôi :v
    Khi một người thích tớ: Aw, dễ thương thế thì con gì. Đứa nào thích tớ đều là những đứa dễ thương và may mắn hết :)) Nếu nó chưa tỏ tình với tớ thì tớ sẽ quan sát nó, âm thầm quan sát nó, xem tình cảm của nó như thế nào. Với lại có người thích mình cũng vui mà. Tớ cũng không phải loại đùa giỡn với tình cảm của người khác. Nếu nó tỏ tỉnh, tớ nghĩ mình sẽ đồng ý mất thôi. Nhưng dù là sẽ làm gì, chỉ cần cậu ấu chân thành là được. Chân thành là tui "chấp" hết
    2. Nếu tớ đang đi ngoại đường và có kẻ lạ mặt chay đến ôm tớ: "BIẾN THÁI" - tớ sẽ hét lên như vậy đó. Dù cho người ta không có ý xấu, nhưng mà tự dưng mình không quen mà bay lại ôm cũng kỳ chứ bộ. Sau đó thì sẽ theo 2 hướng. Một là, tớ sẽ kiểm tra lại đồ đạc, tai sao thì ai cũng biết rồi đó. Hai là, tớ sẽ ráng rượt theo người ta nếu còn kịp để trả lại cái ôm cho người ta
    Mà có thể người ta đang chơi Truth ỏ Dare thôi. Tất cả chúng ta đều đi quá xa rồi
    3. FA hay gấu? Gấu chứ, tớ không chịu được sự cô đơn mà. Ai bảo cứ FA thì mới tự do, bộ có gấu là mất tự do hả? Là do mấy cậu sợ, do mấy cậu hem biết chọn gấu thôi :v. Gấu chứ, nếu là một đứa bạn trai - ban gái tốt, thì người ta sẽ tôn trong sự tự do của mấy cậu thôi. Có gấu nè, mấy dịp lễ như Noel hay valentine sẽ có người chở đi chơi. Sẽ có mấy buổi hen lãng mạn so cute, sẽ có những lúc áp dụng thử mấy thứ như ngôn tình, phim Hàng Xẻng hay mấy lời khuyên tình yêu. Aw, đứa cuồng ôm như tớ thì được gấu ôm và ôm gấu thì con gì bằng, lại còn được chiều chuộng. Khi buồn ít ra sẽ có người chở che nè, có một bờ vai đẻ tựa nè. Hội ban bè FA cũng tuyệt đó, đọc lập tuyệt nhưng, có người làm chỗ dựa cũng vui mà. Người ta sẽ là chốn mình đến khi cần sẻ chia, đâu phải cứ có gấu là người phụ thuộc? Tớ thích được người ta ôm a~
    Với tớ, cuộc sống không nên sợ quá nhiều đâu. Con gái bay giờ là phải mạnh mẽ lên. Và tớ mạnh mẽ theo cách của tớ. Không cần phải từ chối tình yêu, phải FA mới gọi là mạnh mẽ, sống khoẻ. Tớ làm theo cách của tớ, có gấu là một điều tuyệt vời.
    TỚ CHỌN GẤU :))
    Có cảm giác nãy giờ mình đang nói về gấu bông :))
    4. Tớ sẽ chuẩn bị gì cho valentine lãng mạn: Chuẩn bị tinh thần. Cái đầu tien là phai chuẩn bị tinh thần. :)) Rồi sau đó đi mua chocolate. Valentine lãng mạn là phải có nến, nến mới đẹp. Chuẩn bị một cái ban ăn sang trọng và thắp nến, tắt đèn, quá lãng mạn còn gì. Muốn lãng mạn thì phải là cái gì đó nhẹ nhàng ấm áp, nến quá tuyệt. So, chuẩn bị tinh thần chào đón những thứ lãng mạn, là chuẩn bị tinh thần đối mặt với deadline của nấu ăn và mua đồ, chuẩn bị đón nhận ngọt ngào của mình, của người ta, thậm chí đối mặt với việc đi ra quán nhậu uống bia nữa :))
    5. Nếu tớ có gấu: thì hẹn hò một bữa ngay thôi. Tìm hiểu vẫn là quan trọng nhất mà, để tính đến chuyện chia tay nữa chớ. Đùa thôi, nhưng mà sẽ hẹn với người ta một buổi, lãng mạn chăng... Có gấu thì phải cùng nhau để có nhũng giây phút thật đáng nhớ, thật dễ thương, thật ấm áp. Tớ sẽ giữ cho câu chuyện của chúng tớ được đẹp mai như vậy. Nói thẳng ra là tớ giữ gấu, đứa nào dám đụng vào gấu của bà bà quánh cho chết, chết =)) Tớ cho gấu ăn kẹo mỗi ngày để duy trì sự ngọt (chẳng hiểu sao lại nghĩ như vậy nữa) Tớ sẽ không nhắn tin gọi điện liên hồi như những người khác, trừ khi là đang lo lắng, tớ cũng sẽ không nhõng nhẽo, mít ướt, chỉ khi nào tớ thấy cần thiết phải yếu đuối cho người ta bảo vệ thôi. Tớ sẽ nựng nó và chụp ảnh kỉ niệm nếu gấu tớ thích, rồi hôm nào xâu chuỗi lại cho vui.
    Nếu là ngay hôm nay thì tới luôn gấu ơi, nay valentine trắng, tớ sẽ mua sô-cô-la trắng cho cậu <3

HwangMi, Nyan scorp and Akahiko Yuu like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.