[Event Valentine NM - XN] VÒNG 1 - Va-lung-tung trắng đến rồi?!

Thảo luận trong 'Event Online' bắt đầu bởi mihnhi, 12 Tháng ba 2017.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mihnhi

mihnhi MWM Staff Member
    • 403/213

Nghề nghiệp:
    bán qan tài
    Chòm Sao:
    Song Ngư
    [Event XN-NM] Va-lung-tung trắng đến rồi?!

VÒNG 1

Khám Phá Bản Thân

1. Cách chơi:
    Người chơi sẽ trả lời 5 câu hỏi ngay tại topic này trong 2 ngày tính từ 8h ngày 13/3.

1) Khi thích một người, bạn sẽ làm gì? Khi một người thích bạn, bạn sẽ làm sao?

2) Nếu bạn đang đi ngoài đường một mình, bỗng nhiên có một kẻ lạ mặt chạy tới ôm bạn rồi bỏ chạy. Bạn sẽ phản ứng thế nào?

3) Bạn thích FA hay có gấu hơn? Vì sao?

4) Bạn sẽ chuẩn bị gì cho ngày Va-linh-tinh thật lãng mạn?

5) Nếu một ngày bạn có gấu thì bạn cảm thấy như thế nào? (Có thể đó là ngày mai).

2. Cách tính điểm:
    Điểm sẽ được chấm dựa trên ba tiêu chí:
    - Tình cảm 15đ
    - Hài hước 20đ
    - Sâu sắc 15đ
    Người được điểm cao nhất sẽ được thưởng thêm 5đ.

2. Rikka Namiko

Rikka Namiko Hành Tinh
    • 118/128

Facebook:
    https://www.facebook.com/namiko.rikka.7

-Khi thích 1 người, Rikka sẽ tìm hiểu xem người ấy có thích mình hông. Nếu có thì..... triển thôi/:)
    -Khi 1 người thích mình......cái này khó quá. Chắc Ri chỉ biết cầm dép và... chạy thôi.=)) *36 kế, chạy là thượng sách*
    - Mình sẽ chạy theo dần tên đó 1 trận nhừ tử. Xong xuôi mới hỏi lí do tại sao ôm mình:flame000:
    - Ri thích FA hơn. Vì:
    + Tui iêu tự do. Tự do muôn năm
    + Tui không muốn bị viêm màng túi!!!
    + Mấy đứa có gấu sẽ trông thế này này:tire0000-59:. Trông thương lắm:adore000-58:
    Bánh, bánh, bánh,..... thật nhiều bánh:dribble0: ( Đường nhanh nhất đến trái tim là đi qua dạ dày=)))
    Hồi hộp! Hồi hộp! Phải nghĩ kế troll thằng gấu của mình trước đã. ( Gấu ơi, gấu à, chuẩn bị tinh thần đi! Hehe>:))

HwangMi thích bài này.
  3. Nyan scorp

Nyan scorp Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Tự kỉ
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Khi mình thích một người thì chắc mình sẽ chờ đợi hoặc tìm hiểu thật kĩ về người ta, cố làm quen,....Nếu tình hình tốt thì tỏ tình luôn chứ ngại gì
    Khi có người thích Nyan.......
    (Tui thế này mà cũng có người thích á !!!)

Tùy theo người mà cách mình ứng xử sẽ khác nhau:
    _ Nếu mình không thích người ta thì cứ để họ muốn làm gì thì làm
    _ Nếu đó là người mình thích thì OMG tui sẽ tỏ tình ngay và lun !!!

Nếu kịp thì đuổi theo nó
    Không kịp thì bơ=>đi tiếp

Cả hai đều ngang nhau,FA cũng có cái sướng và có gấu cũng có cái hay:
    _Fa tự do hơn, có nhiều thời gian hơn,...
    _Có gấu là có người bên cạnh, một người luôn quan tâm, chăm sóc mình nhưng Nyan sợ nếu có gấu thì sẽ không còn thời gian cho lũ bạn hay người thân chẳng hạn
    (Bây giờ thì vẫn thích FA, bảo chắc chắn sau này sẽ không có bạn trai, lớn tí nữa mà hông có người theo chắc tui phải hối hận quá)

Chocolate hoặc kẹo
    Kẹo dành cho nhỏ bạn phòng khi nó bắt tặng quà
    Chocolate dành cho.......tui vì tui vẫn FA

Nếu có người yêu thì đương nhiên là sẽ tặng cho thằng đấy rồi (Hi vọng nó không vào viện sau khi ăn)

Chắc là hạnh phúc thôi (tui thuộc tuýp người đơn giản, đừng hỏi vì sao)

Last edited: 13 Tháng ba 2017
    Maito Shuuji and HwangMi like this.
  4. sagittarius pham

sagittarius pham Thiên Thạch
    • 3/11

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    _ chắc là tui sẽ kể lể , hỏi thăm kiểu vừa .......dai vừa nhây bên cái lổ tai của người đó quá (vì tui từng thích 1 người rùi.)
    _ nếu vậy thì để xem người đó ra sao đã .
    2) Nếu bạn đang đi ngoài đường một mình, bỗng nhiên có một kẻ lạ mặt chạy tới ôm bạn rồi bỏ chạy. Bạn sẽ phản ứng thế nào?
    _ phương án 1 : xử nhừ tử tên đó lun
    _ phương án 2 : nếu hóa đá thì kệ đi

tất nhiên là f.a hơn rùi
    vì bạn có thể có 1 cuộc sống tự do không bị ai bám đuôi dai dẳng ( có điều mấy đứa có gấu hay lẽo đẽo trước mặt làm ta thấy tủi thân quá )
    một cuộc đi chơi thì sao nhỉ ( và tất nhiên là sẽ có đồ ăn thật ngon do .... mình tự đi xin thì còn gì bằng )
    5) Nếu một ngày bạn có gấu thì bạn cảm thấy như thế nào? (Có thể đó là ngày mai).
    _ chỉ duy nhất 1 từ : vui

Nyan scorp and HwangMi like this.
  5. HwangMi

HwangMi Colorful
    • 600/213

Facebook:
    https://touch.facebook.com/my.tran.90475?ref=bookmarks
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    _ Khi mình thích 1 người thì sẽ bám người đó :)). Còn người ta thích mình, mình phải xem có thích người ta không =)).
    _ Nó ôm xong bỏ chạy, sao kịp đánh nó đây =)).
    _ Hiện tại đang thích có gấu :)), tại thèm có gấu.
    _ Trang điểm thật đẹp đi ngủ =))) (ế rồi chỉ có thế thôi)

_ Đi chơi ._.

Irene :3 thích bài này.
  6. Jane♡Scorpio

Jane♡Scorpio Chocolate Team
    • 238/213

Nghề nghiệp:
    live
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    - Khi thích 1 người thì tui sẽ điều tra người đó ( bảo đảm mình có lí do chính đáng để thích).-. học lực các thứ,... rồi sau đó lặng lẽ quan sát. Thường thì người tui thích toàn là bạn tui nên k có ý định tiến tới hay tỏ tình gì với chúng nó. ... Với lại, tui chưa thực sự thích ai cả, nên tốt nhất cứ để mọi thứ diễn ra tự nhiên. Nhiều người chỉ lướt qua đời nhao như 1 cái quảng cáo trên tv.
    - Còn khi 1 người thích tui, thì cũng tùy và đương nhiên tui cũng sẽ điều tra .-. (mặc dù không đẹp đẽ gì nhưng tiêu chuẩn tui hơi cao). Thường thì tui sẽ bơ người đó luôn nhưng hỏi gì vẫn sẽ trả lời. Nói chung cứ để cho qua vậy thôi .
    - thôi kệ đời nó :D. "Đôi khi buông tay là sự lựa chọn đúng đắn. Đừng cố níu kéo làm gì."
    - FA ợ. Hiện giờ thì tui phải lo đủ thứ chuyện trên trời dưới đất. Tóc bạc rồi . Và theo như tui thấy thì ít mối quan hệ học đường nào tồn tại lâu dài.
    - Và.. so với có gấu thì ngồi nhà ngắm trai tây- hàn sướng hơn :v
    - Chăn, gối, snacks và phim hàn . :v Vui mà nhỉ?
    - Feeling vi diệu.

Last edited: 14 Tháng ba 2017
    HwangMi thích bài này.
  7. BanohanaYuki

BanohanaYuki Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Ăn bám Ma Vương
    Chòm Sao:
    Bạch Dương
    _ Mình sẽ cố giấu kín trong lòng và dành ra nhiều thời gian để tìm hiểu, theo dõi mọi thứ về người đó. Sau đó chơi thân với người đó để tình cảm thân thiết được hình thành. Đợi thời cơ chín mùi mình sẽ lấy hết can đảm để tỏ tình.
    _ Nếu có người thích mình, mình sẽ tìm hiểu thật kĩ về người đó rồi mới đáp lại tình cảm của họ.

1. Nhanh chóng lấy điện thoại ra.
    2. Mở camera.
    3. Chụp hình 2 kẻ đang chạy sao cho thật rõ nét.....
    4. Đến đồn cảnh sát để kiện cáo :v

_Cái nào cũng có cái lợi của nó.
    _Vì FA mình sẽ có nhiều thời gian tự do hơn và không cần lo lắng về nhiều thứ.
    _Còn có gấu thì sẽ trải nghiệm được cảm giác yêu và được yêu, biết chăm sóc bản thân hơn, và quan trọng là tự mình sẽ biết lo lắng cho người khác.

_Chẳng biết nữa :D Nhưng mình nghĩ là sẽ chiều lòng người đó hơn mấy ngày thường chăng?! :D

_Hạnh phúc. Nhưng đi chơi trước đã, sau đó thì khoe khoe :v (nhà có đầy gấu =)))

HwangMi thích bài này.
  8. Irene :3

Irene :3 Thiên Thạch
    • 8/11

Khi thích một người mị sẽ suốt ngày lượn lờ quanh lớp người ấy, lúc nào mắt cũng dõi theo và điều tra tất cả về người ấy. Và khả năng làm người ta hoảng sợ là rất cao a~~ mị làm rồi :)
    Khi một người thích mị á? Mị sẽ đe dọa tỏ tình or ăn block.
    P.s: Đã thử và thành công =))) nói thật đấy ạ

Chạy lại ôm người ta rồi bỏ chạy ik chang. Cũng thông cảm tại chắc ng ta thiếu thốn tình cảm quá :))

Thích có gấu hơn~~ tại muốn được ôm mỗi khi buồn và có người chở che :")

Dắt gấu bông đi chơi, chụp hình sâu deep, đăng fb các kiểu. Là gấu bông nhé, gấu bông

5) Nếu một ngày bạn có gấu thì bạn cảm thấy như thế nào? (Có thể đó là ngày mai)
    Hừm..tới đó rồi tính :))))

Hoshi Akari and HwangMi like this.
  9. Cancer472

Cancer472 Beta Team
    • 49/64

Nghề nghiệp:
    Rảnh rỗi cả ngày
    1) Khi thích một người, bạn sẽ làm gì?

Thả thính liên tục cho đến khi bạn đó thích mình, hoặc cho đến khi bản thân cảm thấy bất lực

Khi một người thích bạn, bạn sẽ làm sao?

Nếu bạn đó chưa nói ra, thì tui sẽ cư xử bình thường như bạn bè, không xa lánh, làm như không biết gì kẻo bạn ấy ngại và ngưng thả thính.
    Nếu bạn đó đã nói ra rồi thì "Xin lỗi, mình bận học và ăn, ngủ, chơi". Bé tí yêu đương gì :v

Kiểm tra túi, ví, điện thoại xem có bị thó cái gì không. Bây giờ cướp manh động mà lắm trò, không tin được

Có gấu đạt tiêu chuẩn hình mẫu trong mơ là ổn nhất. Tui có thể vừa được yêu thương chiều chuộng (thấy bảo ôm gấu ấm lắm), vừa được tự do làm gì mình thích (đó là tiêu chuẩn của tui, thắc mắc gì :)))

Trước hết, chuẩn bị quà, có lẽ là đồ handmade cho độc đáo, cũng lãng mạn. Thứ hai, chuẩn bị tinh thần. Có thể gấu sẽ dẫn đi chơi, xem phim hay ngồi nhà xem tivi ăn mì tôm chẳng hạn. Phải chuẩn bị tinh thần cho mọi tình huống xấu nhất và đẹp nhất

5) Nếu một ngày bạn có gấu thì bạn cảm thấy như thế nào? (Có thể đó là ngày mai)

Bất ngờ, tất nhiên. Nếu đó là ngày mai thì càng bất ngờ. Gu của con trai giờ không hợp tính tui cho lắm (thậm chí có tui còn bị một số kì thị...)

10. SharaAnnaPis

SharaAnnaPis Thiên Thạch
    • 48/64

Thích thì cứ sán lại mà bám đuôi thôi :)) Không ăn không ngủ trốn trong phòng suy nghĩ xem mình thoát kiếp FA được mấy ngày =))

Chắc bạn ý bị tổn thương sâu sắc, cần có người chia sẻ tình thương.

Nhà có đầy gấu rồi, FA muôn năm =)) (hãy hiểu con gấu theo nghĩa đen:)))

Lao ra ngoài đường phá tình yêu cho bớt ngứa mắt :v

Tự tát vào mặt mình. Ê! Trời sáng rồi kìa, mơ mộng gì nữa! =))

Irene :3, BanohanaYuki and HwangMi like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.