Cự Giải và Xử Nữ, đến với nhau có được không?

Thảo luận trong 'Phòng Mạch 12 Chòm Sao' bắt đầu bởi Kì mí aka Kimi, 7 Tháng tư 2012.

1. Kì mí aka Kimi

Kì mí aka Kimi Thiên Thạch

Mình là một Xử Nữ thuần, ít bộc lộ tình cảm với người mính thích. Cách mình nói chuyện với cậu ấy, cả cách mình quan tâm cậu ấy cũng khá bình thường, không có gì hơn bạn bè cả. nhưng thật sự, mình rất thích cậu ấy và mong muốn cậu ấy biết rõ tình cảm của mình.
    Nhưng tính cậu ấy khá trầm, lại ít bộc lộ tình cảm, mình không rõ cậu ấy đối với mình ra sao và mình là gì trong mắt cậu ấy, có đặc biệt hơn những người khác không?
    Thật sự rất khó để biết và cũng khó để nói.
    Nhưng liệu Cự Giải và Xử Nữ có thể đến với nhau không? Có hợp nhau và tình yêu có bền bỉ hay không?
    Mọi người cho mình lời khuyên nhé.
    Cảm ơn~
  2. Stephanie Sweetheart

Stephanie Sweetheart Thiên Thạch

Chòm Sao:
    Cự Giải
    Cự Giải x Xử Nữ đây ;))

Bạn yên tâm nhé, không có gì là không thể, dù là cung nào đi chăng nữa :"> bạn ấy trầm, ít bộc lộ tình cảm thì hãy tiếp cận bạn ấy từ từ thôi ^_^ Rồi bạn ấy sẽ biết có người để ý bạn ấy. Nhưng cũng phải để ý thái độ nữa :) Nếu bạn ấy ít bộc lộ tình cảm với người khác thật, qua việc xem xét cách quan hệ với mọi người, thì hãy cặp bạn với một người bạn thân với bạn ấy thử xem :) Cách này rất chi là hữu ích x"> Qua đó mà lấy lời khuyên sẽ dễ dàng hơn. Còn nói thế này hơi phũ nhé, nếu bạn quan tâm đến bạn ấy và có vẻ nhứ bạn ấy biết nhưng hờ hững với việc đó, thì tốt nhất là...dừng đi, mình chứng kiến một con bạn theo đuổi một tên con trai và đau khổ vì nó rồi, thương lắm :( Nhưng mình thì vẫn khuyên bạn bền bỉ theo đuổi, từ bạn bè trước, tiến từng bước chậm và chắc, thật tự nhiên và dịu dàng, nếu theo thời gian bạn ấy cảm kích với sự quan tâm của bạn thì ai biết được đấy :-"
    Mong ngày nào đó sẽ nghe được tin vui từ hai bạn ^^
  3. Deidara Date

Deidara Date Hành Tinh

Yahoo! Messenger:
    hidan20793@yahoo.com.vn
    Facebook:
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100002703379805
    Xử Nữ và Cự Giải bảo đảm đến với nhau được, dẫn chứng thực tế từ ba mẹ mình. Ba mình Xử Nữ (16/9) và mẹ mình là Cự Giải (20/7). Bảo đảm hạnh phúc.
  4. maries

maries Thiên Thạch

bạn đừng quá lăn tăn về chuyện có hợp về cung hoàng đạo hay ko như thế
    số mệnh con người ko fải chỉ do cung hoàng đạo tạo dựng
    nó còn là do chính mỗi chúng ta tạo nên cơ mà
    nếu là ty thật sự
    thì cho dù là 2 cung khắc nhau
    mỗi người cũng sẽ tự cố gắng để nắm giữ đc hp của bản thân
    hãy tin rằng con ng có thể thay đổi số mệnh^^
  5. wolfcute

wolfcute Thiên Thạch

cự giải vs xử nữ .... wa' tốt ui` :D
  6. nguyệt cát

nguyệt cát Thiên Thạch

ơ mình thấy cự giải nam đa phần không giống bạn miêu tả đâu nếu cậu ấy có tình cảm với bạn thì dù có trầm thế nào cự giải nam cũng sẽ tỏ vẻ quan tâm hay ngọt ngào một chút chứ.
    vả lại cự giải nam ghen ngấm ngầm lắm thử tí đi rồi hãy nghĩ kĩ !
  7. Deidara Date

Deidara Date Hành Tinh

Yahoo! Messenger:
    hidan20793@yahoo.com.vn
    Facebook:
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100002703379805
    Ghen ngầm và lúc cần thiết sẽ ghen ra mặt. b-)
    Lưu ý không nên thử chọc cho Cự Giải nam ghen lên, Cự Giải nam một khi đã ghen thì Thiên Yết còn phải bái Sư Phụ.
  8. yuko96

yuko96 Thiên Thạch

Xử Nữ vs Cự Giải tốt đấy :D
  9. MinhWin

MinhWin Thiên Thạch

Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Dù gì thì can đảm bộc lộ tình cảm hơn bình thường 1 chút đi bạn. Cả 2 cùng ít bộc lộ thì rất khó để hiểu nhau( có điều đã hiểu nhau rồi thì quá OK :)). Nếu ko thử bộc lộ thì ai mà biết đc ? Dù gì thì chỉ là hơn bt 1 chút, nên nếu có gì xảy ra thì vẫn ko thành vấn đề :).
    @Kimi : "Nhưng liệu Cự Giải và Xử Nữ có thể đến với nhau không? Có hợp nhau và tình yêu có bền bỉ hay không?" Đừng quan tâm quá về cung hoàng đạo bạn nhé, cứ thấy hợp theo cảm nhận của bạn là OK ( 1 cung hoàng đạo nhưng mỗi người mỗi kiểu, lí thuyết chỉ đúng với ~ cung thuần thôi :) ).

@maries : "bạn đừng quá lăn tăn về chuyện có hợp về cung hoàng đạo hay ko như thế
    số mệnh con người ko fải chỉ do cung hoàng đạo tạo dựng
    " Bắt tay :))

P/s : Theo ý mình Ít + ít ( biểu lộ ) thì hơi khó, có vẻ không sôi động, mạnh mẽ => Khó mà thu hút, ít dấu ấn...Chỉ là cảm nhận của mình thôi nhá :).
  10. ShinKodoku

ShinKodoku Thiên Thạch

đã từng và đã tạch :))
    mình thì thấy Cự Giải nam thường ko hay thể hiện tc ra cho người ngoài biết. Hồi trc bạn Cự Giải đó mặc dù thích mình nhưng mà khi ở trong lớp hoặc có bạn bè nào đấy thì toàn tỏ vẻ thờ ơ với mình thôi :)). Nên mãi về sau mình mới dám chắc chắn.
    Theo mình, bạn thích người ta thì bạn chủ động làm tới trước đi ;)). hỉ cần quan tâm hắn hơn chút nữa,thỉnh thoảng nói mấy lời ẩn ý bla bla ( XN rất giỏi nói thế mà :P ) hắn sẽ nhanh nhận ra thui, vì hình như các cung nước đều rất nhạy cảm :D. Chứ cả 2 cứ im im thì khó thành lắm, sau này lại tiếc ngày xưa ko nói sớm :(